สุดยอดของดี ที่ หลวงปู่เดินหน ท่านทิ้งไว้ให้ใช้ครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ราหูอมจัน, 8 มิถุนายน 2012.

1. ราหูอมจัน

ราหูอมจัน เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012

พี่ๆ ท่านใดทราบที่มาที่ไป ช่วยเราสู่กันฟังบ้างครับ:cool::cool:

2. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

เคยมีที่บ้าน1องค์เเต่ เก๊ น่าจะพิธีดี

3. ราหูอมจัน

ผมมีโอกาสไปกราบอาจารย์ท่านหนึ่ง ที่ท่านสามารถรับรู้ถึงพลังงานต่างๆ ได้ โดยนำพระของอาจารย์ต่างๆ ไปให้ท่านชี้แนะ เพื่อศึกษา เรียนรู้กระแสของพลังงานในแต่ละสาย ที่อาจารย์เหล่านั้น ได้อธิฐานจิตไว้

ท่านกล่าวว่า เหรียญๆ นี้ (ตามรูปด้านบน) มีพลังงานที่แรง และแรงกว่าเหรียญทุกๆเหรียญที่นำมาศึกษา เป็นพลังที่เย็นยะเยือก จับจิตจับใจเลยทีเดียว

ทันที ที่จับเหรียญ พลังงานจากเหรียญ จะวิ่งจากปลายนิ้ว ผ่านฝ่ามือวิ่งไปตามแขน ไปจนถึงหัวใจ (เรียกได้ว่าจับจิตจับใจเลยทีเดียว) แล้วกระจายไปทั่วร่างกายอย่างรวดเร็ว (ขณะนั้นผมเห็นอาจารย์ ขนลุกและสั่นไปทั้งตัวเลยครับ) อาจารย์ท่านบอกว่า ประหนึ่ง เราเอาตัวเราไปอยู่ในห้องเย็นที่ใช้แช่อาหารทะเล ความเย็นมันจะกลืนกินเราอย่างรวดเร็ว จนเป็นหนึ่งเดียวไปกลับมันทีเดียว

เปรียบได้กับว่า เป็น ธรรมะที่เย็นยะเยือก ลุ่มลึก แรงและเร็ว ที่ใช้ ดับกิเลสที่เร่าร้อนได้อย่างน่าอัศจรรย์มาก

อาจารย์ท่าน บอกว่า เอาไปเลี่ยมทองเลย ถ้ามีเหรียญนี้แล้วสิ่งไม่ดีทั้งหลายไม่สามารถมากล้ำกลายเราได้เลย ไปได้ทุกที่ ทางผ่านตลอด

พึ่งเคยเห็นท่านพูดแบบนี้เป็นครั้งแรก เลยนำมาเล่าสู่กันฟังครับ ของมีค่าที่หายากในโลกก็ว่าได้

4. ราหูอมจัน

ผมได้ยินมาจากท่านผู้รู้ ว่าเหรียญนี้ ยังไม่มีเก๊ นะครับ เอาออกมาใช้ดูเถอะครับ แล้วจะเห็นความแตกต่าง สุดยอดครับ

:cool::cool::cool:

5. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปให้เขาดูบอกว่า ไม่ดี เเสดงว่าใครมั่วนี้?

6. ราหูอมจัน

ลองมาร่วมกันศึกษานะครับ ว่าเหรียญนี้ราคาไม่ถึง 200 บาท (พึ่งได้มาจากแผงพระครับ 50-150บาท) บางที่ให้ฟรี เป็นพระแถมเลยก็ว่าได้ (เจอกับตัวเองครับ)
    ไม่เป็นที่นิยมในท้องตลาด ไม่มีใครรู้จัก
    ถ้าลงทุนมาทำ มันจะไม่คุ้มนะครับ ขาดทุนครับ
    ผมเลยค่อนข้างแน่ใจว่า ไม่น่าจะมีเก๊นะครับ
    สำหรับผมเจอที่ไหน เก็บหมดครับ

7. jew2554

jew2554 Active Member

13 พฤศจิกายน 2011

สาธุครับ :cool::cool:
    ผมก็มีอยู่ 1 เหรียญครับ ขึ้นคออยู่ครับ มีเพื่อนแนะนำเหมือนกันครับ
    เพื่อนท้าให้ลองครับ แล้วจะพบแต่สิ่งดีๆครับ

8. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    ขอขอบคุณ คุณราหูอมจันมากๆครับ ที่แนะนำสิ่งดีๆมาบอกกล่าวกัน....สาธุครับ

9. ราหูอมจัน

สวัสดีครับ คุณjew2554 และคุณเฉียวฟง

ถ้ามีประสบการณ์ดีๆ เกี่ยวกับหลวงปู่ ก็มาแชร์กันนะครับ ขอบคุณครับ

10. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    น้อมกราบหลวงปู่เดินหน อิเกสาโร ครับ ขอร่วมติดตามด้วยคนนะครับ ด้วยความศรัทธา

11. ราหูอมจัน

เหรียญนี้ G-pra ประมูลกันไม่เกิน 200.- ครับ ยังพอหาได้ครับ
    (ที่ผมไม่มีนะครับ เพียงแต่มาเล่าสู่กันฟังครับ)
    มี พี่ๆน้องๆ pm ถามว่า หาได้ที่ไหนบ้าง สนามพระเดินเล่นๆ ก็ยังเห็นนะครับ

12. ราหูอมจัน

นำรูปของหลวงปู่มาให้ระลึกถึงครับ

13. jew2554

jew2554 Active Member

13 พฤศจิกายน 2011
    ไปเที่ยว วัดใหม่มอตาทา(สำนักสงฆ์) อยู่แถวกลางดง อยู่ตรงเบทาโกร มาครับ ที่นี่ก็มีรูปถ่าย ของหลวงปู่เดินหน และรูปหล่อ หลวงปู่เทพโลกอุดร ประทับนั่งให้สักการะบูชา เหมือนกันครับ เลยถ่ายรูปมาฝากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2012
  14. ราหูอมจัน

เหรียญนี้ท่านผู้รู้เล่าให้ฟังว่า มีนายทหารเรือนำมาถวายให้ หลวงปู่เดินหน ท่านเสก เสกจนเหรียญแดงฉาน เหมือนก้อนถ่านแดงๆ ที่ใช้ในการหุงต้มประมาณนั้น แต่หาได้มี ความร้อน เลยแม้แต่น้อย ครับ
    เป็นเหรียญดีที่ยังหาได้อยู่ครับ ผู้ที่มีงบน้อยยังมีโอกาสได้ใช้ของดีครับ

15. กรบางพลี

กรบางพลี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2009
    หลวงปู่อิเกสาโร วัดแถวสมุทรปราการ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      159.1 KB
      เปิดดู:
      966
      ขนาดไฟล์:
      150.4 KB
      เปิดดู:
      570
  16. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    เหรียญนี้เรีบกรุ่นอะไร หาได้ที่ไหนครับ

17. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญที่ระลึกวิญญาณดอกประดู่ ปี 2513 สร้างโดยกรมทหารเรือ
    ผมยังไม่เชื่อนักว่าหลวงปู่เดินหนจะเป็นผู้เสก
    แต่ที่เสกแน่ ๆ คือหลวงพ่อสำเนียง อยู่สถาพร และหลวงปู่โต๊ะ

18. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ที่จริงน้ำเชี่ยว ไม่อยากขวาง แต่ขอลงตามความจริง

เหรียญวิญญาณ ดอกประดู่ ผู้สร้างทำแจกฟรี แก่ผู้ดู หนังวิญญาณดอกประดู่ โรงดรงแถวประตูน้ำ รื้อไปแล้ว ลืมชื่อโรงด้วย...นานจัด ถ้าไม่ดู ขาย ราคาสิบบาท ( ไม่ทราบว่าเรียกทำบุญจะ ไม่ตรง ) ระยะเวลา น่าจะสี่สิบปีขึ้นครับ พ.ศ. แถวๆ ๒๕๐x ประมาณนั้น

เหรียญนี้ทำพิธี น่าจะแบบเอาไปเข้าพิธี และเอาไป ตระเวณ ให้หลวงพ่อต่างๆเสกด้วย ยุคนั้นพระอาจารยืเก่งๆหาง่ายและเข้าถึงตัวไม่ยาก พระอาจารย์ก็ตามที่ จารย์ศนิวารว่า แต่หลักๆคือ หลวงพ่อสำเนียง ซึ่งเป็น พระโอรส โดยตรงของเสด็จเตี่ย เป็นเจ้าพิธี และมีอีกหลายหลวงพ่อที่ดังๆยุคนั้น

คนที่สร้างเหรียญนี้ที่ทราบดี น่าจะไปสู่สุขคติแล้ว ถ้ายังอยู่ ต้องแก่มาก ขนาดผมคนไปเข้าแถวดูหนัง ยังนุ่งขาสั้น แต่ตอนนี้หัวหงอกแล้ว

ส่วนหลวงปู่เดินหน ผมไม่รู้จักท่าน อาจจะเอาไปปลุกเสกจริงๆ ก็เป็นไปได้ครับ

แต่.........

เหรียญนี้ พอกระจายไป มีประสบการณ์ จากพวก ช่างกล ที่ชอบตีกันยุคนั้น ( และยุคนี้ด้วย มรดกและตัวตายตัวแทน ...แรงมาก ) ข่าวออกหนังสือพิมพ์ ( ไม่ทราบการตลาดหรือไม่...แหะๆ ) คนวิ่งหากันเพียบ

พอมี demand ก็มี supply ตามมาตามหลักการตลาดครับ

มีเหรียญลักษณะนี้ ตามออกมาอีก จาก หลายที่ หลายวัด จนงงๆ ทั้งเหรียญ ทั้งหล่อ แบบพระหลวงพ่อ ทวด ในยุคนั้น ทำแทบทุกวัด ผมเผอิญ ไม่ว่างจริงๆ ไม่งั้น จะค้นมาถ่ายรูปเหรียญวิญญาณดอกประดู่แท้ๆมาให้ดู เพราะยุคนั้น ห้อยเหมือนกัน...แหะๆ ไม่ใช่ไปลุย แต่ ห้อยกันลูกหลงครับ และยุคนั้น ห้อยเปลือย สึกไปเยอะครับ

ถ้าแท้ ประสบการณ์เพียบ จาก คนธรรมดา ยันทหาร ( ยุค ผกค ทหารรบกับคอมมิวนิสต์ ) แต่ไม่ดัง ไม่แพง ....เพราะเหตุผลตามข้างบน คือมีเยอะจนงงๆ และบอกตามตรง ไม่รู้ว่ามีเสริมมาอีกหรือไม่ ประเภท พวก พิมพ์ใช่ เนื้อใช่ แต่ไม่ใช่น่ะครับ พวกคนวงการจะหูไว ตาไว ( ในยุคนั้น ) เหรียญชุดนี้จึงไม่ติด top ten แต่อย่างใด

เหรียญของคุณ ผมไม่ชอบครับ แต่ถ้าเอาไปให้หลวงพ่อเก่งๆเสกมา กราบขออภัย

กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อมะขามเฒ่า

กราบ เสด็จเตี่ยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2012
  19. ราหูอมจัน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

พี่ๆ ท่านใดมีข้อมูล ก็ช่วยกันแชร์หน่อยครับ ร่วมกันศึกษาครับ

20. Caracciolo

Caracciolo เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ