วัตถุมงคล และหนังสือธรรมะ มอบแด่ทหารหาญชายแดนภาคใต้....

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย มหาหินทร์, 14 เมษายน 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ตรงนี้....
    ต้องกราบขออภัยจริง ๆ ครับ
    ผมไม่ได้บันทึกว่า ที่ไหน กองพัน อะไร....
    (ผบ. กองพัน เห็นข่าว คงจะโกรธผมเอาได้นะครับเนี๊ยะ....)

คุณภูมิเพชรฯ คุณพัฒนา ช่วยโพสต่อให้ด้วย นะครับ....

ไฟล์ที่แนบมา:

2. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ภาพต่อไปนี้....
    จำได้เพียงว่า เป็นปากน้ำนราธิวาส....
    กำลังมีการคัดเลือกทหาร คุณภูมิเพชรฯ บอกว่า....
    พวกเราต้องรอผู้พันฯ ผบ.กองพัน ที่กำลังคัดเลือกทหารกันอยู่....
    เห็นว่า ยุ่ง ๆ กันอยู่ เลยเดินเตร่มาทางริมน้ำเก็บภาพสวย ๆ มาให้ได้ชมกัน

ภาพสุดท้าย....
    คุณบ่าวใต้.. กระซิบบอกว่า พี่ ๆ ช่วยถ่ายภาพเก็บไว้ให้หน่อย หาดูยาก....
    (ผมโพสแล้ว ก็ Copy ไปเองนะครับ) เป็นสีสรร สะเก็ดข่าว น่ะครับ....
    เป็นสาว นะฮะ.... เอ มุมมอง คุณบ่าวใต้ บอกว่าเป็นสาวอิสลาม มั๊ง....
    จะเป็นไปได้เล๊อะเนี่ยยยยยะ ฮึ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2006
  3. มหาหินทร์

หลังจากมอบวัตถุมงคล และหนังสือไว้แล้ว....

ก็เดินทางไปที่กองร้อย หรือกองพันพัฒนา... แต่ว่า จำไม่ได้ ว่าชื่อ อะไร
    เข้าไปก็พบกับรถบัสของทหาร ที่ถูกลอบโจมตี กลางวันแสก ๆ

ผู้พันฯ เล่าให้ฟังว่า..
    เมื่อ 2 อาทิตย์ ที่ผ่านมา เป็นช่วงเวลาตอนกลางวัน
    รถวิ่งด้วยความเร็วเพียง 70-80 กม./ช.
    อยู่ ๆ ผู้ก่อการฯ ก่อซุ่มโจมตีมาจากข้างทาง
    กว่ารถจะหยุดได้ ก็เลยจุดเกิดเหตุ40-50 เมตร
    จะยิงตอบโต้ ก็ไม่ได้ เป็นบ้านผู้คน ก็ต้องปล่อยเลยตามเลย....

โชคดี ที่แคล้วคลาด ไม่โดนจัง ๆ คนขับบาดเจ็บ โดยยิงแฉลบที่ท้อง....

นี่ เป็นตัวอย่างอันตราย.. ของพี่น้องทหารหาญ ของพวกเรา....

4. มหาหินทร์

ย้อนกลับมาถึง อำเภอปะนาเระ
    มอบ และฝากมอบไว้ให้ หน่วยเฉพาะกิจ....

5. วสวัต

วสวัต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ

ขอบารมีแห่งองค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ได้โปรดช่วยให้ทหาร ทุกๆ ท่านปลอดภัยครับ
    ขอให้บ้านเมืองสงบในเร็ววันนะครับ

6. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    อนุโมทนาด้วยนะคะ

บุญกุศลนี้ยิ่งใหญ่จริงๆค่ะ

; D

7. มหาหินทร์

แวะที่วัดสำเภาเชย อ.ปะนาเระ....
    กราบหลวงพ่อทองฯ ถวายสังฆทาน และปาฏิกปุคคลิกทาน....

พี่สุทัศน์ฯ บอกว่า วันนี้โชคดีมาก เพราะว่าปกติ หลวงพ่อทองฯท่านจะมีแขกยาวเหยียด
    เข้าถึงได้ยาก วันนี้ เมื่อคณะพวกเราไปถึง กลับไม่มีลูกหลานหลวงปู่เลย....
    ท่านก็นั่งอยู่ที่หน้ากุฏิ(ห้องพัก)ของท่าน ไปถึงก็ได้กราบ ได้ฟังท่านสอนข้อธรรม ได้ทันที....

ท่านแจก "หลวงปู่ทวดหนอน" ให้คณะ คนละ 1 องค์ และสั่งว่า ให้นำขึ้นคอเลยน๊ะ....
    มีตัวอย่างพุทธานุภาพ ปรากฎให้เห็นกันหลายกรณี ด้วยกัน....

นี่ท่านเมตตาเล่าให้ฟังเอง เลยน๊ะว่า....
    คนเมา แทงกันด้วยขวดทุบเป็นปากฉลาม ไม่เป็นอะไร....
    ผู้ประสงค์ร้าย มายิงคนถึงหน้าวัดฯ ยิงไม่ออก....
    วางระเบิด ใกล้บริเวณวัดฯ ระเบิดไม่ทำงาน กู้ได้....
    (เที่ยวขากลับ ยังได้คุยกับคุณพัฒนาฯ ว่า น่าที่สร้างวัตถุมงคล "หลวงปู่ทวดฯ" ก็ได้
    แจกทหารภาคให้ เสียเลย.. เที่ยวนี้ไม่พอแจก.ยะลา ไม่ได้เข้าไปเลย ของหมดก่อน)

รู้สึกได้ว่า ท่านมีเมตตาที่สูงมาก....

8. มหาหินทร์

ออกจากวัดฯ ก็แวะเข้ากองร้อย ที่อยู่ร่วมกับทหารพราน ริมทะเล....
    (ฝากคุณภูมิเพชรฯ ช่วยมาโพสต่อให้ด้วยนะครับ)

9. littleweb

littleweb เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    อนุโมทนาบุญกับคุณมหาหินด้วยจ้า

10. มหาหินทร์

ออกมาผ่านจุดสกัดฯ ตรงไหน ที่ไหน ก็ไม่รู้อีกแล้ว....
    คุณพี่สุทัศน์ฯ คุณภูมิเพชรฯ คุณพัฒนาฯ คุณเจริญยศฯ อยู่คันข้างหน้า....
    มีเรื่องเล่าจากพี่สุทัศน์ฯ หลายเรื่อง ต้องรอให้คุณพัฒนาฯ มาเล่าให้ฟังต่อ อีกที....

(ผมฯ คุณโอ๊ตฯ คุณบ่าวใต้ อยู่คันข้างหลัง รถคันข้างหน้าจอด เราก็จอดตาม....)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2006
  11. มหาหินทร์

มาถึงสถานที่สุดท้าย....

พ.อ.เรืองศักดิ์ สุวรรณนาคะ
    ผบ. หน่วยเฉพาะกิจ ที่ 2

มาต้อนรับ(ชุดกีฬาฯ เราไปถึงเย็นมากแล้ว ท่านออกกำลังกายอยู่) และกล่าวขอบคุณ ผ่านมาถึงพี่ ๆ น้อง ๆ ที่มองเห็นความตั้งใจในหน้าที่ของทหารหาญ ในการปฏิบัติภารกิจป้องกันประเทศ....

ท่านบอกว่า ทหารหาญ เพียงมุ่งหวัง ที่จะได้รับกำลังใจจากแนวหลัง เท่านั้น

หากเป็นไปได้ ฝากให้พวกเรา ได้ส่งไปรษณียบัตร จดหมาย ถึง....

ตู้ ปณ. 2
    ปณ. หนองจิก
    อ. หนองจิก
    ปัตตานี
    94170

เป็นการสร้างขวัญ และกำลังใจ ให้แก่ทหารหาญ....

กันบ้าง นะครับ....

12. มหาหินทร์

กลับมาถึงบ้านคุณโอ๊ตฯ ก็ประมาณ 20.30 น.
    คณะจากชุมพร ทุ่งสง ก็จะเดินทางกลับกัน ในวันนี้(8 เม.ย.)

มีคณะเพื่อน ๆ ด้วยกันทราบข่าว และมีกิจธุระ ไม่ได้ไปร่วมงานด้วย
    มารวมตัวกัน.... ผมจึงขอเก็บภาพไว้เป็นอนุสสติ....

แถวยืน(ช้ายไปขวา ของผู้ชมภาพ)
    คุณหลงฯ คุณโอ๊ตฯ คุณพัฒนาฯ คุณเกรียงฯ

แถวนั่ง(ซ้ายไปขวา)
    คุณเจริญยศฯ คุณพี่สุทัศน์ฯ คุณบ่าวใต้ฯ คุณภูมิเพชรฯ

นั่ง ล่างสุด คุณณรงค์ หาดใหญ่

13. น้ำมนต์

น้ำมนต์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    โมทนาในมหากุศลครั้งนี้ด้วยค่ะ
    อ่านกระทู้ไป ร้องไห้ไป ความรู้สึก เกินคำบรรยายค่ะ

14. มหาหินทร์

มีเกร็ด ในเรื่องของ อิทธิปาฏิหาริย์ ของ ผ้ายันต์แดง(มหาพิชัยสงคราม)
    และยันต์เกราะเพชร ที่ติดอยู่หน้าบ้านของคุณโอ๊ตฯ

เรื่องนี้ ต้องขอให้คุณโอ๊ตฯ เล่าเรื่องเอง นะครับ....

ผมบังเอิญเห็นร่องรอยของไฟฟ้าลัดวงจร....
    แต่ไม่สามารถผ่าน อานุภาพของผ้ายันต์แดง....

เรื่องยันต์เกราะเพชร
    คุณโอ๊ตฯ ก็มีประสบการณ์ตรง เรื่องรถยนต์ เช่นกัน....

ขอให้คุณโอ๊ตฯ ได้โพส ให้พวกเราได้ฟังเป็นอนุสสติ ด้วยนะครับ....

15. มหาหินทร์

โมทนา นะครับ คุณน้ำมนต์ฯ
    คุณก็เป็นลูกหลาน ขององค์หลวงพ่อฯ แน่แท้....
    ผม(เดา)ว่า คุณน้ำมนต์ คงนึกภาพขององค์หลวงพ่อฯท่าน ได้ดี
    ตามที่ท่าน สั่งไว้ ในโพสที่ 19 นั่นแหละครับ

ความชุ่มชื่นจิต ผ่องใสใจในโมทนา ก็เกิดจากความ เมตตา กรุณา และมุทิตา ที่มีในจิตในใจ อย่างที่ใคร ๆ ก็ไม่สามารถที่จะเข้าใจในจิตของเรา เท่าใจของเราเอง....

สาหหห ธุ๊.. ดียิ่ง แล้ว....

16. มหาหินทร์

บังเอิญกวาดสายตา ไปพบกับคำว่า.... ​

ไปไม่กลับ หลับไม่ตื่น ฟื้นไม่มี หนีไม่พ้น

ที่ลายเซนต์ ด้านล่างของโพส ของคุณน้ำมนต์ ก็นับได้ว่าเป็นอนุสสติที่ดียิ่ง ที่ไม่ให้พวกเราได้ประมาทต่อการดำรงชีพในปัจจุบัน หัวข้อนี้สามารถนำไปตั้งกระทู้สอบถาม ในหัวข้อของ พลังจิต-พุทธศาสนา สำหรับผู้เริ่มต้น ได้ดีทีเดียวเลยครับ....

ว่า 4 ประโยคนี้ มีความหมาย เช่นไร.... ทำอย่างไรจึงจะไม่ประมาท....

ผมจะยกไปลงไว้ให้นะครับ....

.....................................................................

ยกไปลงไว้แล้ว ครับ....
    สามารถเข้าไปดู ได้ที่....

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=229713#post229713

.....................................................................

17. wasu

wasu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนากับพี่มหาหินครับ

เรื่องของอิทธิฤทธิ์ปาฎิหาริย์ของ ผ้ายันต์แดง (ธงพิชัยสงคราม) ตามข้อความของพี่มหาหินมีดังนี้ครับ
    ี่บ้านผม เป็นอาคารพาณิชย์ 2.5 ชั้น (มีดาดฟ้า) ชั้นล่างจะเป็นโกดังเก็บสินค้า ชั้นลอยจะเป็นสถานที่รับแขก และนั่งสมาธิ โดยมี อ.ไก่ (คนเมืองบัว) มาสอนสมาธิที่บ้านเป็นประจำ เดือนละครั้ง และชั้น 3 เป็นห้องนอน วันที่เกิดเหตุเป็นเช้าตรู่ของวันที่ 29.มีค.49 ช่วงเวลาประมาณ 04:00 น. เกิดไฟฟ้าลัดวงจรที่บ้านผม ซึ่งขณะนั้นผมนอนอยู่ในบ้านคนเดียว และไฟฟ้าภายในบ้านได้ดับลง หลังจากนั้นช่วงประมาณ 09:00 น. ผมมาทราบจากคนข้างบ้าน ซึ่งเห็นเหตุการณ์ตลอดว่า เกิดไฟฟ้าลัดวงจรตรงบริเวณสายไฟที่ต่อตรงจากเสาไฟฟ้าของการไฟฟ้าเข้าไปยังตัวบ้าน มีไฟลุกท่วมบริเวณดังกล่าว (ตามภาพที่มีเขม่าดำ) เป็นเวลาเกือบ 10 นาที จนกระทั่งเกิดระเบิดขึ้นในจุดดังกล่าว และทำให้ไฟฟ้าภายในตัวบ้านดับลงทันที ผมนอนอยู่ในบ้านเพียงแค่รู้สึกว่าไฟดับ แต่ไม่ได้ยินเสียงระเบิด หลังจากให้ช่างไฟมาซ่อมไฟฟ้าแล้ว ช่างไฟก็ชี้แจงว่า กรณีไฟฟ้าลัดวงจรจะทำให้ประกายไฟวิ่งเข้ามาภายในบ้านผ่านสายไฟที่เดินสายอยู่ในตัวบ้าน
    และเป็นสาเหตุของการทำให้เกิดไฟไหม้แต่ด้วยความโชคดีหรือเหตุใดไม่ทราบทำให้หลังจาก
    เกิดไฟลุกไหม้เกือบ 10 นาทีและระเบิดขึ้น ไฟที่ลุกไหม้นั้นดับลงทันที พร้อมไฟฟ้าภายในบ้านก็ดับลงด้วย โดยไม่สามารถเข้ามาภายในตัวบ้านได้เลย ซึ่งหน้าบ้านผมติดยันต์เกราะเพชร และ ยันต์พิชัยสงคราม มาตั้งแต่สร้างเสร็จใหม่ ๆ แล้วครับ...

18. wasu

wasu เป็นที่รู้จักกันดี

อนุภาพยันต์เกราะเพชร

เรื่องของยันต์เกราะเพชรนี่ผมมีประสบการณ์ดังนี้ครับ
    เหตุเกิดเมื่อช่วง พค.48 คือ เกิดอุบัติเหตุรถกระบะผมชนท้ายกับรถเก๋ง วีออส และรถเก๋งวีออส ก็ไปชนท้ายกระบะโตโยต้า ไมตี้เอ็กซ์ ผลของการชนครั้งนั้นทำให้รถเก๋งวีออส กันชนหลังแตก และฝากระโปรงยุบ+กันชนหน้าแตก อีกทั้งรถกระบะไมตี้เอ็กซ์ ฝากระบะท้ายยุบลงไปแต่...รถกระบะ ไม่มีล่องรอย ของการชนใด ๆ เกิดขึ้นเลย(อันที่จริงมีภาพด้วยเพราะผมเก็บภาพไว้แต่ไปเซฟภาพดังกล่าวไว้ที่ทำงาน
    จึงไม่ได้นำมาโพสท์ให้ดู) ไม่มีแม้รอยยุบใด ๆ เลยครับ ซึ่งรถผมติดสติ๊กเกอร์ยันเกราะ
    เพชรซึ่งบูชาแผ่นละ 10.-บาทจากวัดท่าซุงครับ

19. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005

ตรงจุดตรวจจุดนี้มีเจ้าหน้าที่ที่เป็นไทยมุสลิม 4 คน ครับ แต่วัตถุมงคลที่เป็นรูปในหลวง มีอยู่เพียง 2 องค์ครับ จึงมอบให้ได้เพียง 2 ท่านครับ ส่วนท่านอื่นได้ครบทุกคนครับ

20. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005

ท่านพี่มหาหินครับ งานครั้งนี้ที่สำเร็จลงได้ผมต้องยกเครดิตให้พี่มหาหินนะครับ
    ไม่ใช่มายกให้ผม พี่มหาหินเป็นผู้ริเริ่มโครงการนี้นะครับ ท่านต้องเสียสละวัตถุมงคลของหลวงพ่อฯ ซึ่งเป็นของรักของหวงไปมิใช่น้อย (เงินทองนั้น อีกสิบปีข้างหน้าเรายังหาได้ แต่วัตถุมงคลของหลวงพ่อฯ ในบางรุ่น อาจจะหาไม่ได้แล้ว) รวมทั้งเวลาและค่าจัดส่งวัตถุมงคล รวมทั้งมีบางคนที่เข้ามาโพสแบบไม่เห็นด้วยก็มี แต่ด้วยศรัธาและความตั้งใจจริงทำให้เราได้วัตถุมงคลเข้ามาในโรงการจำนวนมาก รวมทั้งขอบคุณ เวปพลังจิตและทีมงานทุกท่าน รวมถึงพี่น้องทุกท่านที่ร่วมบริจาคไม่ว่าจะเป็นวัตถุมงคลหรือเงินทองหรือแม้แต่กำลังใจที่ทุกท่านมอบให้ แต่ถึงกระนั้นวัตถุมงคลที่เราได้รับก็ยังไม่พอกับจำนวนทหารหาญอยู่ดี ผมจึงมีความคิดว่า เราอาจจะเริ่มโครงการใหม่อีกครั้ง แต่ครั้งนี้เราจะนำเฉพาะวัตถุมงคลรุ่นใหม่ของหลวงพ่อ (องค์ละ 10-20 บาท) ไปแจก คืออยากให้ทุกคนได้รับรุ่นที่เหมือนกัน และได้จำนวนผู้รับที่มากที่สุด (แค่คิดนะครับ)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้