วิญญาณแฟนเก่า(ชาติที่แล้ว)เธออยู่กับผมที่นี้ จะช่วยเหลือเธอได้ยังไง

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย tOR_automotive, 10 กุมภาพันธ์ 2013.

1. tOR_automotive

tOR_automotive เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อหัวเรื่องก็แทบคิดไม่ออกซะแล้ว เรื่องมีอยู่ว่า...

ปัจจุบันผมพักอยู่ที่ อพาร์ทเม้นท์แห่งหนึ่งย่านรังสิต พักอาศัยและก็ทำงานอยู่ที่นี้ เวลาที่มีสิ่งที่ไม่ใช่มนุษย์ เช่น วิญญาณ โอปะปาติกะ มาอยู่ไกล้ ๆ ผมจะมีความรู้สึกคล้ายกับสำลีละเอียด ก้อนใหญ่ ๆ มาลูบที่ตัว แต่ความรู้สึกที่ได้รับจะละเอียดลึกซึ้งกว่านั้น ไม่ใช่ขนลุก เมื่อก่อนผมพักอยู่ที่บ้านกับคุณแม่และน้องสาวทั้งหมด 3 ชีวิต

คือแบบนี้ครับ พวกโอปะปาติกะที่มาเวลาอยู่นอกบ้านผมไม่สงสัย แต่ผมอยู่ในบ้าน ในห้องนอนตัวเอง เขาเข้ามาได้ยังไงกัน ผมเก็บความสงสัยมาจนได้ย้ายมาพักที่อพาร์ทเม้นต์นี้ วันแรกผมก็ไปไหว้ศาลท่านพระภูมิ เจ้าที่ บอกกล่าว ท่านก็ออกมาที่หน้าศาล จากนั้นผมก็ขึ้นมา คืนแรกก่อนนอนผมก็สวดมนต์ ท่านก็เข้ามาตรงประตูห้องแป๊บนึงครับ แล้วก็ไป ผมก็คิดอยู่ในใจว่าที่นี้คงดีสำหรับเรา

ผมอยู่เรื่อยมา เวลาอาบน้ำแปรงฟันเสร็จ ผมก็มักจะสวดมนต์ แล้วก็นั่งสมาธิ ก่อนออกไปทำงานบ้าง หลังจากที่กลับมาบ้าง ก็เป็นเหมือนเดิมอีก มีผู้มาเยือน ผมเองก็ไม่เข้าใจเขาเป็นใครกันแน่ ผมก็พยายามไม่สนใจ

แต่...เมื่อไม่นานมานี้ ช่วงวันขึ้นปีใหม่ ปี พ.ศ.2556 ผมเกิดเรื่องขึ้นกับแฟนที่เป็นมนุษย์ เราก็มีปัญหากันเรื่อยมาตลอดที่คบกันเลยครับ กี่คนที่คบกันก็มีปัญหาทุกคน ไม่ใช่เขาไม่รักเรา แต่ว่าจะเกิดเรื่องขึ้น ไม่กับผมก็กับคนที่เป็นแฟนผมตลอด ผมเองจนได้มาทราบล่าสุดว่า ผู้ที่มาหาผมนี้ เป็นแฟนเก่าผมในอดีตชาติ ผมเคยทอดทิ้งเธอไว้ ทุกวันนี้เธออยู่กับผม ที่นี้ ที่อาพาร์ทเมนท์คุณป้า สอบถามจากบางท่าน เขาบอกว่า เจ้ากรรมนายเวรหรือผู้ที่เกี่ยวข้องกับเราโดยตรง สามารถเข้ามาได้ ไม่จำเป็นต้องผ่านพระภูมิเจ้าที่ ผมก็อึ้ง ๆ คิดในใจว่า แล้วจะเอายังไงดีเนี๊ยะ...

เมื่อวานนี้ครับ มีผู้หญิงคนนึง ชื่อเอ็ม (นามสมมุติ) อายุ 25 ปี เธอโทรหาผมว่าไปเที่ยวที่พัทยามาหลายวัน อยากชวนผมไปดื่มด้วยกัน ผมเองก็ไม่ได้พบกับเธอนานแล้ว ก็เลยไปรับเธอที่เมเจอร์รัชโยธินแล้วก็มาที่อพาร์ทเม้นท์คุณป้านี้ แล้วก็มีเพื่อนผมอีกคน ก็นั่งทานอะไรกันไปเรื่อย ระหว่างดื่ม หลายครั้งผมรู้ว่าแฟนที่ไม่ใช่มนุษย์เขามาไกล้ผมหลาย ๆ ครั้ง จนเพื่อนผมเขาก็ไปข้างนอก ผมกับเอ็มก็...นะครับ (ขอเซ็นเซอร์)

เวลาผ่านไป เอ็มก็ไปเข้าห้องน้ำ แล้วก็มานอนที่เตียง ผมก็เดินไปสูบบุหรี่ที่ชาน มีเสียงร้อง "โอ้ย" ปรากฏว่าเอ็มตกเตียง เธอไม่เข้าใจนอนอยู่ดี ๆ แล้วตกเตียงได้ยังไง เอ็มเพียงบอกว่า เหมือนโดนถีบแรง ๆ ผมก็คิดว่า เอ็มควรจะกลับไปได้แล้ว แต่เอ็มไม่ยอม บอกว่าอยากอยู่กับผมต่อ เธอว่าจะไปที่โรงแรมก็ได้ ก็เลยตามใจเอ็ม ผมไปที่โรงแรมแห่งนึง ไม่ไกลจากที่ผมพักครับ ผมนั่งดูเคเบิลทีวีจนเช้าแล้วก็หลับไป...และฝัน

ผมฝันว่า ผมกำลังอยู่ที่นึง มีโต๊ะอาหารเยอะเลยครับ บรรยกาศคล้ายศูนย์อาหารในห้างสรรพสินค้า มีผู้หญิงคนนึงเอาน้ำมาให้ผมครับแล้ว ผมก็เดินไปตั้งใจจะไปที่โต๊ะของตัวเองเพื่อทานอาหาร ปรากฏว่า ผมเห็นผู้หญิงคนนึง ผมยาว ๆ ผิวขาว อายุราว 19-20 ปี ใส่เสื้อสีขาววิ่งไล่ตามผู้หญิงที่เอาน้ำมาให้ผม เธอโกรธมาก จะทำร้ายผู้หญิงคนนั้นให้ได้ ผมยืนดูเหตุการณ์นั้นด้วยความงงครับ

ผมตื่นขึ้นมาก็ปาเข้าไปบ่ายแล้วครับ น้องเอ็มนั่งอยู่บนเตียงจ้องผมด้วยความสงสัย เธอปลุกผมหลายรอบแล้ว ผมบอกว่าขอนอนก่อน จนครั้งสุดท้ายเธอขอร้องให้ฟังเธอก่อน ผมก็เลยบอกว่ามีอะไรว่ามา เธอบอกว่าพี่มีแฟนเหรอไง เธอฝัน....ว่า

[​IMG] บล๊อกประมาณนี้จากที่คุยกับเอ็มตรงกันเป๊ะ

ในฝันเอ็มยืนอยู่ เป็นที่ทานข้าวนี้แหละ เธอก็เดินอยู่แล้วมีผู้หญิงคนนึง ผมยาว ผิวขาว รูปพรรณสัณฐานแบบเดียวกันแป๊ะ เขาไม่พูดอะไร แต่เอ็มรู้ว่าเขาบอกอะไร โดยไม่ขยับปากซักกะนิเดียว เอ็มเขาบอกว่า ผู้หญิงคนนี้เขาโกรธเอ็มมาก เขาโมโหจะำทำร้ายเอ็มด้วย เธอเล่าให้ผมฟัง และผมก็เล่าให้เธอฟังเช่นกัน ระหว่างเล่า แฟนเก่าผมที่เป็นวิญญาณ เธอก็มาอยู่ในห้องอีกล่ะครับ ผมเลยรีบพาเธอออกมาจากโรงแรมทันที แล้วก็กลับมาถึงอพาร์ทเม้นต์คุณป้าแล้วครับ

เราควรจะทำอย่างไรได้บ้าง
    -ให้เธอมีปัจจัย 4
    -มีความสุข
    -ได้ไปเกิดใหม่

ก่อนหน้านี้เธอพยายามสื่อสารกับผมมาตั้งนานแล้ว แต่ผมไม่รู้ว่าเธอคือใครเท่านั้นเอง ตอนนี้รู้แล้วว่าผมเคยทอดทิ้งเธอไว้ตั้งแต่ชาติที่แล้ว และเธอก็ยังตามผมมาอยู่จนถึงเดี๋ยวนี้ เธออยู่ด้วยกันกับผมที่อพาร์ทเม้นต์คุณป้านี้มาตลอดครับ จะเล่าอีกมันก็จะเยอะ ขอจบเรื่องแค่นี้ ปรึกษาที่นี้ไม่ได้ก็ไม่รู้ว่าจะไปถามที่ไหนแล้วล่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2013
  2. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

ผีที่มาหึงมาหวงคุณนั้น ท่าทางจะโชคร้ายนะ ที่มาชอบผู้ ชายสำส่อน มักมาก ในกาม ฟันผู้หญิงไม่เลือก ผู้หญิงเดี๋ยวนี้นี้ก็เหลือเกิน คุณนี้ผิดศีลห้า อย่างแรง ระวังจะไม่ได้เกิดเป็นคนนะ ทำบาปหน้าตาเฉย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2013
  3. tOR_automotive

tOR_automotive เป็นที่รู้จักกันดี

คู๊ณณณ...ใจเย็น ๆ ครับ ผมก็เห็นว่ามีแต่คนที่ใช้บอร์ดแห่งนี้เ่ท่านั้นแหละครับ ที่ผมพอจะเล่าให้ฟังได้ แล้วคงจะได้รับคำตอบดี ๆ กลับมาบ้าง ผมไม่ได้มาสาวใส้ให้กากินหรอก ก็อายอยู่ แต่ไม่ว่าไปตามนี้เรื่องมันก็จะไม่ชัด ถือว่าพี่สอนน้อง น้องเตือนพี่ก็ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2013
  4. lionking2512

lionking2512 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    พิจารณาให้เหมาะให้ควรแก่กาละเทศะ มิฉนั้นอาจก่ออกุศลทางมโนกรรม กายกรรม วจีกรรมได้ โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าเป็นเขตของสงฆ์หรือสถานที่ฝึกจิตเพื่อละโลกธรรม

5. tOR_automotive

ยังไงหรือครับ ผมเข้าใจนะข้อความ แต่ขยายต่อได้ไหมครับ ผมมาหาที่พึ่งจริง ๆ นะครับพี่ เลยต้องมาที่นี้
    ครั้นจะลงข้อความลอย ๆ ไม่ทราบที่มาที่ไปมันก็จะราวกับว่า คิดไปเองเป็นตุเป็นตะ พี่ลงข้อความอย่างนี้ก็เหมือนมาเตือนด้วย พรหมวิหารธรรม รับสัมผัสได้

แต่สารภาพเพิ่มกับผู้ที่เห็นกระทู้ผม ว่ามันไม่ได้หวานมันส์ อะไรอย่างที่คิด อยู่ ๆ หัวใจคุณเหมือนถูกบีบ บีบ บีบ ทั้ง ๆ ที่อยู่เฉย ๆ เคยไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2013
  6. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แหะๆ มันน่าอยู่หรอกค่ะ ที่เขาว่าเอา. แต่ในเมื่อหนีร้อนมาพึ่งเย็น ถ้าแนะนำไปคุณจะทำตามหรือเปล่า ? นั่นแหละปัญญหา ไม่ใช่พอแนะไปก็ทำๆไป พออะไรๆมันดีขึ้นก็ทำตัวเหมือนเดิม มาอยู่ในเวปฯนี้มันไม่เหมือนโลกข้างนอกนะครับ

มันก็ไม่มีอะไรมากหรอกนะครับ แค่เลิกนิสัยเดิมๆ (ซึ่งมันอาจจะยากสักหน่อย) แม้จะมีเนื้อก้อนโตมาให้ได้ลิ้มรส แค่อดใจแข็งใจ ไม่ยอมไปยุ่งเกี่ยว และหันหน้ามารักษาศีล ๕ ก็แค่นั้นแหละครับ ..

สวดมนต์ นั่งสมาธิแล้วมาผิดศีลนี่ คุณคิดว่าไงเหรอคะ และที่ว่าศาลพระภูมิท่านออกมานี่ แน่ใจเหรอ ถ้าสัมผัสได้จริงนะคะ หันหน้ามาปฎิบัติอย่างจริงจังดีไหมคะ ... เอาไปคิดเองนะคะ

ถ้าทั้งหมดเป็นเรื่องจริง คุณไม่หลุดจากเขาง่ายๆหรอกค่ะ นอกจากจะหันหน้ามาปฎิบัติอย่างจริงจัง ดิฉันว่าคุณรู้นะว่าจะทำยังไง น่าเห็นใจค่ะ ทั้งสองเลย น่าเห็นใจวิญญาณดวงนั้น ที่ยังไม่หลุดพ้นจากกาม และเห็นใจคุณมาก ที่สวดมนต์นั่งสมาธิแต่ผิดศีล และยังหลงอยู่ในกาม อย่าเพิ่มกรรมอีกเลยค่ะ ความสุขเหล่านั้นแค่แป๊ปเดียว แต่คุณอาจจะทุกข์ไปอีกหลายๆๆๆๆชาติ คุณสมัครสมาชิกในเวปมาตั้งนานมันน่าเศร้ามากที่ไม่ได้เข้าถึงแก่นแท้ แต่แค่ลูบคลำ

ไม่ได้ซ้ำนะคะ แค่ย้ำให้รู้สึกตัว กลับใจเถอะค่ะ มันไม่สายไปหรอกคุณอาจไปได้ไกลกว่านี้ ที่เขามาหาน่ะ เป็นการเตือนแล้วไม่ใช่เหรอคะ ไม่ถือโอกาสดีอันนี้ซะเลยล่ะ ...

ขอให้คุณโชคดี

7. tOR_automotive

ใครก็ได้ช่วยผมที
    ช่วยแก้คำถามผมด้วย

8. tOR_automotive

ตอนนี้เธอบีบผมอีกแล้ว

9. tOR_automotive

เธอคิดว่าผมกำลังพยายามไล่เธอ มันไม่จริง

10. tOR_automotive

ที่ไ่ม่เห็นด้วย เหตุผลคือตอบไม่ตรงคำถาม

11. tOR_automotive

ขอความกรุณาอย่าใช้หัวแม่เท้าคิดก่อนตอบคำถามนะครับ ตอบไม่ตรงคำถามก็ไม่ต้องตอบครับ คนมีทุกข์ มันไม่ตลกหรอกครับ ไม่เชื่อ ก็ไม่ต้องตอบ ไม่ได้มาหาเสียงหาคะแนน เสียเวลาคุณ เสียเวลาผม หากรอยหยักในสมองมีอยู่กันบ้าง ให้ข้อความผมมันผ่านไป เหมือนนั่งรถแล้วเห็นอะไรก็ตามแค่นั้นเอง คงเข้าใจนะครับ ภาษาคนถ้าไม่เข้าใจก็เรื่องของ...

12. tOR_automotive

ที่ไ่ม่เห็นด้วย เหตุผลคือตอบไม่ตรงคำถาม

13. tOR_automotive

14. tOR_automotive

15. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ใจเย็นๆครับคุณ ช่วยแล้วครับ ไปอ่านดีๆสิครับ

16. tOR_automotive

ช่วยเงียบไปเลยได้ไหม ไม่ต้องโผล่มาอีกนะ รำคาญอ่ะ แล้วก็ช่วยอ่านประโยคนี้นะ

ให้ข้อความผมมันผ่านไป เหมือนนั่งรถแล้วเห็นอะไรก็ตามแค่นั้นเอง คงเข้าใจนะครับ ภาษาคนถ้าไม่เข้าใจก็เรื่องของ...

17. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

คือ

ถ้าเราอยากช่วยเค้าจริง ๆ
    เราอยากให้เค้ามีความสุข

บวชให้เค้าไหมคะ
    น้องบวชเอง ไม่สะดวก
    ก็สมทบบุญ ที่เค้ามีงานบวชพระบวชเณรน่ะค่ะ

เค้าได้บุญเยอะแน่ๆ

เราทำบุญให้เค้าแล้ว ส่วนเค้าอยากอยู่กะเราต่อ ก็ตามใจเค้าไปก่อน เค้าจะได้ไม่โมโหน่อ

18. tOR_automotive

ก่อนจะบอกให้คนอื่นเขาไปอ่าน คุณ...กรุณาไปอ่านคำถามก่อนได้ไหม ถามอะไร ไม่เห็นไม่รู้ความหมาายก็เงียบไปสิจะมาเสียเวลาทำไม ไปทำอย่างอื่นที่มีความสามารถตรงดีกว่า ไม่ต้อง สอ ไปทุกเรื่องหรอกนะ

ปล.เพศไหนกันแน่ จะครับ หรือจะค่ะ ทางที่ดีขอไปไกล ๆ เลยดีกว่านะ สำหรับผมไม่มีคุณโผล่มาเลยจะดีกว่าชีวิตมากว่าอ่ะนะบอกกันตรง ๆ เลย คนแบบนี้ผมไม่อยากคุยด้วยแล้ว ไม่อยากจะด่า

19. tOR_automotive

ใช่คัรบ เขาต้องการอยู่กับผมต่อไป ที่ผ่านมาเขาทรมาณเป็นทุกข์มาก ตอนนี้อยากให้เขามีเสื้อผ้าดี ๆ ใส่ มีอาหารทาน ส่วนที่อยู่กับสมบัติอย่างอื่นค่อยว่าทีหลัง มีปัญหาว่าจะทำยังไงให้บุญที่อุทิศได้รับผลทันที ไม่ใช่ว่าไม่ได้รับ ไม่ได้รับ ผมทำไม่ถูกเลย

20. tOR_automotive

เพศไหน ชายหรือหญิง เลือกสักเพศนะ