เพื่อการกุศล เปิดจองวัตถุมงคลพระเจ้าสัวรุ่นแรก หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน รุ่น "เจ้าสัว ฮก เฮง" (座山 福興)

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย sunny2, 1 พฤศจิกายน 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tomrichie

tomrichie เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2012
    เรียนคุณsunnyครับ
    ขอจองเหรียญปั๊มเจ้าสัวฯ รูปเหมือนหลวงพ่อสิริฯ เนื้อทองแดงผิวไฟ 1เหรียญครับ ขอบคุณครับ

2. sunny2

sunny2 เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    รับทราบครับ โมทนาบุญด้วยครับ :cool:

3. tomrichie

tomrichie เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2012
    Slip หลวงพ่อสิริ.jpg
    แจ้งการโอนครับ
    พัลลภ พิณเกษมจิต
    111 ซ.จันทรังษี ถ.พระยาตรัง ต.วัดใหม่ อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    ขอบคุณครับ

4. sunny2

รับทราบครับ เดี๋ยวดำเนินการจัดส่งให้ครับ :cool:

5. sunny2

วันอาทิตย์นี้ 8 มีนาคม 2558 หลวงพ่อสิริฯท่านได้รับนิมนต์ไปทำพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลที่ อาศรมมหาสิทธิโชค จ.ชลบุรี

ท่านใดที่จองวัตถุมงคล รุ่น "เจ้าสัว ฮก เฮง” (座山 福興) และต้องการรับวัตถุมงคลที่ได้จองไว้ ช่วยแจ้งให้ผมทราบภายในเที่ยงวันเสาร์ที่ 7 มีนาคม 2558 ด้วยครับ ผมจะได้จัดเตรียมวัตถุมงคลไปมอบให้ในวันนั้นที่อาศรมมหาสิทธิโชค จ.ชลบุรี ครับ

6. sunny2

วันอาทิตย์นี้ 8 มีนาคม 2558 หลวงพ่อสิริฯท่านได้รับนิมนต์ไปทำพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลที่ อาศรมมหาสิทธิโชค จ.ชลบุรี

ท่านใดที่จองวัตถุมงคล รุ่น "เจ้าสัว ฮก เฮง” (座山 福興) และต้องการรับวัตถุมงคลที่ได้จองไว้ ช่วยแจ้งให้ผมทราบภายในเที่ยงวันเสาร์ที่ 7 มีนาคม 2558 ด้วยครับ ผมจะได้จัดเตรียมวัตถุมงคลไปมอบให้ในวันนั้นที่อาศรมมหาสิทธิโชค จ.ชลบุรี ครับ

7. sunny2

มวลสารที่นำมาใส่วัตถุมงคล รุ่น เจ้าสัว ฮก เฮง (座山 福興) นั้น ส่วนหนึ่ง คือ วัตถุมงคลของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ ซึ่งผมได้เคยบูชาไว้ และผมได้นำมาใส่เป็นชนวนมวลสารในการสร้างวัตถุมงคลชุดนี้ ประกอบด้วย

1. กำไลเงิน รุ่นแรก หรือกำไล รุ่น เจริญลาภ
    2. แหวนปลอกมีดนิ้วเพชรพระอิศวร นวโลหะพิเศษ รุ่น เสาร์ 5 บูชาครู
    3. กำไลเนื้อสัมฤทธิ์ รุ่น จักรพรรดิ์
    4. มวลสารหลังล็อกเก็ต รุ่นแรก หรือ รุ่นเจริญลาภ
    5. ตะกรุดพิศมร ปลุกเสก พร้อมรุ่นเสาร์ 5 บูชาครู

โดยวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนฯ ที่นำมารวมเป็นชนวนมวลสารในครั้งนี้ ผมได้บูชามาด้วยตนเองจากวัดสุทัศน์เมื่อประมาณปี 2542-2543 และได้นำมาใส่เป็นชนวนมวลสารในวัตถุมงคล รุ่น เจ้าสัว ฮก เฮง เพือให้มีเนื้อหามวลสารที่ศักดิ์สิทธิ์ผ่านการปลุกเสกจากพระเกจิอาจารย์องค์สำคัญ คือ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ซึ่งในปัจจุบันนี้วัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนฯทุกรุ่นมีราคาสูงมากและมีประสบการณ์มากมาย

ทั้งนี้ เพื่อให้ผู้ที่บูชาวัตถุมงคล รุ่น เจ้าสัว ฮก เฮง ทุกท่าน ได้รับวัตถุมงคลที่มีคุณค่าสูงทั้งภายนอกและภายใน เพื่อนำไปบูชาให้เกิดความสุขความเจริญต่อไป

ดูรูปทั้งหมดได้ตาม Link ด้านล่างครับ

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.1546828972231966.1073741915.1423664797881718&type=1

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      411.6 KB
      เปิดดู:
      560
  8. sunny2

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา (8 มี.ค.58) วัตถุมงคล รุ่น เจ้าสัว ฮก เฮง (座山 福興) ชุดแรกได้ถูกนำส่งให้กับมือผู้ร่วมบุญบูชาไปเรียบร้อยแล้ว ที่ อาศรมมหาสิทธิโชค จ.ชลบุรี

สำหรับท่านที่จองบูชาวัตถุมงคลรุ่นนี้ไว้ ผมจะทยอยนำส่งให้กับทุกท่านภายในเดือนมีนาคม 2558 นี้ จนครบทุกท่าน ขอให้ท่านอดใจรอสักนิดครับ อนุโมทนาบุญครับ

ขนาดไฟล์:
      313.1 KB
      เปิดดู:
      633
  9. sunny2

ช่วงเริ่มแรกที่ทางวัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ต.หล่มเก่า อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ คิดว่าจะขออนุญาตหลวงพ่อสิริฯ สร้างวัตถุมงคล รุ่น เจ้าสัว ฮก เฮง (座山 福興) เพื่อนำรายได้มาสร้างพระธาตุฯและปรับปรุงเสนาสนะต่าง ๆ ของทางวัดนั้น พระอาจารย์พรฤทธิ์ อภินันโท เจ้าอาวาส ท่านได้มีนิมิตในช่วงเช้าของวันหนึ่งว่า

หลวงพ่อสิริฯท่านมาที่วัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง แล้วบอกพระอาจารย์พรฤทธิ์ฯ ว่า "ผมจะช่วย"

และยังเห็นพระสงฆ์สูงอายุองค์หนึ่งท่านเดินจงกรมอยู่ในสวนหย่อมของทางวัด ซึ่งขณะนั้นไม่ทราบว่าพระสงฆ์องค์นั้นท่านคือใคร นอกจากนั้นท่านยังเห็นครูบากฤษดา สุเมโธ ท่านยืนยิ้มให้อยู่ด้วย

โดยส่วนตัวพระอาจารย์พรฤทธิ์ฯท่านรู้จักครูบากฤษดาฯ เพราะลูกศิษย์เคยพาไปทอดกฐินวัดครูบากฤษดาที่ จ.ลำพูน แต่พระสงฆ์สูงอายุรูปนั้นท่านมาทราบในภายหลังว่า คือ หลวงปู่พิศดู ธมฺมจารี วัดเทพธารทอง พระอาจารย์พรฤทธิ์ฯได้มาชวนผมไปกราบหลวงปู่พิศดู ผมจึงได้บอกกับท่านว่าหลวงปู่พิศดู ท่านมรณะภาพไปแล้ว พระอาจารย์พรฤทธิ์ฯท่านจึงเพิ่งได้ทราบ

นี่เป็นสาเหตุหนึ่งที่ทางคณะกรรมการจัดสร้างวัตถุมงคล รุ่น เจ้าสัว ฮก เฮง ได้เดินทางขึ้นไปทางเหนือเพื่อขอให้ครูบากฤษดาฯ จารแผ่นมวลสารที่จะทำการปลุกเสกให้ แต่ในส่วนของหลวงปู่พิศดู ผมเองในขณะนั้นก็ไม่ทราบว่าจะมีความเกี่ยวข้องโยงใยกันอย่างไร

ในช่วงที่กำลังรวบรวมมวลสารในการจัดสร้างวัตถุมงคลนั้น ผมได้เจอกับ อ.จเร และ อ.จเร ก็มอบก้านชนวนที่หล่อพระชัยฯมหาวิมุติซึ่งเป็นชนวนรวมสายหลวงปู่พิศดูมาให้ ทำให้ผมถึงกับบางอ้อว่า นิมิตของพระอาจารย์พรฤทธิ์ฯนั้นท่านเป็นจริงแล้วด้วยเหตุอย่างนี้นี่เอง

ช่อชนวนพระชัยฯมหาวิมุตินี้ได้นำมาหลอมรวมเป็นมวลสารในการหล่อเหรียญเจ้าสัวฯ รุ่น เจ้าสัว ฮก เฮง และส่วนหนึ่งยังได้นำมาเจียรเป็นผงนำไปใส่ในพระเนื่้อผงรุ่นนี้อีกด้วย

วัตถุมงคลรุ่นนี้ มีเจตนาบริสุทธิ์ วัตถุประสงค์การสร้างที่ดี รวบรวมมวลสารที่ดีนำมาจัดสร้าง สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านย่อมรับรู้และช่วยเหลือให้มีความศักดิ์สิทธิ์สมกับเจตนาในการจัดสร้าง หากท่านใดได้บูชาไว้จะเป็นสิริมงคลยิ่งนัก

10. sunny2

รับโชคกันไปแล้วครับเมื่องวดวันที่ 16 มีนาคม ที่ผ่านมา !!!

ก่อนสลากกินแบ่งรัฐบาลจะออกสักประมาณสองสามวัน เพื่อนผมแวะมาเอาเหรียญหล่อเจ้าสัว เนื้อโลหะผสม 2 องค์ ไปให้กับผู้ร่วมทำบุญบูชา ซึ่งผู้บูชาไม่ได้ระบุหมายเลขที่บูชา ผมก็เลยหยิบพระเหรียญหล่อเจ้าสัวฯ หมายเลข 29,30 ไปให้

เมื่อวานรางวัลออกผู้บูชาก็รับโชคกันเลย เจ้าของเขาบอกว่าเขาลองขอโชคลาภ กับเหรียญหล่อเจ้าสัว และแล้วก็ได้โชคลาภสมใจ เท่ากับได้ค่าบูชาพระคืนแถมโชคลาภเพิ่มเติมอีก ยินดีด้วยจริง ๆ ครับ

ผมเองก็แอบอธิษฐานเอาไว้เหมือนกันว่างวดนี้ขอให้มีโชคลาภจะเอาพระรุ่นนี้ไปเลี่ยมทอง ได้สมใจครับ เดี๋ยวมีเวลาไปเลี่ยมทองเสร็จแล้วจะนำมาแบ่งกันชมครับ
    :cool:

11. พวงสุวรรณ์

พวงสุวรรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2013
    เริ่มส่งบ้างหรือยังครับ รอรอ

12. sunny2

จัดส่งให้กับพวกที่นัดรับไปชุดนึงแล้วครับ เดี๋ยวภายในเดือนนี้จะทยอยจัดส่งให้ครบครับ :cool:

13. เม่นแดง2010

เม่นแดง2010 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    ขอทำบุญ เหรียญหล่อเจ้าสัว เนื้อโลหะผสม 1 เหรียญ (999 บาท) และ เหรียญปั้ม ลพ.สิริ เนื้อทองแดง 2 เหรียญ (400 บาท ) รวมเป็นเงิน 1,400 บาท :cool:

14. sunny2

รับทราบครับ โมทนาบุญด้วยครับ

15. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ..

16. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งได้รับพระแล้วครับ ยอดเยี่ยมเลยครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่าน ที่ได้ร่วมบุญครับ และขออนุโมทนาบุญกับทีมผู้สร้างด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

17. sunny2

ยินดีด้วยครับ ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ :cool:

18. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วนะครับ

เหรียญจริงสวยมากมายครับ ^^

19. sunny2

ยินดีด้วยครับ ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ เหรียญสวยจริง ๆ ครับ ผมเองก็ชอบครับ :cool:

20. sunny2

เหรียญเนื้อทองคำ เหรียญเงินหน้ากากทองคำ เหรียญเงินลงยา หมดแล้วนะครับ !!!

ท่านใดที่ยังไม่ได้บูชารีบหน่อยนะครับ เนื้อเงิน นวะ ทองแดง ยังเหลือครับ ช้าไปจะพลาดของดีนะครับ

ขออนุโมทนาบุญกับผู้บูชาทุกท่านครับ
    :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้