((( วิชา ธรรมะเปิดโลก )))

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย wisarn, 5 มกราคม 2008.

1. pro1192

pro1192 สมาชิก

11 พฤศจิกายน 2009
    ทำอย่างไรถึง จะเข้าถึง โสดาปฏิมรรค (สายหลวงพ่อคง จัตตมโล) ฐานวิปัสนา ฐานกว้าง
    ฐานแน่น ไม่โยกเยก ไม่กะง่อน กะแง่น แต่ขึ้นช้าหน่อย แต่เวลาขึ้น ขึ้นเร็ว ยิ่งกว่า F16
    F 18 เสียอีก เหมื่อน หน้ามือผลิกก็เป็นหลังมือ อารมภ์เดียว ใครหาเจอ ช่วยแนะนำหน่อย

ถ้าข้อความใด ไม่เหมาะสม ก็ลบได้ ลบได้นะ ผมไม่ได้เรียนทางธรรม ผมเรียนปฏิบัติ ตรง ตรง

2. pro1192

ใครเคยเห็นโครงสร้าง สายปฏิบัติธรรมเปิดโลก วัดเขาสมโภชน์ บ้าง ว่าจิตรวิ่งอย่างไร เดินทางไหน ยกสภาวะอย่างไร ไปเร็วขนาดไหน มีทีไหน บาง จริต ตรง ทางหรือเปล่า ผิด ถูก
    ชั่ว ดี หาให้เจอ นะ สาธู สาธู สาธุ

3. pro1192

วันหนึ่งหลวงพ่อ ปตกถา ออกไมล์ หลวงพ่อถากว่า นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต ตัดสะมืง ผมฟังแล้ว ก็เอหรือหลวงพ่อสอนเรา เท่านั้นละ เสียงมาตามสาย *********นั่นละ ผมพนมมือจรดหน้า
    ผาก ในคำทื่เราคิด และ ตรงกับคำตอบ สรุปหลวงพ่อท่านให้ละ พุทธภูมิ เต็ม ๆ ๆ เลย

ก็เล่ากันฟัง ให้ หนวกหูเล่น เล่น ไปวัน วัน