อยากสอบถามเรื่องสมุนไพรของวัดท่าซุงค่ะ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย ดารัณ, 29 พฤศจิกายน 2010.

1. ดารัณ

ดารัณ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบว่าสมุนไพรของวัดท่าซุงนี่
    มีใครเคยใช้บ้างมั้ยคะ

เพราะกัญน์เข้าไปอ่านแล้วสนใจแต่ยังไม่ได้ตัดสินใจใช้เลยอยากมาถามว่า
    ผลที่กินเข้าไปแล้วเป็นยังไงบ้างแล้วเห็นในเว็บบอกว่า แบบเม็ด 50 บาท แบบแคปซูน 100 อยากทราว่าเม็ดละ หรืเทียบละ คะ

50 นี่เม็ดเดียวรึเปล่า

ใครที่กำลังใช้อยู่รบกวนด้วยนะคะ

2. hamstertaro

hamstertaro เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2009
    อยากรู้เช่นกันครับ
    ว่าเป็นไง

3. spthong2000

spthong2000 เป็นที่รู้จักกันดี

50 บาทนี่เป็นชุดครับ ในหนึ่งชุดถ้าเป็นยาเม็ดก็ 100 เม็ดนะครับถ้าจำไม่ผิด เพราะเคยลองซื้อมากินแต่ก็ไม่ค่อยได้กินยังเหลืออยู่เลย ส่วนแคปซูลก็เหมือนกันครับ ราคา 100 บาท ต่อชุดครับ ไม่ใช่เม็ดละ 100 ก็จะมี 100 เม็ดเหมือนกัน
    ส่วนเรื่องผลการกินเป็นไงยังบอกไม่ได้ครับเพราะไม่ได้กินต่อเนื่องและกินให้ยาหมด แต่ถ้าอยากจะลองซื้อมากินดูก็ได้ครับ ตามสรรพยาของแต่ละโรคครับ อาจจะถูกกับผู้ป่วยก็ได้ครับ เพราะบางคนกินยาโรงพยาบาลไม่หายพอมากินยาสมุนไพรกับหาย ลองไม่เสียหลายครับเพราะเป็นยาสมุนไพรไม่มีอันตรายส่วนผสมส่วนใหญ่เป็นสมุนไพรพื้นบ้านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2010
  4. kunwan

kunwan สมาชิกใหม่

ใช้ดีค่ะ ไม่เป็นอันตราย เวลาก่อนจะกินพระที่วัดท่านบอกว่า ให้อธิษฐานถึงหลวงพ่อก่อนว่าขอให้โรคภัยที่เป็นอยู่ช่วยรักษาให้หาย ที่เป็นสูตรแก้น้ำเหลืองเสียท่านบอกว่าหลวงพ่อบอกว่ากินกันโรคมะเร็งได้

5. พระดนัย

พระดนัย เป็นที่รู้จักกันดี

อาตมาเป็นโรคน้ำเหลืองเสีย จะสั่งยังไงอาตมาไม่ทราบเลย

ใครทราบช่วย โทร บอกด้วยนะ ๐๘๙๕๖๑๓๙๑๐

6. saksiam

saksiam เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    ** ตามลิงค์เลยครับหลวงพี่ http://www.watthasung.com/wat/viewthread.php?tid=671 มีรายละเอียดชื่อยาและสรรพคุณไว้แล้วพร้อมรายละเอียดการสั่งซื้อ โรคของหลวงพี่ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นยาชื่อ พีดี 200 เดิมชื่อยารักษาโรคมะเร็งปัจจุบันเพื่อให้เหมาะสมเปลี่ยนชื่อสรรพคุณเป็นยารักษาน้ำเหลืองเสีย ท่านที่จะซื้อควรศึกษาชื่อดั้งเดิมของยากับชื่อใหม่ด้วยนะครับเพื่อจะได้ไม่สับสน เพราะชื่อใหม่ของยานั้นบางที่เราจะไม่รู้เลยว่ารักษาโรคอะไร ขนาดผมกินเป็นประจำยังจำชื่อยาไม่ค่อยได้เลย สรรพคุณนั้นสุดยอดครับ เช่นยาถ่ายแก้วกาญน์แก้ปวดหัวกับไมเกรนดีมากเลย แต่ยาจะได้ผลเฉพาะผู้ที่เชื่อมั่นและเครารพในพระรัตนตรัยเท่านั้นนะครับ **

7. ดารัณ

ดารัณ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะคะ

แต่กัญน์อยากสอบถามเพิ่มค่ะว่า ยาถ่ายแก้วกาญจน์นี่ช่วยเรื่องวามจำได้ไหมคะพอดีที่เรียนต้องใช้ความจำมากเลยค่ะแล้วช่วงหลังเหมือนหัวมันเบลอมาเป็นปีแล้วน่ะค่ะ

8. tatumabcd

tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007

ยาบำรุงประสาท – ปัจจุบันนี้เปลี่ยนชื่อเป็น “ยาถ่ายแก้วกาญจน์” – ส่วนผสมของยาได้รับความเมตตาจากท่านปู่ชีวกโกมารภัจ สรรพคุณเป็นยาบำรุงประสาท แก้โรคประสาทไม่ปกติ ความจำเสื่อม สมองเลอะเลือน จนกระทั่งถึงบ้า ท่านปู่บอกว่าคนที่เป็นโรคบ้า ๑๐๐% หลังจากรับประทานยานี้ไปแล้ว ๑๕ วัน โรคบ้าจะลดลงเหลือเพียง ๑๕%

ส่วนอันนี้เป็นชื่อยาพร้อมสรรพคุณครับ
    http://www.watthasung.com/wat/viewthread.php?tid=815

9. ::เจ้าจุก::

::เจ้าจุก:: เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    ทานอยู่ค่ะ เคยทานยาแก้นํ้าเหลืองเสีย รู้สึกเย็นดี เวลายุงกัดเเล้วแพ้เป็นแผล
    ก็หายเร็ว ตอนนี้ทานบีเฮิร์บคู่กับยาสตรีฯ ก็ดี ที่เมื่อยตามตัวดีขึ้น
    ยาขยายเส้นก็ดีนะคะ ให้คนอื่นทาน ที่ปวดเมื่อยมากๆก็หาย
    พี่สาวที่รู้จักกัน ก็พกติดตัวประจําเวลาเดินทาง
    แอบบอกว่า ตัว เอ็มเฮิร์บ ให้คุณพ่อทานประจํา รู้สึกว่าที่เคย
    หงุดหงิดจากอาการวัยทอง สังเกตุดู อารมณ์ดีขึ้น จริง
    ก่อนทานอาราธนาบารมีพระและองค์หลวงพ่อฯทุกครั้งค่ะ
    (ทานยาแผนปัจจุบันมาจนเบื่อแค่แก้ที่ปลายเหตุ มาใช้ยาสมุนไพรก็ถูกกันดีค่ะ
    ได้กําไรเป็นอนุสสติทั้ง 4 อีกต่างหาก ^^)