หลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย magictao, 29 เมษายน 2010.

1. magictao

magictao เป็นที่รู้จักกันดี

ได้มีโอกาสไปกราบนมัสการท่านที่วัดมาเมื่อวานนี้เองครับ แต่หลวงพ่อท่านไม่อยู่วัด ท่านไปนอนอยู่โรงพยาบาล ได้ครึ่งเดือนเศษแล้ว เนื่องจากท่านติดเชื้อในกระแสโลหิต ที่วัดบอกว่าหมอจะให้ท่านกลับวัดวันนี้ เลยตัดสินใจไปกราบท่านที่โรงพยาบาลครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2010
  2. magictao

ทันทีที่ผมพบท่านที่โรงพยาบาล ท่านกำลังนั่งพักอยู่บนเตียง พบรู้สึกมีความรักเคารพผูกพัน ราวกับท่านเป็นญาตผู้ใหญ่ องค์หนึ่ง ซึ่งสาบานได้เลยว่าไม่เคยรู้สึกกับพระองค์ใด ๆ มาเลยตั้งแต่เคยไปกราบพระมา หลวงพ่อท่านเมตตามาก ๆๆ ถึงมากที่สุด ท่านทราบว่าไปกราบท่านที่วัดมาแล้วแต่ไม่เจอท่าน เพื่อจะให้ท่านอาบน้ำมนต์ให้ ท่านบอกเสียดายหลวงพ่ออยู่โรงพยาบาล ถ้าอยู่วัดหลวงพ่อก้อาบให้แล้ว ท่านบอกน้ำมนต์ท่าน ๆ ต้องอาบให้ถึง 3 วันติดกันจึงจะได้ผล

กราบเรียนท่านว่าได้เอาตำราของหลวงปู่กวย วัดบ้านแค ซึ่งต้นฉบับเป็นลายมือของหลวงปู่กวย เอาติดมาว่าจะกราบขอเมตตาหลวงพ่อเจิมและประสิทธ์ให้ ท่านรับเอาตำราไปเปิดดูอยู่ครู่หนึ่งอย่างสนใจ พลางถามว่าแล้วจะให้เอาอะไรเจิมมีแป้งติดมาไหม เลยนึกขึ้นได้ว่า ติดเอาผงลบของหลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง ซึ่งหลวงปู่สมท่านผสมให้ในนั้นก็มีผงวิเศษหลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์ ผงอิทธิเจ หลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ หรือแม้กระทั่งหลวงปู่กวย วัดบ้านแค ผงอิทธิเจ หลวงปู่อุดม วัดพิชัยสงคราม ซึ่งหลวงปู่สม ท่านเรียกของท่านอย่างติดตลกว่า "ผงสามัคคีชุมนุม" เอามาผสมกับน้ำมนต์หลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง และพระเดชพระคุณหลวงพ่อแป๋วได้เมตตาเจิมให้อย่างตั้งใจ และประสิทธิ์วิชาให้อย่างเมตตาที่สุด พร้อมกับพูดว่าไปท่องอิติปิโส 3 ห้อง เดินหน้าถอยหลังมาให้ได้นะ เอาให้คล่อง จะครอบให้

3. magictao

พร้อมกันนั้นผมได้กดพระสมเด็จ พระสิวลี และลูกอม ซึ่งสร้างจากผงหลักคือผงลบของหลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง ผสมกับกับผงวิเศษหลวงปู่กวย วัดบ้านแค หลวงพ่อแก้ว วัดปากทะเล อิทธิเจ หลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ ถวายให้หลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง ทายาทพุทธาคม หลวงปู่กวย วัดบ้านแค หลวงพ่อเชน วัดสิงห์ หลวงพ่อทอง วัดพระปรางค์ ปลุกเศกให้อย่างเต็มใจ และเมตตาที่สุด ท่านเห็นพระแหวกม่านที่ผมเช่ามาท่านบอกนี่ดีนะ ดีมาก

ชะรอยผงวิเศษหลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง คงไปกระทบจิตท่าน ๆ กล่าวหลังจากเสกพระเสร็จว่า ไปทำสมเด็จ กับปิดตามหาลาภ มาให้หน่อยสิ เอาองค์เล็ก ๆ จะได้ไม่เปลืองผง พร้อมกับเพ่งมองในผงวิเศษที่ผมใส่ถุงเตรียมเอาไว้อย่างไม่วางตา...สุดยอดครับ

4. magictao

ว่ากันถึงน้ำมนต์ของหลวงพ่อแล้วจัดว่าขลังสุด ๆ เชื่อกันว่ากลับร้ายกลายเป็นดี ใครมีทุกข์ก็หายทุกข์ หลวงพ่อท่านถ่อมองค์ว่าองค์ท่านยังไม่เท่าหลวงปู่กวย ต้องอาบถึง 3 ครั้ง 3 วันติดกันจึงจะเท่าหลวงปู่กวยอาบให้ครั้งหนึ่ง

เรียนถามท่านว่าถ้าเราเอาน้ำมนต์ของหลวงพ่อที่ท่านทำไว้ไปอาบเอง จะได้ไหม ท่านบอกก็ได้เหมือนกัน แต่ก่อนที่เราจะผสมน้ำมนต์ลงในกระแป๋ง ให้เราจุดธูป 9 ดอกบอกกล่าวเสียก่อนว่าที่เรามีเคราะห์เวรกรรมอะไรที่มันติดขัดก็ขอให้หาย แล้วทำอย่างนี้ให้ได้ซัก 3 วัน แต่ยังไงก็ไม่เท่ากับหลวงพ่ออาบให้หรอก

ของดีอีกอย่างหนึ่งของหลวงพ่อคือแหวนพระพิรอด ตำราหลวงปู่ศรี วัดพระปรางค์ ที่หลวงพ่อเรียนมากับ หลวงพ่อทอง วัดพระปรางค์ เป็นแหวนหัวตะกร้อเนื้อทองเหลือง หลวงพ่อบอกว่าเวลาดวงดีนะ ทองจะสุก ปลั่ง เหมือนกับทองคำเลยทีเดียว เวลาดวงไม่ดี ทองจะหมอง อีกทั้งยังกันเขี้ยวงา อันตรายได้อีกสารพัด ถามท่านว่าใช้ได้เท่าเชือกขอดคาดเอวไหม ท่านบอกหมือนกันครับ

5. magictao

ลูกอมมนี้ผมปั้นจากผงลบของหลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง จ.อ่างทอง แล้วกราบขอความเมตตาจากหลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี ทายาทธรรมแห่งหลวงปู่กวย วัดบ้านแค ปลุกเสกให้ด้วยความเมตตาอย่างที่สุด

6. magictao

หลวงพ่อท่านเมตตามาก ๆๆๆ ถึงมากที่สุดนะครับ ไม่ใช่ว่าผมไปหาใครแล้วจะยกหางนะ แต่ความรู้สึกมันบ่งบอกออกมาจากข้างในจริง ๆ จากแววตา จากความรู้สึกที่ท่านมีให้ ท่านแสดงอาการยอมรับในสิ่งที่เราขอความเมตตาจากท่าน หลวงพ่อออกจากโรงพยาบาลวันไหนผมจะแจ้งให้ทราบนะครับ

เหรียญหลังหนุมานที่หนังสือนะโมสร้างถวาย หลวงพ่อถามผมว่ามีแล้วหรือยัง ท่านบอกดีนะ แต่เน้นไปทางด้านคงกระพันชาตรี ไม่ดีได้ยังไงเสกเสร็จหลวงพ่อเข้าโรงพยาบาลเลย

7. magictao

ลูกอมนี้สำเร็จมาจากผงวิเศษทั้ง 5 ประการที่ทรงพลานุภาพทางเมตตาอย่างที่สุด อธิษฐานจิตปลุกเสกเดี่ยวโดยหลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี

หมายเหตุ เชื่อว่าใช้แทนลูกอมหลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ ได้อย่างแน่นอน

ขนาดไฟล์:
      93 KB
      เปิดดู:
      238
  8. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขอน้อมนมัสการหลวงพ่อด้วยนะครับ หากมีโอกาสคงได้ไปกราบท่านนะครับ

9. magictao

ตำราลายมือหลวงปู่กวย วัดบ้านแค หลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง เจิมด้วยผงลบของหลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง จ.อ่างทอง นับเป็นสิริมงคลอย่างสูงสุด

ขนาดไฟล์:
      110.8 KB
      เปิดดู:
      334
      ขนาดไฟล์:
      30.4 KB
      เปิดดู:
      351
  10. magictao

หาเวลาให้ได้นะครับ สิงห์บุรี ใกล้แค่นี้เอง ท่านเป็นพระแท้ ที่ไม่มีทศกัณฑ์ ครับ ขอให้โชคดีคร้าบ

11. Def~devill

Def~devill เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2009
    แล้วเห็นนะโมออกตะกรุดให้ด้วยไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้าง พอทราบไหมครับ

12. magictao

พระปิดตา ปี 2513 หลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง ปลุกเศกโดยหลวงปู่กวย วัดบ้านแค องค์นี้พิเศษที่หลวงพ่อท่านเมตตาเอาผงหลวงปู่กวย วัดบ้านแค หุ้มไว้อีกชั้นหนึ่ง แล้วเมตตาเจิมให้ด้วยตะกรุดปลอกลูกปืน หลวงพ่อตัด วัดชายนา (555 หาได้ในเวลานั้น ซึ่งหลวงพ่อก็ชอบใจ) ดูตามภาพจะเห็นถึงความเมตตาและตั้งใจของท่านอย่างที่สุดครับ

13. magictao

ลืมถามท่านครับ แต่ถามที่วัดแล้วหลวงพ่อจารเองทุกดอกครับ แต่ที่แน่ ๆ ที่วัดมีตะกรุดเปลือย 5 นิ้ว ลายมือหลวงพ่อ ดอกละ 500 ครับ

14. Def~devill

อ้อ..หลวงพ่อจารเองแล้วให้ศูนย์ใช่ไหมครับ อย่างนั้นค่อยดีหน่อย
    แล้วตะกรุด5นิ้วนี่พุทธคุณด้านไหนครับ ขอบคุณครับ

15. magictao

น้ำมนต์และผงวิเศษของหลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี

น้ำมนต์ท่านนี่ตามตำราหลวงปู่กวยเลยทีเดียว ชำระเคราะห์ ทุกข์โศก โรคภัย แต่ท่านถ่อมองค์ ว่าองคืท่านไม่เท่าหลวงปู่กวย ท่านต้องอาบถึง 3 วันติดกัน จึงจะเท่าหลวงปู่กวยอาบให้ครั้งหนึ่ง

ไปทำสมเด็จ กับปิดตามหาลาภมาให้หน่อยสิ องค์แค่ ๆ นี้ก็พอจะได้ไม่เปลืองผง ท่านชี้ที่ข้อนิ้วนี้ให้ดู

ผมจะใช้ผงวิเศษนี้กับน้ำมนต์ของท่าน ทำตามสูตรพระที่ผมคิดค้นขึ้นมาเอง ไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะครับ เพื่อถวายเป็นอาจาริยะคุณ แด่หลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรืองครับ

ขนาดไฟล์:
      62.7 KB
      เปิดดู:
      176
  16. magictao

ใช่ครับหลวงพ่อจารแล้วให้ศูนย์พระครับ ตะกรุด 5 นิ้วน่าจะเน้นทุกอย่างนะ ท่านจารเองลงทั้งข้างหน้าข้างหลัง เหลือไม่กี่ดอก ผมเองก้ไม่ได้เอาไว้ ว่ารอบหน้าจะเช่าเอามาอยู่ครับ

สมเด็จแหวกม่านที่ศูนย์สร้างหลวงพ่อชมว่าดีนะครับ ท่านหยิบขึ้นมาแล้วบอกว่านี่ดี ๆ มาก

17. Def~devill

ขอบคุณมากครับพี่ เผยแพร่องค์หลวงปู่ต่อไปนะครับ
    ผมเชื่อไม่กี่อึดใจองค์นี้ไปไกลลิบแน่

18. magictao

ผมจะพยายามครับ แค่นี้ท่านก็ดังในพื้นที่แล้วครับ หลวงปู่กวยท่านพยากรณ์ไว้ว่า หลวงพ่อนี่ถ้า 70 เมื่อไหร่อำนาจจิตท่านจะแก่กล้าถึงที่สุด นี่ท่านก็ใกล้ 80 แล้วนะครับ พระท่านมีแต่คนมาเหมาเอาไป ในตู้นี่แทบจะเกลี้ยงตู้ทีเดียว

19. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับผมสนใจของ ตำราของหลวงพ่อกวย ครับ ไม่ทราบว่าจะหาบูชาได้ที่ไหนครับ รบกวนสอบถามนะครับ

20. Def~devill

อืมครับ ไม่ทราบเห็นเหรียญรุ่นแรกท่านไหมครับที่ตู้วัด ราคาเท่าไร
    เห็นศูนย์เปิดกันแพงเกรียวเลย สงสัยเหมามาจากวัด