มีมาถามอีกแล้วครับ ราหู อ.ปิ่น วัดศรีษะทอง

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Hogydogy, 10 กันยายน 2014.

1. Hogydogy

Hogydogy สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2013
    ราหู อ.ปิ่น วัดศรีษะทอง เป็นยังไงบ้างครับ(เอาง่ายๆเลยครับ คิดว่าดีไม่ดีครับ) มีทั้งพิมพ์เล็กและใหญ่
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2014
  2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ถามง่ายๆ ตอบง่ายๆเลยครับ เมื่อไม่มีพี่คนไหนมาตอบ

แต่ดูจากรูปผมตอบง่ายๆก่อนว่า ตาผมแก่แล้วดูยาก น่าจะส่ององค์จริงครับ

๑) องค์ที่ ๑ เลี่ยมปลาสติก ชอบครับ

ป.ล. แต่มีที่ไม่ชอบคือ รูเจาะ และผมไม่เห็นขอบ ตัดครับ แต่องค์นี้ถ้าไปเจอคงถามราคาดูว่า อย่างไร แล้วมาวิเคราะห์ว่าจะส่องต่อหรือไม่...แหะๆ

๒) องค์ที่ ๒ เลี่ยมเงิน มองจากมุมนี้.....ไม่ชอบครับ

ป.ล. กะลาดูเก่าน่ะ ใช้มา เก่ากว่ากรอบ กรอบที่เอามาเลี่ยม ห่วงยังไม่มีรอยสึกเลย ข้างหลัง พยายามเพ่งจน ตามืด เห็นรอยจาร คมๆ และพยายามอ่าน แต่อ่านไม่ออก และ ไม่เห็นขอบครับ องค์นี้ถ้าไปเจอ....ก็วางครับ

ท่านอาจจะเป็นเซียนแนวนี้ เอามาโชว์อีกน่ะครับ ชอบดูครับ

3. gt1s

gt1s เป็นที่รู้จักกันดี

อันบนดูดีค่ะ เน้นความละเอียดคมชัด + เนื้อหา ตำหนิ เท่านี้อาจชี้ชัดความแท้เทียมได้ง่ายค่ะ

4. Vespa1964

Vespa1964 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแจมด้วยสักชินนะครับพอจะมีที่มาที่ไปใหมครับ..ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      519.1 KB
      เปิดดู:
      337
  5. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้ความรู้ ขอเข้ามาชมครับ พี่พีมาแบ่งน้องสักอันไม๊ครับ

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แหะๆ....อาจารย์ กะลา ลายมือ หลวงพ่อน้อย ต้องมี หลักแสน ...แหะๆ แก่แสนเท่าไหร่ เขาคุยกันว่าใกล้ ล้าน ผมก็เชื่อตามเขาน่ะครับ

ส่วน อาจารย์ปิ่น หลักหมื่น ตามแต่เซียนไหนขาย

ที่จริงมีลายมืออาจารย์อื่นอีก แต่ผมก็ตามเซียนเขาน่ะครับ เป็นพระลูกวัด แล้วอาจจะยังมี หลวงพ่อน้อยจารให้แถวหนึ่ง หรือไม่มีเลย

มีอีกองค์ลูกศิษย์อยู่แถวกาญจนบุรี ในพื้นที่แรง ผมหามาหลายปี ไม่ได้ดมกลิ่น เจอแต่รูป แต่ออกมานอกพื้นที่ คนตีขายเป็น วัดศรีษะทองแน่นอน ยกเว้นอันที่เป็นตะกั่ว

เล่นของวัด รุ่นใหม่ไหมครับจารย์ ผ่านไป จะแวะ ซื้อมาฝากสักอันครับ

7. พี เสาวภา

น่าจะเป็นของยุคใหม่น่ะครับ ไม่ทราบจริงๆครับ...ขอบคุณครับ

8. oliver076

oliver076 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2010
    ขอฝากด้วยคนคร้าบบบ

9. พี เสาวภา

แหะๆ กลายเป็นกระทู้กะลาไปแล้ว เกรงใจเจ้าของกระทู้ ตอบแบบเกรงใจน่ะครับ

จากรูปน่ะครับ ผมดมไม่ได้ เห็นไม่ชัด...เหอๆๆ

ของท่านของใหม่ครับ ผมไม่ทราบวัดไหนจริงๆ ถ้าแบบนี้เขาคงมีพิธีเสกมา

แต่ถ้าเป็นของพยายามบอกว่าเก่า เป็นของหลวงพ่อน้อย อาจารย์ ปิ่น ก็ตีเก๊ครับ

10. Hogydogy

Hogydogy สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2013
    ไม่ต้องเกรงใจครับ เอาตามสะดวกเลยครับ ได้ความรู้ดีครับผม

11. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013
    กะลาหลวงพ่อน้อยตัวจริงๆตอนนี้หลักล้านแล้วครับ สำหรับมือใหญ่ๆขาย

ส่วนของพี่ Hogydogy ผมว่าดูดีนะครับกะลาอาจารย์ปิ่น อันแรกผมชอบมาก
    ส่วนของพี่เวสป้า กับพี่ wed ผมยังไม่ค่อยชอบใจ

12. Vespa1964

Vespa1964 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณ พี่เด็กโก-ลก พี่พี เสาวภา มากๆนะครับที่ชี้แนะครับ

13. oliver076

oliver076 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณจ้าาา