รวมคาถากันผีเเละเหมาะสำหรับภาวนากรรมฐานในป่ามาก

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ผีกองกอย, 19 กันยายน 2011.

1. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    ==ครับบางครั้งเรายังมีจิตอ่อนอยู่จึงต้องมีอะไรมายึดไว้บ้าง เเต่ถ้าจิตเราเเข็งเเล้วอะไรก็ทำเราไม่ได้ ทุกอย่างมันหลอกเราเป็นเเค่ภาพลวงตาเท่านั้นนักปฏิบัติย่อมรู้ดี
    ==ธรรมดาเเล้วคำว่า พุทโธ ผีก็ กลัวจนเเตกหายหนีแล้ว
    ==เเต่เคยเจอไม ว่าคาถาเกิบทุกบทเเล้วผีหัวเราะ เพราะนั้นไม่ใช่ผีเเต่เป็นยักมาร เจ้าที ตัวดำตาเเดง ว่าเลยบทนี้ดีนัก นักขัตตะยักขะภูตานัง ปาปัคคะระนิวาระนา ปะริสตัสสานุภาเวนะ หันตะวาเตสัง อุปัททะเว
    ==เเต่บางครั้งถ้าไปไล่เขา เขาอาจโกรธเรามากเพราะ เขาอยู่มานานเเล้วทำให้เขารักเราซะ ออเเอ อออา เมตตา พุทโธ เเล้วเขาจะปกป้องรักษาเรา
    ==มีอีก พระอะระหังสุคะโตภะคะวา นะเมตตาจิต
    ==ต่อไปครับก็ อิสะวาสุ สุสะวาอิ
    ==บางครั้งผู้เก่งในธรรมเเผ่เมตตาอย่างเดียวก็เเจ่มครับ
    ==เวลาอยู่ในป่ากลัวมาก ก็ว่า อะระหังพุทโธ
    ==ต่ออีก อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
    ==ต่ออีก ขอขมาท่านเวลาไปนอนทีต่างๆๆ อิติสุขคะโตอะระหังพุทโธนะโมพุทธายะ เจ้าทีเจ้าป่าเทพเทวาขมามิหัง เเล้วก็ว่าไปครับพูดขอขมาท่านไปตามเรือง
    ==ก่อนนอนกลัวงูแมลงพิษต่างๆๆว่า อิมังปัตตัง อฐิฐามิ
    ทุติยัมปิ..............
    ตะติยัมปิ...........
    ==มีอีก นะโมตัสสะ นะโมตัสสะ นะโมตัสสะ
    ==คาถายันถุนนิมิตังๆๆๆๆๆ ครับมันยาวเลยย่อเอาไปหาดูมีในหนังสือมนต์
    ==ต่อครับ สัมปะฏิฉามิ -3จบครับ
    ==อันนี้กันของคุณไสยได้ต้องภาวนาไว้ ใช้ได้ร้อยแปดประการดีแท้
    อิติปิโสวิเสเสอิอิเสเสพุทธะนาเมอิเมนาพุทธะตังโสอิอิโสตังพุทธะปิติอิ
    ==เกราะเพชรครับภาวนาดีกันได้ครับ ภูตากังเก
    ==มีอีก แผ่เมตตาอุทิศบุญให้เขาซะจะได้ไม่รบกวนอีก
    จริงๆๆแล้วคาถามันมีเยอะมากเเต่จะเอาลงนั้นก็กะไรอยู่ ทุกอย่างมันอยู่ทีจิต เราเท่านั้น ถ้าเรากลัว ถามมันว่ากลัวทำไม มีไรให้น่ากลัว เราก็ผี เขาก็ผี เราผีดิบหลอกเก่งกว่าผีสุกซะอีกเเนะ ผีสุกอายเลยละกัน ขอยกมาพอเป็นทานพอสังเคปครับ ครั้งหน้ามีเเจ่มๆๆจะมาให้ใหมครับ

2. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011

อนุโมทนาคาถาดีจากคุณปู่ครับ จะนำไปท่องให้ได้
    เผื่อได้ใช้คราวจำเป็น

เมตตัญจะ สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง

หัวใจกรณียเมตตสูตรบทนี้เป็นเมตตาดี
    ผมใช้เลยไม่ได้เจอผีซักที แต่จะชอบใช้กันหมากัดมากกว่า
    หมาแถวบ้านดุ แม่เลยให้ท่องไว้ครับ

3. ผีกองกอย

ครับอนุโมทนา จิงเเล้วมันมี2บทด้วย ครับในหนังสือสวดมนไหว้เล่มปกเหลืองของพระคุณเจ้าท่านใช้ กันอยู่ มีอยู่หน้า30หรือ31นี้ละ บทเมตตาภิคเว ไงเนี้ยละ สุดยอดเเห่งเมตตาใหญ่ครับไปอ่านคำแปลดู เเละบท กรณียเมตตา บทนี้ ผีเมตตาเราเทวดาเจ้าทียักมารเมตตาเราหมด เเต่มันยาวเกินปู่เลยไม่ได้บอกไว้ เเค่ทีบอกไว้นั้นปู่เห็นว่ามันเหมาะ ใช้เป็นคำภาวนากรรมฐานนะเลย บอกยิงนกทีเดียวไดั2ตัวเลย

4. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    เมตตาใหญ่ก็ดีมาก แต่ยาวมากจริงๆ ครับ
    เอาตามปู่ให้ไว้ให้จำได้คล่องท่องได้หมดก่อนดีกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2011
  5. ผีกองกอย

คาถา เสกข้าวกินให้มีปันญา จิปิเสขิ
    คาถาเรียกความจำ มุนินทะ วะทะนัมพุชะ คัพภะสัมภะวะ สุนทรี ปานีนังสะระนังวานีมัยหัง ปินะยะตังมะนัง
    คาถา เดินทางตอนกลางคือชอบเทียวเที่ยว อึงอึงหะหะปะปะหะหะอึงอึง
    คาถาขายของเอาแบบสั้นละกัน นะชาลิติ นาสังสิโม นะโมพุทธายะ
    คาถากันหมากัด สุนัขขัดตัง กัดกันชังมัน อันนี้ใช้แบบจวนตัวจริงไม่ใช้ไปเตะหมาเเล้วท่องละ มันกัดดะละ
    คาถาเมตตา เมตตาพุทโธ ราชานังปิยังมะมะ
    คาถาเสริมอำนาจ สีหะนาทัง หะหังนุกา วาจาชะราปิ
    คาถาทุกบททีได้ให้ไว้เป็นทานนั้น ต้องมีจิตใจทีเเน่วเเน่ด้วยครับไม่ใช่นำมาท่องเพราะอยากรองเล่นๆๆทุกอย่างอยู่ศัทธาครับ

6. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ติงใช้หลักๆคือพุทโธ กับบทเมตตากรณียสูตร แม้เจตนาจริงๆไม่ใช่กันผี

7. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    ส่วนตัวผมเมื่อรู้สึกว่าไม่ปลอดภัย ก็จะใช้แค่บทนี้ครับ

"พุทธานัง ชิวิตตัสสะ นะ สักกา เกนะจิ อันตะราโย กาตุง ตถา เม โหตุ
    อตีตัง เส พุทธัสสะ ภะคะวะโต อัปปฏิหะตะญานัง
    อนาคตัง เส พุทธัสสะ ภะคะวะโต อัปปฏิหะตะญาณัง
    ปัจจุบันนัง เส พุทธัสสะ ภะคะวะโต อัปปฏิหะตะญาณัง"

8. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คาตัง โกค่ะเคียว โนะ จัสสึ = คาถาไฟลูกบอลเพลิง เป็นการพ่นไฟเป็น ลูกบอลเพลิงออกไป

9. ติงติง

ท่านปู่..... ตอนที่ท่านปู่เจอผีนางไม้(ตะเคียน) ท่านปู่ท่องคาถากันผีหรือเปล่าคะ

10. ติงติง

มาดันกระทู้ท่านปู่อ้วนค่ะ
    ติงมาหาพระคาถาบทหนึ่งที่ท่านปู่เคยให้ไว้ค่ะ
    ยังหาไม่พบเลย

11. ชีเมโจได๊

ชีเมโจได๊ Active Member

20 กรกฎาคม 2013
    ช่วยดันด้วยครับ อิอิ ไม่รู้คุณปู่ออกมาจากถ้ำหรือยัง

12. ntncmd

ntncmd Active Member

22 มิถุนายน 2013