เชิญครับ ดูดวงฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sun army, 3 มีนาคม 2011.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. น้องผ้าห่ม

น้องผ้าห่ม สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2011
    แป่ว....อย่าเครียดน๊าาาา เด๋วซื้อมาม่าหมูสับให้กินนะ^__^

2. น้องผ้าห่ม

อ่อ ได้ครับๆ โทดทีๆ ^__^

3. kabukiman

kabukiman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ไม่นอนอีกเหรอครับพี่ถึกจัง อิอิ:cool:

4. Oresama

Oresama Active Member

สวัสดีครับ คุณ Sun Army

ตอนนี้อะไร ๆ ก็ไม่เป็นใจสักเรื่องเลยครับ อยากรบกวนขอคำแนะนำ
    1. เรื่องงาน สมัครทิ้งไว้หลายที่แล้ว เงียบไปหมดเลย แนะนำด้วยครับ แล้วจะได้งานและเงินเดือนตามที่หวังไหม?
    2. ความรัก ผู้หญิงที่หมายตาปิดโอกาสแทบทุกทาง ไม่ได้พูดคุยติดต่อกันเลย เกือบครึ่งปีแล้ว จะแก้ปัญหาอย่างไรดีครับ เอาแค่ได้คุยได้ติดต่อกันบ้างก็ยังดี

ขอบคุณครับ

5. kabukiman

kabukiman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    "วันเสาร์คนหายไปไหนกัน สุดเงียบงันครั้นขรึมสุดเหว่ว้า
    วันเสาร์เราก็เฝ้าคิดถึงหนา อยากบอกว่ารักเธอ(พี่ซัน)จากหัวใจ"

6. sun army

sun army เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    ระธรรมเทศนา เรื่อง อริยมัคคุเทศก์ตัวนำพาจิต
    หลวงปู่สมชาย ฐิตวิริโย

“ บางคนแล้วบุญกุศลไม่อยากทำ แต่ถึงคราวเข้าตาอับจน หรือมีเหตุอะไรเกิดขึ้น ก็มักจะร้องถึงบุญอยู่เสมอว่าขอให้บุญช่วยด้วย ๆยก รูปเปรียบเหมือนกันกับบุคคล คนที่เราไม่รู้จักเขา เขาก็ไม่รู้จักเรา ต่างคนต่างก็ไม่เคยมีบุญคุณอะไรต่อกัน ไม่ได้สังสรรค์วิสาสะอะไรกันเลย เมื่อถึงคราวจำเป็น เราจะขอร้องเขา ดูเหมือนว่าจะยาก..

7. sun army

พระธรรมเทศนา เรื่อง พระพุทธเจ้าให้อุบายโดยย่อแก่พระสารีบุตร

“สำคัญอยู่ที่ตัวสตินี่นะ ที่ควบคุมถ้าสติไม่สมบูรณ์ไม่แก่กล้าแล้ว จิตจะไม่ยอมรับเมื่อ จิตมันไม่ยอมรับ จะสอนสักแค่ไหนก็ตาม แนะนำสักแค่ไหนก็ตาม จิตของเรานี้ไม่มีทางจะวางต่ออารมณ์ได้ เพราะฉะนั้น คนที่ฆ่าตัวเองตายก็เพราะวางอารมณ์ไม่ได้ อำนาจของเหตุการณ์มันแรงกว่า จึงลอยคอล๊อกแล๊ก ๆ อยู่ในเหตุการณ์ นอนไม่หลับ หาวิธีแก้ไขอย่างไรก็ไม่หลับ ผลที่สุดก็ยอมตายถึงขนาดตายก็มี ถึงขนาดบ้าก็มีเพราะไม่มีความสามารถต่อต้านกับจิตใจของเราไม่ให้ต่ออารมณ์สัญญาได้

เมื่อพวกเราได้กำลังตัวสติขึ้นมาแล้ว ง่ายดายสั่งให้หยุด ก็ต้องหยุดหา เหตุผลด้วยกำลังของอริยมัคคุเทศก์ หรือปัญญา สามารถหาเหตุผลได้อย่างง่ายดาย เพราะอันนี้มันกฎธรรมดาของโลก เมื่อเราสามมารถชนะจิตของเราไม่ให้ต่ออารมณ์สัญญาได้ อันนี้เราก็สามารถอุทานว่าชิตังเมเราผู้ชนะ คือชนะจิตของเราได้...

8. sun army

พระธรรมเทศนา เรื่อง โลกทิพย์

“องค์สมเด็จพระบรมศาสดาทรงตรัสให้ รีบทำความดีเสียแต่วันนี้ เพราะพระองค์ไม่ทรงมั่นพระทัยว่าสังขารทั้งหลายที่ปัจจัยปรุงแต่งขึ้นนี้ จะตั้งมั่นถาวรอยู่ได้นานความแตกทำลายมันจะพึงปรากฏขึ้นให้ มีสติระลึกถึงความตายเร็วขึ้น เสมือนจะแตกดับเสียในขณะที่ยังไม่ถึงวันพรุ่งนี้ก็เป็นได้ เป็นอุบายแก้จิตเมื่อมันท้อถอยเพราะความเกรียดคร้าน...”

--------------------

ธรรมสวัสดี ในวันเสาร์ 5 ครับ

9. PanchalidaWYTR

PanchalidaWYTR Active Member

สวัสดีวันเสาร์ 5 ค่าคุณซันและสหายนักเฝ้ากระทู้ที่น่ารักทุกท่านค่าา :z3 หวัดดีï¿
    ดูเหมือนว่าในกระทู้ของคุณซัน จะกลายเป็นกระทู้พบปะสนทนากระชับมิตรใหม่กันไปซะแล้ว 5555 catt7 อ่านตั้งแต่หน้าที่แล้วจนถึงความเห็นสุดท้ายด้านบนทั้งหมดแล้ว อยาก QUOTE กลับไปซะหมดเลย แต่เกรงว่ากระทู้จะรก 555 catt24

ปล. ขอบคุณคุณซันด้วยนะค๊า ที่นำข้อคิดดีๆมาฝากค่า ได้อ่านทั้งหมดแล้วค่า สาธุ ถูกใจจังค่า catt13

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2011
  10. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    แวะมาเยี่ยมวันเสาร์ห้าตัวเมียจ้า ไม่ได้ไปร่วมพิธีที่ไหนเลย ฮือๆ

11. sun army

^___^ รอนานเลย เมื่อวานแอบอู้ ไปวัน

1.การงาน แลดูเหนื่อยๆนะครับ ตรงนี้เหมือนเป็นกรรมอย่างหนึ่ง ที่ไม่ค่อยมีความสุขกับงานที่ทำเท่าไหร่ เลย ท่านว่าให้ มีความอ่อนโยนกับตัวเอง ผ่อนคลาย รักษาศิล สวดมนต์ ภาวนาแผ่เมตตา แบ่งปันความรู้สึกดีๆให้กับผู้คนรอบๆ ให้อภัย อโหสิ มากครับ ความอ่อนโยนของจิตใจ จะส่งผลให้เกิดสิ่งที่ดีๆ
    พลังแห่งบุญกุศลจะได้เป็นแรงหนุนนำอีกแรงด้วยครับ

2.การเงิน การเงินนี่พอไปได้นะครับ ถ้ามีปัญหาอยู่ ก็จะมีทางออกภายใน 7 เดือนนี้ เข้าท่าๆ

ที่แน่ะนำให้สวดมนต์ภาวนานี่จำเป็นนะครับ
    เพราะทำไปก็เป็นประโยชน์แก่ตัวคุณเอง

เหมือนที่หลวงปู่ดู่ ท่านพูดไว้
    "ที่แกปฏิบัติอยู่ให้รู้ไว้ว่า<wbr>ไม่ใช่เพื่อข้า แต่เพื่อตัวแกเอง"

12. sun army

ถามในแนวทางแบบนี้ จะได้คำตอบ แบบคร่าวๆนะครับ
    เพราะต้องเดากันพอสมควร แต่ถ้าพอจะเล่า เรื่องราว บ้างเล็กน้อย
    ก็จะได้ คลำทางได้ตรงประเด็นที่ต้องการมากขึ้น

ถ้าไม่สะดวกจะเล่าทางนี้ก็เล่าทาง พีเอ็ม นะครับ
    แต่ให้ลงชื่อถามในกระทู้ไว้ด้วย จะได้จัดลำดับคิวง่ายขึ้น

1.ความรัก แลดูแปลกๆกับความรัก มีอะไรหรือเปล่าครับ เหมือนเป็นการสวมหน้ากากเข้าหากัน อย่างนั้นล่ะ แต่บทสรุปของเรื่องราวนี้ คงจะลงเอย ด้วยความเรียบง่าย แน่ะนำว่าหากมีปัญหาให้พักเรื่องนั้นไว้ ลองแยกตัวออกมาจากตรงนั้น
    เพื่อให้เห็นมุมมอง ที่ชัดเจน ที่เราไม่ได้เอาอัตตาไปตัดสิน

2.การเงิน ผลมาจากความดื้อ มั้ยครับ อย่าคิดมากและฟุ้งซ่านกังวลนะครับ
    ขอให้มีความสุขในปัจจุบัน อนาคตเป้นสิ่งที่มาไม่ถึง ทำปัจจุบันดี อนาคตก็จะดีตาม เรื่องนี้ให้คุณมีความเชื่อมั่น ศรัทธาในตนเองด้วยนะครับ

สำหรับภาพรวมของชีวิตแล้ว จะเป็นการเปลี่ยนแปลง อีกครั้ง
    ความรู้สึกที่ไม่ดี กำลังจะจากไป สิ่งดีๆและการเริ่มต้นใหม่ๆ กำลังมาถึง
    สำคัญเลยก้คือทัศนะคติที่เป็นบวก

ขอให้โชคดีนะครับ สวดมนต์ภาวนารักษาศิลกันนะ

13. littlelotus

littlelotus สมาชิกใหม่

8 กุมภาพันธ์ 2011
    วันเสาร์ 5 คืออะไรค่ะ

14. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ชิตังเมเราผู้ชนะ ชนะจิตของเราเอง อนุโมทนาสาธุค่ะ
    แต่เฮ้อออ เมื่อวานมันเศร้าจังเลยยย วางจิตเกือบไม่ได้ ตั้งสติมะอยู่กะเนื้อตัว วันนี้ก้อดีขึ้นมาแล้วล่ะค่า

15. น้องผ้าห่ม

พี่ซันครับทำอะไร ถึงได้เกิดเป็นยมบาล ยมทูตอะครับ (ผมว่าเท่ดีอะ)^__^

16. น้องผ้าห่ม

ช่ายยยยเลยครับพี่ซัน ถ้างั้นผมว่าต้องสังสรรค์เยอะๆเนอะ (หุหุ)^___^

17. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจจัง อ่านแล้วขอสาธุดังๆ ได้เป็นตำรวจตามความฝันแล้วอย่าลืมวาจานี้ของตนเองเน้อ :cool:

18. sun army

55555+ อ่านข้อความของคุณนี่แล้วได้อมยิ้มเหมือนกันนะเนี่ย

ตัวการ์ตูนเยอะแยะเลย ดีจังครับ ทำให้โลกสดใสขึ้นมากมาย

19. de_fam

de_fam Active Member

คุณ sun army ดูถึงหน้าไหนแล้วอ่ะคะ

20. sun army

ได้ทั้งสองทางนะครับ
    มีข้อดีข้อเสียต่างกันเล็กน้อย แต่ก็ขึ้นอยู่กับคุณที่จะมีความมั่นใจ
    ในการฝ่าฟัน อุปสรรคแค่ไหน

เหมือนนักมวยที่ขึ้นเวทีแล้ว ยังไงก็ต้องชกนะ

ถ้าให้น้ำหนัก เกี่ยวกับการไปเรียน ไปกับแฟนก็ได้แต่เห็นข้อจำกัดเรื่องเวลา
    และก็ต้องฝ่าฟันพอสมควรแต่ถ้าไปเรียน ก่ะแฟน แนวโน้มก็จะได้เรื่องการท่องเทียว และเรื่องสัพเพเหระำพอสมควร

น้ำหนักเรื่องไปอเมริกา นี่ก็ต้องฝ่าฟัน แอบมีภาระเล็กน้อย แต่ถ้ามีความเชื่อมั่น
    ตรงนี้ก็จะส่งผลให้เกิดการเปลี่ยนแปลงกับคุณค่อนข้างมาก
    การเปลียนแปลงในแง่นี้คือการพัฒนาตนเอง(พัฒนาในแง่ดี)นะครับ

ขออนุญาตนำเสนอแต่เพียงเท่านี้ ขอให้คุณเอาไปตัดสินใจเองนะคนรับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้