สถานที่ปลอดภัย ในยามเกิดภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ลุงคนเชียงใหม่, 20 ธันวาคม 2006.

1. มุงมิง

มุงมิง Active Member

บางคนเผ่นไปเตรียมมาหกเจ็ดปีแล้ว ภัยยังไม่มาซะที รอปีแล้วปีเล่ามันก็ยังไม่มา มีเคือง มีเคือง

ใครมันไม่เชื่อภัยธรรมชาติครับ เขาเชื่อกันทุกคน แต่ที่เขาไม่เชื่อกันก็พวกคำทำนายประเภทเด็กชายปลาเก๋าครับ พวกต้องเผ่นไปตั้งหลัก ตรงนั้นจะจมตรงนี้จะจม แล้วก็ไม่มีอะไรซักอย่างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2013
  2. มุงมิง

มุงมิง Active Member

คุณๆพี่ป้าน้าอาทั้งหลายครับ พระคุณลุงเมื่อเป็นฆราวาสท่านชื่อโกมล เวชศาตร์ ท่านเลิกพูดเรื่องภัยพิบัติโลกแตกมานานนมกาเลเต็มทีแล้วครับ

3. จริง?หรือ?

จริง?หรือ? เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2013
    ผมว่าพิมพ์เป็นภาษาไทยน่าจะเข้าใจง่ายกว่าน่ะครับ ผมเป็นคนไทยและก็คิดว่าคุณก็น่าจะเป็นคนไทยด้วย อย่าทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยากเลยครับ หรือว่ามันติดนิสัยเกี่ยวกับการทำเรื่องปกติๆให้มันดูน่ากลัว น่าตื่นเต้นเร้าใจครับ

4. ARUNN

ARUNN เป็นที่รู้จักกันดี

ต่างประเทศ แถวยุโรป ปลอดภัยมั้ยคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2014