เชิญครับ ดูดวงฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sun army, 3 มีนาคม 2011.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sariga

sariga Active Member

ถึง คุณซันค่ะ
    ขอถาม 2 ข้อนะคะ 1 ก.พ. 2505 เวลา 8.45 ค่ะ
    1. จะขายอพาร์ทเม้นท์ทั้งหลัง มีวี่แววจะขายได้หรือไม่คะ เกือบยี่สิบล้านอ่ะค่ะ
    2. ชีวิตจะได้มีโอกาสทำประโยชน์ให้พระศาสนาอย่างจริงจังหรือไม่คะ

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 เมษายน 2011
  2. น้องผ้าห่ม

น้องผ้าห่ม สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2011
    เข้ามาทักทายพี่ซันครับ....ขอเป็นกำลังใจให้พี่ซันสู้ต่อไปนะครับบบ
    ฝนตกวันนึง...ร้อนวันนึง จะเอายังไงกันแน่นะพระพิรุณเจ้า!!!!!!!

3. PanchalidaWYTR

PanchalidaWYTR Active Member

28 กุมภาพันธ์ 2011
    ^ ขอบคุณค่า งั้นเดี๋ยวจะมาป่วนอีกนะค๊า แว๊กกกก 555 [​IMG]

^
    อ่านแล้วอึ้งเลยค่าคุณซัน เด็กอายุ 9 ขวบนะนี่ มีเมตตาจิตใหญ่ยิ่งใหญ่มากๆเลยค่ะ ลองคิดว่าถ้าหนูเป็นเค้าในเวลานั้น หนูจะคิดได้แบบเค้าบ้างมั๊ยน๊า อ่านแล้วอายเด็กเลยค่า

"สังคมไหนนะที่ผลิตเยาวชนอายุ 9 ขวบ ให้เข้าใจถึงการเสียสละอันยิ่งใหญ่เช่นนี้…ต้องเป็นสังคมที่ ยิ่งใหญ่…เป็นประชาคมที่ยิ่งใหญ่" ---> ถูกใจมากเลยค่า

จิตใจเค้าสูงส่งจริงๆ ไม่น่ามาเจอเหตุการณ์แบบนี้เลย ทำให้รู้สึกยิ่งเห็นใจเค้ามากขึ้นอีกมากๆเลยค่ะคุณซัน ขอบคุณนะค๊าคุณซันที่นำบทความดีๆมาให้อ่านกันนะค๊า อ่านแล้วได้ข้อคิด ได้สำรวจตัวเองและเป็นแรงบันดาลใจในการพัฒนาตัวเองให้ดีขึ้นได้ดีมากๆเลยค่า
    :cool:

^
    เย้ถึงคิวแว้วววว 5555 ขอบคุณมากๆเลยค่าคุณซัน ที่กรุณาช่วยดูและตอบให้นะค๊า [​IMG]อ่านคำตอบแล้วเกิดคำถามอีกแล้วอ่าค่า [​IMG] หนูขอรบกวนคุณซันอีกจะได้ได้มั๊ยค๊า แห่ะๆ [​IMG]

1. ดื้อในความหมายของคุณซันหมายถึงอะไรเอ่ย หมายถึงดื้อกับสุขภาพ เช่น "ทำสิ่งนี้อยู่ พอทำไปๆแล้วร่างกายเมื่อยแล้ว ก็ยังไม่เลิกทำแต่ยังดันทุรังทำต่อไปให้เมื่อยหนักขึ้น" เป็นต้น หรือเปล่าค๊า? หรือดื้อมันไปซะทุกเรื่องเลย 555? หรือหมายถึงอะไรเอ่ย ฮ่าๆ อาการเจ็บป่วยของหนูมันเล็กๆน้อยๆ แต่มักมีอาการป่วยเรื่อยๆแล้วก็เปลี่ยนเรื่องไปเรื่อยๆรบกวนอยู่เป็นนิจอ่าค่า ถ้าไม่ได้โดนคุณไสยก็แปลว่าหนูคงทำกรรมไม่ดีด้านนี้มาเยอะ เลยเจอวิบากกรรมด้านนี้ส่งผลมาเรื่อยๆ ฮ่าๆ คุณซันมองเห็นอาการเจ็บป่วยบริเวณข้อเท้าของหนูใช่มั๊ยคะ อันนั้นเป็นทุกวันที่นั่งสวดมนต์เลยค่า เพราะนั่งท่าเทพธิดาทับขาตัวเอง (น้ำหนักตัวเยอะนั่นเอง อร๊ากกก 555 [​IMG])

2. เรื่องภาวนา ใช่ค่า รู้สึกว่าตัวเองฟุ้งซ่านบ่อยเหมือนกันนะค๊า ยิ่งท่านบอกแบบนี้ ยิ่งเป็นกำลังใจให้หนูต้องพยายามมากขึ้น ตั้งสติและมีสมาธิมากขึ้นอีกเยอะเลยค่า

ในการภาวนาและแผ่เมตตานั้น แลดูยังกำกึ้ง ๆ เหมือนยังเลือกๆ อยู่ ตรงนี้มันส่งผลต่อสภาวะกายด้วย คล้่ายๆจะอึดอัดนะ --->
    กำกึ้งๆ เหมือนยังเลือกๆอยู่ หมายถึงอะไรหรอค๊า หมายถึงว่า เลือกแผ่เมตตาให้แค่บางผู้บางคน ก็เลยมีอีกผู้อีกคนไม่ได้รับหรอค๊า? หรือ คำแผ่เมตตาครอบคลุมหมดแล้ว แต่เวลาแผ่สติไม่คงที่ จดจ่อกับการแผ่บ้าง หลุดออกไปบ้าง ทำให้ผู้ที่หนูแผ่ให้บางคนได้รับ บางคนไม่ได้รับค๊า? หรือหมายถึงอะไรเอ่ย กรุณาชี้แนะให้ด้วยนะค๊า จะได้แก้ไขได้ตรงจุดอ่าค่า [​IMG]

เกี่ยวกับเรื่องการภาวนา หรือการปฏิบัติ นี่ก็เป็นหนทางของคุณแล้วล่ะ น่าชมเชย อยู่ นะ --> ขอบคุณค่า ว่าแต่ที่ว่าน่าชมเชย คือเรื่องใดหรอค๊า เรื่องระดับความตั้งใจ/พยายามที่จะทำให้มีขึ้นด้วยตนเอง (เหตุ) หรือ ระดับผลสัมฤทธิ์ทางการภาวนา (ผล) หรือ หมายถึงเรื่องใดเอ่ย ฮ่าๆ

เท่าที่นึกได้ ช่วงนี้ยังไม่มีเกณฑ์การตัดสินใจในเรื่องใดเลยค่า ขอบคุณนะค๊าคุณซัน ที่ช่วยแนะนำแนวทางการตัดสินใจในทุกๆเรื่อง รวมทั้งเรื่องความรักด้วยนะค๊า หนูจะปฏิบัติตามคำแนะนำค่า คุณซันบอกว่า "มองไปข้างหน้าเกียวกับเรื่องความรักเห็นวีแววความเศร้า" หนูก็เริ่มเห็นแนวโน้มว่าจะเป็นเช่นนั้นเหมือนกันอ่าค่า พอคุณซันบอกยิ่งชัดเข้าไปใหญ่เลย ในเมื่อมีแล้วไม่สมหวังหรือมีแล้วยิ่งดึงให้ใจโน้มลงต่ำไปทางอกุศล งั้นอย่ามีดีกว่าเนอะ ฮ่าๆ หนูเคยตั้งใจไว้ว่า ในวันข้างหน้าจะเอาชนะกิเลสที่มายั่วยุเปิดทางให้"วิบากกรรมไม่ดีเก่ามาส่งผล"ให้ได้ รวมทั้งกรรมไม่ดีใหม่ที่จะเกิดขึ้นด้วย ต้องเอาชนะมันทั้งหมดให้ได้ จะต้องไม่มีความรักและไม่มีแฟนตราบเท่าที่ยังมีชีวิตอยู่ในชาตินี้ (และชาติหน้าตราบเท่าเข้าสู่นิพพาน ฮ่าๆๆ แต่ข้อความในวงเล็บนี้ถึงแม้จะเคยมีความตั้งใจอยากเป็นแบบนั้นอยู่บ่อยๆ แต่ก็ยังไม่ค่อยแน่ใจซักเท่าไหร่นักเลย ฮ่าๆ) ขอบคุณมากค่าคุณซัน ^___________^

ขอบคุณสำหรับภาพหลวงปู่ดู่ด้วยนะค๊า หนูศรัทธาท่านมากๆเลยค่า กำลังคิดจะเซิจหารูปท่านแล้วปริ้นใส่กระดาษโฟโต้ออกมากราบไหว้บูชาอยู่เลยค่า ฮ่าๆ หนูปริ้นออกมาเรียบร้อยแล้วนะค๊าใส่ถุงแก้วกันฝุ่นแล้วตั้งไว้หน้าพุทธรูป หลังจากอ่านเรื่องธิดาเทพของคุณซันแล้ว แอบมีความหวังเล็กๆนะคะเนี่ย 555 เดี๋ยวจะลองเพ่งดูแล้วจะมาบอกนะค๊า

ปล. ขอโทษนะค๊าคุณซันที่ถามยาวมากเลย เอาไว้ว่างๆค่อยตอบก็ได้ค่า มีคนรอคิวอีกยาวเลย อีกทั้งคำถามของหนูก็ยาวมากเลย คุณซันเคียร์คิวให้สบายใจก่อนเลยนะค๊า ฮ่าๆ ขอบคุณคุณซันมากๆเลยค่า หนูอยากตอบแทนกลับมั่งจังเลย หนูจะตอบแทนอะไรให้คุณซันกลับคืนได้บ้างน๊า?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2011
  4. sun army

sun army เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าๆๆ น้องพัช ท่าจะมีคำถามพอสมควรเลยนะเนี่ย เด๋วถึงคิวแล้วจะตอบให้เนอะ

วันนี้ว่ามาเล่าเรื่องธิดาเทพ ให้ฟัง มีใครอยากฟังมั่งขอเสียงหน่อยยยยยย

5. PanchalidaWYTR

หูผึ่งทันทีเลยค่า อยากฟังมากเลยค่าาาาาา :cool: [​IMG]
    ปล. รอถึงคิวค่อยตอบ ตามกติกาได้เลยค่า (ดูเหมือนจะถามเกินผิดกติกาแล้วด้วย ฮ่าๆ) ระหว่างรอจะได้เปลี่ยนคำถาม+นั่งเม้าท์กันไปเรื่อยๆ เพลินดี ฮ่าๆ ไม่ชอบนิสัยตัวเองเลย โลเล ไม่เฉียบขาด ไม่รอบคอบ ไม่คิดก่อนทำ เลยนั่งแก้อยู่นี่ ฮ่าๆ พยายามจะเปลี่ยนนิสัยใหม่นะค๊า (แต่ดูเหมือนยังแก้ไม่หายแห้ะ pity_pig)[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2011
  6. sun army

เอ๊า ไม่มีใครสงเสียงก็จะเล่าล่ะ ทำลีลาไปงั้นเอง ฮ่าๆๆ

ธิดาเทพ เป็นฉายา ของน้องสาว ผมเอง

น้องสาว ผมเค้าเป็น เด็กผู้หญิงธรรมดาๆ
    ช่วงแรกที่เธอเกิดมา ในตะกูลที่มีแต่ ผู้ชายทะโมน
    เธอจึงเป็น ดาวดวงเดียว ที่ล้อมรอบด้วย อุกาบาท(พี่น้องผู้ชาย)

ด้วยความเป็นเด็กผู้หญิง คนเดียว เธอจึงได้รับการ ถนุถนอมเป็นพิเศษ
    และได้รับความรักจากคุณยาย เสมือนเป็นลูกสาวคนเล็กของ คุณยาย อีกคน

ดังนั้น หากมีการเล่น ของพี่ๆ แล้วเธอเข้าร่วม หากน้องคนนี้ต้อง ร้องให้
    ก็เป็นอันว่า พี่ๆจะโดนคุณยายดุ ประจำ

ทุกครั้งเวลาที่ผมแกล้งน้อง เค้ามักจะบอกจะบอกว่า
    อย่ามาแกล้งน้องนะ รู้มั้ย น้องเป็นเทพธิดา
    น้องลงมาเกิด ถ้าพี่แกล้งน้องมากๆ น้องจะหนีกลับ

พูดแรกๆ ผมก็ไม่คิดอะไร

แต่พูดบ่อยๆ นี่ชักเอ๊ะใจแล้วล่ะครับ

ต้องเพลาการแกล้ง เธอลง
    ถึงจะมีนิสัย ชอบแกล้งยังไง แต่ก็ไม่อยากให้น้องหนี ไปอยู่ดี
    อุสา มีไข่แดง หลงมา อยู่ ก่ะเค้า 1 คน

7. sun army

ตัดข้ามมา ในปี 2552 มีการจัดงานทอดกฐินที่ ต่างจังหวัด
    โดยพี่ชายและผมร่วมกันจัด ตอนนั้นก็ชวนน้องสาวมาด้วย

น้องก็มาตามพี่ชาย (กำลังจะเรียนจบ)

ในช่วงถวายกฐิน พระอาจารย์ก็พานำถวาย
    ระหว่างนั้น ก็ให้สาธุชน ทั้งหลาย อนุโมทนาสาธุการ กับการถวายกฐินครั้งนี้

ในขณะนั้นกระแสบุญ ท้วมท้น กระแสปิติ เต็มหัวใจ ทุกคนที่มาร่วมงาน
    รวมทั้งน้องสาวด้วย

แยกย้ายจากการถวายกฐิน น้องสาวก็กลับ หอ ไปเรียน

ระหว่างที่นอนหลับ
    เธอก็ฝัน เห็นเด็กน้อย มาวิ่งเล่น และมาหา สองคน
    และพูดกับเธอว่า พี่ครับ พี่ค่ะ นู๋ขอมั่ง ๆ

ในฝันเธอก็เล่นก่ะเด็กๆด้วย ตอนน้องๆ ขอ

เธอก็ส่งให้ (บุญ) เด็กๆ ก็ยิ้มแย้ม หัวเราะร่าเริง สนุกสนาน

เธอถามเด็กๆว่า ชอบมั้ย

เด็กๆที่มาก็ พยักหน้า

เธอเลยบอกว่า งั้นพี่จะส่งให้บ่อยๆนะค๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2011
  8. sun army

ขณะที่กำลังหัวเราะ สนุกสนานอยู่

ก็เห็นผู้หญิง อีกคนเดินเข้ามา บอกว่า ขอบ้างได้มั้ย

เธอก็ส่งให้แบบเดิมอีก

ผู้หญิงแปลกหน้า ก็บอกว่าไม่ใช่แบบนี้

น้องสาว(ธิดาเทพ) เลยสวดมนต์ แล้ว แผ่บุญให้

ผู้หญิงแปลกหน้าคนนั้น ก็ยิ้ม แล้ว พยักหน้า แล้วก็หายไป

ถัดจากผู้หญิง แปลกหน้า สักพัก ก็ เป็นผู้ชาย แต่คนนี้ กลายเป็นผู้ชายที่หิ้วหัวมาด้วย

ธิดาเืทพ เธอก็ทำแบบเดิม แต่ ผู้ชายคนนั้นบอกว่า ส่งให้เค้าไม่ได้

เธอไม่รู้จะทำยังไง ในฝันเธอจึงบอกว่า งั้นจะพาไปหาพี่ชายดีกว่า
    พี่ชายของเธอน่าจะช่วยได้

แล้วเธอก็วิ่งไป

สุดท้ายก็ตื่น ขึ้นมา

หลังจากตื่นเธอก็โทรมาเล่าเรื่องความฝันให้กับพี่ๆฟัง

ก็ได้แต่ลงความเห็นว่า ที่เธอฝัน นั้นไม่ใช่เรื่องเหลวไหลแล้ว

แต่ เป็น สัมภเวสี แถวนั้น เค้ามาขอส่วนบุญจากเธอจริงๆ

9. sun army

พี่ชายผมก็ บอกว่าน้องสาว เรา ท่าจะมีของเก่าเยอะ
    ไม่ได้ปฏิบัติอะไร มาก่ะเค้าเลย ไปงานกฐินหนเดียวก็มีสัมผัสก่ะเค้าซ่ะแล้ว

พี่ชายเลยบอกให้ผมช่วยแน่ะนำการฝึกให้กับน้องสาว

ช่วงนั้นก็เลยโทรไปแน่ะนำให้น้องสา่ว
    สวดมนต์ ประจำ

วันหนึ่งก็โทรศัพท์ไปคุยกันแล้วก็พากันฝึก
    ตามแนวทางหลวงปู่ดู่

ให้น้องจับภาพพระที่ชอบ ที่สุด
    ปรากฏว่า เพียงแค่แน่ะนำ

น้องสาวก็สามารถทำตาม ได้อย่างรวดเร็ว

เท่าที่ฝึกกันไม่น่าจะเกิน 3 หน

ธิดาเทพ เธอก็มี ความสามารถในทิพย์จักขุ อย่างว่องไว

ทุกวันนี้ในระหว่างที่ภาวนา และฝึกฝนกัน ก็ได้ความช่วยเหลือจากธิดาเทพฯ

เป็นเสมอๆ

(ถ้าเทียบเคียงเรื่องทิพยจักข์และความว่องไวฯ ในหมู่คณะฯแล้วต้องยกให้ธิดาเทพฯมาเป็นลำดับต้นๆเลย
    ทั้งๆที่ ในการปฏิบัติภาวนาก็มาหลังสุด แต่แซงหน้าพี่ๆแบบไม่เห็นฝุ่น เชียว ^__^ )

อันที่จริง ว่าจะเล่าอีกยาว แต่ ท่าจะยาวเกิน คงต้องจบห้วนๆแต่เพียงเท่านี้ล่ะครับ

ที่นำเรื่องนี้มาเล่า ก็ไม่ได้มีเจตนาเป็นอื่น ที่จะอวดหรืออะไร แต่มาเล่าเพราะเห็น หลายท่าน
    ที่เข้ามาถาม มีวีแววและความสามารถในการปฏิบัติ เฝื่อว่าเรื่องนี้ จะเป็น แรงบันดาลใจ
    ในความมุ่งมั่นที่จะปฏิบัติ คนที่เริ่มช้า ใช่ว่าผลจะช้าเสมอไป เหมือนอย่้างเรื่องของธิดาเทพนี้

ทั้งหมดล้วนมีช่วงเวลาของเค้า(วัน คืน ล่วงไป เธอทำอะไรอยู่) ^_____^

10. PanchalidaWYTR

^
    อุกาบาทเลยหรอ 5555

โอ้วโพสเร็วมาก กำลังตามอ่านอยู่จ้า ติดตามๆ :cool:

11. PanchalidaWYTR

^
    โอ้วคุณซัน เรื่องที่เล่าทั้งหมด หนูอ่านแล้วตื่นตาตื่นใจมากเลยค่า คุณซันเกิดในครอบครัวนักปฏิบัติธรรมแน่เลย ทั้งคุณแม่ พี่ชาย น้องสาว รวมทั้งตัวคุณซันด้วย แต่ละท่านมีบุญเก่าด้านนี้สะสมมามากเป็นเสบียงเดิมอยู่แล้ว อีกทั้งยังพากันปฏิบัติสะสมให้มีเพิ่มอีกในชาติปัจจุบันนี้ อ่านแล้วรู้สึกชื่นชมครอบครัวคุณซันจังเลยค่า หนูอ่านแล้วยังแอบคิดไปถึงชาติหน้าด้วยค่าฮ่าๆ ว่าถ้าชาตินี้ถ้าหนูรักษาศีล ปฏิบัติธรรม ภาวนา ทำบุญทำทาน คิดดีพูดดีทำดีอยู่เป็นนิจ ฯลฯ ถ้าสะสมไว้มากพอระดับนึง ชาติหน้าหนูคงได้เกิดมาในครอบครัวธรรมะแบบคุณซันบ้าง ^_^

ถ้าชาตินี้หนูสะสมบุญด้านปฏิบัติภาวนาไว้มากพอ ชาติหน้าเพียงได้ศึกษาและปฏิบัติเพิ่มเติมอีกหน่อย ดวงตาก็จะเห็นธรรมเข้าถึงธรรมะได้โดยง่ายและสัมฤทธิ์ผลการปฏิบัติภาวนาได้เร็วกว่าคนธรรมดาทั่วไปที่มีเสบียงบุญด้านนี้น้อยกว่าเรา อย่างเช่นธิดาเทพของคุณซัน อิอิ ยิ่งคิดแบบนี้ยิ่งมีกำลังใจในการปฏิบัติมากขึ้นเลยค่า (เห็นหนูพูดแต่ชาติหน้าใช่ป่าว ฮ่าๆ แต่ในใจจริงส่วนลึกแล้ว หนูยังแอบมีหวังเล็กๆนะคะว่าสักวันนึง ถ้าหนูเพียรปฏิบัติดีๆ ภาวนาดีๆ สะสมบุญเหล่านี้ไว้มากถึงระดับนึงแล้ว ในชาตินี้หนูจะมีทิพย์จักขุและมีญาณเหมือนคุณซันและครอบครัวบ้าง 555 ถึงมีหวังเพียงน้อยแต่ก็ยังแอบหวังค่า แต่ถึงจะยังไม่สำเร็จ อย่างน้อยๆก็ได้ความสุขใจแล้ว มากขึ้นมา ก็สุขกาย พบเจอแต่คนและสิ่งที่ดี สมหวัง ฯลฯ ทำดีไม่มีสูญเปล่า บุญไม่มีได้มาฟรีๆและบาปก็ไม่มีได้มาฟรีๆเช่นกัน ทุกสิ่งย่อมเกิดจากเหตุ ฉะนั้นตัวเราเองนี่แหละที่จะเป็นคนกระทำให้มีขึ้น เนอะๆ คิดแล้วมีแรงฮืดสู้จัง อิอิ)

คุณแม่ของคุณซันท่านสัมผัสได้ว่าน้องสาวคุณซันไม่ธรรมดา เป็นธิดาเทพมาตั้งแต่เล็กแล้ว แสดงว่าคุณแม่ท่านก็ไม่ธรรมดานะเนี่ย ฮ่าๆ คราวหน้าคุณซันมาเล่าต่ออีกนะคะ ชอบฟังจังเลยค่า ฟังแล้วรู้สึกดีเป็นกุศลและหนูคิดว่าน่าจะเป็นกำลังใจให้ใครต่อใครหลายคนมากเลยค่า ขอบคุณนะค๊า อิอิ :cool: เป็นกำลังใจให้คุณซันค่า คุณซันสู้ๆ คุณซันสู้ๆ chearr chearr chearr

12. wert2

wert2 สมาชิกใหม่

โอ้โห... ต้องถือเป็นครอบครัวนักบำเพ็ญตัวอย่างเลยนะครับ หายากมากในยุคปัจจุบัน นับถือ นับถือ..

13. littlelotus

littlelotus สมาชิกใหม่

8 กุมภาพันธ์ 2011
    เอาอีก เอาอีก อิอิ

น่ารักเนอะ ธิดาเทพกับอุกาบาท เฮ้อๆๆๆ ทำไม่เปรียบเทียบซะ อืม แสดงว่าแกล้งน้องสาวไว้มากแน่เลย ที่บอกว่าเพลาแล้วเนี้ย จริงไหมเนี้ย (แซวเล่นนะค่ะ)

คุณซัน อาร์มี่ มีเรื่องดีๆมาแชร์ ช่วยสร้างกำลังใจดีค่ะ จะไม่เกียจคร้านการปฏิบัติธรรมและปฏิบัติงานเน้อ ^_______^

14. น้องผ้าห่ม

น้องผ้าห่ม สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2011
    55555....น่ารักดีอะครับพี่ซัน "ธิดาเทพ" (สุดยอด!!!)

15. sun army

16. PanchalidaWYTR

^ หนูออนไลน์กระทู้ไว้แล้วไปกินข้าวค่า เพิ่งทานเสร็จ ฮ่าๆ ขอบคุณที่มาบอกบุญนะค๊าคุณซัน เข้าไปร่วมทำบุญแล้วค่า ตอนแรกเห็นคุณซันโพสเรื่องต่อแล้ว แต่ยังไม่ทันอ่านเพราะมัวแต่ไปโอนเงินทำบุญอยู่ค่า พอเสร็จเรียบร้อยกลับมา reply หายไปแว้ว แหง่ว อดอ่านเยย T_T

17. PanchalidaWYTR

^ หนูออนไลน์กระทู้ไว้แล้วไปกินข้าวค่า เพิ่งทานเสร็จ ฮ่าๆ ขอบคุณที่มาบอกบุญนะค๊าคุณซัน เข้าไปร่วมทำบุญแล้วค่า ตอนแรกเห็นคุณซันโพสเรื่องต่อแล้ว แต่ยังไม่ทันอ่านเพราะมัวแต่ไปโอนเงินทำบุญอยู่ค่า พอเสร็จเรียบร้อยกลับมา reply หายไปแว้ว แหง่ว อดอ่านเยย T_T

18. PanchalidaWYTR

เห็นคุณซันออนอยู่นานแระ อิอิ โพสยังหว่า ฮ่าๆ
    เดี๋ยวขอไปสวดมนต์ภาวนาก่อนนะค๊า แล้วจะกลับมาอ่านต่อค่า

19. เอ๋ ครับ

เอ๋ ครับ สมาชิกใหม่

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เอ๋ ครับ [​IMG]
    ขอถาม ครับ
    1. จะได้งานประจำทำเมื่อไหรครับ สมัครมาหลายที่แล้ว ยังไม่ได้ทำเลยครับ

2. ขาข้างซ้ายมีอาการบวม และช้ำ แต่ไม่เจ็บครับ เกิดจากเวรกรรมไหมครับ ทำไงให้หายครับ

ขอบคุณครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

1.เรื่องการงาน ภายในระยะเวลาจากนี้ 8 เดือนนะครับ มีโอกาสจะได้งาน
    แต่เป็นงานต่างถิ่น เหมือนจะต้องเดินทางบ่อยๆด้วย

คำแน่ะนำเกี่ยวกับเรื่องนี้ คุณต้องสวดมนต์ภาวนาทำบุญ ขอบารมีพระครูบาอาจารย์และเทพเทวดา ท่านช่วยนะครับ ถ้าทำต่อเนื่องโอกาสจะได้งานก็เร็วขึ้นครับ

2.เหมือนโดนกระทำ นะ แต่ไม่น่าเป็นห่วง ท่านว่า ปีหน้าโน่นกระมั้งจะหาย
    เรื่องนี้เด๋วคุณก็จะเข้าใจด้วยตัวเอง สำหรับกรณีนี้ให้ เวลา 9 เดือน

(คุณมีครูบาอาจารย์ หรือไปบนอะไรไว้มั้ยครับ ลองทบทวนดูนะ)

สำหรับคุณการเปลี่ยนแปลง มีให้เห็นและปรากฏอยู่เบื้องหน้า
    อย่าท้อนะ จิตใจดี ความคิดดี สิ่งดีๆก็จะตามมา

โชคดีเน่อ<!-- google_ad_section_end -->

คุณซันครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ถามต่อนิดนึ่งนะครับ พรุ่งนี้ (วันอังคาร ที่26 / 4 / 53 )เวลา 10.30 น. มีบริษัทเรียกไปสัมภาทครับ ไม่รู้ว่าจะเป็นไงบ้าง คุณซันดูให้หน่อยสิครับ

ขอบคุณครับ

20. sun army

1.เรื่องงาน ช่วงนี้รู้สึกเหงาๆเพียงลำพังมั้ยครับ เหมือนล่องลอยไปกับกระแส
    ไม่ค่อยจะได้อะไรเป็นชิ้นเป็นอัน(ตามความรู้สึก) ท่านว่าให้คุณวางความรู้สึกที่อึดอัดหนักหนา หรือ ความรู้สึกที่ตกค้างในใจออกบ้างนะครับ
    จะรู้สึกโล่งขึ้น สำหรับเรื่องงาน นับแต่นี้ในระยะเวลาอีก 4 เดือน จะเห็นช่องทางแล้วล่ะครับ ขยันสร้างเหตุไว้นะครับ ผลดีๆก็จะตามมา

2.เรื่องโชค เหมือนจะมาจากการทำงาน การร่วมมือ แต่ดูแนวโน้ม โชคในที่นี่จะมาจากการงาน ดูแล้ว คงเป็นเรื่องของงานในอีก 4 เดือนข้างหน้านั่นล่ะครับ

สู้ๆนะครับ ความสำเร็จ มากจากความพยายามทั้งนั้น ^____^

ไม่ทราบว่าคุณมีความรู้สึกกังวลใจเกี่ยวกับบ้าน หรือที่พักอาศัพอยู่หรือมั้ยครับ ท่านว่า ที่บ้านไม่มีอะไรน่าห่วงนะ ที่นั่นมีสิ่งศักดิ์สิทธิดูแลให้อยู่

หมั่นรักษาศิล สวดมนต์ภาวนา ไว้นะครับ

"บุญเป็นของพึ่งได้จริง"

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้