เชิญครับ ดูดวงฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sun army, 3 มีนาคม 2011.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sun army

sun army เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011

1.เรื่องนี้ ต้องลองใช้จินตนาการของคุณดูครับ
    ท่านว่า ตัวคุณเองก็ มีคำตอบในเรื่องนี้ สามารถใช้ ตรงนั้นมาให้คำตอบกับตัวเองได้ ถ้าไม่เฉื่อยไปซ่ะก่อน มีแนวโน้มออกมาดีเลยละครับ
    สู้ๆนะ ^__^

2. เรื่องการเงิน ถ้าเกี่ยวกับงาน มีเข้ามาเรื่อยๆนะครับ
    แต่ ก็ต้อง ควบคุมวินัยทางการเงินให้ดีๆ ถ้าควบคุมดี อะไรก็ดีตามครับ

หากมีเป้าหมาย ก็ขอให้ มุ่งมั่น เพียรพยายามอย่าท้อถอย ด้วยสติด้วยปัญญา
    ยังไงเป้าหมายย่อมมีรางวัลสำหรับบุคคลผู้มีความเพียรอยู่แล้วล่ะครับ

ขอให้โชคดีนะครับ ^____^

2. sun army

เรื่องของคุณเท่าที่ดูสมดุลธาตุหยาง มีธาตุ ที่โน้มเอียงไปทางผู้หญิงเยอะ
    แต่ตรงนั้นคงช่วยในเรื่องการสร้างสรรค์กระมั้ง

สภาวะจิตตอนนี้ไม่ค่อยโล่งเลยครับ มีความหมองเศร้า คล้ายกับยึดสภาวะเอาไว้
    เพราะการยึดนี่ล่ะทำให้จิตไม่เป็นธรรมชาติ
    ลองนึกถึงก้อนเมฆที่แปรเปลี่ยนเป็นอิสระสิครับ เค้าไม่ได้มีรูปลักษณะที่ตายตัวแปรเปลี่ยน ตามการเกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป เพราะความไม่เที่ยงนั่นล่ะจึงเป็นเช่นนั้น
    ถ้าเข้าใจ สภาวะจิตจะเบิกบานกว่าที่เป็นอยู่ครับ

ทางกายมีแอบเศร้า ทางใจกำลังพัฒนาไปสู่ความเข้าใจตามลำดับ
    สะสมวัตถุมงคล ด้วยหรือเปล่าครับ

แต่ภาพรวมจะต้องเรียนรู้ กับประสบการณ์จริง โดยมีครูบาอาจารย์ที่ท่านจะคอยชี้แน่ะ และให้บทเรียนอยู่ เหนื่อยหน่อย แต่ก็ขอให้ฝ่าฟันต่อไปนะครับ

โชคดีครับ

3. sun army

คุณนี่คล้ายธิดาเทพน้องสาวผมจัง

เค้ามักมีลางสังหรณ์ มีนิมิตรมาเล่าให้ฟังประจำ
    เอาไว้ว่างๆจะเล่าเรื่องธิดาเ้ทพให้ฟัง
    ตอนนี้ดูดวงให้คุณก่อนเนอะ ^___^

1.เรื่องที่คุณฝันเห็นหรือนิมิตรเห็น มีส่วนของความจริงส่วนหนึ่ง
    แต่เป็นส่วนของสัญญา่ด้วยอีกส่วนหนึ่ง
    ถ้าเกี่ยวกับนิมิตร ท่านว่าอย่าให้ยึดถือ ถ้ายึดถือมากจะมีผลทำให้ฟุ้งซ่านได้
    "รู้แล้ววาง"นะครับ ไม่ต้องยึด อยู่กับปัจจุบันขณะเป็นดีที่สุด
    สร้างเหตุดี ผลย่อมดี ตาม

2.เรื่องการปฏิบัติ คุณมีครูบาอาจารย์ดูแลอยู่้นะครับ เป็นนักบวชผู้ทรงศิล
    แนวทางการดำเนินปัญญาของคุณมากถูกทางแล้วครับ
    แต่มีส่วนแน่ะำนำคือ "รู้แล้ววาง"
    พ้นจากนี้ไปจะพบปัญญา ถ้าไม่ผ่านก็ฟุ้งซ่าน ขวางทางอยู่ร่ำไป

อนุโมทนากับการปฏิบัติของคุณด้วยนะครับ

4. sun army

มีสัมผัสแบบอ่อนๆนะครับ (six sense)

5. sun army

มีครับ เป็นผู้ทรงศิลฯ และเทพเจ้าที่เป็นผู้ชายนะครับ

6. sun army

1.ถ้าจากที่เค้าพูดกันก็ไม่ทราบครับ
    แต่ถ้าจากที่ดูขณะนี้ เห็นเป็นความฟุ้งซ่านสับสน+ความเครียดด้วยนะครับ

แต่มีข้อดีสำหรับราศี นี้อย่างหนึ่ง คือ ผลที่กระทำไว้ ที่ผ่านมา
    ถ้าทำดี ก็กำลังการตอบสนอง และเกี่ยวกับบริวาร หรือ บุตรจะให้โชค

2.สำหรับคุณเอง จะมีการเปลี่ยนแปลงตามดวงชะตานะครับ

เปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นนะครับ แต่ที่สำคัญเลย อย่ายึดติดกับสิ่งที่ผ่านมานะครับ

แล้วทุกสิ่งทุกอย่างจะฉลุย ^____^

7. sun army

เลือก 2 ข้อแรกให้แล้วกันนะ ^____^

1.ถ้าเกี่ยวกับการงาน ดูเหมือนจะเรื่อยๆในที่ผ่านมา ออกแนวค่อยๆเป็นค่อยๆไป
    แต่หลังจากนี้อีก 8 เดือนข้างหน้า จะเติบโต ก้าวหน้าขึ้นแล้วล่ะครับ

2.เกี่ยวกับเรื่องการปฏิบัติ คือความไม่ชัดเจนครับ
    ความลังเล สองจิตสองใจ ไม่ลงใจในทางใดทางหนึ่ง
    สภาวะขณะนี้ก็ช่วงประคับประคอง
    อย่าไปยึดติดก่ะความคิดเก่าๆ หมั่นเจริญสติปัญญา
    และไม่ต้องแอบเศร้าภายในบ่อยๆนะครับ
    เท่าที่เห็น มีความแอบเศร้าประจำ
    มีคำแน่ะนำให้ดูแลสุขภาพ และหากมีโอกาสของ รักษาศิล 8 ในวันพระบ้างนะครับ ซ้อมๆไว้

8. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

happy sunday ค่าา

แถวนี้เป็นยังไงกันบ้างคะ

วันนี้เชียงใหม่อากาศอืมครึม เหมาะแก่การนอนหลับมาก ..ว่าแล้วนอนกลางวันดีกว่า :d

9. sun army

1.การงา่นมองเห็นความสำเร็จ การติดต่อระหว่างประเทศ แต่เหมือนมีเรื่องที่ไม่ คาดหมาย สักอย่าง ถ้าโดยรวมแล้ว ดีนะครับ แต่ก็อยากให้ระวังเรื่องที่นอกเหนือความคาดหมายเอาไว้สักหน่อย เพราะปัจจัยนี้จะทำให้ไม่สมดังใจ
    นอกนั้นดีหมดครับ

2.เกี่ยวกับเรื่องการภาวนา เหมือนการกำกึ่งอะไรสักอย่าง วางใจให้สบายๆนะัครับ ลมหายใจเป็นเครื่องรู้ของจิต เป็นเครื่องระลึกของสติ ต่อไปคุณจะมีสัมผัสครับการปฏิบัติก็จะก้าวหน้าไปเรื่อยๆ ไม่ต้องเร่งนะครับ

10. sun army

1.เรื่องงาน เรื่องงานท่านว่าให้ เดินหน้าต่อไปด้วยความมั่นคงและอย่าหวาดกลัว
    แต่เท่าที่ดู เหมือนเราลังเลใจ อะไรอยู่หรือเปล่าครับ ไม่ค่อยชัดเจน

2.ความรัก งานนี้สงสัยต้องอธิฐานกับเทพแห่งความรักให้ช่วยส่ง คู่บุญมาพบป่ะซ่ะแล้วกระมั้ง (อันนี้พูดจริงนะครับ ลองดูเน่อ)

11. sun army

ฮ่ะ อ๊า มีถึงคิวเจ้านู๋จำมั่ยแล้ว คำถาม อัพเดจล่าสุด เลยเน่อ อิอิ (แอบแซว)

1.เรื่องสุขภาพ เท่าที่้ดูเห็นคุณเป็นคนแอบดื้อหน่อยๆ(ดื้อจริงป่าวเนี่ย) อาการเจ็บป่วยนี่ตรงไหนเหรอครับ ใช่เป็นบริเวณข้อเท้ามั้ย เรื่องไสยศาสตร์มนต์ดำนี่ไม่เห็นนะครับ ไม่เห็นมี

2.เรื่องการภาวนา ท่านว่าเราแอบฟุ้งซ่านนะครับ สภาวะจิตชอบส่งออกนอก
    ในการภาวนาและแผ่เมตตานั้น แลดูยังกำกึ้ง ๆ เหมือนยังเลือกๆ อยู่ ตรงนี้มันส่งผลต่อสภาวะกายด้วย คล้่ายๆจะอึดอัดนะ

เกี่ยวกับเรื่องการภาวนา หรือการปฏิบัติ นี่ก็เป็นหนทางของคุณแล้วล่ะ
    น่าชมเชย อยู่ นะ

ช่วงนี้มีเกรณ์จะตัดสินใจอะไรมั้ยครับ ทั้งเรื่องที่เกี่ยวกับความรัก
    ให้ชั่งใจตัดสิน ให้ใช้เวลาอีกหน่อยนะครับ มองไปข้างหน้าเกียวกับเรื่องความรัก
    เห็นวีแววความเศร้า

ว่างๆ ก็ลองจับภาพ หลวงปู่ดู่ไว้ทำใจให้สบายจับภาพท่านบ่อยๆ
    แล้ว ลองมาเล่าให้ฟังหน่อย ว่ารู้สึกยังไง

12. sun army

บทสวดมนต์เพียงพอแล้วครับ สำหรับท่านเป็นใคร ทราบแต่เพียงว่าท่านเป็นผู้ทรงศิลฯครับ

13. sun army

เท่าที่เห็น มีความผสมกันครับ พุทธะจริตก็มี (แต่ช่วงนี้แอบเฉืื่่อย+เกรียดคร้านนะครับ)

เกี่ยวกับตัวคุณเอง ชอบเรื่องเวทย์มนต์ คาถามั้ย ดูเหมือนมีแนวโน้มมาทางนั้น
    แต่จะให้ดีีที่สุด จับภาพพระเป็นพุทธานุสติบ่อยๆ ก็ดีนะครับ แบบนี้ก็จะไปได้ไว

โชคดีนะครับ

14. sun army

1.เกี่ยวกับเรื่องการเงินดีนะครับ มีการรอคอยอะัไรอยุ่มั้ยครับ
    ท่านว่าให้มีความสุข ณ ปัจจุบัน อีกไม่เกิน 2 เดือน ถ้ารอคอยอะไรที่เกี่ยวกับการเงินอยู่ก็จะสมหวังในช่วงระยะเวลานั้นครับ

2.ความรัก เรื่องนี้ก็เหมือนจะต้องบอกตัวเองให้มีความสุข ณ ปัจจุบันอีกเหมือนกัน ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ แต่ดูเหมือนว่า ความเชื่อมั่น และตนเอง( ความดื้อ อัตตา ) จะเป็นตัวกำหนดทิศทางตรงนั้น

15. sun army

^___^

ความรัก เท่าที่ดูนะครับ ต้องใช้เวลา อีก 8 - 10 เดือนเชียว
    ถึงจะัมีความเคลื่อนไหว เกี่ยวกับเรื่องนี้

ช่วงนี้เวลาที่คุณ วางจากการภาวนา หรือ ช่วงเผลอ ก็จะ แอบเครียด ประจำ
    แต่ถ้า เมื่อไหร่ที่ภาวนา ก็จะ ไปติด อัตตา อีก ตรงนี้ มันเป็นทางสุดโต่ง สองด้านนะครับ ให้ระวังหน่อย

อีกไม่นานแล้วล่ะครับ อดีตที่ไม่สบายใจก็จะผ่านไป เด๋วก็ได้พบเจอผู้คนมากขึ้น
    (แต่ต้องใช้เวลาหน่อย) ต้องเชื่อหมั่นนะครับ

ในช่วงเวลาอย่างเร็ว คือภายในสองเดือนนี้อาจจะเจอลู่ทางที่ทำให้เรา พบกับสิ่งที่ปราถนา แต่ก็เป็นจุดของการสร้างเหตุเท่านั้น ผลจริงๆ จะเกิดก็คือ 8- 10 เดือนข้างหน้า

อีกเรื่องที่อยากบอกคุณ คือ ให้อ่อนโยนกับตัวเอง ปลดปล่อยความกลัว
    หรือสิ่งที่คอนหลอนเดิมๆซ่ะนะครับ

จงเชื่อมั่นในพลังแห่งพุทธะ ความสว่างไสว รออยู่เบื้องหน้าแล้ว

โชคดีนะครับ

16. sun army

สวดมนต์ไหว้พระภาวนาและแผ่เมตตามากๆนะครับ
    เรื่องคู่คงไม่ได้ดูให้ ตั้งใจทำหน้าที่ให้เหมาะสมกับวัยไปก่อน

ไม่จำเป็นต้องวุ่นกับเรื่องแนวนี้จนเกินไป

การทำหน้าในปัจจุบันดี ก็ย่อมส่งผลต่ออนาคตที่ดีตาม

โชคดีนะครับ

17. AMIIKO

AMIIKO Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2011
    ใกล้แล้ว อีกนิดเดว จาถึงของเราแล้ว ลุ้นๆๆ >,<

18. sun army

อนุโมทนากับความตั้งใจในการปฏิบัติครับ
    มีภาพพระสวยๆ มั้ยครับ ระลึกถึงภาพพระ ที่ชอบบ่อยๆ หรือจะระลึกถึงบทสวดมนต์ที่ชอบประจำๆ ท่องเอาไว้ให้ขึ้นใจเลย
    อะไรๆ เด๋วก็จะดีขึ้นนะครับ

ช่วงนี้แลดูวุ่น ฟุ้งกับความคิดพอสมควร สิ่งที่เกิดมันเป็นกรรมอย่างหนึ่งนะครับ
    ถ้าเราเข้าใจ ที่มา ที่ไปของกรรม นี้แล้ว ก็คงจะ สบายใจ
    อโหสิกรรม ให้อภัย จะได้ไม่ต้องติดไม่ต้องค้าง ให้ใจต้องเสวยวิบากต่อกันอีก

ระึลึกถึงพระบ่อยๆนะครับ ถ้าเราไม่ทิ้งธรรม ยังไงธรรมก็ไม่ทิ้งเรา

ขอให้คุณพระคุ้มครองนะครับ โชคดีครับ

19. sun army

จะถามเรื่องคู่ใช่มั้ยครับ

เรื่องนี้เหมือนก้ำกึ่งนะครับ ลองเอาหลักการพิจารณคู่บุญ คู่กรรมไปพิจารณานะครับ

ถ้าคบกันแล้วมีความสุข ในแนวทางแห่งกุศล จิตใจเบา สบาย ชักนำไปในแนวทาง ที่ดี ก็เป็นคู่บุญครับ

แต่ถ้าคบกันแล้ว ชักนำ ดึงดูดกันด้วยกิเลส จิตใจเร่า ร้อนด้วยกิเลส อันนี้ก็คู่เวร คู่กรรมครับ

20. sun army

สึนามิกับเด็กญี่ปุ่นอายุ 9 ขวบ!

..ขอคั่นเวลาแป๊บนะครับ เจอบทความประทับใจ

อีกข้อความประทับใจ ที่ผมได้รับจากอีเมล ขออนุญาตมาแบ่งปันกับเพื่อนๆ

อ่านเถอะแล้วจะเข้าใจมันยิ่งใหญ่จริงๆ สำหรับเด็กอายุแค่ 9 ขวบเท่านั้น….

นี่คือจดหมายของ ฮา มินห์ ตัน เป็นตำรวจที่ฟูกุชิม่า เขาเป็นชาวเวียดนาม เขียนถึงเพื่อนที่เวียดนาม ถูกพิมพ์ลงในหนังสือพิมพ์ New America Midia เมื่อวันที่ 19 มีนาคม 2554 แสดงให้เห็นถึงหัวจิตหัวใจของชาวญี่ปุ่น เศษเสี้ยวของชีวิตกลางวิกฤติ ณ โรงไฟฟ้านิวเคลียร์ ฟูกุชิม่าพี่ครับ พี่และครอบครัวสบายดีนะครับ? สองสองวันมานี้อะไรต่ออะไรสับสนอลหม่านไปหมด หลับตาผมก็มองเห็นแต่ซากศพ ลืมตาก็เห็นแต่ซากศพ พวกเราทำงานกันวันละ 20 ชม. ผมอยากให้วันหนึ่งมี 48 ชม. พวกเราจะได้มีเวลาช่วยเหลือพวกเขาได้มากขึ้นอีก เราไม่มีน้ำไม่มีไฟ อาหารปันส่วนก็เกือบจะ เกลี้ยงแล้ว การอพยพผู้คนเป็นไปอย่างยากลำบาก จากที่นี่ไปที่โน่น ตอนนี้ผมอยู่ในฟูกุชิม่า ห่างจากโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ประมาณ 25 กม.
    ถ้าจะให้ผมเล่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นทั้งหมดเกี่ยวกับความสัมพันธ์ นิสัยใจคอของพวกเขามันคงได้เป็นหนังสือเล่มใหญ่ พวกเขายังคงอยู่ในความสงบ พวกเขามีศักดิ์ศรีและทำตัวเรียบร้อยเหลือเกิน นั่นทำให้สถานการณ์ไม่เลวร้ายลงไปอีก แต่ผมรับประกันไม่ได้ว่าอีกสักอาทิตย์หนึ่งเราดูแลสถานการณ์ให้เรียบร้อย อย่างนี้ได้ต่อไป
    พวกเขาก็เป็นมนุษย์ธรรมดาเมื่อความหิวกระหายถึงขีดที่อยู่เหนือความทระนง แม้ว่ารัฐบาลพยายามส่งเสบียงอาหารและยาให้ทางอากาศ แต่มันก็เหมือนโปรยเกลือเล็กๆ น้อยๆ ลงในมหาสมุทร
    มีเรื่องประทับใจเกี่ยวกับเด็กชายญี่ปุ่นคนหนึ่งที่ให้บทเรียนกับผมว่าศักดิ์ศรีของการเกิดเป็นมนุษย์คนหนึ่งควร จะเป็นยังไง คืนก่อนผมถูกส่งไปที่รร.สอนภาษาแห่งหนึ่งเพื่อช่วยองค์กรการกุศลจัดตั้ง หน่วยแจกอาหารให้ผู้ประสบภัย พวกเขาเข้าคิวเป็นแถวเคี้ยวคดยาวอย่างกับงูเลื้อย แล้วผมก็พบเด็กผู้ชายอายุราวๆ 9 ขวบคน หนึ่ง เขาสวมแค่เสื้อยืดกับกางเกงขาสั้นเท่านั้น มันหนาวมากและเขาก็อยู่ท้ายๆ แถวโน่น ผมกลัวว่ากว่าจะถึงคิวของเขาอาหารที่แจกก็อาจจะหมดเสียก่อน ผมก็เลยพูดคุยกับเขา
    เขาเล่าว่าเขาอยู่ที่ รร. ตอนเกิดเหตุแผ่นดินไหว พ่อของเขาทำงานอยู่ใกล้ๆ กำลังขับรถมารับเขา ขณะนั้นเขาอยู่บนระเบียงชั้น 3 ของ รร. เห็นรถของพ่อถูกคลื่นสึนามิกวาดไปต่อหน้าต่อตา ผมถามถึงแม่ของเขา เขาบอกว่าบ้านของเขาอยู่ใกล้ๆ ชายหาด คิดว่าแม่กับน้องสาวก็คงไม่อยู่แล้ว เขาสั่นหน้าและป้ายน้ำตาเมื่อผมถามถึงญาติๆ
    เขาหนาวจนตัวสั่นผมเลยเอาแจ็กเก็ตเครื่องแบบของผมห่มให้เขา ห่ออาหารปันส่วนของผมก็เลยหล่นออกมา ผมเก็บขึ้นมาและส่งให้เขาพร้อมกับบอกว่า “กว่าจะถึงคิวหนูอาหารอาจจะหมดแล้วก็ได้ เอานี่ไปกินเสียก่อนนะ ผมกินอิ่มแล้ว” เด็กชายรับอาหารไปพร้อมกับโค้ง ผมคิดว่าเขาจะกินมันทันทีแต่ไม่ใช่ เขาเอาห่ออาหารเดินไปวางรวมกับกองอาหารที่กำลังแจกอยู่ ผมอึ้งไปเลย ผมถามว่าเอาไปไว้ตรงนั้นทำไม ทำไมไม่กินเสีย เขาตอบว่า
    “ก็ผมเห็นมีคนอีกตั้งเยอะที่หิวกว่าผม ผมเอาไปรวมไว้จะได้แบ่งกันได้ทั่วถึง”
    ผม เบือนหน้าหนีเพื่อจะได้ไม่มีใครเห็นน้ำตาของผม สังคมไหนนะที่ผลิตเยาวชนอายุ 9 ขวบ ให้เข้าใจถึงการเสียสละอันยิ่งใหญ่เช่นนี้…ต้องเป็นสังคมที่ ยิ่งใหญ่…เป็นประชาคมที่ยิ่งใหญ่ ครับพี่ ผมก็เขียนมาด้วยความคิดถึงพี่และครอบครัวนิดหน่อย ถึงเวลาทำงานกะของผมแล้วครับ…
    ฮา มินห์ ตัน

dc-danai.com

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้