เปิดประมูลพระปิดตามหาลาภคูณ 2,000 ล้านถึงวันที่ 22 ส.ค.2561 เวลา 20:30 น.ตั้งแต่หน้า 79 นะครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เจษฎา เยี่ยมคำน, 30 มิถุนายน 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุญาตเปิดประมูลธาตุกายสิทธิ์ 6 รายการ ปิดประมูล วันที่ 19/02/61 เวลา 20:30 นาที (การสรุปผลการประมูลผมขออนุญาตสรุปหลัง 22:00 น. เพื่อให้กระทู้แสดงเวลาในการลงประมูลเพื่อลดความผิดพลาดในการสรุปผลนะครับ)
    โดยมีกติกาดังนี้
    1. ประมูลเพิ่มขึ้น ขั้นต่ำครั้งละ 50 บาท
    2. ผู้ชนะประมูล ต้องพร้อมโอนภายใน 2 วัน หลังสรุปประมูล (มีบางท่านเกิดติดเหตุจำเป็น PM แจ้งบอกได้ครับ แต่ถ้าเงียบไป ผมขออนุญาตตัดสิทธิ์นะครับ)
    3. ท่านที่สนใจจะปิดการประมูลก่อนเวลา สามารถเสนอปิดได้ ผู้เสนอปิดถือว่าเป็นผู้ชนะประมูลในรายการนั้นนะครับ

2. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่ 1 พระภควัมปติ( พระปิดตา) หล่อด้วยธาตุวัชรธาตุล้วน ด้านหลังฝังเหล็กไหลแก้วธรรมชาติและคตปรอทธรรมชาติ(ไม่ผ่านการขัดเจีย เม็ดเล็กๆแบบน้หายากครับ) + น้ำไพลดำ ( น้ำไพลดำชุดนี้ผมผสมเอง ความเข้มข้นจึงมีสูงมาก ปกติผมบูชาคนอื่นมา สีเจือจางมากครับและราคาบูชาก็สูงขวดละพัน ผมจึงติดต่อเพื่อนในกลุ่มเพื่อหาผงไพลดำแท้มาทำการผสมกับน้ำมนต์ที่เก็บไว้เอง ผงไพลดำของแท้แพงมาก ราคาเทียบกันต่อกรัมแพงพอๆกับทองคำเลยครับ ) ท่านที่ได้น้ำไพลดำไปแล้วถ้านำไปแช่เหล็กไหลหลังจากถวายน้ำผึ้ง จะทำให้เหล็กกล้าขึ้น จนบางครั้งถึงขั้นเปลี่ยนวรรณะเหล็กให้สูงขึ้นได้เลยทีเดียว น้ำที่เหลือนำมาทำน้ำมนต์หรือแช่ธาตุธรรมชาติเช่นแก้วขนเหล็ก โป่งขาม แร่ธรรมชาติอื่นก็จะทำให้แร่มีพลังสูงขึ้น บางท่านใช้ผสมเพื่อดื่มเสริมธาตุ(แต่ต้องมั่นใจนะครับว่านำไปแช่แล้ววัตถุที่แช้สะอาดพอ)
    เปิดประมูลที่ 860 บาท เสนอปิดได้ที่ 1,200 บาท

3. เจษฎา เยี่ยมคำน

รายการที่ 2 พระภควัมปติ( พระปิดตา) หล่อด้วยธาตุวัชรธาตุล้วน ด้านหลังฝังเหล็กไหลแก้ว 1 เม็ดและเม็ดพระธาตุเขาสามร้อยยอด 1 เม็ด + น้ำไพลดำ ( น้ำไพลดำชุดนี้ผมผสมเอง ความเข้มข้นจึงมีสูงมาก ปกติผมบูชาคนอื่นมา สีเจือจางมากครับและราคาบูชาก็สูงขวดละพัน ผมจึงติดต่อเพื่อนในกลุ่มเพื่อหาผงไพลดำแท้มาทำการผสมกับน้ำมนต์ที่เก็บไว้เอง ผงไพลดำของแท้แพงมาก ราคาเทียบกันต่อกรัมแพงพอๆกับทองคำเลยครับ ) ท่านที่ได้น้ำไพลดำไปแล้วถ้านำไปแช่เหล็กไหลหลังจากถวายน้ำผึ้ง จะทำให้เหล็กกล้าขึ้น จนบางครั้งถึงขั้นเปลี่ยนวรรณะเหล็กให้สูงขึ้นได้เลยทีเดียว น้ำที่เหลือนำมาทำน้ำมนต์หรือแช่ธาตุธรรมชาติเช่นแก้วขนเหล็ก โป่งขาม แร่ธรรมชาติอื่นก็จะทำให้แร่มีพลังสูงขึ้น บางท่านใช้ผสมเพื่อดื่มเสริมธาตุ(แต่ต้องมั่นใจนะครับว่านำไปแช่แล้ววัตถุที่แช่มนั้นสะอาดพอ)
    เปิดประมูลที่ 860 บาท เสนอปิดได้ที่1,200 บาท

4. เจษฎา เยี่ยมคำน

รายการที่ 3 พระภควัมปติ( พระปิดตา) หล่อด้วยธาตุวัชรธาตุล้วน ด้านหลังฝังเหล็กไหลแก้วสีขาว+ น้ำไพลดำ ( น้ำไพลดำชุดนี้ผมผสมเอง ความเข้มข้นจึงมีสูงมาก ปกติผมบูชาคนอื่นมา สีเจือจางมากครับและราคาบูชาก็สูงขวดละพัน ผมจึงติดต่อเพื่อนในกลุ่มเพื่อหาผงไพลดำแท้มาทำการผสมกับน้ำมนต์ที่เก็บไว้เอง ผงไพลดำของแท้แพงมาก ราคาเทียบกันต่อกรัมแพงพอๆกับทองคำเลยครับ ) ท่านที่ได้น้ำไพลดำไปแล้วถ้านำไปแช่เหล็กไหลหลังจากถวายน้ำผึ้ง จะทำให้เหล็กกล้าขึ้น จนบางครั้งถึงขั้นเปลี่ยนวรรณะเหล็กให้สูงขึ้นได้เลยทีเดียว น้ำที่เหลือนำมาทำน้ำมนต์หรือแช่ธาตุธรรมชาติเช่นแก้วขนเหล็ก โป่งขาม แร่ธรรมชาติอื่นก็จะทำให้แร่มีพลังสูงขึ้น บางท่านใช้ผสมเพื่อดื่มเสริมธาตุ(แต่ต้องมั่นใจนะครับว่านำไปแช่แล้ววัตถุที่แช่นั้นสะอาดพอ)
    เปิดประมูลที่ 860 บาท เสนอปิดได้ที่1,200 บาท

5. เจษฎา เยี่ยมคำน

รายการที่ 4 หลวงปู่ทวดหล่อด้วยเหล็กไหลเงินยวง ด้านหลังฝังเหล็กไหลสุริยัญราชา7สี + น้ำไพลดำ ( น้ำไพลดำชุดนี้ผมผสมเอง ความเข้มข้นจึงมีสูงมาก ปกติผมบูชาคนอื่นมา สีเจือจางมากครับและราคาบูชาก็สูงขวดละพัน ผมจึงติดต่อเพื่อนในกลุ่มเพื่อหาผงไพลดำแท้มาทำการผสมกับน้ำมนต์ที่เก็บไว้เอง ผงไพลดำของแท้แพงมาก ราคาเทียบกันต่อกรัมแพงพอๆกับทองคำเลยครับ ) ท่านที่ได้น้ำไพลดำไปแล้วถ้านำไปแช่เหล็กไหลหลังจากถวายน้ำผึ้ง จะทำให้เหล็กกล้าขึ้น จนบางครั้งถึงขั้นเปลี่ยนวรรณะเหล็กให้สูงขึ้นได้เลยทีเดียว น้ำที่เหลือนำมาทำน้ำมนต์หรือแช่ธาตุธรรมชาติเช่นแก้วขนเหล็ก โป่งขาม แร่ธรรมชาติอื่นก็จะทำให้แร่มีพลังสูงขึ้น บางท่านใช้ผสมเพื่อดื่มเสริมธาตุ(แต่ต้องมั่นใจนะครับว่านำไปแช่แล้ววัตถุที่แช่นั้นสะอาดพอ)
    เปิดประมูลที่ 860 บาท เสนอปิดได้ที่1,200 บาท (คุณ nuntakasan เสนอปิดแล้วครับ ขอบคุณ ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2018
  6. เจษฎา เยี่ยมคำน

รายการที่ 5 เหล็กไหลโกฏปี ขนาดประมาณ 3 ซม. + น้ำไพลดำ ( น้ำไพลดำชุดนี้ผมผสมเอง ความเข้มข้นจึงมีสูงมาก ปกติผมบูชาคนอื่นมา สีเจือจางมากครับและราคาบูชาก็สูงขวดละพัน ผมจึงติดต่อเพื่อนในกลุ่มเพื่อหาผงไพลดำแท้มาทำการผสมกับน้ำมนต์ที่เก็บไว้เอง ผงไพลดำของแท้แพงมาก ราคาเทียบกันต่อกรัมแพงพอๆกับทองคำเลยครับ ) ท่านที่ได้น้ำไพลดำไปแล้วถ้านำไปแช่เหล็กไหลหลังจากถวายน้ำผึ้ง จะทำให้เหล็กกล้าขึ้น จนบางครั้งถึงขั้นเปลี่ยนวรรณะเหล็กให้สูงขึ้นได้เลยทีเดียว น้ำที่เหลือนำมาทำน้ำมนต์หรือแช่ธาตุธรรมชาติเช่นแก้วขนเหล็ก โป่งขาม แร่ธรรมชาติอื่นก็จะทำให้แร่มีพลังสูงขึ้น บางท่านใช้ผสมเพื่อดื่มเสริมธาตุ(แต่ต้องมั่นใจนะครับว่านำไปแช่แล้ววัตถุที่แช่นั้นสะอาดพอ)
    *** เหล็กไหลโกฏปีเมื่อแช่น้ำไพลดำ สีสรรจะมันวาวขึ้น บางองค์เปลี่ยนวรรณะเป็นปีกแมงทับหรือพญาเหล็กเลยทีเดียว(สีออกน้ำตาลแดง)
    เปิดประมูลที่ 900 บาท เสนอปิดได้ที่1,400 บาท

7. เจษฎา เยี่ยมคำน

รายการที่ 6 เหล็กไหลโกฏปี ขนาดประมาณ 3 ซม. + น้ำไพลดำ ( น้ำไพลดำชุดนี้ผมผสมเอง ความเข้มข้นจึงมีสูงมาก ปกติผมบูชาคนอื่นมา สีเจือจางมากครับและราคาบูชาก็สูงขวดละพัน ผมจึงติดต่อเพื่อนในกลุ่มเพื่อหาผงไพลดำแท้มาทำการผสมกับน้ำมนต์ที่เก็บไว้เอง ผงไพลดำของแท้แพงมาก ราคาเทียบกันต่อกรัมแพงพอๆกับทองคำเลยครับ ) ท่านที่ได้น้ำไพลดำไปแล้วถ้านำไปแช่เหล็กไหลหลังจากถวายน้ำผึ้ง จะทำให้เหล็กกล้าขึ้น จนบางครั้งถึงขั้นเปลี่ยนวรรณะเหล็กให้สูงขึ้นได้เลยทีเดียว น้ำที่เหลือนำมาทำน้ำมนต์หรือแช่ธาตุธรรมชาติเช่นแก้วขนเหล็ก โป่งขาม แร่ธรรมชาติอื่นก็จะทำให้แร่มีพลังสูงขึ้น บางท่านใช้ผสมเพื่อดื่มเสริมธาตุ(แต่ต้องมั่นใจนะครับว่านำไปแช่แล้ววัตถุที่แช่นั้นสะอาดพอ)
    *** เหล็กไหลโกฏปีเมื่อแช่น้ำไพลดำ สีสรรจะมันวาวขึ้น บางองค์เปลี่ยนวรรณะเป็นปีกแมงทับหรือพญาเหล็กเลยทีเดียว(สีออกน้ำตาลแดง)
    เปิดประมูลที่ 900 บาท เสนอปิดได้ที่1,400 บาท (คุณ sumobaimon เสนอปิดแล้วครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2018
  8. เจษฎา เยี่ยมคำน

ภาพน้ำไพลดำที่จะให้ไป น้ำไพลดำที่ให้ไปถ้าจะแช่เหล็กไหล ให้เทใส่แก้วเล็กๆ ที่มีน้ำในแก้วเกือบเต็มแก้ว แล้วใส่น้ำไพลดำที่ให้ไปลงไปผสมให้หมด(น้ำสียิ่งเข้มยิ่งดี) แล้วค่อยนำเหล็กลงแช่ แช่จนน้ำสีใสขึ้นค่อยนำเหล็กขึ้น ( ของผมประมาณ 5-6 วัน)

9. เจษฎา เยี่ยมคำน

ภาพเหล็กไหล 7 สี ก่อนแช่ img1518936827177.jpg

10. sumobaimon

sumobaimon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอปิดครับ

11. เจษฎา เยี่ยมคำน

ภาพเหล็กไหล 7 สี หลังแช่ 5วัน สีจะสดขึ้นครับผิวออกแดง บางส่วนมีเหล็กงอกใหม่สีแมลงทัลเขียว img1518936667426.jpg

12. เจษฎา เยี่ยมคำน

ครับผม ขอบคุณครับ

13. sumobaimon

sumobaimon เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินเข้าบัญชีให้เรียบร้อยแล้วครับ รายละเอียดแจ้งทาง PM ครับ

14. technology

technology เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    ผมขอบูชา รายการที่ 4 หลวงปู่ทวดหล่อด้วยเหล็กไหลเงินยวง ด้านหลังฝังเหล็กไหลสุริยัญราชา7สี + น้ำไพลดำ เป็นเงิน 860.- บาท

15. nuntakasan

nuntakasan Active Member

11 พฤศจิกายน 2017
    ขอปิดรายการ 4 หลวงปู่ทวด 1200 บาทค่ะ

16. เจษฎา เยี่ยมคำน

ตอนนี้ รายการที่ 4 กับ 6 มีสมาชิกเสนอปิดแล้วนะครับ รายการที่เหลือคือ รายการที่ 1,2,3,5 นะครับ

มีสมาชิกถามว่าถ้านำเหล็กไหลเงินยวงไปแช่น้ำว่านจะเป็นอย่างไร ผมลองแช่แล้วนะครับ ผลที่ได้คือ เงินยวงจะมันวาวมากขึ้นและจะมีผงไพลดำไปจับที่ผิวบางจุด จับแค่บางจุดนะครับ ทั้งที่น้ำไพลดำกระจายทั่วแก้ว แต่ผงไพลดำจะไปรวมตัวที่เหล็กแค่บางจุด และน้ำจะใสขึ้นครับ
    (ในภาพทดลองแช่ เหล็กไหลเงินยวงพิมพ์สมเด็จพุฒาจารย์โต พรหมรังสี เนื้อเหล็กจะมีความใสขึ้น มีผงไพลดำไปจับที่ข้างเศียรองค์สมเด็จโต ( น้ำไพลดำที่ใช้เป็นน้ำที่เหลือจากที่แช่เหล็กไหล 7 สี ครั้งแรก)
    ส่วนเหล็กไหลโกฏปีในรายการที่ 5 กับ 6 ผมยังไม่ได้แช่น้ำไพลดำนะครับ ผมอยากให้ท่านที่บูชาไป ทดลองแช่ด้วยตัวเอง)

ไฟล์ที่แนบมา:

17. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 1 พระภควัมปติ( พระปิดตา) หล่อด้วยธาตุวัชรธาตุล้วน ด้านหลังฝังเหล็กไหลแก้วธรรมชาติและคตปรอทธรรมชาติ(ไม่ผ่านการขัดเจีย เม็ดเล็กๆแบบน้หายากครับ) + น้ำไพลดำ

เปิด..........860 บาท

18. เจษฎา เยี่ยมคำน

ขออนุญาตสรุปผลการประมูล วันที่ 19/02/61 เวลา 20:30 น. นะครับ
    รายการที่ 1 คุณอาณัติ ชนะประมูลที่ 860 บาท
    รายการที่ 2, 3 ไม่มีผู้เสนอประมูล
    รายการที่ 4 คุณ nuntakasan เสนอปิดที่ 1,200 บาท
    รายการที่ 5 ไม่มีผู้เสนอประมูล
    รายการที่ 6 คุณ sumobaimon เสนอปิดที่ 1,400 บาท ( โอนแล้ว)
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ
    เลขบัญชีการโอนด้านล่างนะครับ โอนแล้วแจ้งที่อยู่ด้วยนะครับผม

19. เจษฎา เยี่ยมคำน

วันนี้ผมส่งพัสดุให้คุณsumobaimonแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. nuntakasan

nuntakasan Active Member

11 พฤศจิกายน 2017
    โอนเงินแล้วนะคะ รายละเอียดใน pm ค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้