ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี วัดถ้ำแสงธรรม (ภูลังกา)

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย aronc, 23 ธันวาคม 2012.

1. aronc

aronc Active Member

ขอเชิญญาติธรรมผู้มีจิตศรัทธาทุกท่าน ร่วมเป็นเจ้าภาพ ​

"ทอดผ้าป่าสามัคคี 2556"
    ณ วัดถ้ำแสงธรรม (ภูลังกา) บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ ​

เพื่อสมทบทุนสร้าง​

"พระมหาเจดีย์สุวรรณนาคชัยมงคล"

ประดิษฐานยังภูลังกา และเพื่อสมทบทุนบูรณะศาสนาสถาน จัดซื้อปัจจัยที่จำเป็นต่างๆ ​

ญาติธรรมที่มีความประสงค์ร่วมเป็นเจ้าภาพดังกล่าว
    แจ้งความประสงค์และแจ้งรายนามของท่านได้แล้ววันนี้ที่
    080-210-3727 (คุณปอนด์) หรือ
    aroncrife7@hotmail.com หรือ
    www.facebook.com/watthamsaengdham.com

2. aronc

aronc Active Member

ท่านใดสนใจร่วมเป็นเจ้าภาพ รบกวนแจ้งชื่อของท่านนะครับ สาธุๆๆๆ ขอให้เจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปณิธาน ธนสารสมบัติ โดยทั่วกันครับ

3. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    เมย์ พี่เค พี่ Apiwat แตงโม พี่เจี๊ยบ พี่นานา พี่สุพล โอนเงินทำบุญแล้ว 40 บาท

อนุโมทนาสาธุการวันทามินะค่ะ

เนื่องจากโอนเงินหลายบุญเป็นร้อยๆบุญเลยลงขันร่วมเงินกันทำ บุญละ 40 บาทค่ะ ^^

นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ

4. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ข้าพเจ้าและน้องนาง +ทิวากร + เทวานิน ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี วัดถ้ำแสงธรรม (ภูลังกา)บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ เพื่อสมทบทุนสร้าง "พระมหาเจดีย์สุวรรณนาค ชัยมงคล"ประดิษฐานยังภูลังกา และเพื่อสมทบทุนบูรณะศาสนาสถาน จัดซื้อปัจจัยที่จำเป็นต่างๆ

จำนวน 40 บาท

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 1692127329 - นาย ภีศเดช เอกภูธร
    จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 40.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 08/02/2556 - 12:15:03