รบกวนดูลายมือทีครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แจ๊กซ์69, 19 พฤษภาคม 2012.

1. รุหะโรจน์

รุหะโรจน์ สมาชิก

รบกวนอาจารย์ดูลายมือเพื่อนอีกครั้งคับเที่ยวนี้เป็นมือขวาตามที่อาจารย์บอกแล้วคับ
    ขอบพระคุณเป็นอยากยิ่งคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.7 MB
      เปิดดู:
      56
  2. elizacobra

elizacobra เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนฝากดูให้ด้วยครับ จักขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับ

ขนาดไฟล์:
      9.4 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      8.1 KB
      เปิดดู:
      39
  3. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ผมตอบให้ดังนี้ครับ...อย่าเรียกอาจารย์เลยครับ...ขอเป็นคนธรรมดาก็พอครับ..ขอบคุณนะครับที่ให้เกียรติแก่ผมครับ...
    1.ผมถามนิดนึงครับลายมืออันนี้เป็นของผู้หญิงหรือเปล่าครับ...มันก้ำกึ่ง..ระหว่างชายและหญิง...หรืออาจจะมีสองบุคลิกในคนเดียวกันครับ
    2.ชีวิตของเพื่อนคนนี้เคยประสบปัญหาเรื่องราวความรักมาหรือเปล่าครับ..ในทำนองรักสามเส้า..หรือในกรณีหลงรักเค้า...แต่มีเจ้าของครอบครองซะแล้วครับ...
    3.เป็นคนที่คิดกังวลหรือวางแผนชีวิตค่อนข้างยาวไกลครับ..ว่าต้องเป็นอย่างนั้นอย่างนี้...เพื่อนคุณจะมีความสุขทุกครั้งที่คิดถึงมันครับ..
    4.เป็นคนที่พูดอะไรตรงไปตรงมา..ปากกับใจตรงกัน....ขอเพียงให้คนๆนั้นพูดความจริงกับเค้า..หรือเล่าปัญหา..ระบายความทุกข์ใจ...ถ้าเพื่อนคุณช่วยเหลือได้เค้าจะลงมือทำทันที...หรืออาจจะพูดให้กำลังใจเป็นได้ครับ..
    5.เพื่อนคุณจัดว่ามีสัมผัสอย่างอ่อนๆครับ...ยังไม่เข้มเท่าใดนัก...อาจจะรู้หรือสัมผัสได้กับบางสิ่งเท่านั้น...เช่น..คนที่ตายไปแล้ว...หรือเคยได้ไปสถานที่เก่าแก่หรือร้างมาก่อน..เค้าจะรับรู้ว่าที่นี่เคยเป็นอะไรมาก่อนครับ...ขอให้เพื่อนคุณหมั่นเจริญสติ..และฝึกฝนจิตใจให้มากกว่านี้ครับ...จิตใจจะได้นิ่งสงบ..สะอาด.และสว่างขึ้นกว่าแต่ก่อนครับ...

4. Aek9549

ผมตอบให้ตามนี้ครับ...ผมถามหน่อยครับว่า..มือนี้เป็นมือของคุณเองหรือเปล่าครับ...มันเหมือนลักษณะมือผู้ชายเลยนะครับ...
    1.ลายมือของคุณช่างละม้ายคล้ายกันกับของคุณกังฟูแพนด้าในหัวข้อที่#106ครับแต่ไม่ใช่คนเดียวกันนะครับ...ผมหมายถึงลายมือ...
    2.และส่วนใหญ่คนที่มีลายมือเป็นเส้นตัดนั้น...ส่วนใหญ่ชีวิตของเค้าจะเต็มไปด้วยความสงสัยลึกๆอยู่ในใจเหมือนคนหาเหตุผลอะไรสักอย่างในชีวิตครับ...
    3.ดูเหมือนจะเป็นคนมีเสน่ห์แ่ก่เพศตรงข้าม...หรือมีคนเข้ามาในชีวิตมากมาย..ไม่ว่าจะรู้จักกันในสถานะอะไรก็ตามครับ...คุณเป็นคนที่มีความเด็ดเดี่ยวอยู่ในตัวเอง..ไม่ชอบให้ใครมาท้าทายหรือลองดี..หรืออาจจะหมิ่นความสามารถกัน...คุณจะทำให้เห็นทันที...ว่าคนอย่างฉันมันก็มีดีเหมือนกันครับ..
    4.ลายมือนี้...จะเกี่ยวข้องกับสิ่งที่มองไม่เห็นได้ด้วยตาเปล่าครับ...แต่จะสัมผัสได้จากจิตใจเท่านั้น...เช่นอาจจะเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์บางอย่าง...หรือคนที่ตายไปแล้ว...หรืออาจจะอยู่ในอีกมิติหนึ่งครับ....คืออาจจะเป็นสถานที่ใดที่หนึ่ง...ที่ไม่มีในโลกมนุษย์นี้ครับ...หรืออาจจะเป็นเมืองลับแลครับ..ที่น้อยคนนักจะได้สัมผัส..ยกเว้นผู้ปฏิบัติและเข้าถึงธรรมเท่านั้นครับ...เพราะเขาสงวนที่ไว้เหมือนกันครับ...
    5.ขอให้หมั่นฝึกฝนจิตใจ..โดยการนั่งสมาธิบำเพ็ญภาวนาไปสักพักครับ...จนกว่าจิตจะนิ่งในระดับหนึ่งก่อน...ทำให้คล่องไว้ครับ.หลับตาปุ๊บจิตใจเริ่มสงบไม่เกินห้านาที..หลังจากนั้น..ให้ท่้านขอบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ดูแลคุณอยู่..ขอให้เจอะเจอท่านสักครั้ง...เพื่อชมบารมีท่านครับ..

5. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ..ขอโทษเป็นอย่างสูงครับ...ที่ยังมีลายมือของคุณที่ผมยังไม่ได้ตอบกลับครับ...ขอโทษจริงๆครับ..
    1.ลายมือของคุณเป็นลายมือของคนที่ค้นคว้าหรือค้นหาความหมายอะไรบางอย่างให้กับชีวิต..หรือไขปัญหานั่นเอง...
    2.คุณมีคนรักมากี่คนก็ตาม..มีเหตุต้องให้แยกทางจากกัน...เหมือนอยู่ด้วยกันได้ไม่นานเท่าใด...หรือมีบุคคลที่สามเข้าแทรกทำให้ชีวิตเปลี่ยนแปลงครับ...
    3.ชีวิตที่ผ่านมาของคุณต้องเผชิญอุปสรรคต่างๆมาพอสมควรกว่าจะมีวันนี้..คือต้องทุ่มเท..ออกแรง..และความคิดกันจริงๆ...ว่าคุณก็มีด้านบู๊และบุ๋นเช่นกันครับ..
    4.คุณเข้าวัดทำบุญหรือฟังธรรมตามกาลบ่อยแค่ไหนครับ..ดูจากเส้นลายมือแล้ว..ไม่ปะติดปะต่อครับ..คือทำมั่งหยุดมั่ง..ไม่มีความต่อเนื่องของจิตเลยครับ...เวลาเรามีเรื่องติดขัดอะไร...จึงทำให้เราเองไม่สบายใจทุกที...กว่าจะแก้ไขได้ก็เส้นยาแดงผ่าแปดน่ะครับ...ขอให้หมั่นทำบุญไว้เถอะครับเป็นการดีที่สุด...ลองหาเวลานั่งกรรมฐานสักสิบนาทีก็ยังดีครับ..เก็บเล็กผสมน้อยไป...เพื่ิอชีวิตที่ดีในวันข้างหน้าครับ...

6. ตนโอวันติน

ตนโอวันติน Active Member

รบกวนดูลายมือให้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      707.8 KB
      เปิดดู:
      55
  7. Aek9549

ขอโทษด้วยครับ..ขอให้ส่งรูปมาใหม่ได้มั้ยครับ...ภาพมันไกลไปหน่อยมองไม่ค่อยเห็นลายมือชัดเจนนักครับ...

8. elizacobra

พอได้ไหมครับ พอดีกล้องมันไม่ชัดใช้มานานแล้ว

ขนาดไฟล์:
      8.5 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      8.6 KB
      เปิดดู:
      35
  9. Aek9549

ตอบกลับครับ...ถ้าคุณยังไม่แน่ใจเกี่ยวกับวัน...ให้คุณส่งวันที่..ตอบกลับด้วยครับ..เพื่อยืนยันอีกครั้ง..คุณเองจะได้รู้ว่าคุณเกิดวันอะไรกันแน่..พฤหัสฯกับศุกร์ครับ..หรือจะให้ดีให้คุณเทียบเคียงกับปฏิทินร้อยปี..ทางเน็ตหรือหนังสือก็ได้ครับ..จะได้ยึดถือไว้เวลาไปดูดวงที่ไหนอีกครับ...สามารถนำมาเปรียบเทียบได้ครับ...ว่าทำนายได้ตรงตามความเป็นจริงได้แค่ไหน...และยังวัดระดับหรือความสามารถของคนที่ทำนายให้คุณได้ด้วยครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2012
  10. kapooklukz

kapooklukz Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2012
    รบกวนด้วยนะค่ะ.........ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    :cool:

ขนาดไฟล์:
      131.3 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      120.2 KB
      เปิดดู:
      44
  11. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ..
    1.ตามลายมือและลักษณะมือของคุณแล้วคุณเป็นคนที่รักความยุติธรรม..และไม่ชอบเอาเปรียบหรือให้ใครมาเปรียบคุณ...คุณจะรู้สึกไม่ดีต่อคนนั้นทันทีและอาจจะแสดงออกทางสีหน้าครับ...
    2.คุณเป็นคนที่ทำอะไรด้วยตัวเองเสมอ..เสมือนหนึ่งพึ่งด้วยลำแข้งของตัวเองเป็นสำัคัญ..จนบางครั้งก็รู้สึกน้อยใจ..ที่คนใกล้ตัวเรา...ดูหมิ่นดูแคลนเรา..เหมือนคนไม่มีความสามารถ..หรือยืนด้วยขาของตัวเอง...จนน้ำตาของลูกผู้ชายไหลออกได้เช่นกันครับ..ได้แต่เก็บความรู้สึกลึกไว้ในใจ..สักวันเราจะทำให้เห็น..ว่าเรายืนได้ครับ..
    3.เส้นวาสนาของคุณที่มีอยู่..ส่วนใหญ่แล้วคุณได้มาด้วยความสามารถล้วนๆ..ไม่ใช่ใช้เส้นสาย..หรือได้มาแบบฟลุค..หรือเรื่องบังเอิญครับ...
    4.คุณคิดถึงเรื่องของอนาคตไว้พอดูครับ..ว่าต้องอย่างนั้นอย่างนี้...อยากมีบ้านสักหลังที่บรรยากาศดีๆ...เหมือนทางภาคเหนือของไทยเรา..ไม่มีผู้คนเยอะนัก.ดูสงบร่มเย็นก็ถูกใจคุณแล้วหล่ะครับ...
    5.คุณดูเหมือนจะมีโรคประจำตัวนะครับ..เคยมีอาการอย่างนี้หรือเปล่าครับ..เช่นทำอะไรรู้สึกเหนื่อยได้ง่าย..ทำแค่แป๊ปเดียวเอง...หรือมีเหงื่อซึมออกที่ฝ่ามือครับ...ถ้าเป็นตามนี้..คุณเป็นเกี่ยวกับหัวใจ...และระบบหายใจของปอดครับ..ไม่สูบบุหรี่ก็เป็นได้ครับ...ที่เกิดจากมลภาวะต่างๆ..หรืออยู่ในสถานที่นั้นนานๆครับ..

12. Gangfoo Panda

Gangfoo Panda เป็นที่รู้จักกันดี

ผมตอบให้ดังนี้ครับ..เป็นแบบนั้นจริงๆครับ...คุณลองเข้าไปดูข้อความเก่าได้ครับ..(ข้อความเก่าอันไหนรึเจ้าค่ะ)
    1.ดูจากลายมือของคุณแล้ว...เส้นที่ตัดกันเกือบขาดจากลายมือนั้น...มันจัดเป็นทิฏฐิในตัวเองครับ...ถ้าลองตัดสินใจอะไรแล้ว...ไม่มีถอย..หรือเสียใจ..เพราะเราตัดสินใจไปแล้ว (กระทืบไลท์ เจ้าค่ะ จะพูดแบบนี้บ่อยมาก)...แต่ส่วนใหญ่สร้างปัญหาให้ทั้งนั้นครับ..เพราะการตัดสินใจของเรานี่แหละ..คุณต้องฟังคนอื่นเค้าบ้าง..ถึงแม้ที่ผ่านมาคุณเคยตัดสินใจหรือทำอะไรด้วยตัวเองมาตลอด...ฮ่าๆ....ไม่ปฏิเสธเจ้าค่ะ
    2.จิตใจของคุณไม่เคยมั่นคงอะไรเลย...เช่นเราอาจจะตั้งใจทำอะไรสักอย่าง..พอมีคนมาทักท้วง.หรือท้วงติงเข้าหน่อย...คุณจะชะงักงันทันที...แล้วก็ล้มเลิกซะงั้น..ทุกวันนี้ก็โดนตำหนิว่าเป็นเด็กดื้อรั้นไม่ยอมฟังอยู่บ่อยครั้งแล้วนะเจ้าค่ะ อิอิ หยุดเพราะตัดปัญหาเจ้าค่ะ
    3.คุณมีโรคประจำตัวอะไรหรือเปล่าครับที่ต้องรักษาอยู่...เหมือนคุณจะปวดหัวอยู่บ่อยครั้ง..หรือเป็นๆหายๆ...หรือจะเป็นความดันก็ได้ครับ..อาจจะเกิดจากความเครียดที่เป็นอยู่ เฉลย ไมเกรน...ส่วนใหญ่เกิดจากงานและสภาพแวดล้อมมากกว่าเจ้าค่ะ
    4.เส้นลายมือของคุณเหมือนเคยเจอปัญหารักสามเส้าเราสามคนหรือเปล่าครับ (เพราะปัญหานี้เพิ่งเลิกกับแฟนไปประมาณ2เดือนเจ้าค่ะ ฮ่าๆๆ)...หรือมีคนมาติดพันธ์...หรือคอยช่วยเหลือเราอยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ...อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันนะสิเจ้าค่ะ ใครกันน๊าาา!!
    5.ให้คุณสละเวลาอันมีค่าที่มีอยู่ไปถือศีลปฏิบัติธรรมที่วัดใดวัดหนึ่ง..ซักระยะหนึ่งบ้างนะครับ...อาจจะเป็น3วันเป็นอย่างน้อย...เพื่อที่เราจิตใจจะเย็นลงหรือเริ่มเห็นคุณค่าของชีวิตมากกว่านี้ครับ...อยากไปเหมือนกันเจ้าค่ะ แต่เวลาไม่อำนวยเลย :'(

คุณ ainteerati
    ลองดูเล่นๆครับ ช่วง15-18ปี สุขภาพร่างกายอาจไม่ค่อยดีเท่าไร อันนี้ไม่แน่ใจเจ้าค่ะ จำมิได้ แต่สภาพจิตใจอะ ใช่แน่นอน
    อายุ35ประมารนะครับความรักอาจมีปัญหา...ว๊าาา แต่ตอนนี้ยังไม่มี
    อายุ25จากมือข้างที่ออกสีขาวนะครับหมายถึงจะพบอุประสรรคด้านการงานงานเงิน โหวววว.....อันนี้ต้องระวังแล้วละคะ ใกล้เข้ามาแล้วว
    จากลายมือช่วงต้นอายุจนถึงประมาณ30ปีอาจจะมีการปวดหัวอยู่บ่อยๆ
    จริงเจ้าค่ะ...ไม่ต้องถึง30ก็เป็นอยู่เจ้าค่ะ อิอิ เนื่องจากคิดมากนั่นเอง คิดโน่นคิดนี่ เล็กๆน้อยๆ แต่ไม่คิดก็ไม่ได้อีกเจ้าค่ะ(เหมือนเป็นโรคประสาทหน่อยๆ)
    เจ้าของลายมือเป็นคนรักใครจะรักจนหลงทุ่มเทได้ทุกอย่าง
    ถั่วต้วมมมมมมมมมมม!!!!!
    ข้อดีเป็นคนมีจิตใจเข้มแข้งไม่ยอมแพ้อะไรง่ายๆในชีวิตทั้งชีวิตอุปสรรคมากมายเหลือเกิน
    ฮ่าๆๆๆ...ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไปเจ้าค่ะ
    อีกเจ้าของมือเป็นมีสัมผัสพิเศษคือมักรับรู้เหตุการณ์ต่างๆล่วงหน้าได้
    ป๊าดดดด....อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันเจ้าค่ะ มีก็ดีไม่ดีก็ดีเจ้าค่ะ เอิ๊กๆ
    ..........

ขอบคุณทั้งสองท่านมากมายนะเจ้าค่ะ
    ขออนุโมทนาและโมทนาด้วยเจ้าค่ะ

เจริญในธรรม (k)

13. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.คุณเป็นคนที่สามแล้วครับ..ที่ลายมือของคุณตัดผ่านน่ะครับ..ในกระทู้นี้มีสองคนครับ.คือที่#88และ106 คุณGangfoo Pandaและ#125 คุณJemma ka.แสดงถึงสภาวะทางด้านจิตใจเป็นสำคัญครับ...อาจจะแตกต่างกันของแต่ละคนครับ...สำหรับคุณแล้วจะคำนึงถึงวันข้างหน้าเป็นสำคัญ..อาจจะเสียใจบ้างในอดีตที่ผิดพลาดมาก่อน...แต่นั่นก็ทำให้เรากลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้แล้วครับ...ได้แต่เป็นครูหรือเป็นบทเรียนให้แก่เราเท่านั้นครับ...
    2.เงินทองที่คุณหามาได้....ส่วนใหญ่หมดไปกับคนอื่นทั้งนั้นครับ...ทั้งคนใกล้ตัว..และคนไกลครับ...เงินอยู่กับเราได้ไม่นานสักที...ว่าจะเก็บๆ..สุดท้ายไปก่อนเก็บก็มีครับ..
    3.คุณเป็นคนที่สัมผัสพิเศษเหมือนมีญาณหยั่งรู้อนาคตในสิ่งที่เกิดขึ้น..และจิตใจก็ใฝ่ทางบุญเสมอ..เพียงแต่ต้องมีเพื่อนไปทำบุญด้วยกัน..หรือนิสัยชอบเข้าวัดทำบุญเหมือนกันจึงจะไปด้วยกันได้ครับ...รักใครรักจริง...ไม่เอาเปรียบใคร..ใครตกทุกข์ได้ยาก..ยื่นมือเข้าช่วยเหลือตามกำลัง...แต่บางครั้งเราเองก็มืดแปดด้านเหมือนกัน...แปลกแต่จริงครับ..
    4.ขอให้คุณหมั่นเจริญสตินั่งสมาธิบ้างครับ...คุณมีบารมีเก่าติดตัวมาด้วยครับ..แต่นำออกมาใช้ไม่เป็นเท่านั้นเอง..หรือยังปฏิบัติไม่ถูกต้องก็เป็นได้...หรือมีคนแนะนำผิดทางน่ะครับ...บารมีของคุณเลยใช้ไม่ได้เต็มที่ครับ....ให้คุณลองกลับไปตั้งต้นใหม่...โดยการกำหนดลมหายใจเข้าออกตามปกติ..ไม่สั้นนักยาวนัก..เอาแค่พอดี...และเราหายใจไม่อึดอัดสำหรับเราครับ...ทำไปสักพักจนใจของเราเริ่มสงบนิ่งดี...หรือเกิดปิติลึกๆหรือยิ้ม...เพียงแค่นี้..ก็จะสามารถก้าวไปข้างหน้าได้แล้วหล่ะครับ..และจะสัมผัสได้กับบารมีของเรา...และบารมีของเราจะเป็นตัวกำหนดครับ..ว่าเราต้องทำอย่างไรต่อไปครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2012
  14. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ทำไม เวลาดูลายมือให้คนอื่นพูดเพราะจังครับ

15. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ดูให้ผมด้วยสิท่าน altis1850

16. elizacobra

ท่านAltis1850ครับ รบกวนดูให้ผมด้วยครับ ผมอัพใหม่แล้ว ขอบคุณมากครับ

17. Gangfoo Panda

Gangfoo Panda เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวววๆ...แหลงพันนี้

จุ๊ๆ จุ๊ๆ......ดีกว่านะเจ้าค่ะ 5555

18. Aek9549

ตอบกลับครับ...เวลาผมดูลายมือให้กับเพื่อนๆท่านใด..ผมไม่ได้พูดเพราะอะไรหรอกครับ..มันเป็นแบบนี้เองครับ..แต่ผมต้องพิมพ์และใช้สมาธิมากกว่าครับ..เพื่อที่ข้อผิดพลาดจะไม่เกิดขึ้นครับ...ความแม่นยำจะมีมากกว่าครับ...เพราะตัวอักษรมีความสำคัญในการสื่อสารครับ..เข้าใจง่ายและกระชับครับ..ไม่เหมือนดูดวงทางโทรศัพท์ครับ...ต้องอธิบาย..กันให้เข้าใจ..เพราะผมพิมพ์ไม่ค่อยเก่งนัก..จึงต้องพิมพ์ให้ดีที่สุด..ดูลายมือปุ๊ปสมองสั่งการทันทีครับ..การที่ผมพูดเร็ว..เสียงดัง..ไม่มีหางเสียง...ล้วนแล้วแต่เป็นความจริงที่มาจากคำทำนายครับ..มิได้มีอคติกับใคร..ดูได้จากคำอนุโมทนาเป็นสำคัญครับ.ุถ้าไม่มีความแม่นยำบ้าง.ผมคงหมดโอกาสไปนานแล้วครับ...ขอให้คุณได้พิสูจน์จากข้อความที่เพื่อนๆส่งมาดีกว่าครับ..ดีกว่าจะมายึดติดกับคำพูดของผม..และการที่ผมพูดกับคุณเหมือนเป็นเพื่อน..เพราะผมอายุพอสมควรแล้วครับ...ผมจะคุยกับใครอายุเท่าใด..ผมดูความเหมาะสมมากกว่าครับ..เพราะไม่ได้เคร่งครัดอะไรต้องอย่างนั้นอย่างนี้...เพราะคนที่มาเค้าก็ทุกข์อยู่แล้วครับ...ยกเว้นคนที่โดนของหรือถูกคุณไสยเล่นงานครับ.หรืออะไรก็ตาม.และคนที่มา..จะเป็นธรรมสายเดียวกันแทบทั้งสิ้นครับ..เช่นอาจจะเคยเป็นเพื่อน...หรือเป็นในสถานะใดๆกันมาก่อนครับ...หรืออาจจะเคยร่วมบุญกุศลกันมาก่อนก็เป็นได้ครับ...เพราะหมอดูไม่ได้มีแต่ผมคนเดียว...แต่ก็สามารถวัดระดับหรือความสามารถของคนที่ทำนายได้ครับ...และเราเท่านั้นที่เป็นคนตัดสินครับ..ว่าแม่นหรือไม่แม่นครับ...

19. Aek9549

ท่าน altis1850

เมตตาดูลายมือให้ผมด้วยนะครับ
    http://palungjit.org/threads/%E0%B...9A.343335/

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.คุณก็จัดเป็นคนมีสัมผัสที่หกเหมือนกันครับ..แต่ยังเป็นญาณอ่อนๆ..คือจะสัมผัสได้แบบลางๆครับ..แต่ไม่ชัดเจนนัก...ขอให้คุณหมั่นฝึกกรรมฐานบ่อยๆ...และให้นำสิ่งที่ได้จากการฝึกนั้น..มาช่วยเหลือผู้อื่นครับ...
    2.คุณเองจิตใจยังสับสนหรือตัดสินใจอะไรบางอย่างหรือยังเป็นกังวลอยู่ในสิ่งคิดไว้น่ะครับ...
    3.และความรู้สึกของจิตใจนั้น...บางครั้งก็ยังขัดแย้งในตัวเอง..เช่นบางครั้งตัดสินใจทำอะไร...อีกใจหนึ่งบอกว่าดี...อีกใจหนึ่งก็ค้านมันดีหรือเปล่า...ทั้งที่สิ่งนั้นสามารถตัดสินใจได้ทันที...และคุณเองก็ต้องกลับมาทบทวนอีกครั้ง..จนอาจจะทำให้เสียโอกาสดีๆไปครับ...
    4.ขอให้คุณลองนำหลักธรรมะอย่างง่ายๆที่คุณชอบไปปฏิบัติดูครับ..และมองตามความเป็นจริงไม่โกหกตัวเอง...เพราะบางสิ่งที่เรายังไม่รู้หรือไม่เข้าใจ..จะปรากฎให้เราได้เข้าใจ...สัจธรรมของชีวิตมากยิ่งขึ้นครับ...เพราะชีวิตของคนเราสั้นนัก...และมีเวลาไม่มากที่จะประกอบคุณงามความดี...เหมือนกับคำว่า "วันเวลาล่วงเลยไป บัดนี้เธอทำอะไรอยู่"..ขอให้ตั้งใจและตั้งตนในทางแห่งดีงามแล้วคุณจะประสบความสำเร็จในสิ่งที่คุณเองหวังไว้ครับ...

20. ตนโอวันติน

ตนโอวันติน Active Member

อาจารย์ครับ แล้วผมมีพวกสัมผัสพิเศษอะไรไหมครับ
    แล้วสิ่งที่ตั้งเป้าหมายจะสมหวังไหมครับ
    ขอบคุณครับมากๆครับ