มีใครในที่นี้รู้จักคำว่า การตื่นรู้ทางจิตวิญญาณ หรือ spiritual awakening บ้างคะ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย กล้วยเน่า, 9 มกราคม 2018.

1. กล้วยเน่า

กล้วยเน่า สมาชิก

มันเป็นการยกระดับทางจิตวิญญาณ
    spiritual awakening หรือ spiritual emergence
    ซึ่งสามารถหาอ่านได้ในเวปไซต์ของต่างประเทศเป็นภาษาอังกฤษ อยากรู้ว่ามีใครสามารถให้ความรู้ในเรื่องนี้ได้มั้ยคะ ขอเป็นความรู้แบบละเอียดได้ก็จะดีมาก

ช่วยมาให้ความกระจ่างชัดแก่เราทีเราอยากรู้
    ขอบคุณที่มาตอบค่ะ