เพื่อการกุศล *★.• 14 ขวดสุดท้าย !!! "น้ำมันนะพระธรรมเป็นเอก" สุดยอดเมตตา ตามตำราเขาอ้อ ส่งฟรี !!! อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    ยินดีต้อนรับท่านผู้ร่วมชะตากรรมรายใหม่ (โดนปรับ)

ถ้าเป็นหลวงพ่อวิเชียร ล่ะก็ผมก็ขอร่วมยืนยันด้วยครับว่าท่านไม่ธรรมดา เพราะเรื่องประวัติและปาฏิหาริย์ของหลวงพ่อวิเชียรนี่ ผมก็พอรู้มาบ้างคร่าวๆ แต่ให้เป็นหน้าที่ของคุณ นะเมติ ดีก่า (เซฟตัวเอง) แล้วผมค่อยๆแจมเอา (จาได้เจ็บน้อยหน่อย..555)
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

สงสัยจะดึกไปหน่อย
    ปรับใบเหลือคุณ วิปัสสนู แต่ได้ความรู้จากคุณ นะเมติ เป็นวิทยาทานเพิ่มเพราะอ่านไม่ครบ ฮิๆๆ

ตอนนี้คุณ นะเมติ ยังไม่ได้ปรับครับ เพราะข้อมูลที่ได้ถือว่ามีความสมบูรณ์กว่าใครแถวนี้ แน่นด้วยคุณภาพ ทั้งภาพและอักษรจนปรับไม่ลง

ส่วนเรื่องซองกฐินของวัดโพธิ์ศรีธาตุ ตอนนี้ตอบไปเดี๋ยวจะพลาด เพราะเจ้าภาพกฐินปีนี้อยู่ที่กรุงเทพครับ ไม่ทราบว่าที่วัดได้พิมพ์ไว้หรือเปล่า ส่วนรูปเกี่ยวกับงานหล่อพระประธานของวัดโพธิ์ศรีธาตุที่ผ่านมาก็ขอเอาไปทำการบ้านก่อนนะครับ

นอนดึกแบบนี้จะตื่นไปเรียนไหวเหรอครับ

อนุโมทนากับเรื่องดีๆ ที่นำมาเผยแผ่เพื่อเป็นวิทยาทานด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2010
  2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอแนะนำนักเขียนน้องใหม่ไฟแรง แซงทุกทางคุณ นะเมติ
    อีกหนึ่งแง่มุม หนึ่งประวัติครูบาอาจารย์ที่กราบได้สนิทใจ
    เรื่องจริงไม่อิงนิยาย เรื่องราวของนักเขียนท่านนี้จะเป็นอย่างไร
    โปรดติดตาม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2010
  3. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Amata_club [​IMG]
    วันนี้เดินถือซองกฐินเดินผ่านห้องเพื่อน ปรากฏว่าเพื่อนกุมารลงและเดินมาบอกว่า
    - ขอซองทำบุญด้วยนะครับ (เสียงเด็กที่ลงเพื่อน)
    ก็เลยบอกว่าอยากได้ให้มาเอาเอง น้องกุมารเขาก็เดินมาหยิบไป 2 ซอง ก็ไม่ได้สนใจอะไร พอสักพักผมเดินก็วิ่งมาแล้วมาดึงผมไปที่ห้อง ซึ่งในห้องนั้นมีคนอยู่อื่นอยู่ด้วยอีกหลายคน พลันในมือก็หยิบกระดาษรายละเอียดในซองกฐินวัดโพธิ์ศรีธาตุขึ้นมาแล้วพูดว่า
    - แล้วจะเอาเขามาอยู่ด้วยมั้ย
    ผมก็งง ว่าเขาที่น้องกุมารพูดหมายถึงใครก็เลยตอบแบบมั่วๆ ไปว่า เอามาไม่ได้หรอก จะเอามาได้อย่างไรเขาอยู่ที่สุรินทร์
    แค่นั้นแหละครับ น้องกุมารก็เอามือชี้ที่รูปพระด้านซ้ายและขวามือ แล้วบอกว่า

- ก็เขามาแล้วไง แค่ทำบุญแค่นี้ตอนนี้เขามาอยู่ตรงนี้แล้ว
    ผมก็งง และคนอื่นๆ ที่อยู่ในห้องก็เงียบ เพราะไม่รู้ว่าสิ่งที่น้องกุมารเรียกว่าเขา และบอกว่าเขามาอยู่ที่นี่แล้วคืออะไร ผมหยุดตั้งสติและมองดูที่รูปอีกครั้ง และพูดเรื่องอื่นไปแทนที่จะพูดอะไรต่อ เพราะผมก็ให้คำตอบไม่ได้เหมือนกันว่าในรูปคืออะไร แล้วเขาเป็นใคร เพราะอาการที่น้องกุมารแสดงออกมาเป็นอาการที่บ่งบอกว่าดีใจมาก ที่เขามา

ก็เลยอยากจะถามคุณ วิปัสสนู ว่ารูปที่น้องกุมารเขาบอกเป็นรูปอะไร และมีที่มาอย่างไร

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เรื่องอัศจรรย์ที่ไม่มีการเตรียม หรือจัดฉาก
    ครูบาอาจารย์ชี้ทางเพื่อมาบอกบุญ
    เพื่อนำไปสักการะให้เป็นศิริมงคลแก่ชีวิต
    ทั้งหมดเพื่องานบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ วัดโพธิ์ศรีธาตุ ต.เกาะแก้ว จ.สุรินทร์

4. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    คร้าบมาเพิ่มเติมบัญชีที่ใช้ในการโอนเงินบูชาพระทรงเครื่องจักรพรรดิครับ
    ธนาคารกรุงไทย สาขา แมคโคร จรัญสนิทวงศ์ ประเภท ออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    บัญชีเลขที่ 864-0-09569-8

บัญชีนี้ผมเปิดขึ้นมาเพื่อรวบรวมเงินปัจจัยทั้งหมดเพื่อสร้างโบสถ์และพระธาตุเจดีย์ โดยไม่มีการหักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

ขณะนี้เงินในบัญชีที่เห็นทั้งหมด 10,800 บาทนี้ เป็นเงินที่ได้มาจากการนำเอาของรักของหวงในโกดัง ไปแปรสภาพมาคร้าบ...คุคุคุ

ส่วนรายละเอียดเรื่องค่าจัดส่งในกรุงเทพและปริมณฑล และต่างจังหวัดนั้น เดี๋ยวจะมาให้ข้อมูลเพิ่มเติมอีกทีคร้าบ

รีบมาบอกก่อน เดี๋ยวหมดตัว+โดนอุ้ม (แหะ แหะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

5. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุญาติตอบแทนนะคร้าบ..
    เรื่องซองนี่ เดี๋ยวผมจะจัดส่งให้นะครับ รบกวนรายละเอียดที่อยู่ และจำนวนซอง ทาง PM ก้อได้คร้าบ

ส่วนวันงานกฐิน 31 ตุลานี้ ก็ไปเจอกันได้คร้าบ ขอบอกว่าในงานยังมีอะไรสุดยอดอีกเพียบ (บอกให้เจ้าเมืองตาร้อนไปก่อน 555)

6. วิปัสสนู

เหงาจาย....ไม่มีคนมาปรับเลยอ่ะ

:'(

7. kjakkrit

kjakkrit เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2010
    แจ้งโอนปัจจัยในการร่วมบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ วัดโพธิ์ศรีธาตุและบูชาพระปางจักรพรรดิ์ 9 นิ้เป็นที่เรียบร้อยทาง PM ครับ
    ข้าพเจ้าขอตั้งสัจจะอธิษฐานกราบขออาราธนาเมตตาบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าโดยตั้งแต่องค์ปฐมจนถึงองค์ปัจจุบันบรมมหาจักรพรรดิทุกๆพระองค์,บารมีรวมพระปัจเจกพุทธเจ้า,พระโพธิสัตว์,พระธรรมและพระอริยสงฆ์ทั้งหลายโดยตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันและอนาคต ขอบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายได้โปรดเมตตาน้อมนำภพภูมิต่างๆทั้งหลายในทั่วทั้ง 3 แดนโลกธาตุอันประกอบไปด้วยเทพ 6 ชั้นพรหม 20 ชั้น,เทพพรหมทุกชั้นฟ้ามหาสมุทรโดยทั่วทั้งแสนหมื่นโกฎิจักรวาล,เทพพรหมเทวาที่เกี่ยวพันเกี่ยวข้องกับข้าพเจ้าและครอบครัวคุ้มเสร็จตลอดจนของนางสาวชลินทรา ธนกันต์กรและด.ญ.วรกัญญา แซ่ตั้งโดยตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันและอนาคต,ท่านท้าวจตุมหาราชทั้ง 4 พระยายมราชพร้อมบริวารโดยทั้งหมด,พระศรีสยามเทวาธิราชโดยทุกๆพระองค์,วีรบุรุษและวีรสตรีทั้งหลายที่คอยปกป้องรักษาแผ่นดินสยาม,โอปาติกะทั้งหลาย,ฤาษีและดาบสทั้งหลาย,ศาลเจ้าพ่อหลักเมืองทุกๆจังหวัด,พระเสื้อเมือง,พระทรงเมือง,พระราหูวราหก,เจ้ากรุงพาลี,แม่พระธรณี,แม่พระคงคา,พระเพลิง,พระพาย,พญาครุฑพร้อมบริวาร,พญานาคพร้อมบริวาร,คนธรรพ์,ชาวเมืองลับแล,องค์เหล็กไหลตลอดจนสถานที่อันศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่ข้าพเจ้าและครอบครัวคุ้มเสร็จได้เคยไปอธิษฐานไว้,จิตวิญญาณบรรพบุรุษ,ภูติพรายทั้งหลายและเจ้ากรรมนายเวรที่เกี่ยวข้องกับตัวข้าพเจ้าและครอบครัวคุ้มเสร็จ,นางสาวชลินทรา ธนกันต์กรและด.ญ.วรกัญญา แซ่ตั้งขอจงมารับอานิสงค์ของผลบุญนี้โดยพร้อมเพรียงกันทุกท่านทุกตนเทอญ สาธุ_/\_

8. วิปัสสนู

ได้รับปัจจัยที่ร่วมบุญจำนวน 4000 บาทจากคุณkjakkrit เมื่อวันที่ 1 ต.ค. 2553 เรียบร้อยแล้วคร้าบ
    อนุโมทนาบุญครับ

ขนาดไฟล์:
      66.8 KB
      เปิดดู:
      590
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2010
  9. นะเมติ

นะเมติ Active Member

พอดีวันนี้ช่วงบ่ายค้นเจอรูปในงานเททองหล่อพระสมเด็จองค์ปฐมของวัดโพธิ์ศรีธาตุ ก้เลยนำมาให้ทุกท่านได้ชมกันนะครับ รูปมันอาจจะไม่ชัดเพราะว่าถ่ายจากกล้องโทรศัพท์ สำหรับการเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมที่วัดนี้ถือว่าเป็นครั้งแรกของอำเภอสำโรงทาบและจังหวัดสุรินทร์ก็ว่าได้นะครับ โดยมีท่านพระครูนันทศีลคุณ อดีตเจ้าคณะอำเภอสำโรงทาบ วัดสหมิตรบำรุงเป็นประธานในการเจริญพระพุทธมนต์ ท่านอาจารย์แทน วิวาสุขุ เป็นบัณฑิตเจ้าพิธี ในงานนี้ได้นิมนต์พระเกจิอาจารย์เจ้าในพื้นที่สี่รูปมานั่งปรกอฐิตฐานจิตประจำทิศทั้งสี่ นำโดยหลวงปู่วิเชียร ธัมมสาโร วัดป่าหนองคูโบสถ์ หลวงปู่สาร สำนักสงฆ์ป่าช้าบ้านตางมาง และอีกสองรูปผมจำชื่อไม่ได้ครับ และมีท่านพระอาจารย์สุระชัย วัดบ้านสะแบะเป็พิธีกรครับ ซึ่งในวันงานนั้นมีผู้ที่ศรัทธาบริจากทองเหลืองเก่า ไม่ว่าจะเป็นกำไล ขัน พาน และอีกมากมายที่ทำมาจากทองเหลืองมาร่วมหล่อพระด้วยครับ สำหรับผมได้นำแผ่นทองแดงที่พระเดชพระคุณหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ แห่งวัดเพชรบุรี จ.สุรินทร์ที่ท่านได้อฐิษฐานจิตปลุกเสกให้ มาร่วมหล่อพระในครั้งนี้ด้วยนะครับ
    เชิญชมภาพได้เลยครับ

10. Amata_club

สวัสดิ์มาช้า แต่อบอุ่นไปศรัทธา
    พอดีวันนี้หนังสือแก้กรรม ทำเองได้ที่เพื่อนๆ ที่ทำงานได้ฝากผมสั่งซื้อได้เสร็จแล้ว ทั้งหมด 851 เล่ม พอมาถึงที่ทำงานก็เลยทำการแจกสำหรับที่ได้ร่วมทำบุญแจกทานหนังสือครับ นี่ก็ยังไม่เสร็จดี แต่วานเพื่อนที่ทำงานช่วยแจก เพราะคิดถึงว่าวันนี้จะได้ปรับอะไรอีกบ้าง ฮิๆๆ

11. Amata_club

12. Amata_club

13. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

14. Amata_club

15. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้เคลียร 555

ตา วิปัสสนู ท่าจะเรียบร้อย.............

16. Amata_club

อนุโมทนาด้วยครับ

17. Amata_club

ขอไปเติมพลังแปบบนะครับ
    เดี๋ยวมีเรื่องมาเล่าเกี่ยวกับซองกฐินและพระปางจักรพรรดิ์ 9 นิ้ว....

18. วิปัสสนู

อยากจะบอกว่า..ในรูปนี้มีผมและก๊วนเป็นดาราหน้ากล้องคู่กับอ.แทนด้วยล่ะ คุคุ...ทายเอาเด้อ!

ส่วนรูปนี้ก้อแอบมี ผบ. ของพี่ปุ้มอยู่แว้บๆนะเนี่ย

19. วิปัสสนู

แหม...เผอิญไปค้นเจอรูปเหมือนกันครับ ก็เลยเอารูปมาเพิ่มเติมครับ (ถือเป็นการชำระเบี้ยปรับได้มั๊ยอ่ะ)
    งั้นเรามาเริ่มกันตั้งแต่ป้ายหน้างาน(อีเวนท์) กันนะครับ

เป็นภาพพิธีในช่วงกลางวันก่อนคืนพุทธาภิเษก (30 ต.ค. 2551) ชาวบ้านมารอร่วมพิธีกันเพียบครับ มารอกันตั้งแต่เช้าเลย

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ในช่วงรอบดึกก็มีโรงทานเลี้ยงด้วยครับ เป็นข้าวต้มเครื่องแบบบ้านๆ แต่รสชาติ สุดยอด!

ในช่วงเช้าของวันงาน (1 พ.ย. 2551) ตามประเพณีของชาวบ้านที่นี่ก็จะตั้งแถวรอใส่บาตรพระ ใส่เฉพาะข้าวนะครับ บางท่านก็หุงมาจากบ้านเอง บางท่านก็มาเอาที่งานเพราะทางแม่ครัวก็จะตักใส่จานรอไว้ให้คนละจานเลย กลุ่มพวกผม และคณะเจ้าภาพก็ได้ใช้บริการคุณแม่ครัวกันมาแล้วครับ

[​IMG] [​IMG]

รูปนี้ท่านหลวงพ่อวิเชียร ท่านเดินรับบาตรนำหน้าเลยครับ ไกลไปหน่อย เพราะอยู่ในแถวรอใส่บาตร เหมียนกัลลลลล...

ส่วนนี่! พระประธานในพิธีที่สวยงามที่สุดในโลก.....555

อันนี้เป็นบรรยากาศทั่วๆไปโดยรอบพิธีในช่วงเช้าครับ

อันนี้เป็นรูปบล็อกพระที่กำลังสุมไฟเผาบล็อกอยู่ ซึ่งสุมมาแล้วเกือบเป็นอาทิตย์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2010
  20. Amata_club

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2010