เตือน ผู้คิดจะมีเหล็กไหลไว้ในครอบครอง !

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Lukhgai, 20 พฤษภาคม 2009.

1. กาลีนะ

กาลีนะ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2012
    ... เรื่องของเหล็กไหลอันนี้ดิฉันบอกได้ว่ามีจริง .. เพราะพ่อของดิฉันเขาชอบมาก เสาะแสวงหาทุกที่ในเขตภาคอีสาน หรือ ข้ามไปฝั่งลาวท่านก็ไป ใครว่ามีเหล็กไหลพ่อก็จะไปพิสูจน์ เพราะเคยมีคนทักพ่อว่าก่อนตายพ่อจะได้เป้นเจ้าของเหล็กไหล .. มันเป็นความใฝ่ฝันของพ่อเลยก็ว่าได้คะ ซึ่งตอนนี้แกก็ได้แค่เบ้ามันเท่านั้น.. พ่อไปแม้แต่ภูเขาควายประเทศลาว

... เท่าที่พ่อเคยเล่าให้ฟังนะคะ พ่อบอกว่า เหล็กไหลทุกองค์เขามีเทวดารักษา ถ้าเจ้าของไม่มีบุญบารมีจริง ๆ หรือ อาจารย์ที่ทำไม่แน่จริง ก็เอามาเป็นของตนเองไม่ได้หรอกคะ "มันหนีได้" ถ้าสิ่งที่รักษาเป็นของสูงจะไม่ทำร้ายคะ แต่ถ้าเป็นพวกยักษ์ก็ไม่แน่ .. เราต้องเลี้ยงเขาด้วย "น้ำผึ้งเดือนห้า หรือ น้ำผึ้งบริสุทธิ์" และเจ้าของต้องเป็นคนที่อยู่ในศีลธรรม ครองตนดีอย่าให้ขาด และ เขาจะมีบทสวดสำหรับกำกับเหล็กไหล แต่จำไม่ได้ .. ส่วนมากจะอยู่กับคนที่เขาเป็นเจ้าใหญ่นายโต หรือ เจ้านายชั้นผู้ใหญ่ที่มีในครอบครอง เพราะในตลาดมืด เหล็กไหลราคาสูงมาก ๆ วัดกันที่สี และ ความหายาก พูดตรง ๆ ใครได้ครอบครองเขาไม่เอามาอวดหรอกคะ ตายได้ง่าย ๆ .. เพราะเหล็กไหลเป็นธาตุกายสิทธิ์ก็จริง แต่มันมีวิธีจัดการคนที่เป้นเจ้าของคะ อันนี้พ่อไม่บอกมา ..

.. เท่าที่พ่อติดตามข่าวเหล็กไหลนั้น พ่อบอกว่าหายากมาก ๆ ที่เป็นของจริง .. อย่างรูปภาพอันข้างบนนะคะ ดิฉันเคยเห็นพ่อเอาหินสีดำหน้าตาประหลาดเอาไฟแก็สลน ๆ จนได้รูปแบบอันข้างบนให้ดิฉันเอามาเล่นตอนเด็ก ๆ ( พ่อเป็นช่างซ่อมรถนะคะ ) พ่อบอกว่าเป็นหินภูเขา เวลาเอาไฟลนหลอมมันจะเหมือนเห็ลกไหลดำ ส่วนมากจะเอาไว้หลอกขายคนที่อยากได้ ตอนนั้นมีคนมาจ้างพ่อทำคะ จากตอนนั้นจนตอนนี้ก็ ยี่สิบปีได้คะ .. ทุกวันนี้พ่อก็ยังหาพวกเครื่องรางของขลังให้กับคนที่เขาเชื่อเรื่องพวกนี้แล้วจ้างให้พ่อหาให้ .. เรียกว่าเป็น ออเดอร์กันเลยทีเดียวคะ .. แต่พ่อไม่ค่อยทำแล้วพ่อบอกว่ามันอันตราย และ หายากแถมอายุก็หกสิบกว่าแล้วด้วย ตอนนี้ท่านก็อาศัยอยู่ติดชายแดนลาวคะ ข้ามไปมาประจำหาของป่าขาย

2. กาลีนะ

กาลีนะ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2012
    ด้วยความเคารพ .. ถ้างั้นมีหินประเภทหนึ่งแถวบ้านเขาเรียก "เหล็กเปียก" คุณสมบัติคือมีความชุ่มชื่นตลอดเวลา ลักษณะเหมือนหินสีดำมีความวาวเล้กน้อย อันนี้จัดอยู่ในธาตุเหล็กไหลรึเปล่าคะ .. เห็นแถวเมืองเลย หนองคายมีเยอะ ..

3. nasamred

nasamred เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2012

อ่านแล้ว โดนใจจริงๆ โหวดให้เลยสำหรับคำคมนี้

คนเราชอบเสาะแสวงหาทรัพย์ภายนอก ถึงแม้ได้มา ก็มีสิทธิ์ครอบครองได้ไม่เกิน 100 ปี ทำไมจึงไม่คิดสั่งสมบุญกุศลกัน เพราะจะติดตามเกื้อหนุนเราไปทุกภพ ทุกชาติ !!!

เคยเข้าไปอยู่วงการซื้อ - ขาย เหล็กไหล อยู่พักนึง ไปสังเกตุการณ์ เห็นตั้งราคากันทีไม่รู้กี่สิบ กี่ร้อยล้าน ไม่เห็นว่ามีใครจะขายได้เลย เพราะถึงแม้อยากจะขาย เหล็กไหล ก็อันตรทานหายไปจากผอบทุกที !!!

4. nongkie

nongkie Active Member

19 พฤษภาคม 2011
    สวัสดีคับ ขอความรู้หน่อยคับ
    ถ้าเราแขวนบูุชา ที่ต่ำเช่นห้อยเป็นพ่วงกุญแจ ใส่ในกระเป๋ากางเกง ควรทำหรือไม่คับ หรือต้องสวมคอห้อยบูชาคับ

5. บุคคลทั่วฺไป

บุคคลทั่วฺไป เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2015
    ขึ้นอยู่กับความเชื่อของคุณ ถ้าคุณเชื่อว่า นี่คือวัตถุมงคลที่มีความศักดิ์สิทธิ์
    ที่คุณพกไว้เพื่อป้องกันอันตราย คุณก็ไม่ควรใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกง
    แต่ควรห้อยคอหรือใส่ในกระเป๋าเสื้อแทน
    แต่ถ้าคุณไม่เชื่อ คุณคิดว่านี่ก็แค่ก้อนหินธรรมดาๆ ก็สุดแล้วแต่

6. PHOMWASAN

PHOMWASAN สมาชิกใหม่

สาธุครับ กราบนมัสการหลวงพ่อที่เคารพครับ

ผมก็มีโอกาศไปเชิญเหล็กไหลเหมือนกันที่ ถ้ำต้นไทร ในเทือกเขาพนมเบญจา จ.กระบี่ ตอนทำพิธีเชิญเวลาเหล็กไหลท่านลงมานี่เป็นเรื่องอัศจรรย์มากๆครับ พูดไปคงยากที่ใครจะเชื่อจนกว่าจะเห็นด้วยตาตัวเอง

7. PHOMWASAN

PHOMWASAN สมาชิกใหม่

:cool::cool::cool:

8. youngbuck

youngbuck สมาชิก

ใครอยากได้พญาเหล็กไหลก็ต้องของหลวงปู่หวลวัดพุทไธศวรรค์จ.อยุธยาครับแน่นอนแท้ล้าน%ครับ!!!!