เมื่อผมฟัง CD ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย Nat_usp, 3 ธันวาคม 2010.

1. Nat_usp

Nat_usp เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    กล่าวนำก่อนนะครับ

คือมีทุกข์เกิดขึ้นกับผมบางอย่างซึ่งผมถือว่าหนัก ( แถมนานอีกต่างหาก )เพราะผมคิดว่า

ผมไม่เคยทำอะไรใครแล้วทำไมผมต้องได้รับทุกข์แบบนี้ และ เมื่อทุกข์เกิด

ผมก็มีโทสะ มีอาฆาต แต่พยายามเอาธรรมในการปฎิบัติเข้ามาแก้ไข

แต่เมื่อ 2 สัปดาห์ก่อนครับ ผมลางานกลับบ้านครึ่งวัน กลับมาก็คุยกับคุณพ่อ

สักครู่และก็เตรียมกับข้าวไว้ทำตอนเย็น

หลังจากนั้นผมก็อาบน้ำ อาบเสร็จก็นอนฟัง DC ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ผมฟังไปก็ภาวนาในใจไป ( นอนฟัง นอนภาวนาครับ )ปรากฏว่าพอฟังไปสัก

พักก็เกิดอารมณ์สบายๆ ( สบายอย่างบอกไม่ถูก สบายจริงๆครับ ) ก็มีสิ่งหนึ่งเกิดขึ้นในความคิด

เป็นเรื่องเก่าๆที่ผมเคยทำเขาไว้ทั้งนั้นเลย ผมเขาทำแบบเดียวกับที่ผมได้รับทุกข์อยู่ ( รู้ด้วยครับว่าไปทำเขาไว้เมื่อปีไหน )
    <O:p</O:p
    เท่านั้นแหละครับ ขนลุกซู่.... เพราะผมทะนงในตัวเองว่าดีกว่าคนอื่น ที่สวดมนต์ภาวนา , ทำสมาธิ

แต่ผมลืมคิดว่า ไม่มีใครอยู่เหนือกฎแห่งกรรม

พอคิดได้ดังนี้สักครู่ก็เห็นภาพในใจ เป็นภาพครูบาอาจารย์ท่านยิ้มครับ ( อย่าเชื่อนะครับผมอาจจะคิดไปเอง )

<O:p</O:p
    Note : ก็เล่าสู่กันฟังครับอาจจะไม่มีประโยขน์ก็ขออภัยไว้ล่วงหน้าครับ<O:p</O:p

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โมทนาสาธุบุญ...กับการเล่าประสบการณ์ดีๆ....นะครับ...

เป็นกำลังใจให้ปฏิบัติต่อไป...