มีคาถาเรียกผีแต่เรียกมาเราเชิญเขากลับยังไงค่ะ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย piramid111, 29 มีนาคม 2012.

1. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

คือ...พอดีเก็บคาถานี้มาหลายปีแล้วค่ะ ได้จากสัปเหร่อมาค่ะ ไม่เคยใช้หรอกนะค่ะ ได้มาเมื่อสมัยวัยรุ่นคะนองๆ วันนี้ก็นั่งๆเก็บตำราเก่าที่หิ้งพระ เปิดๆดูไป เจอคาถานี้ก็ไม่คิดลองใช่หรอกนะค่ะ แต่แอบคิดในใจว่า...ถ้าคาถาที่ได้มาเรียกผีได้จริง เกิดมาแล้วจริง จะมีคาถาเชิญกลับไปที่เดิมได้ไหมค่ะ (ยังอยากรู้อยากศึกษาแต่ไม่อยากใช้หรอกนะค่ะกลัว) ใครพอมีคาถาเชิญกลับช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ เอาไว้เป็นการศึกษาจะจดไว้ค่ะ เพื่อคนรุ่นหลังเราไปอยากศึกษาต่อ (พวกอยากลองรุ่นต่อไป) เข้าใจค่ะไม่ควรยุ่งเรื่องแบบนี้ อันตรายแต่อยากได้ไว้ในตำราค่ะ

2. LiuYiFei

LiuYiFei สมาชิก

เอาคาถาเรียกผีมาก่อนสิอยากได้ไว้ในตำราเหมือนกันอะ^ ^

3. piramid111

อ้อ...เอามากันไว้ค่ะ เพื่อใครเอาหนังสือที่จดคาถาไว้ไปเล่นไปลองเข้า จะได้มีคาถาไว้กันได้ จริงๆตอนขอลุงสัปเหร่อมาตอนนั้นแกก็ไม่ได้บอกไว้ด้วยว่าเรียกมาแล้ว จะให้กลับไปยังไง ถ้ากลับเองได้ก็ไม่กังวลค่ะ กลัวใครไปอ่านเชิญมาจะมาอยู่กันยาวนี้สิค่ะ จะยุ่งกันให่ญ ส่วนตัวกลัวผีมากๆค่ะ นี้ถ้าสักยันต์กันผีได้ที่ตัว สักไปนานแล้วค่ะ แค่กลิ่นมายังหลอนไปหลายวัน แต่สมัยก่อนชอบลองไปเรื่อยๆค่ะ เจอวิญญาณมาแล้วค่ะจะๆคาตาเลยค่ะ แต่เขามาเหมือนคนเราปกติค่ะ เลยไม่ค่อยกลัว

4. piramid111

ไม่มีใครแนะนำแสดงคาถาเชิญกลับไม่มี งั้นคงต้องลบบทคาถานี้ออกจากสมุดค่ะ เพราะส่วนตัวอายุเยอะแล้วไม่เล่นอะไรที่ส่อหัวใจวายตายก่อนกำหนดแน่ จดหลายคาถามาตั้งแต่อายุ 25 ได้มั่งค่ะ ตอนนี้เฉียด 50 แล้วค่ะ ชอบค้นหาสะสมไว้ประมาณคนชอบสะสมคาถาแปลกๆ แต่ส่วนมากถ้าแนวคาถาเฉียดผีจะไม่เคยนำมาลองค่ะ นอกจากลอกมาลงสมุดอย่างเดียว ถ้าแนวเสน่หานี้ลองมาเยอะค่ะ ไงก็ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ

5. LiuYiFei

LiuYiFei สมาชิก

สาธุครับ

6. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ความจริงมีคาถาดีๆนี่ควรนำมาแจกกันนะครับ....ถือเป็นการรักษาภูมิความรู้ของบรรพบุรุษ.....เพราะความรู้ทางด้านนี้ไร้การสืบทอดสูญหายไปมากนะครับ....

จขกท. ความโพสแจกมากๆ เพราะเรื่องคาถานี่ไม่ใช่ใครจะใช้ก็ได้ผลอยู่แล้ว ขึ้นกับจิตของผู้ใช้และเจ้าของคาถา อยู่ดี...ร่วมกันรักษาภูมิปัญญาของบรรพบุรุษครับ...

7. piramid111

คาถาดีๆมีค่ะแต่ก็ดูแล้วก็มีในเวปนี้ค่ะ ส่วนมากจะเก็บแต่คาถาแปลกๆ แนวสาปแช่งคน แนวทำคุณไสย์ แนวที่คนทั่วไปไม่นิยมเรียนกันหรอกค่ะ เดี๋ยวนี้ลืมเยอะแล้วค่ะ เลิกเล่นพวกนี้มากหลายปีแล้วค่ะ 55555 ตอนนี้สวดมมต์ไห้วพระธรรมมดาค่ะ แบบแก่แล้วหันหน้าพึ่งพระพุทธดีกว่าค่ะ สบายใจดี เพียงแต่มีตำราเก่าที่จดไว้เท่านั้นค่ะ เก็บไว้ใต้ตู้พระมาตลอด จะเอามาไหว้ปีละครั้งเท่านั้นตามศิษย์มีครูค่ะ

8. adisornasia

adisornasia สมาชิก

เเล้ว เกิดถ้าเขาไม่กลับอ่าครับ

9. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุค่ะ น่าเผยแพร่ไว้กันการสูญหาย

10. watchayun

watchayun Active Member

24 กันยายน 2010
    ไม่น่าจำเป็นต้องมีคาถา แค่ชวนเบาๆๆเขาก็มา แค่บอกลาดีๆๆเขาก็ไป :cool: ที่กล้าพูดเพราะว่า ลองมาแล้วครับ ไม่เห็นตัวที่ตามมา แต่เห็นตัวตอนเอาใส่โลงครับ เคาะฝาโลงชวนเขามาส่งเลยครับ หมาหอนตามกลับบ้านเป็นพรวนเลย ฮ่าๆๆๆ หนุกมาก

11. purivat

purivat เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าคุยกับผีได้รู้เรื่อง บอกให้กลับเขาก็กลับ ผมว่าอย่างนั้นนะครับ

12. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    น่าจะเอาเผยแพร่ดูมั่งนะ อยากลองเรียกดูมั่ง อิอิ แต่ปกติแค่จุดธูป 1 ดอก แล้วเรียกมาก็มาแล้วนะ อิอิ อยากลองของไหม่(สำหรับเรา)

13. แก้วทิพย์

แก้วทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    มีเรื่องจริงที่รับฟังจากคนประสบเหตุโดยตรงที่เชื่อได้ว่า เขาไม่ได้มุสา

คนเล่าเป็นผู้หญิงอายุ 20 ขึ้นมีครอบครัวแล้ว ไม่มีบุตร เช่าแฟลตอยู่กับสามีสองคน วันหนึ่งสามีชวนไปเที่ยวนอกบ้านตอนกลางคืน แต่เธอขอตัวอยู่บ้าน ให้เขาไปคนเดียว แต่ก็ยังไม่เข้านอน ทำงานจุกๆจิกๆรออยู่ พอใกล้เที่ยงคืน จู่ๆก็ปรากฏผีผู้หญิงน่ากลัวปรากฏขึ้น เธอยืนตัวแข็งทื่อทำอะไรไม่ถูก ผีตัวนั้นก็ครางเสียงแหบๆว่า มึงเรียกกูมาทำไม? พูดซ้ำๆ แต่ก็ไม่ได้ทำร้าย เธอเลยแข็งใจโต้กลับเสียงสั่นๆว่า ไม่ได้เรียก สักครู่ผีก็หายไป พอสามีกลับบ้าน เธอก็รีบเล่าให้ฟัง ตอนเช้า สามีออกไปสืบสาวราวเรื่อง ก็กลับมาเล่าว่า คนที่เช่าห้องข้างเคียงท่ดลองท่องคาถาเรียกผี แต่ไม่เห็นผีมาก็เลยปิดไฟเข้านอน

14. ตุ๊กตาผี

ตุ๊กตาผี สมาชิกใหม่

อยากได้คาถาเรียกผีที่ว่านี้เหมือนกันคะ จะได้เอาไว้เรียกญาติที่เสียไปให้กลับมาอยู่ด้วย

15. ประปราย

ประปราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเปลี่ยนเป็นขอคาถาไม่ให้ผีมาหาในฝันได้มั้ยค่ะ บอกตรงๆว่าไม่แน่ใจว่าตัวเองตอนนั้นใกล้จะบ้าหรือเปล่า ช่วงนั้นเป็นช่วงที่แย่ที่สุดในชีวิต ฝันร้ายติดๆกันประมาณเดือนหนึ่ง และสิ่งที่น่ากลัวที่สุด คือ หนูฝันโดยที่หนูรู้ตัวว่าอยู่ในฝัน ช่วงนั้น ฝันประมาณ 3 ครั้งในช่วงใกล้ๆกัน พอรู้ตัวว่าอยู่ในฝันหนูจะรีบตื่น ครั้งแรก รู้ตัวก็ตื่นขึ้นมาทันที แต่ครั้งที่ 2 ที่ 3 จะยากขึ้น ครั้งที่ 3 ในฝันหนูรู้ตัวว่าอยู่ในฝัน มีงูใหญ่สีดำที่มีหน้าเป็นคน พูดว่าหนูว่าเลว เข้ามาใกล้ กว่าจะตื่นได้ หนูต้องตะโกนเรียกแม่ มันเลยเป็นอะไรที่กลัวลึกๆ ว่าถ้าเกิดเราฝันแล้วไม่มีวันตื่นอีกเลยจะทำไงดี และพอยิ่งเวลาผ่านไป หนูกลับไม่แน่ใจว่าสิ่งที่หนูเจอ เป็นเพราะหนูคิดมาก หรือใกล้บ้ากันแน่ หรือว่ามันคือความจริง หลังจากฝันว่ามีผู้ชายพาไปหาพระ แล้วพระมาช่วยหนู ตอนตื่นเห็นเป็นเหมือนมาลัยสีสวยงามลอยไปที่หน้าต่าง หลังจากนั้นก็ไม่ฝันอีกเลย

ปล. อยากบอกคนที่อยากเห็นผีว่า ไม่จำเป็นต้องอยากเจอเขาหรอกค่ะ ถ้าเขาอยากเจอ เขาก็มาหาเองแหละ และโดยส่วนตัวเชื่อว่า พอเราเจอผีครั้งที่ 1 มันก็จะมีครั้งต่อไป ทีนี้ เจอจนเบื่อแล้วจะทำไงล่ะ ขอให้เขามาหาน้อยๆหน่อยก็ไม่ได้

16. PorPaturkom

PorPaturkom Active Member

แบบนี้เรียกผีสับสนได้มั้ยเนี๊ยะ สงสัยตอนที่เราดูรายการคนอวดผี เค้ามีช่วงสวดเรียกผี อะไรสักอย่างนี่แหละเเล้วเราเปิดทีวีเสียงดัง ผีที่บ้านจะเข้าใจว่าเราเรียกเค้ามามั้ยค่ะ เเอบสงสัย :boo:

17. aorindzay

aorindzay สมาชิกใหม่

30 พฤษภาคม 2012
    อยากทราบคาถาเรียกผี จากคุณjintana

ขอโทษนะคะ อยากทราบคาถาเรียกผีหรือวิญญาณของคนที่ตายไปแล้วตามที่คุณบอกไว้คืออันไหนคะ ช่วยตอบด้วยค่ะเพราะอยากเจอกับคนรักที่เพิ่งเสียชีวิตไปแล้วน่ะค่ะ

ขอสอบถามอีกนิดค่ะ...
    เม้นที่3 ที่บอกว่าคาถามี4 คำคืออะไรคะ? ไม่เห็นมีบอกไว้ และคาถาที่ตอบในเม้นที่6 คือคาถาเชิญเค้ากลับหรอคะ แล้วเราต้องบอกชื่อกับวันเดือนปีเกิดของเค้าด้วยไม๊คะ รบกวนด้วยนะคะ ขอให้สิ่งที่คุณได้บอกไว้เป็นธรรมมาน เพื่อให้คุณได้รับสิ่งดีๆกลับไปสู่คุณและครอบครัว ขอบคุณค่ะ

18. สิเนรุ อุตรกุรุ

สิเนรุ อุตรกุรุ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2010
    ไม่จำเป็นต้องเรียก...เขามาเอง

คนที่เรียกผีมา คงมีเหตุผลของตัวเองแต่ไม่อยากให้ใครรู้ใช่ป่ะ แต่ที่แน่ๆผีไม่ต้องเรียกเขาก็มาเองอยู่แล้ว สำคัญอยู่ที่ผีเขามองเห็นว่าใครที่ควรจะไปหา ไปให้เห็นตัว เพราะพวกเขาเป็นภูมิแสวงหาที่เกิด หรือภาษาพระเรียกว่า "สัมภเวสี" หรือ โอปาติกะ วิญญาณ ฯลฯ แต่คนส่วนมากเรียกรวมกันว่า ผี ซึ่งก็เหมือนคน มีทั้งผีดี ผีเลว และทั้งดีทั้งเลว....ถ้าอยากเห็นผีไม่นานหรอก ไม่ต้องมีคาถาก็ได้ให้หมั่นเจริญพรหมวิหาร 4 ทุกวัน ทุกเวลา แผ่ไปยังภพภูมิผู้ตกยากลำบาก เมื่อเหตุและผลบรรจบพอเพียงกัน แม้หลับตาหรือลืมตา คุณก็จะเห็นพวกเขาเต็มบ้านของคุณเอง เพราะเขาจะแห่มาขอให้คุณช่วยเขา...จะสู้หรือจะถอยล่ะ โชคดี

19. choomphone

choomphone สมาชิกใหม่

23 กุมภาพันธ์ 2017

ปินานัง สุปินานัง สุปินานัง ท่อง3บดจบ

20. piramid111

ก็ตามที่บอกละค่ะ เผาตำราทิ้งไปแล้วค่ะ เข้าใจนะค่ะ ว่าการจากไปไม่กลับของคนที่เรารักมันทรมารแค่ไหน แต่อยากเตือนสตินิหนึ่งค่ะ เขาจากเราไปแล้ว อย่าดึงเขากลับมาอยู่กับอีกเลย ถึงเขามาจริงคุณนั้นละจะลำบากใจ เพราะ ถ้าเรียกเขามาได้จริง เขาอาจจะมาอยู่กับคุณตลอดไป เขาหมดภพไปแล้วต้องไปรับกรรมที่สร้างไว้ แล้วเมื่อถึงเวลาถ้าเขาจะไปเกิดให่มละ เขาก็ไปไม่ได้ เพราะติดอยู่กับคุณที่เชิญเขากลับมา ส่วนมากเชิญมาแล้วจะอยู่เลยไม่ไปไหน อาจสัมผัสได้หรือไม่ได้คุณก็ไม่รู้ แต่เขาอยู่กับคุณ ทรมารนะค่ะ ขอให้ทำใจค่ะ แต่ถ้าอยากติดต่อจริงแนะนำหาคนที่มีความรู้เฉพาะจิงด่้านนี้ แน่นอนกว่าค่ะ คาถาบ้างอย่างแค่ลงให้ศึกษาแลกเปลี่ยนความรู้กัน ไม่เหมาะนำไปใช้จริงค่ะ ถึงไม่มีการบอกคาถาเชิญกลับของวิญาญานค่ะ เพราะส่วนมากเชิญาแล้วไม่ยอมกลับค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2017