รวย...!ด้วยบทสวดพระมหาจักรพรรดิ

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย HONGTAY, 11 เมษายน 2009.

1. batman9

batman9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    สวดแล้วรู้สึกขนลุก มากๆค่ะแต่ก็สวดทุกวันค่ะ

2. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

วิทยากร มาอบรมเรื่องบุคลิกภาพยังแซวเลย ว่า เราเป็นนักศึกษา พอลูกศิษย์ช่วยบอกว่าเป็นอาจารย์ค่ะ นั่นเกิดจาก ผลแห่งการสวดบทจักรพรรดิ วิธีการคือเวลาอาบน้ำฝักบัว ก็สวดบทนี้อาบน้ำมนต์จักรพรรดิ ทำแบบนี้อานิสงล์ทำให้หน้าตาเยาว์และดี อิอิ

3. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ผมสวดมาได้ร่วม 2ปีกว่าแล้ว ขอรับรองผลของการสวดครับ ใช้ได้ทั้งทางโลกและทางธรรมจริงๆ. ถ้ามีโอกาสไปกราบหลวงตาม้าที่วัดถ้ำเมืองนะ กันนะครับ ไปสวดพระจักรพรรดิที่ถ้ำใหญ่ หลวงตาบอกให้สวดให้ได้ตลอดเวลา นึกได้ก็สวดทันที กำลังพระจักรพรรดิ จะสะสมอยู่ที่จิตของเราเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ เป็นกำลังบุญนะครับ อนุโมทนากับเจ้าของกระทู้และทุกๆท่านสาธุครับ

4. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ไห่เฉากุหลาบไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

เก็บๆๆๆๆๆๆ

5. Nok Nok

Nok Nok เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    บทสวดพระบรมมหาจักรพรรดิ<?XML:NAMESPACE PREFIX = O /><O:p></O:p>
    (แบบ แทรกคำอธิษฐาน)<O:p></O:p>
    <O:p></O:p>
    “แบบสวดมนต์ จักรพรรดิเปิดโลก ที่หลวงตานำลูกศิษย์และเทพพรหมโอปาติกะทั่ว 3 แดนโลกธาตุสวดตอน 20.30 น. ของทุกวัน”<O:p></O:p>​
    ตั้งสัจจะอฐิษฐาน<O:p></O:p>
    ลูกขอตั้งสัจจะอธิษฐานขอกราบขออาราธนาเมตตาบารมีรวมหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ท่านอันเป็นที่สุด ขอหลวงปู่ได้โปรดมีเมตตาอารธนาบารมีรวมขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าโดยตั้งแต่องค์ปฐมจนถึงองค์ปัจจุบันบรมมหาจักรพรรดิทุกๆพระองค์ บารมีรวมพระปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์ พระธรรมและพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย โดยตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันและอนาคต บารมีรวมหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ ท่านอันเป็นที่สุดบารมีรวมหลวงตาม้าเป็นต้น <O:p></O:p>
    ขอบารมีหลวงปู่ได้โปรดเมตตาน้อมนำภพภูมิต่างๆทั้งหลายในทั่วทั้ง 3 แดนโลกธาตุอันประกอบไปด้วยเทพ 6 ชั้นพรหม 20 ชั้น เทพพรหมทุกชั้นฟ้ามหาสมุทรโดยทั่วทั้งแสนหมื่นโกฎิจักรวาล เทพพรหมเทวาที่เกี่ยวพันกับหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้าเทพพรหมเทวาที่เกี่ยวพันเกี่ยวข้องกับข้าพเจ้าโดยตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันและอนาคตท่านท้าวจตุมหาราชทั้ง 4 พระยายมราชพร้อมบริวารโดยทั้งหมด พระศรีสยามเทวาธิราชโดยทุก ๆ พระองค์วีรบุรษและวีรสตรีทั้งหลายที่คอยปกป้องรักษาแผ่นดินสยาม โอปาติกะทั้งหลาย ฤาษีและดาบสทั้งหลายศาลเจ้าพ่อหลักเมืองทุกๆจังหวัด พระเสื้อเมือง พระทรงเมืองพระราหูวราหก เจ้ากรุงพาลี แม่พระธรณี แม่พระคงคา พระเพลิง พระพาย พญาครุฑพร้อมบริวาร<O:p></O:p>
    พญานาคพร้อมบริวาร คนธรรพ์ ชาวเมืองลับแล และสถานที่อันศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าได้เคยไปอธิษฐานไว้ ขอหลวงปู่ได้โปรดเมตตาน้อมนำท่านทั้งหลายมาร่วมสวดบทพระมหาจักรพรรดิพร้อมกันเพื่อเพิ่มกำลัง
    บทบูชาพระ<O:p></O:p>
    พุทธัง ชีวิตตัง เม ปูเชมิ ธัมมัง ชีวิตตัง เม ปูเชมิ สังฆัง ชีวิตตัง เม ปูเชมิ<O:p></O:p>
    <O:p></O:p>​

กราบพระ 6 ครั้ง(กราบด้วยจิต)<O:p></O:p>
    พุทธัง วันทามิ (กราบ) ธัมมัง วันทามิ (กราบ)<O:p></O:p>
    สังฆัง วันทามิ (กราบ) ครูอุปัชฌาอาจาริยคุณัง วันทามิ (กราบ)
    มาตาปิตุคุณัง วันทามิ (กราบ) พระไตรสิกขาคุณัง วันทามิ (กราบ)
    บทสมาทานศีล 5<O:p></O:p>
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ (กราบ 3 ครั้ง)
    พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ <O:p></O:p>
    สังฆัง สรณัง คัจฉามิ<O:p></O:p>
    ทุติยัมปิ พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ทุติยัมปิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ <O:p></O:p>
    ทุติยัมปิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ<O:p></O:p>
    ตติยัมปิ พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ตติยัมปิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ<O:p></O:p>
    ตติยัมปิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ<O:p></O:p>
    ปาณาติปาตา เวรมณี สิกขาปะทังสมาธิยามิ<O:p></O:p>
    อทินนาทานา เวรมณี สิกขาปะทังสมาธิยามิ<O:p></O:p>
    อพรัมจริยา เวรมณี สิกขาปะทังสมาธิยามิ<O:p></O:p>
    มุสาวาทา เวรมณี สิกขาปะทังสมาธิยามิ<O:p></O:p>
    สุราเมรยะ มัชชปมาทัฎฐานา เวรมณี สิกขาปะทังสมาธิยามิ<O:p></O:p>
    ** อิมานิ ปัญจสิกขา ปทานิ สมาธิยามิ ** (3 ครั้ง)<O:p></O:p>
    สีเลนะ สุคติง ยันติ สีเลนะ โภคะสัมปทา สีเลนะ นิพพุตติง ยันติ ตัสมา สีลัง วิโย ธะเย
    บทอาราธนาพระ<O:p></O:p>
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ (กราบ 3 ครั้ง)<O:p></O:p>​
    พุทธัง อาราธนานัง กะโรมิ ธัมมัง อาราธนานัง กะโรมิ สังฆัง อาราธนานัง กะโรมิ
    คาถาหลวงปู่ทวด : น้อมระลึกถึงปู่ทวดแล้วว่าคาถาดังนี้<O:p></O:p>
    นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติ ภะคะวา (3 ครั้ง)<O:p></O:p>
    คาถาหลวงปู่ดู่ : น้อมระลึกถึงปู่ดู่แล้วว่าคาถาดังนี้<O:p></O:p>
    นะโม โพธิสัตโต พรหม ปัญโญ (3 ครั้ง)
    บทขอขมาพระรัตนตรัย<O:p></O:p>
    โยโทโส โมหะจิตเต นะพุทธัสมิง ปาปะกะโต มะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ<O:p></O:p>
    โยโทโส โมหะจิตเต นะธัมมัสมิง ปาปะกะโต มะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ<O:p></O:p>
    โยโทโส โมหะจิตเต นะสังฆัสมิง ปาปะกะโต มะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ
    บทสวดมหาจักรพรรดิ<O:p></O:p>
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ (กราบ 3 ครั้ง)<O:p></O:p>
    (สวดตามกำลังของแต่ละวัน อาทิตย์ 6 จันทร์ 15 อังคาร 8 พุธ 17 พฤหัส 19 ศุกร์ 21 เสาร์ 10)<O:p></O:p>
    นะโมพุทธายะ พระพุทธะ ไตรรัตนะญาณ<O:p></O:p>
    มณีนพรัตน์ สีสะหัสสะ สุธรรมา<O:p></O:p>
    พุทโธ ธัมโม สังโฆ ยะธาพุทโมนะ<O:p></O:p>
    พุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา<O:p></O:p>
    อัคคีทานัง วะรังคันธัง สีวลี จะมหาเถรัง<O:p></O:p>
    อะหังวันทามิ ทูระโต อะหังวันทามิ ธาตุโย<O:p></O:p>
    อะหังวันทามิ สัพพะโส<O:p></O:p>
    พุทธะ ธัมมะ สังฆะ ปูเชมิ<O:p></O:p>
    ขอสิ่งที่ข้าพเจ้าอธิษฐาน จงศักดิ์สิทธิ์ สำเร็จเป็นจริงโดยฉับพลันทันใจทุกประการ<O:p></O:p>
    อิมัง สัจจะวานัง อธิษฐามิ พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆัง อธิษฐามิ
    การอธิษฐานรวมผู้เกี่ยวข้อง<O:p></O:p>
    ข้าพเจ้าขออธิษฐาน ผู้ที่เกี่ยวข้องกับตัวข้าพเจ้า ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ ผู้ที่เกี่ยวพันกับหลวงปู่ดู่ ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ ผู้ที่เคยอธิษฐานจิตที่ถ้ำนะ รวมถึง ผู้มีพระคุณและเทวดาประจำตัวข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายเวรผู้ที่เคยอธิษฐานช่วย ชาติ ศาสนา ราชบัลลังก์ หมู่คณะ สัตว์ และมนุษย์ ผู้ที่ปรารถนาโพธิญาณ ขอบารมีหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ จงจุดประกายทั่วทั้ง ๓ โลกธาตุ แผ่บุญส่งวิญญานทั่วทั้ง 3 แดนโลกธาตุ ให้เหล่าเทพพรหมโอปาติกะทั้งหลายจงรับ <O:p></O:p>
    ขอบารมีหลวงปู่ช่วยน้อมนำให้เขาเหล่านั้นเข้ามาร่วมกัน เพื่อช่วยกันอธิษฐานช่วยชาติ ศาสนา และราชบัลลังก์ รวมถึงหมู่คณะด้วยเทอญ
    เชิญพระเข้าตัว แผ่บุญปรับภพภูมิส่งวิญญาน<O:p></O:p>
    สัพเพพุทธา สัพเพธัมมา สัพเพสังฆา พะลัปปัตตา ปัจเจกานัญ จะยังพลัง<O:p></O:p>
    อรหันตานัญ จะ เตเชนะรักขัง พันธามิ สัพพะโส (5 จบ)<O:p></O:p>
    พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆัง อธิษฐามิ (ให้อธิฐานจิตแผ่)
    ต่อจากนั้นอธิษฐานแผ่เรื่องส่วนตัวเพื่อประโยชน์ได้<O:p></O:p>
    ตั้งจิตอธิษฐานขอสติปัญญา และให้คิดทำสิ่งใดให้สำเร็จทุกประการทั้งทางโลกและทางธรรม
    (อธิษฐานเฉพาะเรื่อง.....อธิษฐานเรื่องที่เราต้องการอธิษฐานเป็นพิเศษ)<O:p></O:p>
    ขอสิ่งที่ข้าพเจ้าอธิษฐาน จงศักดิ์สิทธิ์ สำเร็จเป็นจริง โดยฉับพลันทันใจทุกประการ<O:p></O:p>
    อิมัง สัจจะวานัง อธิษฐามิ พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆัง อธิษฐามิ<O:p></O:p>
    สัพเพพุทธา สัพเพธัมมา สัพเพสังฆา พะลัปปัตตา ปัจเจกานัญ จะยังพลัง<O:p></O:p>
    อรหันตานัญ จะ เตเชนะรักขัง พันธามิ สัพพะโส (3 จบ)<O:p></O:p>
    พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆัง อธิษฐามิ (ให้อธิฐานจิต)
    อธิษฐานรวมบารมี ๑๐<O:p></O:p>
    ข้าพเจ้าขอตั้งสัจอธิษฐานสิ่งที่ข้าพเจ้าอธิษฐาน ข้าพเจ้าอธิษฐานเพื่อชาติ ศาสนา ราชบัลลังก์หมู่คณะ สัตว์ และมนุษย์ทั้งหมดที่ยังเวียนว่ายตายเกิด สิ่งที่ข้าพเจ้าอธิษฐานนี้ ข้าพเจ้าขออาราธนาบารมีกำลังองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์ถึงองค์ปัจจุบันบรมมหาจักรพรรดิ์ ขอบารมีรวมหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ บุญบารมีใดที่ข้าพเจ้าเคยสั่งสมอบรมมา เคยปฏิบัติมาจากอดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ ไม่ว่าจะเป็น ทาน ศีล เนกขัมมะ ปัญญา วิริยะ ขันติ สัจจะ อธิษฐาน เมตตา อุเบกขา <O:p></O:p>
    ข้าพเจ้าขอรวมบุญบารมีนี้ น้อมถวายแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์ จนถึงองค์ปัจจุบันบรมมหาจักรพรรดิ์ ถวายหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ ขอถวายเป็นพุทธบูชา มหาเตชวันโต ธัมมะบูชา มหาปัญโญ สังฆะบูชา มหาโภควะโห ถวายแด่พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ <O:p></O:p>
    ขออาราธนาบารมีหลวงปู่ดู่ โปรดน้อมนำบารมีทั้งหมดทั้งมวลนี้ มายังข้าพเจ้าเป็นเท่าทวีคูณ เพื่อข้าพเจ้าจะได้นำมาเป็นกำลังในการช่วยชาติ ศาสนา ราชบัลลังก์ หมู่คณะ สัตว์ และมนุษย์ทั้งมวล<O:p></O:p>
    ตั้งจิตแผ่บุญให้กับผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวรทั้งที่บ้านและหมู่คณะ
    เชิญพระเข้าตัว แผ่บุญปรับภพภูมิส่งวิญญานอธิษฐานจิต...<O:p></O:p>
    อรหันตานัญ จะ เตเชนะรักขัง พันธามิ สัพพะโส (5 จบ)<O:p></O:p>
    พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆัง อธิษฐามิ (ให้อธิฐานจิตแผ่)<O:p></O:p>
    กราบพระ 3 ครั้ง...น้อมระลึกถึงพระ<O:p></O:p>
    ------------<O:p></O:p>
    (นั่งสมาธิภาวนาต่อตามความพอใจ)

คัดลอกมาจากเวปด้านล่าง
    กราบขอบพระคุณค่ะ
    บทสวดพระมหาจักรพรรดิ

6. chananya yodkwian

chananya yodkwian Active Member

อนุโมทนา สาธุค่ะ เพิ่งสวดได้วันเดียวเองค่ะ แต่จะสวดต่อไปค่ะ

7. RYO

RYO เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2005
    อนุโมทนา ครับ ขอให้มีความสุข ประสบความสำเร็จในชีวิตนะครับ

8. Erdeeny

Erdeeny Active Member

อนุโมทนาสาธุค่ะ ในใจกำลังคิดว่าอ่านจบแล้วจะไปหาบทสวดมาสวด
    ขอบคุณสำหรับบทสวดค่ะ:cool:

9. uyutth

uyutth เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2005
    รูปบทสวดจักรพรรดิ สามารถปรินท์ใส่กระดาษเพื่อง่ายต่อการสวดครับ

10. chang938

chang938 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

ขอบคุณท่านuyutthที่นำรูปสวดมนต์มาลงด้วยครับ

11. Henberassy

Henberassy เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2009
    เพิ่งเริ่มสวด เมือวานเอง จะตั้งใจสวดให้ได้ทุกวัน
    อนุโมทนา สาธุ ค่ะ

12. eddy19344

eddy19344 สมาชิก

15 กรกฎาคม 2010
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลที่ทุกท่านได้กรุณานำมาเผยแพร่ ขอยืนยันว่ามีทั้งอิทธิฤทยิ์ และบุญฤทยิ์จริงครับ สาธ....

13. bcbig_beam

bcbig_beam เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอกราบโมทนาบุญด้วยทุกประการครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

14. karan20

karan20 เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์เสียง MP3 นำสวดมนต์ 108 จบ เพื่อใช้ในยุคภัยพิบัติ + ไฟล์ PDF

เสียงนำสวดมนต์ 108 จบ (ไฟล์เสียง MP3)

<fieldset class="fieldset"><legend>ไฟล์แนบข้อความ</legend> <table border="0" cellpadding="0" cellspacing="3"> <tbody><tr> <td width="20"><input id="play_70975" name="Music" value="attachment.php?attachmentid=70975" type="RADIO">ฟัง</td> <td>[​IMG]</td> <td>01_สวดจักรพรรดิ 108 จบ.mp3

</td></tr><tr> <td width="20"><input id="play_70976" name="Music" value="attachment.php?attachmentid=70976" type="RADIO">ฟัง</td> <td>[​IMG]</td> <td>02_สวดสัพเพ 5 จบ.mp3

</td></tr><tr> <td width="20"><input id="play_70977" name="Music" value="attachment.php?attachmentid=70977" type="RADIO">ฟัง</td> <td>[​IMG]</td> <td>สวดไตรสรณคมน์ 108 จบ เสียงหลวงปู่ดู่.mp3

</td></tr><tr> <td width="20"><input id="play_70978" name="Music" value="attachment.php?attachmentid=70978" type="RADIO">ฟัง</td> <td>[​IMG]</td> <td>สวดไตรสรณคมน์ 30 min เสียงหลวงปู่ดู่.mp3

</td></tr><tr> <td width="20"><input id="play_70979" name="Music" value="attachment.php?attachmentid=70979" type="RADIO">ฟัง</td> <td>[​IMG]</td> <td>สวดไตรสรณคมน์ ช้า เสียงหลวงปู่ดู่.mp3

</td></tr><tr> <td width="20"><input id="play_70980" name="Music" value="attachment.php?attachmentid=70980" type="RADIO">ฟัง</td> <td>[​IMG]</td> <td>เสียงหลวงปู่ดู่ให้ศีล-ให้พร.mp3

</td></tr><tr> <td width="20"><input id="play_70981" name="Music" value="attachment.php?attachmentid=70981" type="RADIO">ฟัง</td> <td>[​IMG]</td> <td>สวดอิติปิโส 108 จบ.mp3

</td></tr><tr> <td width="20"><input id="play_70982" name="Music" value="attachment.php?attachmentid=70982" type="RADIO">ฟัง</td> <td>[​IMG]</td> <td>สวดอิติปิโส 108 จบ_ตัดบทนำ.MP3

</td></tr></tbody></table></fieldset>

ไฟล์ PDF บทสวดและธรรมะจากหลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า

<fieldset class="fieldset"> <legend>ไฟล์แนบข้อความ</legend> <table border="0" cellpadding="0" cellspacing="3"> <tbody><tr> <td>[​IMG]</td> <td>บทสวดจักรพรรดิ.pdf
    </td> </tr><tr> <td>[​IMG]</td> <td>หนังสือ ใครจะใหญ่เกินกรรม.pdf
    </td> </tr><tr> <td>[​IMG]</td> <td>ไตรรัตนญาณ จักรพรรดิเปิดโลก_A5.pdf
    </td> </tr><tr> <td>[​IMG]</td> <td>คติธรรมคำสอนจากหลวงตาม้า.pdf
    </td> </tr><tr> <td>[​IMG]</td> <td>การใช้พระผงกรรมฐาน.pdf
    </td></tr></tbody></table></fieldset>

วัดถ้ำเมืองนะ แจกพระผงจักรพรรดิ และบทสวดจักรพรรดิ จัดส่งให้ทั่วโลก โดยหลวงตาม้า

15. กาซะลอง

กาซะลอง สมาชิก

เห็นด้วยค่ะ คืนนั้นกำลังสวดตอนสองทุ่งครื่งขนลุกตั้งแต่หัวถึงขาเลย เหมือนมีอะไรมาปะทะตัวเราแล้วก็จางหายไปแล้วก็ปะทะตัวเราอีก 4+5 ครั้ง ในคืนนั้น
    ขณะนี้ตอนสวดผิวกายเย็นด้วยแอร์ แต่ภายในร่างกายรู้สึกร้อนวูบๆโดยเฉพาะตอน สัพเพ พุทธา

16. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขออนุโมทนาค่ะ ขออนุญาติดันกระทู้นะคะ เป็นบทสวดที่น่าสนใจมากค่ะ. แต่ดิฉันก็มีบทสวดประจำอยู่หลายบท เลยไม่รู้จะเพิ่มและวางบทสวดพระจักรพรรดิ์ยังไงดี ไม่รู้จะต้องสวดก่อนบทอื่นๆ หรือยังไงดี ขอความกรุณาแนะนำด้วยค่ะ ปรกติจะสวด
    - คำบูชาพระรัตนตรัย (โยโส ภะคะวา ฯ )
    - คำนมัสการพระรัตนตรัย ( อะระหังสัมมา ฯ )
    - คำนมัสการพระพุทธเจ้า (นะโมตัสสะ ฯ 3 รอบ )
    - คำขอขมาพระรัตนตรัย (วันทามิ พุทธัง....)
    - คำนมัสการไตรสรณคมน์ ( พุทธังสะระณัง คัจฉามิ ... )
    - คำนมัสการพระพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ (อิติปิโส )
    - ยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก
    - คำกรวดน้ำ ของยอดพระกัณฑ์ฯ ( อิมินา )
    - นมัสการพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ ( นะโมเม สัพพะพุทธานัง ...) พร้อมแปล
    - บทพาหุงมะหาการุณิโก
    - คาถาบูชาหลวงพ่อโสธร
    - คาถาบูชาปีเกิด
    - คาถาดวงชะตา
    - คาถาชินณบัญชร
    - บทสวดชัยยะนะโม (บางวัน )
    - คาถาเงินล้าน (บางวัน )
    - บทถวายสัจจะ (บางวัน)
    - จบที่แผ่เมตตาทุกครั้ง ....

อยากทราบว่าจะวางบทพระจักรพรรดิ์ไว้ช่วงไหนดีคะ? ช่วยชี้แนะหน่อยค่ะ จะเป็นพระคุณอย่างสูง สาธุค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2012
  17. ์Ning chaiyo

์Ning chaiyo Active Member

ท่องทุกวัน ทุกยามว่าง เพราะบางวันเข้าห้องพระตอน 20.30 ไม่ได้ทุกคืน ต้องพาลูกเข้านอน บางทีก็หลัีบ เลยนอนท่องภาวนาไปทุกคืน ก็เข้าพรรษา นี้ ถูกหวย ติดกัน 5 งวดแล้ว งะ