หยุดฆ่ามด! ด้วยวิธีง่ายๆได้ผม100%

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย คิดดีจัง, 7 พฤศจิกายน 2010.

1. คิดดีจัง

คิดดีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีข้อแนะนำดีๆมาฝาก

สำหรับผู้ที่ต้องการไล่มดแดงครับ

ผมเคยมีปัญหามดแดงมาทำรังทั้งหน้าบ้านหลังบ้านเป็นประจำ และใช้

วิธีฆ่ามันยกรังเลยครับ ผมทำมาหลายครั้ง หลังๆที่ปฏิบัติธรรม ฟังธรรม

ศึกษาธรรมะ จนจิตใจเริ่มสูงขึ้นนิดนึง ไม่คิดจะทำร้ายทำรายชีวิตสัตรอื่น

แต่ก็ยังหาวิธีไล่มันไม่ได้สักที เคยตั้งกระทู้ถาม ก็ได้หลายวิธีแต่ก็ไม่ได้ผล

เลยทำใจเพราะไม่คิดจะฆ่ามันอีกแล้ว แต่มันชักจะมากขึ้นเลื่อยๆไม่รู้จะทำงัย

มันเป็นปัญหาต่อคนในบ้านจริงๆครับ

และนี้คือสุดยอดวิธีไล่มดครับ น้ำยา

SONAX
    ใช่โซเน็กฉีดพ่นตามทางเดินและที่รังของมันครับ ไม่ทำให้ตายแน่นอนครับ สักพักมันจะหนีไปเลยครับ หายเงียบเลย

แต่ช้าก่อน มันจะหันมาทำรังไกล้ๆอีกครั้งสองครั้ง เราก็ใช้วิธีเดิม
    ไล่ต่อไป ไม่กี่ครั้งมันจะไปแบบไม่มาอีกเลย

เท่านี้ก็หมดปัญหา และไม่ต้องฆ่ามันอีกด้วยครับ
    (ฉีดเป็นละอองห่างๆนะครับ)