ร่วมหล่อรูปเหมือนหลวงปู่ปานและหลวงพ่อพระราชพรหมยาน หน้าตัก 30 นิ้ว กันครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย วชิรวงศ์, 10 เมษายน 2017.

1. วชิรวงศ์

วชิรวงศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมหล่อรูปเหมือนหลวงปู่ปานและหลวงพ่อพระราชพรหมยาน หน้าตัก 30 นิ้ว กันครับ

งบประมาณในการหล่อ 160,000 บาท

ถวายที่สวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่ สุพรรณบุรี

ณ.วันที่ 10 เม.ย. 60 เปิดบัญชีไว้ที่ 20,301 บาท ยังขาดปัจจัยอีกประมาณ 140,000 บาท

===================
    ร่วมบุญตามกำลังศรัทธาได้ที่
    ธ.กสิกรไทย
    เลขบัญชี >>> 025-1-92179-2
    ชื่อบัญชี >>> น้ำฝน บุญสิงห์
    ===================

## บัญชีดังกล่าวเปิดขึ้นเป็นการเฉพาะเพื่อร่วมปัจจัยในโครงการบุญนี้เท่านั้น ##

>>> ปิดยอดวันที่ 30 เม.ย. 60 <<<

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2017
  2. วชิรวงศ์

ในนาม..กองบุญลูกท่านพ่อพระราชพรหมยาน BY K.P.

น้อมถวายปัจจัยจำนวน 180 บาท

เพื่อร่วมบุญหล่อ ลป.ปาน ลป.ฤาษี

โอนแล้วในวันที่ 11 เมษายน 2560

ขอกราบอนุโมทนาบุญและขอบพระคุณท่านผู้เป็นสะพานบุญมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ

3. วชิรวงศ์

รูปภาพตัวอย่างครับ

4. วชิรวงศ์

อัพเดตยอด ณ.วันที่ 14 เมษายน 2560 เวลา 17.40 น.

>>> 51,776.53 บาท <<<

5. วชิรวงศ์

ข้อความจากคุณ น้ำฝน ผู้ดูแลโครงการ

" แจ้งรายละเอียดงานบุญเททองหล่อรูปเหมือนพระเดชพระคุณหลวงปู่ปานพระเดชพระคุณพระราชพรหมยานขนาดหน้าตัก30นิ้วถวายที่ สวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่สุพรรณบุรีค่ะ

งบประมาณในการจัดสร้าง 160,000 บาท
    เมื่อวานฝนได้เบิกเงินออก30,000บาทเพื่อจ่ายค่าปั้นหุ่นองค์หลวงปู่ปานและหลวงพ่อ

เงินที่เหลือในบัญชีคือ22,426นะคะ
    ขอเชิญทุกท่านร่วมบุญด้วยกันค่ะยังต้องการเจ้าภาพอีก 107,574 บาท
    โอนได้ที่ธ.กสิกรไทย025-1-92179-2 "

น้ำฝน บุญสิงห์

6. วชิรวงศ์

ยอดเงินล่าสุดครับ หลังจากถอนออกไปแล้ว 30,000 เพื่อจ่ายค่าปั้นแบบพระ

7. วชิรวงศ์

ข้อความจากคุณน้ำฝน บุญสิงห์ ผู้ดูแลโครงการ

" ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะที่โอนเงินมาร่วมบุญหล่อรูปเหมือนพระเดชพระคุณหลวงปู่ปาน พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยานขนาดหน้าตัก30นิ้ว ถวายที่สวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่ สุพรรณบุรี

ยอดโอนของวันที่19 เมษายน ยอด ณ ตอนนี้อยู่ที่ 41,295 บาทค่ะ ยอดหลังจากที่ฝนเบิกเงินออกมาจ่ายค่าปั้นหุ่น 30,000บาทแล้ว ตอนนี้ยอดอยู่ที่ 41,295 บาทค่ะ

ขอเชิญลูกหลานหลวงปู่ปาน หลวงพ่อพระราชพรหมยานมาร่วมบุญนี้ด้วยกันนะคะ ฝนจะเริ่มนับยอดใหม่นะคะ(หลังจากจ่ายค่าปั้นหุ่นขี้ผึ้งแล้ว30,000บาทก็เหลือยอดที่ต้องบอกบุญอีก130,000บาทค่ะ)

โอนร่วมบุญได้ที่ธ.กสิกรไทย 025-1-92179-2
    น้ำฝน บุญสิงห์

เปิดรับจนกว่าจะครบค่ะ "

8. peekmaii

peekmaii เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญหล่อรูปเหมือนพระเดชพระคุณหลวงปู่ปาน พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยานขนาดหน้าตัก30นิ้ว ถวายที่สวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่ สุพรรณบุรี ปัจจัย 999.99 บาท
    โอนให้แล้วที่ ธ. กสิกรไทย
    ลบ.025-1-92179-2
    ชบ.น้ำฝน. บุญสิงห์
    เมื่อ 23/04/60 เวลา 17.49 น.

ขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วย. ครับ

9. วชิรวงศ์

ข้อความจากคุณน้ำฝน บุญสิงห์ ผู้ดูแลโครงการ

ขอแจ้งข่าวดีให้ลูก-หลานพระเดชพระคุณหลวงปู่ปาน และพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยานให้ทราบโดยทั่วกันนะคะ

งานบุญเททองหล่อรูปเหมือนหลวงปู่ปานและหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ขนาดหน้าตัก 30 นิ้ว ที่ฝนได้บอกบุญไปนั้น งบประมาณอยู่ที่ 160,000 บาทค่ะ(งานบุญนี้เราใช้บล็อคใหม่ที่ไม่เคยหล่อที่ไหนมาก่อนเพราะเราให้ช่างปั้นหุ่นขี้ผึ้งขี้นมาใหม่สำหรับงานนี้ค่ะ)

จุดเริ่มต้นของงานนี้เกิดจากที่แม่ครูให้เงินฝนมา 20,000 บาทและบอกว่าอยากจะสร้างรูปเหมือนหลวงปู่ปานและหลวงพ่อพระราชพรหมยานถวายที่ไหนก็ได้แล้วแต่ฝนเห็นสมควรค่ะ (ก่อนหน้านี้แม่ครู (อายุ 57 ปี) บอกว่าหลวงพ่อฤาษีลิงดำมาบอกแม่ครูว่าให้เริ่มที่เงิน 20,000 บาทก่อน และให้คนอื่นได้ร่วมบุญนี้ด้วย ทีแรกแม่ครูตั้งใจจะให้ 30,000 บาท แม่ครูจึงทำตามที่หลวงพ่อบอกแต่แม่ครูก็ไม่รู้ว่าจะไปบอกบุญใครที่ไหนให้มาร่วมสร้างหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อฤาษีลิงดำเพราะคนทางเหนือที่แม่ครูอยู่ไม่มีใครรู้จักหลวงพ่อเลย) งานนี้แม่ครูก็ทำตามที่หลวงพ่อบอกและให้เงินฝนมา 20,000 บาทโอนให้ฝนเลยทั้งๆที่ไม่เคยรู้จักฝนมาก่อน ฝนถามว่า ทำไมแม่ครูไว้ใจฝนขนาดนั้น แม่ครูตอบมาว่า ไว้ใจเพราะเราเป็นลูก-หลานหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อค่ะ...

หลังจากที่ฝนได้เงินมา 20,000 บาท จึงได้ปรึกษากับครูบาอาจารย์ของฝน พระเดชพระคุณหลวงปู่องค์น้อย ที่สวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่ สุพรรณบุรี พระเดชพระคุณหลวงปู่องค์น้อยได้กล่าวว่า คงถึงเวลาแล้วล่ะ ที่เอ็งจะได้สร้างรูปเหมือนครูบาอาจารย์ของเอ็ง สร้างทั้งทีเอาดีๆเลยนะลูก เทหล่อทองเหลือง และพระเดชพระคุณหลวงปู่องค์น้อยได้เมตตาหาโรงหล่อให้ ส่งรูปมาให้ดูว่าเหมือนมั้ย ราคานี้ๆ ฝนดูทุกโรงหล่อและตอบหลวงปู่ว่า ไม่เหมือนเลยค่ะหลวงปู่ ทำไงดี สุดท้าย จึงต้องปั้นหุ่นขี้ผึ้งขึ้นมาใหม่ งานนี้โดยเฉพาะเลยค่ะ (โรงหล่อที่สุพรรณฯนี่แหละค่ะ)

กลับมาตรงที่แม่ครู เมื่อแม่ครูรู้ว่าฝนได้บอกบุญให้ลูกหลานได้ร่วมบุญสร้างรูปเหมือนหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อฤาษีลิงดำแล้ว เป็นตามความจริงที่หลวงพ่อได้บอกไว้ตั้งแต่แรกว่า ให้เริ่มที่ 20,000 บาทนะ ให้คนอื่นได้ร่วมบุญกันด้วย คืนนั้นแม่ครูปิติมาก ถึงกับน้ำตาไหลด้วยความดีใจเป็นที่สุด และหลวงพ่อก็ได้มาบอกแม่ครูว่าเปิดบุญ 20,000 บาทแล้วเมื่อเปิดก็ต้องปิดนะ ให้ปิดที่ 50,000 บาทแม่ครูจึงนำความมาบอกฝน และฝนก็ปลื้มใจมากเป็นที่สุด จึงได้เรียนหลวงปู่องค์น้อยว่า งานนี้อัศจรรย์ใจมากจริงๆค่ะหลวงปู่ หลวงปู่องค์น้อยโมทนาสาธุ และกล่าวต่อไปอีกว่า มีเรื่องอัศจรรย์ใจยิ่งกว่านี้อีก คอยดูนะ(แต่หลวงปู่องค์น้อยท่านไม่บอกค่ะ ให้ฝนรอลุ้นเอง)

ฝนได้เปิดบุญนี้ด้วยงบประมาณ 20,000 บาท ของฝน คุณพรชัย และน้องปุ้ย 300 บาท ในวันที่ 10 เมษายน 2560 และวันที่ฝนปิติที่สุดและความอัศจรรย์ใจได้เกิดขึ้นในวันนี้ค่ะ ดร.สุชัจจ์ได้เข้ามาบอกว่า ยอดงานเททองหล่อหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อเหลือเท่าไร สิ้นเดือนนี้ ดร.ขอปิดบุญนี้ให้พร้อมกับบุญอาสนะไม้สักประดับมุกแท้ค่ะ ฝนดีใจเป็นที่สุด❤️❤️❤️❤️

สุดท้ายล่ะ จะบอกว่า ท่านใดยังไม่ได้โอนงานบุญนี้และอยากจะร่วมขอให้โอนภายในสิ้นเดือนนี้นะคะ เพราะมีเจ้าภาพรอปิดบุญนี้ค่ะ ตอนนี้โอนร่วมได้อยู่

ขออนุโมทนาสาธุกับผู้ร่วมบุญทุกท่านค่ะ

ขอผลบุญนี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าทั้งหลายมีความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรมตราบท้าวเข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เทอญ