ห้องรวมบุญ มีงานบุญมาบอกที่นี้ด้วยนะครับ

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย ao.angsila, 29 มีนาคม 2006.

1. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    เวลาผมจะทำบุญผมก็ต้องหารายละเอียดหากระทู้ไปเรื่อยๆ
    ไงถ้ามีงานบุญให้บอกบุญที่กระทู้นี้ด้วยก็จะขอบคุณมากครับ
    กรุณาบอก ชื่อวัด บุญที่ทำ อำเภอเมือง จังหวัด บอกรายละเอียดเยอะยิ่งดีครับ
    ส่วนมากผมต้องการส่งทางจดหมายก็จะดีนะครับ

ขอโมทนาบุญนะครับ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai] [b-wai] (bb-flower (bb-flower (bb-flower

2. Angle9

Angle9 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2006
    ดิฉันทราบจากท่านเจ้าอาวาสวัดพรมพิชัย ที่อ.เชียงยืน จ.มหาสารคามว่า ท่านมีความประสงค์จะหาเจ้าภาพสร้างพระประธาน ให้กับพระอุโบสถหลังใหม่ที่ท่านกำลังสร้างอยู่ในขณะนี้ ปัจจัยเพื่อการสร้างอุโบสถก็ยังไม่เพียงพอและยังไม่มีเจ้าภาพสร้างพระประธาน ซึ่งพอดีดิฉันทราบข่าวนี้เข้า ประจวบกับดิฉันเองก็มีจิตปรารถนาจะสร้างพระประธานให้กับพระอุโบสถใหม่สักหลังเพื่อเป็นการสืบทอดพระพุทธศาสนา เป็นไตรรัตนบูชา ดิฉันมีจิตยินดีว่าการสร้างพระประธานเป็นกุศลยิ่งใหญ่ โดยเฉพาะการสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม หากสามารถรวมจิตศรัทธาของผู้ที่ฝักใฝ่ในกองกุศล มาร่วมกันเป็นเจ้าภาพ จะช่วยให้ทุกท่านได้กุศลยิ่งใหญ่ไปด้วย กุศลเหล่านี้มิเพียงแต่ได้รูปร่าง ผิวพรรณงาม สภาพการเงินคล่องตัว ฐานะความเป็นอยู่ต่างๆดีขึ้น มีอายุยืน ฯ อันจะเกิดขึ้นในชาตินี้เท่านั้น แต่ยังเป็นกองทรัพย์ก่อเกิดต่อเนื่องไปถึงภายหน้า คือมีทั้งลาภ ยศ สุข สรรเสริญ มีบ้านที่อยู่อาศัย สวยงาม โสภา และเป็นผู้ไม่มีหนี้ อันเนื่องจากช่วยเหลือศาสนาให้สามารถมีพระประธาน และพระอุโบสถ เป็นกุศลสำเร็จไม่ให้ทางวัดต้องเป็นหนี้ช่างทั้งหลาย

หากท่านมีโอกาส ทราบข่าวนี้แล้ว ก็ขอเชิญร่วมกุศลกันนะคะ
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระอุโบสถและ<O:p</O:p
    สร้างพระประธาน(สมเด็จองค์ปฐม)ขนาดหน้าตัก 4 ศอก<O:p</O:p
    เพื่่อประดิษฐานไว้ในพระอุโบสถ
    (พระอุโบสถกำลังสร้างอยู่ในขณะนี้)
    ที่วัดพรมพิชัย หมู่ 1 บ้านผำ ตำบลดอนเงิน อำเภอเชียงยืน จังหวัดมหาสารคาม
    โดยได้แบ่งออกเป็น 2 บัญชี คือ
    บัญชีที่ 1. เพื่อร่วมสร้างพระอุโบสถ โปรดโอน
    ผ่านธนาคารกรุงเทพฯจำกัด สาขาเชียงยืน
    (ออมทรัพย์)
    ชื่อบัญชี พระทินกร จันทร์มณี อุชาจาโร <O:p</O:p
    เลขที่บัญชี 488-036-3041

บัญชีที่ 2. เพื่อร่วมสร้างพระประธาน(สมเด็จองค์ปฐม)
    ผ่านธนาคารกรุงศรีอยุธยา
    สาขาย่อยม.เกษตรศาสตร์
    (ออมทรัพย์)
    ชื่อบัญชี นัฏฐ์กานต์ จิตต์สงวน (สร้างพระประธาน)<O:p</O:p
    เลขที่บัญชี 374-1-25379-4

และขอเชิญท่านผู้บริจาคแล้วโปรดลงชื่อและจำนวนเงินแจ้งให้ทราบได้ที่miracle005 หรือ noinat1@yahoo.com
    เพื่อหลวงพ่อจะได้นำรายชื่อไปสวดมนต์แผ่กุศลให้ค่ะ
    (ผู้ที่กำลังเดือดร้อนก็จะคลายลง ผู้ที่มีกุศลส่งก็จะยิ่งเพิ่มบุญบารมียิ่งขึ้้น)
    <O:p</O:p
    (bb-flower <O:p</O:p

3. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    รับทราบครับขอบคุณมากครับ
    ผมจะได้รวบรวมบุญให้ตามกำลังศรัทธานะครับ