ย่าผมหลับไม่ตื่นหลายวันแล้วครับ

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย taudom, 11 สิงหาคม 2016.

1. taudom

taudom Active Member

12 มิถุนายน 2015
    ย่าผมหลับตั้งแต่เมื่อวานซืนวันที่ 8 จนวันนี้ยังไม่ตื่น ผมเดินทางมาถึงวันนี้พึ่งรู้ข่าว ญาติบอกรอดูอาการถ้าพรุ่งนี้ยังไม่ตื่นจะพาไปโรงบาล ท่านเป็นอัมพาตมานาน อยู่ๆก็หลับไม่ตื่นเลย *_*
    ตอนนี้ผมเองทำได้แค่สวดมนต์และทำสมาธิสวดมนต์ให้ท่าน
    ท่านใดมีจิตเมตตา ช่วยอุทิศบุญให้ย่าผมด้วยนะครับ
    ย่าผมชื่อ นางอนงค์ บุญประสิทธิ์
    ท่านเลี้ยงผมมาตั้งแต่เล็กๆ เป็นห่วงท่านมาก ตอนนี้ท่านนอนหายใจอยางเดียว เรียกก็ไม่รู้สึกตัวแล้ว

2. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    เท่าที่เคยประสพมานะคะ
    ๑ ทําทุกอย่าง เช่นใส่เครื่องช่วยหายใจ ใส่หลอดอาหาร etc....
    ๒ อยู่ ร พ แต่ให้มีแต่ความสบายเช่นพลิกตัว กันแผลกดทับ และช่วยหายใจโดยไม่ต้องใส่หลอดที่คอ
    ทั้งหมดแล้วแต่ครอบครัวจะตกลงกันบวกกับอายุของท่านและท่านสั่งเสียอะไรล่วงหน้าไว้หรือไม่ค่ะ รวมถึงการทําบุญสังฆทาน ปล่อย นก ปลา ให้ชีวิตสัตว์ด้วยค่ะ
    ขอให้ท่านผ่านช่วงนี้ไปด้วยดีค่ะ(ติดคุณย่าเหมือนกันค่ะ)

3. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะเปิดเทปสวดมนต์ให้ท่านฟังตลอดเวลานะครับ แบบที่ท่านชอบน่ะครับ

4. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ผมขอแผ่บุญทั้งหมดที่ผมมีให้กับ นางอนงค์ บุญประสิทธิ์ ด้วยครับ ยังไงก็ขอให้คุณย่าฟื้นขึ้นมา หายไว ๆ นะครับคุณแต่อุดม ขอเป็นกําลังใจให้ครับ

5. itou

itou เป็นที่รู้จักกันดี

ยายผมเป็นคล้ายกัน เดี๋ยวจะช่วยอุทิศด้วยครับ ขอวัน/เดือน/ปีเกิดหน่อยได้ไหมครับ กลัวอุทิศไปผิดคนครับ และชื่อ อนงค์ บุญประสิทธิ์ เป็นชื่อแรกที่ตั้งให้ไหมครับ (ชื่อที่รพ.ตั้งให้ก็นับว่าเป็นชื่อแรก) ถ้าไม่ใช่ขอชื่อแรกหน่อยครับ

จากกระทู้เรื่องเล่า ตื่นนอน ตอนสายๆ หน้า 95

วิธีอุทิศบุญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2016