สวดมนต์ให้เทวดาประจำตัว

ในห้อง 'ภพภูมิ-สวรรค์ นรก' ตั้งกระทู้โดย anne23, 10 พฤศจิกายน 2012.

1. anne23

anne23 Active Member

10 พฤศจิกายน 2012
    เกือบทุกคืนจะสวดมนต์ค่ะ ถ้าคืนไหนขี้เกียจก็จะสวดตอนเช้า หลายบทมาก ทั้ง บูชาพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุน พาหุง มหา ชินบัญชร ยอดพระกัณฑ์ แล้วแผ่เมตตา อโหสิกกรม แต่ละครั้งใช้เวลา 1 ชั่วโมง แต่ที่สำคัญ เราแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลให้เทวดาประจำตัวเราและแฟนเรา เทวดาประจำตัวเราท่านคงได้รับ แต่เทวดาของแฟนจะได้รับมั๊ยค่ะ เราแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลพร้อมเชื่อมบุญให้ท่านแล้วตั้งจิตอธิฐานให้ท่านดลจิตดลใจให้แฟนเราเป็นคนที่ดี กลับตัวกลับใจมารักเรา คำถามนะค่ะ 1.ท่านจะได้รับบุญที่เราอุทิศให้หรือไม่ 2. เทวดาประจำตัวแฟนเราถ้าท่านได้รับบุญแล้วจะสามารถดลจิตใจแฟนเราตามที่เราขอหรือเปล่าค่ะ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบด่วยค่ะ...ขอบคุณค่ะ

2. Tkkk

Tkkk Active Member

1.ได้แน่ๆครับ
    2.ถ้าแฟนโมทนาเทวดา และอุทิศให้ เขาก็ได้รับครับ ส่วนเราก็จะได้เพียงความเมตรตาจากเทวดาองค์นั้น จะดลใจแฟนนั้นก็เป็นเรื่องของกฏแห่งกรรมครับ

3. anne23

anne23 Active Member

10 พฤศจิกายน 2012
    ขอบคุณ

ขอบคุณที่ตอบคำถามน่ะค่ะ

4. udonteva

udonteva udonteva

7 พฤศจิกายน 2006
    การสวดมนต์หรือสวดอะไรๆก็ตาม เป็นเพียงการอ่าน หรือการท่องจำเฉยๆครับท่าน เช่นถ้าเราอ่านตำราการปลูกผัก เราก็รู้แค่วิธีการปลูก ไม่ได้กินผักที่เราอ่าน แต่ถ้าเราลงมือปลูกตามวิธีที่อ่านมา เราก็อาจจะได้กินผักที่เราปลูก
    ท่านต้องลงมือด้วยตัวท่านเองครับผม ไม่มีอะไรสำเร็จได้เพียงแค่สวด แค่อ้อนวอน ด้วยความยินดีที่ได้รู้จักครับท่าน

5. werachai99

werachai99 สมาชิกใหม่

4 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณคับ ผม

6. Positive Thinking

Positive Thinking เป็นที่รู้จักกันดี

1. ได้รับครับ
    2. ถ้าอธิษฐานไว้ท่านก็จะช่วยดลจิตให้ แต่ถ้ายังไม่เป็นผลอะไร
    ก็อาจจะเกี่ยวกับเรื่องของกรรมท่านจะยุ่งเกี่ยวกับเรื่องของกรรมไม่ได้ครับ