รบกวนดูลายมือให้หน่อยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เมตยา, 18 กรกฎาคม 2013.

1. เมตยา

เมตยา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    อยากดูลายมือค่ะ ท่านผู้รู้ทั้งหลายรบกวนด้วยนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. จอมเทพลีลา

จอมเทพลีลา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีคนดูลายมือให้คุณเลย ผมขออนุญาติดูลายมือให้คุณนะครับ
    ไม่ติดกรรมซึ่งกันและกันนะครับ ดูให้เสร็จรบกวน ทำความดีหนึ่งข้อ
    จะทำบุญ ตักบาตร สวดมนต์นั่งสมาธิ อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรของคุณ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองตัวผมด้วยนะครับ

จากลายมือ คุณมีแต่ปัญหาหนักหนา สาหัส หลายเรื่องเลยนะครับ

เริ่มจาก

1. การเงิน มือนี้เก็บเงินไม่อยู่มากๆ มีเกณฑ์เสียเงินทองตลอดเวลา ต่อเนื่องและเป็นประจำ โดยส่วนใหญ่ จะมีคนนำเรื่องเดือดร้อนมาให้ ทำให้ต้องใช้จ่ายเงินออกไปอย่าง ไม่ควรจ่าย คุณรับภาระทุกอย่างจริงๆ มีปัญหาหนี้สินเรื้อรัง

วิธีแก้ ให้หาแหวน มาใส่ที่นิ้วชี้แก้เคล็ด หากำไลมาใส่ข้อมือซ้าย ให้ดักเงิน อุดเงินได้บ้าง
    ให้บริจาคชำระหนี้สงฆ์เป็นประจำ วันละบาทสองบาท ทำง่ายๆ โดยหากระปุกเล็กๆ มาใส่เงิน ตั้งจิตขอชำระหนี้สงฆ์ หนี้ขาวปลาอาหาร หนี้บุคคล ทั้งที่รู้ก็ดี ไม่รู้ก็ดี ตั้งใจก็ดี ไม่ตั้งใจก็ดี ขอให้ปัญหาการเงินจบสิ้นลงไปในเร็วพลัน แล้วนำกระปุกเงินนี้ ตั้งบูชาบนหิ้งพระ แล้วสวดมนต์อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรที่ทวงหนี้กรรมด้านการเงิน ทำทุกวันเช้า และก่อนนอน ที่จะเสียเงินมากก็เบาลง เมื่อครบอาทิตย์นำไปหยอดตู้ชำระหนี้สงฆ์ที่วัด ทำเรื่อยไป 3-6 เดือนได้ผล

ถวายสังฆทาน ตักบาตรด้วยข้าวสาร ทุกอาทิตย์ จะทำให้มีทรัพย์ เหนือคณานับดุจเมล็ดข้าวสารที่นับไม่ถ้วน

มีเงินให้ซื้อตู้บริจาคเงินเล็กๆ ถวายวัด หรือซื้อบาตรพระ ถวาย จะทำให้เก็บเงินได้

2. มือนี้ต้องทำงานหนัก เหนื่อยตลอด เพราะมีขี้แมลงวันบนกลางมือสีดำ ต้องทำงานหนัก และเหนื่อยกว่าชาวบ้านเค้ามาก หาเวลาสบายเนื้อ สบายตัว สบายใจ ได้น้อยกว่าคนทั่วไป มีตังค์ให้ไปจี้ออกนะครับ หากมีเวลาให้หาโอกาส ไปขัดห้องน้ำ กวาดลานวัด ถวายไม้กวาด ตาลปัตร ให้วัด เพื่อปัดเป่าให้ปัญหาบรรเทาเบาบางลง ทำเรื่อยๆ สร้างบุญ สร้างบารมีครับ

3. สุขภาพ ระวังโรคเลือด โรคอ่อนแรง ปวดกล้ามเนื้อ ปวดหลัง ความดันสูง และโรคลมที่ท้อง ให้แก้เคล็ดโดยการนั่งสมาธิ และปล่อยปลว เป็นประจำ ระวังความเครียด เครียดมาก ปวดหัว อุทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวรที่เป็นสัตว์เล็กสัตว์น้อยด้วย

4. บนมือ คุณมีกากบาทมากมาย แปลว่าคุณอาจติดกรรม กับ 3 สิ่ง สิ่งเหล่านี้จะเป็นตัวขัดขวาง โชคลาภ การเงิน การงาน ความรัก และชีวิตคุณให้พบเจอกับปัญหาและอุปสรรคมากมายนะครับ ลองนึกดูครับว่า คุณเคยติดกรรม กับสิ่งเหล่านี้หรือไม่

4.1 ติดกรรมกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ คือ คุณเป็นคนชอบบนบาน ศาลกล่าว หากทำจริง ให้ไปจุดธูป 16 ดอก ไหว้ขอขมา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน 14 ชั้นบาดาล หน้าพระประธานในโบสถ์ หรือ หน้าหิ้่งพระตัวเอง ขอขมาพระรัตนตรัย และ ขอขมาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ที่เคยประมาทพลาดพลั้ง เคยบนบานศาลกล่าว ทั้งจำได้ก็ดี จำไม่ได้ก็ดี ขอให้งดเว้นโทษ อดโทษ และอโหสิกรรมให้คุณนับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

4.2 ติดกรรมจากการประมาทพลาดพลั้ง บิดามารดา หรือผู้มีพระคุณ ทางกาย วาจา ใจ ให้นำพวงมาลัย ธูปเทียนแพ พร้อมกะละมังใส่น้ำ พร้อมผ้าขนหนูผืนเล็ก เพื่อนำไปล้างเท้าบิดามารดา ขอขมาอโหสิกรรม แล้วกล่าวว่า หากลูกเคยประมาทพลาดพลั้งต่อพ่อแม่ ทั้งกาย วาจา ใจ โดยรู้ก็ดี ไม่รู้ก็ดี ตั้งใจก็ดี ไม่ตั้งใจก็ดี ก็ขอให้พ่อแม่ ยกโทษ และอโหสิกรรมให้ครับ จากนั้น ขออนุญาติ ล้างเท้าพ่อและแม่ แล้วกราบขออโหสิกรรมอีกครั้ง เมื่อท่านพูดว่า อโหสิกรรมให้ คุณก็จะหลุดจากวิบากนี้ และก็อย่าลืมขอให้ท่านอวยพรให้นะครับ เพราะพรจากพ่อแม่ ผู้ซึ่งเป็นพระอรหันต์ของลูก จะเป็นวาจาสิทธิ์ให้คุณเจริญรุ่งเรือง และหลุดพ้นจากวิบากกรรมนี้ ตามคำอวยพรท่าน

4.3 ติดกรรมจากการทำแท็งค์ หรือ แนะนำ หรือ มีส่วนให้เงินในการทำแท็งค์
    กรรมจากการฆ่า หนักนัก เพราะเราไม่รู้เลยว่า เด็กที่จะมาเกิดนี้ อาจจะเป็นผู้มีบุญ เป็นพระอรหันต์มาเกิดก็เป็นได้
    ถ้าคุณเคยยุ่งเกี่ยวกับสิ่งเหล่านี้ ให้่คุณอุทิศบุญให้กับเรื่องนี้ เด็กผู้นี้ตลอดไป ตราบสิ้นลมหายใจ บุญที่จะส่งให้เด็กปรับภพภูมิไปสู่สัมปรายภพ คือบุญใหญ่มาก เช่น บุญบวชพระ บุญสร้างพระ บุญทำหนังสือสวดมนต์ และ บุญที่เกิดจากการปฏิบัติ กรรมฐาน ให้คุณสวดมนต์ นั่งสมาธิ ทำกรรมฐาน และอุทิศบุญทุกวันครับ และหากทำจริง ให้บอกเค้าว่า คุณสำนึกผิดแล้ว และขออโหสิกรรม และจะไม่ทำเช่นนี้ อีกต่อไปแล้ว จากนั้่นให้อุทิศบุญในขณะเจริญสมาธิ กรรมฐาน เมื่อออกจากกรรมฐาน ให้ลงไปกรวดน้ำลงดิน ฝากพระแม่ธรณี พระยายมราช ส่งบุญอุทิศให้กับเด็กคนนี้ ทันที ด้วยจิตที่เป็นสมาธิครับ

ขอให้โชคดีครับ อย่าลืมทำบุญนะครับ

อั้มญาณเทพ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กรกฎาคม 2013
  3. ภคพร ภคพร

ภคพร ภคพร Active Member

18 มิถุนายน 2013
    ขอรบกวนดูให้ด้วยคนค่ะ..

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      229.5 KB
      เปิดดู:
      141
      ขนาดไฟล์:
      228 KB
      เปิดดู:
      142
  4. จอมเทพลีลา

เอาคร่่าวๆ นะครับ

คุณเป็นคนมีจินตนาการสูงมาก เซ้นสิทีฟมาก เรียกได้ว่า อยู่ในโลกแห่งความฝัน เวิ่นเว้อไปได้ตลอด ระวังปัญหาการคิดมาก ในเรื่องเล็กๆ น้อยๆ แบบคนย้ำคิดย้ำทำนะครับ อาการหวั่นไหว และคิดไปเอง จะทำให้คุณคิดมาก และกังวล กลัวนั่นกลัวนี่ครับ

คุณเป็นคนที่หาเงินได้ง่ายนะครับ แต่จ่ายคล่อง จ่ายออกเยอะเช่นเดียวกัน ระวังการใช้เงินด้วยนะครับ

ในช่วงกลางชีวิต ประมาณ 30 มีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นกับชีวิตของคุณ เช่น มีการย้ายงาน ย้ายที่อยู่ เข้าโรงพยาบาล ผ่าตัด หรืออาจมีการสร้างครอบครัวใหม่นะครับ ชีวิตในช่วงต้น จะยังไม่ค่อยลงตัว แต่ต่อไปช่วงปลายจะดีครับ

ระวังความน้อยใจ เป็นพอครับ

ลายมือนี้ มีโอกาสได้โชคเล็กๆ น้อยๆ นะครับ

สิ่งที่ต้องระวังมากคือ คุณเป็นคนตรงๆ ปากกับใจตรงกัน ใจกว้างรักเพื่อนฝูงมาก
    ระวังอย่าให้ใครยืมเงิน หรือ ค้ำประกันใครนะครับ ได้คืนยากครับ ระวังคนเอาเปรียบด้วยนะครับ มีเกณฑ์ยอมคนนะครับ

ให้ไปทำความดีมาหนึ่งข้อ และมาบอกผมด้วยนะครับ
    อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร ของคุณและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองตัวผมด้วยนะครับ

5. เมตยา

เมตยา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณนะคะ ลายมือไม่ค่อยดีเลย จะพยายามทำบุญตามที่บอกค่ะ หวังว่าคงดีขึ้น ขอบคุณจริงๆค่ะ

6. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไปทำบุญไถ่ชีวิตสัตว์อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรบ้างนะ

7. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ รบกวนคุณอั้ม คุณ samido ดูให้ด้วยได้มั้ยคะ เคยมาแปะไว้ไม่มีใครดูให้เลยค่ะ T_T ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ธันวาคม 2013
  8. โมทนาman

อันนี้ไปหยอดตู้หล่อพระกับสร้างโบสถ์

9. deares

ขอบคุณค่ะคุณ samido

ขอรบกวนถามได้มั้ยคะว่า หยอดตู้หล่อพระกับสร้างโบสถ์ นี้ เน้นในเรื่องใดค่ะ คือปกติทำบุญเป็นประจำค่ะ ตอนนี้ก็ตั้งใจทำบุญทุกวัน อย่างน้อยๆ ก็ใส่บาตรค่ะ ทำบุญหลายๆ ด้านด้วย ให้ครบวงจรน่ะค่ะ

10. จอมเทพลีลา

ขออนุญาติดูลายมือโดยไม่ติดกรรมกันนะครับ ไปทำบุญ ทำความดีให้เจ้ากรรมนายเวรคุณ และให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุมครองผม 1 อย่างนะครับ

ก่อนอื่นต้อง ขอชื่นชมพี่นะครับ ที่มีจิตใจที่เข้มแข็ง ต่อสู้และฝ่าฟันอุปสรรคมามากมาย เรียกได้ว่าเกือบตลอดชีวิต ลำบากนะครับ เหนื่อยนะครับ แต่คุณก็ยืนหยัด ต่อสู้มาได้จนถึงทุกวันนี้

โดยส่วนตัวพี่เป็นคนดี ซื่อ ไม่เอาเปรียบใคร คิดอะไร ก็ทำไปแบบนี้ ปากกับใจตรงกัน คนอื่นอ่านออกหมดว่าคุณคิด และรู้สึกอะไร จนหลายครั้ง ด้วยความคิดดี มีเมตตา อยากช่วยเหลือคน จึงทำให้คนอื่นเข้ามาขอความช่วยเหลือ หาผลประโยชน์กับคุณ โดนหลอกมาก็หลายครั้ง ไว้ใจคนเชื่อใจคนมานับครั้งไม่ถ้วน ดวงแบบนี้ ระวังโดนหลอก โดนเอาเปรียบ โดนโกงนะครับ อย่าเชื่อใจใครง่าย ให้พิจารณาให้ละเอียด ปฏิเสธบ้างก็ดีนะครับ ช่วยคนอื่น แต่เราทุกข์ ก็ไม่ดีนะครับพี่ ต้องบอกนะครับ ดวงพี่ทำบุญคนไม่ขึ้นจริงๆ นะครับ ทำดีเท่าตัว ทำผิดนี่โดนยำเละเลยครับ อย่าใจอ่อนบ่อยๆนะครับ ให้คนยืมเงิน ค้ำประกันนี่จบเลย ได้คืนยากมาก เงินทองเราก็หายาก เดือดร้อนไม่แพ้เค้า จำไว้นะครับ เอ็นดูเขา เอ็นเราขาด นะครับ

ลายมือพี่ระวังเรื่องปวดหัว เครียด ไมเกรน ความดัน แน่นหน้าอก ผมดูลายมือพี่ยังแน่นอกเลยครับ รักษาสุขภาพด้วย ปลง ปล่อยวาง สวดมนต์ นั่งสมาธิ กรวดน้ำ แผ่เมตตาให้เทวดาที่คุ้มครองกายสังขาร แผ่ให้ตนเอง และเจ้ากรรมนายเวรนะครับ

ลายมือบอกว่าพี่ติดกรรม ไม่ทางใดก็ทางนึง 1 ใน 3 ข้อ เหมือนที่ผมทำนายเจ้าของกระทู้เป๊ะครับ แต่ดูเหมือนพี่หนักกว่ามาก ลองทำบุญแบบที่แนะนำดูนะครับ

ในเกณฑ์ร้าย ก็ยังมีส่วนดีปรากฏให้ชื่นใจบ้าง เพราะยังมีคนคอยให้การอนุเคราะห์อุปถัมป์คุณได้บ้าง ไม่ให้โดดเดี่ยวจนเกินไป รู้ไหมครับ หากคุณทำผิดพลั้งพลาดจริงตามข้อ 1-3 ให้แก้ไขก่อนนะครับ วาสนารอส่งอยู่ครับ มีโอกาสได้บ้านใหม่ ที่ดิน รถ หรือเงินก้อนใหญ่ด้วยนะครับ สวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา ทุกวันนะครับ จะส่งให้ชีวิตดีขึ้นโดยไว ขอให้พี่พบเจอแต่สิ่งดี ธรรมคุ้มครองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กรกฎาคม 2013
  11. โมทนาman

หล่อพระจะได้มีวาสนากับเขาบ้าง
    สร้างโบสถ์จะได้มีร้านของตัวเองเป็นหลักแหล่ง
    อย่าไปทำแบบหวังผลล่ะ เดี๋ยวได้บุญน้อย

12. จอมเทพลีลา

สวัสดีครับคุณ samnido รบกวนทำนายให้ผมด้วยครับ
    ผมติดขัด ติดกรรม อะไรอยู่ไหมครับ ต้องทำอะไรเพิ่มเติมไหมครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

13. โมทนาman

ไม่มีอะไรหนักหนาครับ
    เวลาทำนายให้คนอื่นคอยเหลือบดูเจ้ากรรมนายเวรเขานิดนึง

ถวายตาลปัตรช่วงก่อนถึงวันเกิดประมาณ 1 เดือน สัก 3-4 ปี ติดกันจะดีมากครับ

14. deares

อ่อ ขอบคุณคร๊าา สาธุ

15. จอมเทพลีลา

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
    ผมขอถามภาพรวมได้ไหมครับ เงิน งาน ความรัก ครอบครัว ธุรกิจ โชคลาภ จะเป็นอย่างไรบ้างในครึ่งปีนี้ และปีหน้า ดีมั้ยครับ

ขอบคุณนะครับ

16. โมทนาman

แหม เรื่องนี้ดูเองก็ได้นี่ครับ 55555
    แต่ความรักยั้งใจไว้บ้างนะ

17. deares

ตายจริง เพิ่งเห็นที่คุณอั้มช่วยดูให้ ขอบพระคุณมากเลยนะคะ
    มะกี้สวดมนต์นั่งสมาธิแล้วด้วยค่ะ เด๋วพรุ่งนี้ใส่บาตรแล้วจะอุทิศบุญให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองคุ็ณอั้มนะคะ

18. deares

อยากฟีดแบคให้นะคะ เรียกได้ว่า อ่านตรงหลายๆ ด้านเลยค่ะ เคยค้ำประกัน เสียหายมาแล้วน่ะค่ะ ปากตรงกับใจค่ะ จริงเลยอ่านง่ายมาก เพราะไม่รู้จะต้องไปมีเล่ห์เหลี่ยมกับใครทำมัย ถูกหลอกนี่มีมาบ้างค่ะ เหอะๆ ทำจายย เหนื่อยมั้ยก็คิดว่าไม่เหนื่อยไปกว่าหลายๆ คนค่ะ ยังไหวอยู่ แต่ปีนี้ เห้ออ เหนื่อยจริงจัง ทำบุญคนไม่ขึ้นก็ชัดเจนค่ะทราบดี คงต้องช่างหัวมัน ส่วนตอนนี้เวลานี้ก็เครียดดดจริงๆ ค่ะ มีปัญหารอการแก้ไข ว่าแต่ติดกรรม เด๋วขึ้นไปดูก่อนค่ะ เรื่องอะไรเนี่ย

19. จอมเทพลีลา

ขอบคุณครับผม

เรื่องติดกรรม ลายมือมันบอกแบบนั้นครับ
    หากไม่มีก็แล้วไปครับ
    ปฏิบัติเรื่อยๆ นะครับ วาสนาใหญ่ และฟ้าหลังฝนรอพี่อยู่

ถ้ามีโอกาสลองมาเยี่ยมชม เว็บไซต์ ญาณเทพ ของอั้มและกอล์ฟบ้างนะครับ
    อ.มีญาณเก่งๆ ดีๆ เพียบครับ ลองสมัครสมาชิกดูนะครับ

20. จอมเทพลีลา

อยากให้พี่ช่วยทำนายหน่อยครับ ^^
    เรื่องรัก อิอิ ยังหาไม่พบเลยครับ
    มีแค่ผ่านมาให้แค่จำ แล้วจากไปครับ