รบกวนทำนายฝันค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kitty_jeemiee, 18 กรกฎาคม 2017.

1. kitty_jeemiee

kitty_jeemiee Active Member

19 กันยายน 2013
    สวัสดีค่ะ รบกวนทำนายฝันให้หน่อยค่ะ
    เมื่อคืนหลับฝันไปตื่นมาตอนที่สี่ ตื่นเพราะร้องไห้ค่ะ
    ในฝันแม่บอกว่าจะพาไปดูดวงทีนี้ก็ขับรถมอเตอร์ไซต์ในป่า เหมือนอาศรมร้างมีแม่ชีนั่งสมาธิอยู่ 1 องค์ แม่บอกให้จุดธูปไหว้พระเสร็จ ทีนี้แม่ ก็ ไปหยิบ พระพุทธรูปแต่หัวหายไป ไม่มีหัว แม่บอกเดี๋ยวจะซื้อมาเปลี่ยนให้ใหม่ เสร็จก็เดินเข้าไปดูดวงเห็น อ.ผู้ชายใส่ชุดขาว ดูให้แม่เสร็จ อ.ก็บอกว่า ข้าไม่ดูให้เอ็ง ดูไม่ได้ หนูก็เลยแกล้งแซวว่า หนูจะตายหรอคะ อ.ก็ได้แต่บอกว่าให้ระวังที่ภูเขาสูงเสียดฟ้าไว้ให้ที ทีนี้ก็ตัดภาพตอนเดินกลับบ้านกับเพื่อน เพื่อนเดินผ่านไปได้ แต่ของหนูมีงูสีเขียวล้วน 2 ตัวมาดักหน้าไว้ไม่ยอมให้ไป แล้วก็มีงูสีเขียวตัวใหญ่อีกหนึ่งตัวดักไว้ข้างหน้าอีกทีเป็น 2 ด่าน ทีนี้พองูสีเขียว 2 ตัว หนูก็หยุดเดิน รอให้งูผ่านไป ก็กำลังจะเดินผ่านงู 2 ตัวนั้นก็เลื้อยกลับมาหา หนูก็กระโดดหนีงู งูก็เลื้อยขวาที ซ้ายที ไม่ยอมให้ไป จนหนูหมดแรง หนูก็เลยหยุด ในใจคิดว่า ตายเป็นตาย ก็เห็นงู 2 ตัวเลื้อยเข้ามาหาหนูก็ล้มลงสลบไป ไม่รู้ว่างูกัดหรือป่าว ทีนี้ก็เห็นตัวเองเดินกลับมาบ้านเห็นแม่ทำดอกไม้จัทน์อยู่ ก็เลยถามว่า ใครตาย แม่บอกก็รอเอ็งตายได้ 10 ปีแล้ว เลยร้องไห้ตื่นเลย
    (สรุปในฝันยังไม่รู้ว่าตัวเองตายมั๊ย)

ทำไมฝันน่ากลัวจังคะ ไม่เคยฝันแบบนี้มาก่อน อาจจะคิดมากไปเองก็ได้ค่ะ
    ยังไงขอบคุณสำหรับคำทำนาย/แนะนำมาก นะคะ ส่วนตัวกังวลหน่อยๆ คิดว่าอาจจะคิดมากไปเองค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันในครั้งนี้ เป็นแบบบุพกรรม คือ กรรมดีจะส่งผล ถามว่าถ้าป่วยก็หาย ถ้าไม่มีคู่ก็จะได้มี ถ้าเสี่ยงโชค ก็พอจะได้ลาภบ้าง เป็นเรื่องดีดีเข้ามา***
    ...อนุโมทนาบุญ...

3. kitty_jeemiee

kitty_jeemiee Active Member

19 กันยายน 2013
    ขอบคุณมากค่ะ :)