เพชรหน้าทั่งขนาดเล็ก @สุดยอดของดีเมืองใต้@4 ชิ้น

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ubon2555, 3 มีนาคม 2016.

1. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    เพชรหน้าทั่ง ธาตุกายสิทธิ์จากเมืองใต้ ในบรรดาธาตุธรรมชาติกายสิทธิ์ทั้งหลาย หากจัดอันดับให้ เหล็กไหล เป็นสุดยอด เพชรหน้าทั่ง นี้ ต้องนับเป็นอันดับสอง เป็นของดีที่หายากมาก สรรพคุณนับ 108 ประการ มีถิ่นกำเนิดจากภาคใต้ภายในถ้ำที่มีถูเขาล้อมรอบ มีเทพเทวาและคนธรรพ์รักษา การค้นพบเพชรหน้าทั่งในครั้งแรกนั้น พบที่เขาเจ็ดยอดในจังหวัดพัทลุง โดยพระธุดงค์ผู้ทรงจิตอภิญญารูปหนึ่ง ซึ่งจาริกไปบำเพ็ญธรรมในที่นั้น ด้วยภูมิธรรมอันสูงล้ำประกอบกับบารมีที่สร้างสมมาอย่างเปี่ยมล้น ทำให้ท่านได้พบของวิเศษนี้เข้าโดยบังเอิญ ท่านรู้ด้วยจิตในธรรมว่า สิ่งที่ท่านพบนั้นเป็นของดีสิ่งวิเศษ จึงได้นำมาแจกจ่ายแก่บรรดาสานุศิษย์และญาติโยมที่มีบารมีสืบเนื่องกันได้รับไว้บูชา เป็นเหตุให้ในเวลาต่อมาคุณวิเศษของเพชรหน้าทั่งได้กระจายขจรไกล เป็นที่ปราถนาของผู้คนทั่วไป แต่มีไม่มากคนนักที่จะได้เป็นเจ้าของครอบครองบูชา ผู้ไร้วาสนาแม้ได้พบก็กลับไม่เห็นค่าสำคัญว่าเป็นโลหะธรรมดา สรรพคุณ อานุภาพของธาตุศักดิ์สิทธิ์เพชรหน้าทั่งนี้ มีมากมายหลายประการ เป็นรองก้แต่เฉพาะเหล็กไหลเท่านั้น เท่าที่มีผู้ประสบผลมาแล้ว มีทั้งในด้าน อยู่ยงคงกระพัน ป้องกันคุณไสย ขับไล่ไสยเวท เสนียดจัญไร ป้องกันภูติผี เขี้ยวงาของสัตว์มีพิษ ผู้มีไว้บูชาหากเก็บรักษาไว้ในบ้าน จะคุ้มครองคนในครอบครัวนั้น อยู่กันอย่างร่มเย็น เป็นที่รักของญาติมิตรและเพื่อนบ้านใกล้เคียง การทำมาค้าขายจะเจริญรุ่งเรือง การงานก้าวหน้า หากพกติดตัวจะแคล้วคลาดอันตรายจากหายนะทั้งปวง เกิดโชคลาภผล อย่างไม่คาดฝัน แม้พบเจอผู้มีคราวเคราะห์ถูกสัตว์มีพิษกัดต่อย ใช้ดูดพิษ นั้นด้วยการฝนกับน้ำซาวข้าว ทาเป็นยารักษาได้อีกด้วย อาจสรุปได้ว่า เพชรหน้าทั่ง มีสรรพคุณกว้างขวาง ชนิดครอบจักรวาล ตามแต่จะอธิฐานเน้นหนักไปในทางใด ซึ่งโดยธรรมชาติของธาตุกายสิทธิ์ชนิดนี้จะมีอานุภาพคุ้มครองป้องกันภัยอันตรายต่อผู้บูชาได้ตลอดชีวิต วิธีบูชา นำเพชรหน้าทั่งวางลงในภาชนะ เลี้ยงด้วยน้ำสะอาดหรือน้ำฝน วางไว้ในที่อันสมควร บูชาด้วยดอกมะลิ ก่อนออกจากบ้าน อาราธนาอานุภาพแห่งเพชรหน้าทั่งให้คุ้มครอง ด้วยการกล่าวคาถา 3 จบ ดังนี้ จุติ จิตตัง อรหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ หากปฏิบัติเป็นประจำ นอกจากจะคุ้มภัยอันตรายแล้ว ยังจะบันดาลโชคลาภให้เกิดแก่ผู้บูชาด้วย
    @@สำหรับท่านใดที่สนใจมีไว้บูชาลงชื่อจองในบอร์ดได้นะค่ะชิ้นละ 100บาทค่ะ
    @@ขนาดประมาณเม็ดถั่วลิสง +-@
    @การจองรบกวนโอนภายใน3วันหลังการจองนะค่ะถ้าเกินกว่านั่นขออนุญาติยกสิทธิ์ให้ท่านถัดไปนะค่ะ
    #กสิกร-ออมทรัพย์
    743-2-78529-3
    อุบล วงษ์เจริญ
    โทร.087-947-2855 เบอร์ไลน์ค่ะ
    ภาพตัวอย่างบางชิ้นค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2016
  2. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ปิดค่ะ มีผู้โทรจอง และโอนจองแล้วค่ะ 4 ชิ้นค่ะ