เกจิเมืองอุบล หลวงปู่จันทร์หอม วัดบุ่งขี้เหล็ก

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เด็กบางแค, 10 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    สวัสดี ไม่ทราบว่ามีใครพอจะทราบประวัติของ หลวงปู่จันทร์หอมบ้างรึป่าวครับ
    ช่วยแนะนำทีครับ พอดีมีเหรียญของท่านอยู่ และเห็นหนังสือพระบางเล่มก็ลง
    เหรียญมหายันต์และบอกว่าท่านเป็นผู้เสก เหรียญของท่านส่วนใหญ่มีประสบการณ์ ทางด้านไหนบ้างครับ และเหรียญรุ่นนี้ใช่เหรียญรุ่น แรกของท่านรึปล่าวครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      280 KB
      เปิดดู:
      2,078
      ขนาดไฟล์:
      280 KB
      เปิดดู:
      1,099
  2. ตอเต่าหลังตุง

ตอเต่าหลังตุง เป็นที่รู้จักกันดี

ในหนังสือโลกทิพย์ของเดือนที่แล้วหือเดือนนี้ไม่แน่ใจหน้าปก เก้าพระอริยะลงเรื่องของท่านไว้ครับ และมีเหรียญรุ่นนี้ให้ด้วยเห็นว่ารุ่นนี้ผสมขี้เหล็กไหลครับ

3. สิทธิศักดิ์

สิทธิศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญรุ่นนี้เป็นรุ่นแรกของท่านครับ เก็บไว้ให้ดีนะครับ

4. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สวยครับ

5. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 กันยายน 2005
    ลป.จันทร์หอม

ท่านเป็นศิษย์สายสำเร็จลุนครับ
    ท่านเก่งเรื่องธาตุและหนุนธาตุมาก
    เครื่องรางที่โด่งดังของท่านก็คือ ตะกรุดธาตุ4
    เป็นตะกรุด4ดอก โด่งดังมากทางมหาอุด
    พวกทหารอากาสขึ้นท่านมากเลยครับ

ส่วนเหรียญตามรุปนั้นท่านมาทำพิธีหล่อเองที่ชมรมโลกทิพย์
    โดยท่านได้มอบเหล็กไหลประจำตัวท่านใส่ผสมลงไปด้วย
    ซึ่งก่อนจะทำการหลอมก็ต้องจัดกระทงบอกล่าวครูบาอาจารย์ของท่าน
    จึงจะหลอมละลายได้ ท่านจึงต้องลงมากำกับด้วยตัวท่านเอง
    ประวัติของท่านโดยละเอียดเคยลงในหนังสือโลกทิพย์ไปแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      17.4 KB
      เปิดดู:
      534
  6. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    หลวงปู่จันทร์หอม วัดบุ่งขี้เหล็ก ประสบการณ์วัตถุมงคลของท่านส่วนใหญ่ เรื่องเหนียว กับแคล้วคลาดครับผม เหรียญมหายันต์ที่สร้างให้ตำรวจทหารสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ ก็มีหลวงปู่เป็นผู้เสกครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้