อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ไปเที่ยวเมืองบังบดมารึป่าวครับ

2. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ทวดเต็มไปด้วยแสงสีขาว
    พระมหาสถามะแรงฤทธิ์เต็มไปด้วยแสงสีชมพู
    ญิลีหนุนโชคเต็มไปด้วยแสงสีเหลืองจะว่าสีทองก็ไม่ใช่สีเหลืองก็ไม่เชิงรู้สึกว่าไม่ใช่สีที่มีในโลกมนุษย์

สถานที่คุณMOUNTAINฝันถึงนั้นเต็มไปด้วยสาวๆสวยๆใช่มั้ย
    มีสระน้ำมีน้ำตกสวยๆด้วยเปล่าครับ

3. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ฝันของผมขณะกำพระ เถาวัลย์แกะ
    เป็นฝันดีครับ พอตื่นขึ้นมา เขาทำให้ลืมจนหมด
    นึกภาพไม่ออก บอกบรรยายไม่ได้ครับ

เมื่อคืนก็ลองดูอีกรอบ ใช้อธิษฐานเอา
    ก็ฝันแบบมีความสุข แต่พอตื่นขึ้นมา ก็จำไม่ได้อีกแล้ว

คลับคล้าย ว่ามีธารน้ำ
    เหมือนไหลมาจากน้ำตก หนะครับ

จะใช่บังบด หรือเปล่า ก็ไม่แน่ใจ เพราะถูกบังไปจนลืมหมดครับ 555+

ตอนนี้ใส่ญิลีหนุนโชค คู่กับ กวนอิมดำ
    เมื่อวานขายของดีมากๆครับ

4. MOUNTAIN

5. MOUNTAIN

วันที่โทรคุยกับหลวงปู่ ลืมบอกไปว่า
    หลวงปู่กำลังจะทำพระที่มีพลังดูด และมหาอุตม์
    ให้มีความเข้มขลังยิ่งๆขึ้นไปอีกครับ

พระที่หลวงปู่ทำไว้ ตอนนี้มีมากมายหลายรุ่น
    ลูกศิษย์ลูกหา หลายคน ได้ปารวณาตัวว่า
    จะนำเรื่องราวและพระของหวงปู่ ตลอดจนประสบการณ์
    ออกเผยแพร่ ตีพิมพ์ลงในหนังสือพระเครื่อง
    หรือเป็นใบปลิว แจกจ่ายเผยแพร่ไปก่อน

สำหรับนิตยสารพุทธามหาเวท ฉบับเดือน มกราคม 2551
    ปกหลังจะพิมพ์ภาพหลวงปู่ พร้อมประกาศแจกพระของหลวงปู่ด้วย
    ขณะนี้เริ่มวางตลาดแล้วครับ
    ส่วนประวัติและพระเครื่อง ได้สอบถามทาง บก.แล้ว
    คงจะลงในฉบับถัดไปครับ

ก่อนที่เรื่องราวของหลวงปู่จะได้ตีพิมพ์ลงในพุทธามหาเวท
    ใครสนใจพระเครื่อง เครื่องรางของขลัง หาเก็บไว้ก่อนนะครับ
    พระดีๆ ใช้แล้วมีประสบการณ์ หายากมาก
    สำหรับท่านที่นำไปใช้แล้ว ยังไม่มีประสบการณ์ตามอธิษฐาน
    ลอง PM สอบถามเจาะลึกกับคุณโคมฉาย ดูนะครับ
    คุณโคมฉาย มีวิธีที่จะทำให้พระหลวงปู่ใช้แล้วเกิดประสิทธิผล
    หรือจะเรียกว่า แก้ไขสิ่งกีดขวาง ที่มาบดบังเราได้ นะครับ

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

6. thongdee1

ตอนที่ผมอ่านตรงนี้อยู่ผมเห็นภาพชายหนุ่มคนนึงกำลังเล่นน้ำอยู่กับสาวๆ
    สงสัยคงมีบางอย่างต้องปกปิดหนะ เค้าถึงต้องทำให้ลืม
    ถ้าคุณ MOUNTAIN ทำจิตให้เป็นสมาธิแล้วค่อยๆนึกน่าจะนึกออกนะ

ถ้าไงลองใช้พลังจิตย้อนเส้นแสง ย้อนมิติแห่งเวลาไปในอดีต แล้วลองเข้าไปแอบดูความฝันของตัวเองในอดีตดูซิ บางทีอาจจะรู้ว่าตัวเองฝันยังไงก็ได้นะ
    ตอนย้อนเวลาย่องไปแอบดูความฝันของตัวเองในโลกอดีตนี่อย่าให้เค้าจับได้นะ ม่ายงั้นก็ลืมอีกเหมือนเดิมแหละ 555

7. venroute1

venroute1 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญผ้าป่า 1 กองครับ

ร่วมทำบุญกับหลวงปู่หนุ่งกองครับ

ที่อยู่ในการจัดส่งพระนะครับ

สมิทธิ์ แสนคำ
    องค์กร MI
    ถ.แหล่งพานิชย์
    อ. แม่สะเรียง
    จ.แม่ฮ่องสอน
    58110

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      313.1 KB
      เปิดดู:
      56
  8. MOUNTAIN

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] ขออนุโมทนาเป็นอย่างยิ่งครับ[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

9. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

555 ++ พี่เม้าท์ส่งซิกอีกแล้ว ท่านที่ยังไม่ได้เริ่มเก็บพระของหลวงปู่ ตอนนี้ยังไม่สายนะจ๊ะ ของดีๆรุ่นแรกๆมีเหลืออีกไม่มากนะ ที่น่าสนใจเพราะ แต่ละท่านที่ได้บูชาไปแล้วเกิดปรากฏการณ์หลายอย่าง บางรุ่นกลายเป็นตำนานไปแล้วครับ คงต้องบอกว่าของดีมีน้อยจริงๆ อีกหน่อยจะเป็นที่ต้องการของหลายๆท่าน
    ทำบุญสร้างวัดกับหลวงปู่ แถมได้ของดีไปบูชา ผมเพียงได้แต่บอกว่า ขึ้นอยู่กับวาสนาของท่านเองครับ
    (good) (good) (good)

10. thongdee1

ข้อมูลข้างบนนี้เป็นข้อมูลเก่าที่ผมบังเอิญไปเจอ
    เป็นการแบ่งสายการใช้วัตถุมงคลของหลวงปู่ที่พี่โคมเคยทำเอาไว้ให้นานแล้วปัจจุบันราคาอาจมีการเปลี่ยนแปลงในบางรายการ
    ท่านใดที่ยังลังเลใจที่จะทำบุญรับแจกวัตถุมงคลของหลวงปู่ และท่านที่ยังเกี่ยงเรื่องคาถากำกับนั้นตอนนี้ผมได้นำเสนอ
    คาถาที่น่าใช้กับพระเครื่องและวัตถุมงคลของครูบาฯเอาไว้ให้แล้ว
    ถ้าจะยังขาดอยู่ก็เพียงเล็กน้อยเท่านั้น
    สำหรับพระชุดใหม่นี้ผมยังนึกคาถาที่จะใช้ยังไม่ออกครับเลยยังไม่ได้ลงเอาไว้ให้

สาธุ
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
    ด้วยอานุภาพแห่งพุทธ ธรรม สงฆ์ ขอบุญอันเกิดแต่การอนุโมทนานี้จงถึงแก่ผู้ที่อยู่ในพระเครื่องและวัตถุมงคลที่อยู่ในครอบครองของข้าด้วย
    <!-- / message --><!-- sig -->

11. มหาลาภ

มหาลาภ เป็นที่รู้จักกันดี

พระของครูบา อนาคตจะโด่งดังแน่นอนครับ ผมแอบเก็บไว้หลายรุ่นแล้ว เชื่อผมเถอะ ไม่ผิดหวัง

12. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    เรื่องฝันนี่ เพื่อนผมได้แม่อุมายิมไป รุ่งเช้า รีบโทรมาเล่าให้ฟังว่ามีกิจกรรมกับสาวสวย 4 คน แบบมวยหมู่ สนุกเขาละ 5555 (ping-love

ส่วนผมหลังจากไปงานลงนะที่วัดราชสิงขร กลับมาตั้งหลายวันแร้ว ตอนบ่ายๆ เกิดง่วงเลยเผลอหลับไปคาเก้าอี้กลางวันแสกๆในห้องนั่งเล่น รู้สึกตัวว่านอนหนุนตักใครสาวๆที่ไหนไม่ทราบสวยด้วยดิ (*) (*) (*) (*) (*)

แบบว่ากำลังจะมีเรื่องกันแร้ว.. ผมกลับมีสติในฝันว่า นี่มันฝันเว้ย กลางวันแสกๆ ใครกันนี่ผู้หญิงคนนี้ จ้องไปๆ ภาพเปลี่ยนเป็นคนโบราณแก่ๆ คงปลอมตัวมา :boo: จึงตื่นขึ้นมาด้วยความอาดูร .... ฮือ ๆๆ :555:

13. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขอร่วมทำบุญชุดผ้าป่า กับหลวงปู่ครูบาคำเป็ง 1 กองครับ
    พรุ่งนี้โอนเงิน แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

โมทนาบุญครับ

14. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญด้วยครับ อาทิตย์หน้าจะได้จัดส่งให้พร้อมๆกันทุกท่าน
    ท่านใดที่ทำบุญชุดผ้าป่าไว้ แล้วยังไม่ได้โอนกะตังรีบโอนได้เลยครับ
    ขอให้โชคดีมีเงินมีทอง และได้ในสิ่งที่ท่านหวังทุกประการ

15. MOUNTAIN

บูชาพระของหลวงปู่อย่างไรจึงจะได้ผล

จากความรู้ที่ได้ศึกษามาจากท่านโนวา อนาลัย
    เมื่อนำความรู้ที่ได้มาผนวกกับการใช้พระเครื่องของหลวงปู่
    ทำให้เกิดประสิทธิผลได้เป็นที่น่าพอใจ

ท่านโนวา อนาลัย กล่าวไว้เป็นทำนองว่า
    สิ่งที่เราต้องการอยากจะให้้เป็น หรือให้เกิดขึ้นนั้น
    เราต้องมีความเชื่อก่อนว่า สิ่งนั้นจะต้องไม่ถูกจำกัดด้วย
    ช่องว่าง ระยะทาง และกาลเวลา
    การเข้าไปให้ถึงความสำเร็จในสิ่งต้องการของชีวิต
    จะต้องเป็นอิสระ ทะลุทะลวงผ่านมิติที่เราเคยผ่านพบมาแล้ว
    ไม่ว่าจะเคยเป็น เศรษฐี ยาจก นักพรต นักบวช
    ทุกอย่างเราล้วนเคยสัมผัสสภาวะเหล่านั้นมาแล้วทั้งสิ้น

เมื่อเชื่อในสิ่งที่กล่าวมาแล้ว ก็จะต้องค่อยๆทำความเชื่อนั้น
    ให้เป็นความรู้ขึ้นมา คือผลสำเร็จจากการตั้งมั่นในความเชื่อ
    อย่างบริสุทธิ์ และมั่นคง ก็จะแปรเปลี่ยนเป็นความรู้ความเข้าใจตามมา

ผมจึงพยายามดึงความเชื่อว่า เคยเป็นเศรษฐีมาก่อน
    และสามารถมีเงินมากมายตามแบบฉบับเศรษฐีที่เขามีกัน
    ทั้งนี้ยังต้องมีปัญญาหาเพิ่ม หาเก็บ อีกด้วย

พระหลวงปู่ เป็นส่วนประกอบให้เกิดกำลังใจ และความสำเร็จ
    เนื่องจากเป็นวัตถุมงคล ที่ผ่านการสวดประจุพลังดูด ฯลฯ
    ด้วยความเมตตาจากหลวงปู่ อย่างจริงจัง
    เพื่อทำให้พลังในองค์พระ สามารถเชื่อมประสานความเชื่อ
    ความศรัทธา ความปรารถนาของเรา ให้ไปสู่
    ความสำเร็จตามที่เราปรารถนา กลายเป็นความรู้ที่เราต้องจารึก
    จดจำไม่มีวันลืม หรือที่เราเรียกกันว่า...ตำนาน...นั่นเอง

16. MOUNTAIN

การใช้ หรืออาราธนาพระ ของเกจิพระสงฆ์ รูปใดก็ตาม
    เราจะต้องมีความตั้งมั่น ศรัทธา ต่อพระเกจิ รูปนั้นๆ
    เป็นฐานให้มั่นคงก่อน อย่าลังเลสงสัยใดๆทั้งสิ้น
    ให้มีจิตมุ่งไปในทิศทางเดียว
    เหมือนกับการทำสมาธิ หากจิตยังคิดฟุ้งถึงพระรูปนั้น รูปนี้
    กำลังของสมาธิก็จะไม่บังเกิดขึ้น

รัก เคารพ ศรัทธา พระรูปใด ให้มุ่งไปที่พระรูปนั้นเท่านั้น
    หรือที่เราเรียกกันติดปากด้วยความเคารพศรัทธาว่า
    หลวงปู่ หลวงพ่อ ครูบาอาจารย

บางคนมีพระอาจารย์ในใจที่เคารพ อยู่หลายท่าน
    จะคิดภาวนาถึงพระอาจารย์องค์เดียว ก็เกรงว่าองค์อื่นๆจะน้อยใจ
    เกิดความระแวง คิดมาก

ขอให้เราตัดประเด็นนี้ให้ได้
    ตั้งใจเป็นอย่างๆ ทำให้เสร็จเป็นอย่างๆ
    แล้วค่อยมาเริ่มกันใหม่ อย่าให้มาตีกัน
    เพราะจะบั่นทอนกำลังใจและความตั้งมั่น

เมื่อทำได้ดังนี้แล้ว ผมเชื่อว่า ความสำเร็จในสิ่งตั้งใจ ก็จะไม่หลุดหนีไปไหนครับ

17. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ
    กระจ่างมากครับ

18. sei-ko

sei-ko เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2007
    วันนี้ ผมและแฟนได้มีโอกาสดี พบพี่โคมฉายที่ booth อ.อาชาวิน / ให้พี่โคมฉาย ช่วยดูซ้ำอีกครั้งว่า ของไม่ดียังมีตกค้างอยู่หรือไม่(แฟนผมโดนคนทำของใส่) พี่โคมฉายได้อนุเคราะห์ปัดเป่าให้แบบตัวๆ(คราวก่อนช่วยทางโทรศัพท์) หลังปัดเป่าให้คราวนี้ แฟนมีอาการเบาตัวโล่ง ดีขึ้นมากครับ พร้อมแนะนำให้ใส่ พระลป.คำเป็งด้วย... ขขอบพระคุณในการอนุเคาะห์คับพี่ :)

19. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

เอ่อ...พี่ๆครับ
    ผมหละตั้งหน้า ตั้งตา รอรับพระ
    อย่างใจจดใจจ่อมาหลายวันแล้วนะครับเนี่ย..

เกรงใจก็เกรงใจ..กลัวจะส่งงมาไม่ถึง..ก็กลัวอยู่
    เลยขออนุญาตลองทวงดูหนะครับ..แหะ แหะ

20. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    (eek) พี่โคมหายไปเลย ไม่เห็นเข้ามาให้กระทู้คืกคักบ้างอะ เลือกตั้งก็เสร็จแล้วนาคับ :p แฟนคลับถามหากันตรึมแล้วค้าบ..(smile)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้