สงสัยค่ะถ้าคุณมีเพื่อนที่เรียนเก่งมากและมนุษยสัมพันธ์แย่ คุณจะทำยังไงคะ

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย บ้องแบ้ว, 20 กุมภาพันธ์ 2017.

1. บ้องแบ้ว

บ้องแบ้ว นางฟ้าผู้น่ารัก

กระทู้เรื่องเด่น:
    105
    ความเก่งของเพื่อนคนนี้เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนในกลุ่มมากค่ะ คือทุกคนพึ่งพาเค้าได้ค่ะ แต่นิสัยเค้าคือ ความคิดเค้าต้องถูกเสมอ เค้าไม่ยืดหยุ่นในเรื่องการมีมนุษยสัมพันธ์ หลายครั้งที่เหมือนเค้าจะทะเลาะกับเพื่อนคนอื่นๆบ่อยๆ และเราเป็นคนกลางเราก้อลำบากใจว่า ตัวเราควรวางตัวกับเพื่อนคนนี้ยังไง เพราะหลายครั้งเราก้อเห็นว่าเพื่อนทำไม่ถูกไม่ควร แต่เค้าก้อไม่ฟังเราค่ะ

รบกวนขอความคิดเห็นด้วยค่ะ ถ้าคบคนเก่งแต่นิสัยแย่ ควรวางตัวยังไงคะ ถึงจะไม่ทะเลาะกัน

ขอบพระคุณค่ะ

2. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    พยายามพึ่งพาตัวเอง ถ้าเราพึ่งความช่วยเหลือจากเขา เขาจะทำร้ายจิตใจเราขนาดไหนเราก็ขัดเขาไม่ได้ เขาจะรู้สึกว่าการกระทำของเขาเป็นที่ยอมรับได้ และจะไม่เปลี่ยนแปลงพฤติกรรม ถ้าเรายอมเขาเรื่อยๆ เท่ากับปล่อยให้เขาทำร้ายตัวเราและทำร้ายตัวเขาเองด้วย แสดงถึงเมตตาของเรายังน้อยอยู่ อีกอย่างธรรมชาติของคนเราจะไม่แสดงพฤติกรรมที่เป็นลบ ยกเว้นเขาจะเชื่อว่ามันเป็นทางเดียวที่จะได้สิ่งที่เขาต้องการ บ่อยครั้งการแสดงพฤติกรรมที่เป็นลบ หรือใช้ความรุนแรงก็เพื่อเรียกร้องความสนใจ สิ่งที่เราทำได้คือพยายามเข้าใจว่าทำไมเขาถึงรู้สึกว่าต้องแสดงพฤติกรรมลบเพื่อที่จะได้สิ่งที่เขาต้องการ และเสนอแนวทางอื่นที่ดีกว่า ถ้าเขาไม่เชื่อสิ่งที่ทำได้ดีที่สุดก็คือทำตัวให้เป็นแบบอย่างที่ดี เพราะถ้าเรายังทำไม่ได้ก็คงไม่มีใครเชื่อเรา

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เค้านับเราเป็นเพื่อนไหม? ถ้าคิดว่าเค้าเก่งนิสัยแย่
    จะไปคบเค้าทำไมหละครับ? หรือคิอะไรมากกว่าเพื่อน ?(^_^)

ให้ข้อสังเกตุ ๑.ความคิดเค้าถูกไหมหละถ้าว่ากันด้วยเหตุและผลที่พูดกันแบบคนมีการศึกษา มีมารยาท ได้รับการอบรมมาดี
    หรือความคิดเค้าไม่เหมือนที่เราคิดเราเลยคิดว่าเค้าผิด
    และไปมองว่าเค้าคิดว่าเค้าถูกฝ่ายเดียว
    ๒.เก่งคืออะไร พึ่งพาได้คืออะไร
    รวยมีเงินเยอะพึ่งพาได้นี่ไม่ใช่เก่งนะครับ
    หรือแนะนำด้านอาชีพด้านการศึกษา นี่คือความชำนาญ
    คนเก่งคือ คนที่มีทั้งองค์ความรู้และ
    ความชำนาญในด้านนั้นๆนะครับ
    ที่เค้าเรียกได้ว่าเก่ง
    ไม่ใช่เราทำไม่ได้หรือไม่มีไม่เป็นแบบเค้าแล้วไปบอกว่าเค้าเก่งนะครับ
    ๓ เค้าทะเลาะกับเพื่อนคนอื่นๆ ถามว่าเค้านับเราเป็นเพื่อนไหม
    เคยถามไหม ถ้าใช่ก็จะถามต่อว่า เค้าทะเลาะกันแล้ว
    เราไปเกี่ยวอะไรด้วย หน้าที่ของเราหรือเปล่า
    ถ้าเราไม่เข้าไปเกี่ยวข้องเค้าจะตายไหม
    เราสำคัญขนาดนั้นหรือเปล่าหรือว่าเราคิดไปเองครับ
    ๔ คำว่านิสัยแย่ๆคืออะไร แย่คือนิสัยไม่เหมือนเราหรือเปล่า
    ยกตัวอย่าง เราชอบตอแหลสร้างภาพ พูดเอาดีเข้าตัว คนอื่นเลวหมด
    โดยไม่มีเหตุมีผล แล้วเพื่อนนิสัยไม่เหมือนเราอย่างนี้นิสัย
    เพื่อนคนนั้นถือว่าแย่ไหมครับ
    ปล.ก่อนพิจารณาตัดสินอะไรใครว่าเป็นอย่างไร
    ให้พึงระลึกย้อนมามองดูตัวเองก่อนดีกว่าครับ(^_^)
    ที่พูดทั้งหมดคือคำแนะนำนะครับ
    ไม่ได้ด่า หวังว่าคงไม่ลบความเห็น
    ที่คล้ายคลึงกับข้าพเจ้าออกอีก และะล๊อกกระทู้ให้เหลือแต่ความเห็นที่ตนเองชอบนะครับ
    หรือด่าย้อนคืนขยายใหญ่ตัวเท่าบ้านนะครับ

4. วรณ์นิ

วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

ก็แลกเปลี่ยนกันไงครับ....คุณก็อาศัยความเก่งของเขา แล้วคุณก็แบ่งปันความรักเมตตากรุณา จากตัวคุณให้เขาได้ สัมผัสไงครับ...เขาเป็นตัวอย่างคนที่เก่ง คุณก็ต้องเป็นตัวอย่างของคนที่ดีมีศีลธรรม ไงครับ...จะได้เรียนรู้แลกเปลี่ยนกันและกัน....ตามธรรมชาติของ ผัสสะ

5. วรณ์นิ

ทางวิทยาสาด เขาเรียก ออสโมสิส.....มันจะค่อยซึมซับสิ่งที่อยู่ไกล้ๆเข้ามาเรียนรู้ในตัวเอง....ภาษาพุทธเขาเรียกว่า ทรง หรือ กรรมฐาน....เอากุศลมาเป็นเรือนธรรม....

6. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้สาธารณะนะครับ พูดดีๆอยู่นะครับ
    ๕๕๕๕๕๕๕
    ธาตุแท้ปรากฎ
    สมาชิกดูไว้นะครับ
    จำคำพูดผู้หญิงคนนี้ไว้ดีๆนะครับ
    แล้วคอยดูผลการปฎิบัติของนาง
    จากคำพูดและการถ่ายทอดของนาง
    คอยดูการแสดงออกของนางต่อไป
    ไม่ว่านางจะไปในสังคมไหนๆ
    คอยดูสภาพแวดล้อมและสิ่งที่นางจะได้รับ
    จากสังคมแห่งนี้ และสังคมอื่นๆ
    ปล.อยากทราบว่าบุคลิกคนนี้เป็นอย่างไร
    ให้พิมพ์คำว่า ขบวนการเต่านินจา
    นางหน้าตาบุคลิกอย่างนั้นหละครับ ฟันธง

ขอโทษนะพอดีส่วนตัวมีครอบครัวแล้ว
    และทุกอย่างใช้งานได้ปกติครับ ๕๕๕

และชาตินี้หรือชาติไหนๆคนที่มีวิธีคิดแบบผม
    หรือสมาชิกในพลังจิตนี้คงไม่มีใครสนใจคนขี่เหร่และนิสัยอย่างคุณหรอกครับ ขนาดถึงขั้นมาตั้งกระทู้หาสามีในพลังจิตอย่างเป็นทางการ แต่หาสามีไม่ได้ สุดท้ายมาโม้บอกมีสามีเป็นเทวดา
    โม้ดิบดี๕๕๕
    เอาไปเอามาพระบอกเป็นสัมพะเวสีซะงั้น
    มาตั้งกระทู้ช่วยสามีสัมพะเวสี
    ๕๕๕๕๕
    พูดมาได้ว่ากลัวได้ผัวนพกานต์
    ถามเค้าบ้างจิเค้าคิดอย่างไร
    เห็นใจคนที่รู้จักที่เคยตัวจริงผมหน่อยนะครับ
    เค้าจะสงสารผมขนาดไหน คิดซะบ้าง
    ก่อนจะพูดเข้าข้างตัวเอง
    ๕๕๕

7. นิวรณ์

นิวรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

นิวรณ์ กับ วรณ์นิ คือ เพื่อนแท้ ไร้เหลี่ยมโหด

ทำไมไร้เหลี่ยมโหด

เพราะ ไม่ใช่ จิตที่ประกอบด้วย อิตถียธาตุ จับ
    ต้องได้ ชะมะน้าจร หรือ น้าจรจับทุกวัน

ศาสนาพุทธ แรกเริ่มไม่มี ภิกษุณี

เหตุข้อนึงคือ ผู้หญิง จะเอาความพอใจในการฟัง
    อันเปนรากเง้าของอิตถีอินทรียมาใช้ อย่างห้ามไม่ได้

สมมติ ผู้หญิงคนหนึ่ง ไม่เคยตระหนัก รับ คุรุกรรมสิบประการ

ผ่านเข้าไปในวงสนทนาของ ผู้ชาย

ทันทีที่ได้ยินการ บัฟกันนิดหน่อย ตามประสาผู้ชาย

ผู้หญิงคนนั้น ย่อมห้ามจิตตนไม่ได้เลย ที่จะ
    เข้าใจผิด ไปต่างๆ นานา

ศาสนาจะอายุสั้น วิบัติ เลือนหายทันที ที่ผู้หญิง
    คิดจะเปนผู้นำ เพราะย่อมเอาแต่ ความวิจิตร
    ของภาษา กาพย์กลอน ไม่เอาเนื้อหาสาระ

ไม่เอาปิติ ย่อมไม่เกิดการเฝ้นธรรม

ถ้าเอา ปีติ น้าจรบอกว่า ไปปทุม ยังทัน
    สำหรับผู้มีตาดี สติมีในทุกสถาณ กาลทุกเมื่อ

8. บ้องแบ้ว

105
    เว็บบอร์ดเค้ามีปุ่มให้กดไม่ต้องการติดต่อ ซึ่งเป็นการดีระงับการทะเลาะกัน กดแล้วค่ะไม่ต้องห่วง ความเห็นของนพกานต์จะได้ไม่เป็นเสนียดตา ใครอยากเข้าข้างนพกานก้อเชิญ ส่วนสมาชิกชือนิวรณ์ก้อบรรยายธรรมแบบงงมานานแล้ว คงไม่มีพิษมีภัยใดๆ ไม่ว่ากัน

9. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    คบกันเป็นพักๆ ดีลกันเฉพาะกิจ จบภารกิจก็แยกจาก ถามทางแต่ละคน ตอนสมัยเรียน เจออยู่เคสนึง คล้ายแบบนี้ เป็นผู้ผ่านกาลมาเยอะ พึงพาได้ ช่วยเหลือได้ สปอรต์ แต่ทว่า เจ้าตัวต้องการ ให้เติมเต็ม EGO ตลอดเวลา แถมเจ้ายศเจ้าอย่าง พอคนอื่นมาโชว์บ้างมีดีบ้าง เหมือนแกจะอิจฉา แกจะรีบหาทางขัดขวาง บลัฟ ทันที ขนาดว่า วันเลี้ยงฉลองจบ ประธานรุ่นเชิญทุกคนขึ้นร้องเพลงพอมาถึงคนที่แกไม่ชอบ แกกับไปบลัฟไม่ให้ประธานรุ่นเชิญ ยึดไมค์ไปเลย อ้างว้าง คนนี้บุคลิคดูไม่ค่อยเหมาะสม ร้องเพลงไม่เก่ง เมื่อพอถึงคิวแกบ้าง แกเรียกให้คนในกลุ่มของแกขึ้นร้อง ในสภาพเมามาย แถมถอดเสื้อโชว์กลางเวทีอีก ท่ามกลางความตะลึงของแขกท่านอื่น แถมตัวเอง มึนเมา อ็อกๆ กลางเวทีอีก ประธานรุ่นถึงกับส่ายหัว

จบทุกอย่าง ผมคิดคิดว่า พ้นเวรพ้นกรรมซะที

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2017
  10. บุรุษไร้เงา

ว๊าววววว มามุข นอขึ้นจมูก ๕๕๖๖๖
    ท้ายสุดมามุขเดิมรีบลบความเห็นที่ด่าอื่นๆทิ้งตามฟอร์ม แต่พอดีคนรู้ทัน
    ทำบ่อยจนคนเค้ารู้ทันหมด
    เลยอ้างอิงไว้ ชาวโลกจะได้รู้ว่า
    การสร้างภาพเป็นอย่างไร

ส่วนตัวมองว่าความเห็นแรกก็ปกตินะครับ
    แนะนำธรรมดา ยกตัวอย่างชัดเจน
    ธรรมดาหละครับมันเป็นเสนียดทางจิตใจ
    ของคนที่ไม่ยอมมรับความจริง
    คิดว่าความคิดตนเองถูกไม่สนใจเหตุและผล
    เห็นโม้จัง ศีล ๕ ครบ บริสุทธิ์(ศีลนะ)
    คำแนะนำอาจเป็นเสนียดสายตา
    สำหรับพวกดัดจริตทางจิต
    แต่ถ้าเจอตัวคุณเป็นๆประกันได้ว่า
    ไม่ใช่เสนียดทางสายตาครับ
    แถวบ้านเรียกว่า. อุจาดสายตาครับ

ปล.ทำไปได้ เผยเเผ่ธรรม อ้างตนมีศีล ๕
    โม้ว่าจะเป็นพระอริยะเจ้า คุยว่ามีสามีเป็นเทวดามีฤิทธิ์สุดท้ายกลายเป็นสัมพะเวสี ๕๕
    ที่เด็ดสุด ตั้งกระทู้หาเพื่อนทางธรรมท้ายสุด
    กลายเป็นกระทู้หาสามี ๕๕๕
    นี่หละคือนางคนนี้
    คำเตือน **ผู้ชายในเวบนี้โปรดระวัง
    มิฉนั้นท่านอาจจะโดนเต่างับคอ***
    ด้วยความปรารถดี

11. วรณ์นิ

ใครบอก ชั้นอยากกัดแก ซักที...ฐานที่แกยกย่องว่าชั้นชื่อสัตว์เหมือนสุนัข

ส่วนแก ชั้นก็ยกย่องว่าป็นแมวหมู่...

รักแกจะตาย โคตรๆเรย

12. วรณ์นิ

จริงเร้อ....บางคน ไปถึงปทุม มันอาจไม่เจอ ปีติ ก็ได้นะ

ก็ ปล่อยให้ บ้องแบ๊วกับนพ เป็นคู่กัดกันต่อไปแล้วกัน เรา อย่ายุ่งเลย

เป็นเวรกรรมของตานพเอง ที่ ..ทำเอาไว้..กรรมใครกรรมมัน
    ตราบใดยังไม่ รู้สึกตัว ก็ ปล่อยเขาไป

13. บ้องแบ้ว

105
    แหม..ลุงขา อาจเป็นเวรกรรมของแบ้วก้อได้ค่ะ ที่ปรามาสคุณนพตลอด แต่ทนไม่ได้ค่ะ แกด่าทุกคน คุณพาสิท คุณนิรากาน คุณนักรบเงา ด่าใส่อารมณ์ตลอด

ไม่เหมือนคุณนิวรณ์กับคุณวรณ์นิที่ว่าใครก้อว่าตามเหตุตามผล ดีเบทกันไป ไม่ใส่อารมณ์โกรธ

ไม่แปลกหรอกค่ะที่เจ้นีจะอาฆาตนพกาน

14. บุรุษไร้เงา

เหรอแม่เต่านินจา ผู้มากเหตุผล
    น่าจะกรรมของผมมากกว่านะที่เจอคุณ๕๕๕
    ที่เค้าด่าๆคุณแบบผมด่าคุณ
    เค้ามีแต่คิดแต่ห่วงว่าเป็นกรรมของผม
    ที่เจอคุณมากกว่าครับ ๕๕๕
    คิดซะบ้างทำไมถึงค่อยมีใครข้างคุณ ๕๕๕
    และกรรมของเวบพลังจิตที่เจอคนนิสัยอย่างคุณ เวลาผมว่าใคร ถามหน่อยจริงไหมหละ
    หรือแค่กล่าวหาครับ ถ้าไม่จริงทำไมไม่ตอบ
    ด้วยเหตุผลหละครับ เอาเรื่องปฎิบัติด้วยก็ได้
    คุณมันพวกดีเข้าตัวชั่วเข้าคนอื่นๆ
    พวกที่ผมว่า มีหลายคนก็ว่าเหมือนกัน
    แต่คุณมันชอบมาเจือกกับผมเอง ช่วยไม่ได้
    ถ้าแน่จริงพวกนั้นก็ตอบผมซิ หนีทำไม
    ล็อกกระทู้ทำไม ลบข้อความทำไมหละ ๕๕๕
    บางคนเพิ่มพลังตัวเองด้วยนะ
    ที่คุณเข้าข้าง จากหมื่นปลายเป็นครึ่งแสน ๕๕๕ พวกนี้คนดีเนาะ ๕๕
    ถามหน่อยปัจจุบันพวกที่ผมว่า
    เป็นอย่างที่ผมพูดไหมหัดดูซะบ้าง
    คุณเองเองก็หนึ่งในนั้น
    ธรรมดาหละครับ นักปฏิบัติสร้างภาพมันเยอะกลัวไม่หล่อ ไม่เท่ห์ อยากได้รับการยอมรับ อยากให้คนเค้าว่าเก่ง ยิ่งกับสาวๆเสนอหน้าเร็วนักบริการป่าน 7-11 ๕๕๕
    พอโดนสกิดก็ความแตก คนเค้าเลยรู้ว่าแค่โม้ แต่ตัวเองโม้ไว้มากกลัวเสียฟอร์ม
    เลยต้องรักษาหน้ารักษาภาพจอมปลอม
    บอกตรงๆว่าสมเพชมาก รวมคุณด้วย

ถามหน่อย ถามจริงๆนะ คุณไปเกี่ยวอะไรกับคนที่ผมเคยว่าคับมันใช่เรื่องคุณไหม
    เวลาคุณโดน ชายคนอื่นด่าเค้าก็ว่าคุณ
    คล้ายๆที่ผมว่าคุณนั้นหละ ผมไม่เห็นเอาเค้ามาอ้างเลย คุณนิประหลาดเนาะ

ถามคุณนะถามหน่อยคุณเป็นอะไรกับผมมมมมมและเป็นกับเค้า หน้าที่คุณหรือที่จะมาก้าวก่าย แม้คุณช่วยเค้าๆก็ไม่เอาคุณเป็นภรรยาหรอกคับ ส่วนผมไม่ต้องพูดหรอกไม่ว่าชาติไหนๆอดีต อนาคต ปัจจุบัน
    ผมไม่เคยสนใจคุณอยู่แล้วแม่เต่านินจา

ยิ่งพวกนั้นนะประกันได้ถ้าเจอตัวจริงของคุณเผลอๆจะหนีไปบวชไม่สึกเอาได้ง่ายๆนะคับ ๕๕๕.
    ผมเห็นด้านนี้นี่หละที่คุณจะมีบารมีมากกว่าหญิงใดในโลกนี้อยู่ครับ
    ชมนะเนี่ย

15. jatammaiwa

jatammaiwa สมาชิกใหม่

ถ้าไม่อยากทะเลอะก็ไม่ต้องขัดใจเค้าครับ ถ้าอยากให้ถูกต้องก็ต้องพูดความจริงที่ถูกต้องครับ

16. Nagamanee

Nagamanee Manassa

25 สิงหาคม 2017
    1
    ตกกะจายยยยย

ทำไม หนูมน มาอ่านเจออะไรแบบนี้ ><“

คุณ นพ ออกจะหน้าตาดี แต่เสียดายมีเมียแล้ว 55555 (เข้ามาแซวค่ะ ^^)
    ขำๆ น่ะ มน คิดว่า ต่างจิตต่างความคิดกัน

ตัวมนเองเกิดเป็นผู้ชายมั่ง ผู้หญิงมั่ง แต่ไม่เอากะเทยนะ แหะแหะ ผลัดกันปี้ผลัดกันปล้ำก็แหม ฝันน่ะ บ่อยไป ค่ะ มาฟังนิยายขายไม่ออกของมนดีกว่า อย่าด่านะ เพิ่งไปรับยาช่องสามมา 55555 ไม่มีอะไรมาก อจินไตย ภพชาติ รู้มากเยี่ยวเหลือง ก็แบบว่าครุฑลากไปปี้มั่ง ตอนเป็นนาคีตัวเมีย พอทะเลาะก้อตบนาคีตกลงทะเล พอคิดได้ก็ไปนั่งร้องไห้ เมียตายห่านตายเป็ด ชุบชีวิตนาคีไม่เหลือความทรงจำ เลยไปได้สามีเป็นจอมนาคา สมน้ำหน้าตนเอง จำไม่ได้ นาคาเมียเยอะ น้อยใจ จำไม่ได้ว่าเคยโดนครุฑปล้ำ ลากกันไปอีก เลยหนีมาเกิด ก่อนมาเกิด ไปฟ้องพระโพธิสัตว์ ว่าเป็นตัวเมีย วุ่นวาย .. เลยไปเกิดเป็นผู้ชาย...ครานี้หนักกว่าเดิม เพิ่มเติมเสน่ห์มาก เป็นแม่ทัพ รบที่ไหนได้เมียที่นั้น
    เจอผู้หญิงเพศแม่แช่งผูกเวรกรรมเข้าให้
    ดีว่าหนีบวช แต่วิบากกรรมเยอะพอๆกะบุญกุศล เลยวน แต่วแว่ว เป็นบ่วงกรรมร้อยรัดกระหวัดมาเยอะมากหลายชาติ ไม่ตัดเสียที
    ..... เลยบางที หลอน ขนาด โดนครุฑ ลวนลามบ้าง เช่น ตื่นมาตัวเองแก้ผ้านอนกะใครวะ แบบนั้น (อย่าคิดมากจ้ะ ) นาคา มาเกี้ยวบ้าง ที่ดีๆ ก็ฝันน้ำลายยืดเห็นองค์อินทร์จำแลง ได้หนุนตักพระอินทร์ด้วย 55555 พอเห็นความหล่อขนาดนี้ รู้เลยว่า ชายาทำไมเยอะ อิอิ เพ้อเจ้อ ไปเที่ยววังพระยายมมาด้วย แต่ พญาครุฑ โฉบกลับ :) เพราะจะขานรับ ว่าจะอยู่รับใช้ท่านที่วังนั้นตลอดไป เหมือนโดนมอมยา 555 ปล พระยายมหล่อค่ะ ส่วนนาคานี้ พันตัวจะเอากลับไปเป็นเมีย
    ก็ อย่างว่า สวยโลกไม่ลืม อย่าง มน จะแย่งไปทำไมวะ 55555 ต่อคิวมาเลยจะดีกว่า เลยสาปซะหน้าตาน่ากลัวแต่ทำตัวน่ารัก 555

พอปฏิบัติธรรมสักนิด หนูมนก็เข้าถึงปัญญาว่าจะ อยากรู้ไปทำไม มันอจินไตย ก็ปล่อยไว้แบบนั้น ใช่ไม่ใช่ ช่างมัน ก็อธิษฐานไม่ฝันอีก ทีนี้ ไม่เอาแบบเดิม แต่กลายเป็น ตัวมน ไปไล่ปล้ำผู้หญิงแทน มีความสุขในฮาเร็ม
    เป็นโอรสนาคา ทั้งรบทั้งรัก พอเป็นผู้ชายก้อเป็นทหารมั่ง พ่อค้ามั่ง ชาวนามั่ง แต่ดีที่ได้บวชแต่วิบาก เรื่อง กาม เยอะ ที่นี้ พอ
    เป็น หนูมน ก็ สนุกมาก เรียก เพศทางเลือก ไม่ใช่ละ ก้ไม่มีอะไรมากแค่ ท่านพญามาร จัดหาผูหญิงระบำโป๊ มายั่วมน แบบตูมๆ
    แล้วมนเป็นผู้หญิงแท้ๆ แต่ดันไปมีอารมณ ไปนอนกะผู้หญิงได้แบบสยึมกี๋ย ตื่นมาลูกประคำห้อยพระที่คอหาย ถึงได้รู้ว่า โดนพญามารเขาทดสอบ เข้าให้ แต่ ทำไมไม่ส่ง ณเดช หรือ มาริโอ้ มาจะตบะแตกทั้งที ดันมาแบบลักเพศ 5555

ฟังเรื่องเค้า อย่าเครียด :D

หนูมนก็ไม่รู้จักใคร
    แต่ หนูมน ชอบแหย่ :) และใช้ความรู้สึกล้วนๆเวลาจะคุยกะใคร ในมุมมอง ก็ ว่า คุณนพ แกน่ารักสุภาพอยู่นะ และเฮียแกก็มีอะไร เจ๋งๆ อยู่เยอะพอสมควร

ใจเย็นๆ ญาติธรรม รักกันไว้เถิด :D

17. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

51