หาเพื่อนชวนกันซื้อ Group Buy ...วิทยุมือถือ Multi Function ฉุกเฉิน

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Kongp, 22 มีนาคม 2011.

1. Kongp

Kongp เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    http://palungjit.org/threads/วิทยุ-เอาไว้ฟังข่าวครับ-survival-radios.279993/

จากกระทู้ก่อนหน้านี้ครับ

เนื่องจากว่า ผมจะซื้อวิทยุ AM FM แบบฉุกเฉิน ที่มีการชาร์จแบบไดนาโม หรือ การชาร์จประเภทอื่นๆ มาลงรีวิว ไว้เป็นวิทยาทาน ครับ

แต่ก็มีน้องท่านหนึ่งได้โทรมาสอบถาม ต้องการซื้อด่วน 10 ตัว เพื่อส่งไปให้ประเทศญี่ปุ่นโดยด่วน ผมก็เลยให้เบอร์ติดต่อคนขายโดยตรง ครับ ก็สรุปคือ ได้ซื้อไปหมดแล้ว เพราะคนขายมีแค่ 5 ตัวเองครับ

ดังนั้นผมก็เลยคุยกับคนขาย หรือคุณซี ที่ผมเคยติดต่อทำ Group Buy อื่นๆมาแล้ว เช่น แท่งจุดไฟ Light my fire , นกหวีด Storm , หลอดกรองน้ำ Aquamira เป็นต้น

และผมเห็นว่าจำเป็นมากถึงขนาด ทางญี่ปุ่น ได้โทรมาสอบถามทางน้องเขา น่าจะเป็นบริษัทอะไรสักอย่างนี่ล่ะ ให้ช่วยหาวิทยุแบบนี้ที แสดงว่า น่าจะจำเป็นมากครับ ประกอบกับ ผมเห็น Emergency Blanket หรือผ้าห่มฉุกเฉิน ในทีวีประจำ เราได้เรียนรู้ในสถานการณ์จริงๆว่า มันคงจะจำเป็นมาก

ดังนั้นผมคุยกับคุณซีแล้ว ได้รับคำตอบว่า ต้องสั่งจำนวน 15 ตัวขึ้นไป ถึงจะได้ราคาอยู่ประมาณ 1200-1300 บาท ครับ

หากท่านใดสนใจ ลงชื่อไว้ก่อนได้ครับ ราคายังไม่สรุปแน่นอนว่าเท่าไหร่ และจะให้ยืนยันการจอง และโอนเงินอีกทีครับ

ส่วนผมรับหน้าที่จองและประสานงานเหมือนเดิม ไม่ได้อะไรเลย เหมือนเดิม ทำเป็นการกุศลไปครับ ขอเพียงอย่างเดียวใครไม่สนใจ ขอความกรุณาอย่าคอมเม้นต์ก็พอครับ ผมอยากได้กำลังใจในการทำครับ

แต่ถ้าไม่ถึง 15 ตัว ก็ต้องยกเลิกไปครับ

----------------------------------------------------------------

วิทยุ AM FM แบบฉุกเฉิน ยี่ห้อ Eton รุ่น Scorpion แบบ Shortwave หรือ คลื่นสั้น ครับ

ที่เห็นในภาพนี้ มีระบบ NOAA Weather band ด้วยครับ ผมไม่แน่ใจนักกับระบบนี้ น่าจะเป็นการรายงานอากาศแบบดาวเทียม

แต่ที่เราจะสั่งกัน เป็นรุ่น Shortwave ไม่มีเจ้าตัว NOAA นี่ เนื่องจากเมืองไทยยังไม่มีระบบนี้ (คุณซีบอกแบบนั้น)

คุณซีได้สั่งเจ้าตัวนี้มาจำนวน 300 ตัว ให้กับบริษัทแห่งหนึ่ง เป็นบริษัทที่เกี่ยวกับการขุดเจาะน้ำมัน ครับ

นอกจากนี้ วิทยุยี่ห้อ Eton นี้ ได้ผลิตให้กับ American Red Cross (กาชาดอเมริกา)ด้วยครับ ซึ่งผมได้เคยเห็นวิทยุยี่ห้อนี้มาแล้ว จากคุณวัสสานะ สมาชิกบอร์ดภัยพิบัติและเตรียมการ ซึ่งทำค่อนข้างดี ไม่น่าจะมีปัญหาครับ

ข้อมูลวิทยุตัวนี้

- หาคลื่นสัญญาณ AM FM ด้วยระบบดิจิตอล
    - ไฟฉายแบบ หลอด LED ประหยัดไฟ
    - แผงโซล่าเซลล์ขนาดใหญ่
    - มีมือหมุนไดนาโมสำหรับชาร์จไฟ
    - มีช่องเสียบ USB สำหรับชาร์จโทรศัพท์มือถือ
    - มีช่องเสียบลำโพง หรือ หูฟัง
    - มีตะขอเกี่ยวเป็นอลูมิเนียม หรือเรียกว่าคาราบิเนอร์ ครับ
    - มีนาฬิกาแบบดิจิตอล
    - ระบบกันน้ำมาตรฐานยุโรป IPX 4 ย่อมาจาก "กันน้ำกระเด็นได้ ทุกทิศทาง"
    - มีวัตถุกันกระแทก สามารถรองรับได้ทุกสภาวะพื้นดิน
    - มีที่เปิดขวด

นอกนั้นแปลเอาเองจากภาพครับ

ตอนนี้ราคาอยู่ประมาณ 1200-1300 บาท ครับ ยังไม่สรุป ลงชื่อจองได้ครับ และค่อยยืนยันอีกที

ไม่รวมจัดส่ง ครับ

จำนวนขั้นต่ำ 15 ตัว ไม่ถึงขอยกเลิก Group Buy ครับ

เปิดให้จอง แล้วครับ

ไปที่กระทู้นี้ครับ

V V V V

http://palungjit.org/threads/%E0%...99.284638/

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      72.3 KB
      เปิดดู:
      3,871
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2011
  2. Kongp

กรุณาติดตามกระทู้เอาเองครับ

ผมจะไม่โทรไปนะครับ ผมไม่ได้ขายของนะครับ บอกไว้ก่อนครับ

การจองครั้งนี้เป็นการจอง เพื่อสำรวจความต้องการก่อนว่า มีเกิน 15 ตัวหรือไม่

ถ้าหากมีผู้สนใจเกิน 15 ตัว ผมจะเปิดอีกกระทู้หนึ่ง และแจ้ง "ราคา" ให้ทราบอีกครั้ง เพื่อยืนยันการจองอีกที

และจะเปิดการจองในช่วงระยะเวลาหนึ่ง

รวมไปถึงการโอนเงินด้วยครับ

ต้องโอนเงินเต็มจำนวน และรอสินค้าประมาณ 10 วัน (เป็นการนำเข้าสินค้าจาก USA )

ขอให้ทุกท่านโปรดเข้าใจครับ<!-- google_ad_section_end -->

ผมลงชื่อก่อน คนแรก

1. Kongp 1 เครื่อง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2011
  3. greenseason

greenseason Active Member

17 กรกฎาคม 2008
    อัมพร ธิติธัญญานนท์ สนใจสั่ง 2 เครื่อง ค่ะ

วิทยุ AM FM แบบฉุกเฉิน ยี่ห้อ Eton รุ่น Scorpion แบบ Shortwave หรือ คลื่นสั้น ครับ

แจ้งความคืบหน้า ราคา และการโอนเงินด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ัะ

greenseason

อัมพร ธิติธัญญานนท์
    เบอร์ติดต่อ 087-7087885
    หรือ 02-2773101-4

4. Kongp

ลองดูสเปกเพิ่มเติม ที่นี่ครับ

Product Card

5. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

ระพีศักดิ์ มาลัยรุ่งสกุล จ.ลำปาง
    จอง 1 เครื่อง ครับ ถ้ายังไงรบกวนจัดส่งให้ด้วยครับ

6. Rins

Rins เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ กำลังหาไฟฉายมือหมุนพอดี
    ขอลงชื่อจองก่อน 2 เครื่อง ครับ

7. apichan

apichan เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    เอาด้วยตัวหนึงครับ :)

8. กัลยพัทธ์

กัลยพัทธ์ สมาชิก

20 กรกฎาคม 2010
    ขอจอง 2 เครื่องค่ะ ขอบคุณค่ะ

9. Kongp

กรุณาติดตามกระทู้เรื่อยๆ ครับ

จะแจ้งราคาที่แน่นอนอีกครั้ง

หากใครจองแล้ว อยากยกเลิกทีหลัง กรุณาบอกด้วยครับ เจอมาหลายครั้งแล้ว เงียบหายเฉยๆก็มี

เพราะมันมีผลต่อยอดการสั่งซื้อ และจำนวนขั้นต่ำด้วยครับ มันทำให้คนเสียสิทธิ์ได้ครับ

10. suthipongnuy

suthipongnuy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

13 มิถุนายน 2008
    ผมลองค้นใน ยูทูปดู เห็นแล้วสุดยอดครับ นี่ถ้าใช้ ว.หากันได้ด้วย คงครบเครื่องที่สุดแล้ว

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=pyN19W3TDBk"]YouTube - Eton Scorpion Solar Crank Radio[/ame]

ขอลงชื่อจองไว้ 1 เครื่องครับ

สุทธิพงศ์ พลบูรณ์ หนองบัวลำภู

11. sumomo

sumomo สมาชิกใหม่

ครบ 15 คนหรือยัง หวังว่าคงทันนะคะ
    sumomo 1 เครื่อง

ขอบคุณค่ะ

12. Kongp

ขั้นต่ำ 15 ครับ มากกว่า นี้ได้ครับ

13. อินทรียสงวร

อินทรียสงวร เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    1 เครื่องครับ

ภวัต จันทร์จิรดา

14. แม่อ้วน

แม่อ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอซื้อ 1 เครื่องค่ะ

15. Antarctic

Antarctic เป็นที่รู้จักกันดี

จองด้วย 1 เครื่องค่ะ

16. Ghosty Rat

Ghosty Rat เป็นที่รู้จักกันดี

2เครื่องครับ ติดต่อได้ 10.00-1100น. กับอีกที 14.00-16.00น. กรุณาติดต่อคุณหนึ่ง 0819595122 หรือ neung_r@hotmail.com กรุณาระบุตัวเองด้วยว่ามาจากไหนเวปบอร์ดนี้และระบุเรื่องการร่วมจอยกันซื้อวิทยุเพื่อเกี่ยวกับภัยพิบัติเพราะผมมันพวกจำไม่ดีเสียด้วยครับ = w ="

17. sug552

sug552 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2010
    จองไว้ก่อน 1 เครื่องครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมราคาที่แน่ชัดกรุณาโทรมาที่ 086 940 8685 หรือ 089 1137 959

ขอบคุณมากครับ

ในที่สุด ของดีก็มีออกมา

--------------------------------------------------

แล้ว แท่งจุดไฟ Light my fire , นกหวีด Storm ยังมีอีกมั้ยครับ ผมยังไม่มีเลย

18. วัสสานะ

วัสสานะ เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้ใหม่กว่าเดิม อีกครับ :cool:

มีคุณสมบัติหลายอย่างเพิ่มมา

NOAA Weather band เป็นช่องรายงานสภาพอากาศโดยเฉพาะ 7 ช่อง เมืองไทยคิดว่าไม่มีคลื่นสถานีรายงานเฉพาะทางด้านนี้เหมือนต่างประเทศ ไม่มีสัญญาณเลยครับ

19. oopkung

oopkung สมาชิกใหม่

หลังจากอ่าน อย่างเดียวมานาน ขอลงชื่อจองด้วยคนครับ

088 619 3456 ขอบคุณครับ

20. 1stdec

1stdec เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแจมด้วย 1 เครื่องค่ะ
    สิริมา 089-816-6761
    sirima.report@gmail.com
    ขอบคุณมากนะคะ