รู้สึกว่าผมบุญน้อย.... ไม่มีโอกาสได้กราบนมันการพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์น้อย, 17 มีนาคม 2005.

1. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่งพบเวปนี้โดยบังเอิญ.... ดีใจอย่างบอกไม่ถูก ผมศรัทธาพระเดชพระคุณหลวพ่อฤาษีมาตั้งแต่เด็กๆ แล้ว.... สักวันผมต้องไปกราบนมัสการ หลวงพ่อให้ได้...

ตอนนี้ผมมีรูปบูชา ของหลวงพ่อปาน แต่ยังไม่มีรูปบูชาของหลวงพ่อเลย.. ขอตั้งจิตอธิษฐาน ณ ตรงนี้ หากผมมีวาสนาได้เป็นศิษย์ท่าน ขอให้กระผมได้รูปบูชา ของหลวงพ่อท่าน และขอให้มีโอกาสพบกับศิษย์ท่านที่ยังสั่งสอนศิษย์ให้ปฏิบัติกรรมฐานตามแนวหลวงพ่อท่านด้วยเถิด....

(deejai)

2. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

3. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จริงของหลวงพี่นะ..การดูคนควรดูทีใจมากกว่า หน้าตาผิวพรรณ์ เห็นองค์ประกอบ

.ดูแล้วจิตใสเป็นประกายพรึก ไม่ใช่ดำสนิท ถ้ามีจิตที่ดีจิตใสเป็นประกายพรึกก็ใช้ได้..
    เห็นด้วยกับท่านค่ะ

4. มารวิกะ

มารวิกะ เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ไม่ต้องเสียใจหรอกครับ แต่ก่อนผมก็เคยคิดแบบนี้เหมือนกัน ในที่สุดก็เข้าใจว่า พระเดชพระคุณ

หลวงพ่อ ท่านไม่ได้ทิ้งลูกหลานไปไหนเลย ล่าสุดเพราะความเมตตาของท่าน กับหลวงปู่ปาน ที่มา

สงเคราะท์ ผม ไม่งั้นผมคงไม่เข้าใจหรอกว่า ถึงฌาน4แล้ว ทำยังไงต่อ (ปกติแล้วพอถึงฌาน4 มัก

จะออกมานอกบ้านเท่านั้น หรือเดินอยู่ในบ้าน ไปเที่ยวไหนไม่ได้เลยครับ)

5. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ.. ที่ชี้แนะ

[b-wai]