เมื่อมนุษย์อยากเป็นพระเจ้า

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย บุคคลทั่วฺไป, 27 ธันวาคม 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. บุคคลทั่วฺไป

บุคคลทั่วฺไป เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2015
    เมื่อมนุษย์อยากเป็นพระเจ้า

อยากมีอำนาจเหมือนกับพระเจ้า อยากทำสิ่งต่างๆที่พระเจ้าทำได้

นั่นคือ มนุษย์อยากมีอำนาจบงการสิ่งต่างภายในโลกและจักรวาล

มนุษย์คิดว่าตนเป็นผู้มีอำนาจวิเศษที่จะกำหนดความเป็นความตายของโลกและจักรวาล
    จึงมีมนุษย์ที่คิดว่าตนเองมีอำนาจวิเศษ ออกมาทำนายภัยพิบัติต่างๆ

ทำนายวันสิ้นโลก ทำลายวันกวาดล้างเผ่าพันธุ์มนุษย์

เพราะมนุษย์ตนนั้นหลงคิดว่าตนเองคือพระเจ้า หรือมีอำนาจเทียบเท่าพระเจ้า

ที่จะเปลี่ยนแปลงโลกได้ มนุษย์บางคนคิดว่าตนเองมีอำนาจควบคุมโลก

ควบคุมความคงอยู่และความแตกดับของโลก

มนุษย์หลงคิดว่าตนเองมีอำนาจวิเศษ ติดต่อกับพระเจ้าได้ จึงรู้ความเป็นไป

และแผนการของพระเจ้า นำมาบอกกับมนุษย์ด้วยกันว่า พระเจ้าจะวางแผน

ทำลายโลกและมนุษย์ในวันนั้นวันนี้(มีการทำนายภัยพิบัติต่างๆ และมีการบอกว่า ใครบ้างที่จะรอด และคนที่อยากรอดจะต้องทำยังไง)

นั่นคือมนุษย์ที่หลงตัวเอง คิดว่าตัวเองมีอำนาจยิ่งใหญ่เป็นพระเจ้าหรือเสมอเหมือนพระเจ้า

มนุษย์ที่ว่านี้ ที่จริงก็คือคนเดินดินธรรมดาคนหนึ่ง ไม่ได้มีอำนาจพิเศษอะไรเลย นอกจากความฝันเพ้อหลอกตัวเองไปวันๆ

มนุษย์เหล่านี้ ก็กินขี้ปี้นอนเหมือนมนุษย์ทั่วๆไป ขึ้นรถเมลล์ยังต้องจ่ายเงิน
    เหมือนกับมนุษย์ทั่วๆไป เข้าเซเว่นซื้อของ ก็ต้องจ่ายเงินเหมือนกับคนทั่วไป
    เดินผ่านบ้านที่มีหมาดุ ก็ยังถูกหมาไล่เห่าเหมือนกับคนทั่วๆไป
    ไม่ได้รับการยกเว้นในฐานะผู้มีพลังพิเศษเทียบเท่าพระเจ้าแต่อย่างใดทั้งสิ้น

ตื่นเสียทีเถิดเหล่ามนุษย์ผู้ลุ่มหลงทั้งหลายเอ๋ย..
    อย่ามัวแต่ฝันอยู่เลย....
    จงตื่นขึ้นมารับรู้ความจริง และยอมรับสิ่งที่เจ้าเป็น
    ว่าเจ้าก็แค่มนุษย์เดินดินธรรมดาๆ ไม่ได้มีอำนาจวิเศษแบบพระเจ้า
    เจ้าคือมนุษย์บาปที่หลอกตนเอง และหลอกให้ผู้อื่นหลง
    เจ้าจะต้องถูกสาปและตกนรกไปชั่วกัปป์ชั่วกัลป์...

2. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

อาการองค์ลงมาอีกแล้ว ระวังท่านจะมาหาแบบไม่รู้ตัวนะา
    อาจเกิดการรพาย้อนยุคได้ พาไปดูความโหดร้ายของคนเราในอดีต
    เชื่อในตรีเอกานุภาพสิ เป็นเรื่องจริงนะ พระเจ้า พระบุตร และพระบิดา
    ถ้าอากการไม่หนักจริงยังมีโอกาสคืนดีกับท่านนะ ไม่งั้นท่านอาจต้องทำตัวเป็นเทพเจ้าแล้วละ
    เพื่อความอยู่รอด บรรพบุรุษเขาใส่รหัสทางจิตใหห้เราทุกคนมาอยู่แล้วละ จนกว่าคุณจะเปิดผนึกมันได้
    จึงจะได้เห็นในสิ่งที่ไม่เคยเห็นมาก่อน นั่นก็คือความรักที่พระเจ้ามีต่อเรา จะรักแบบไหนก็ไม่รู้ได้นะ
    พระเจ้ามีจริงนะ อยู่มานานแล้ว อาจจะเกือบนิจนิรันดร์ แต่อาจเป็นเพียงแค่ร่างจิต มาเข้าฝันได้
    ก็แล้วแต่ความเชื่อของท่านนะ อยากให้พระเจ้าเป็นแบบไหน ก็แล้วแต่สภาพจิตมันปรุงแต่งได้หมด
    แต่พระเจ้าตัวจริงคือความรักครับ ไม่งั้นเราคงอยู่ยุคมืดไปอีกนาน

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

แบบ ลักษณะนิสัยที่คุณ Yos พูดคือจริตกลุ่มที่เป็นแดรกคู่ล่าจริงๆในอดีตเคยคิด
    สุดท้ายกลายพันธ์เองครับ
    ต่างกับซาตานตรงที่ซาตานประกาศชัดว่าไม่เอาพระเจ้า
    และไม่เหมือนอสูรที่ชอบเอาพระเจ้ามาอ้างแต่ทำตามวิถีตนเอง

คนที่เกิดมี หรือคิดว่าตนเองมีความสามารถอะไรพิเศษ
    จะมีอยู่ไม่กี่กลุ่มที่มีนิสัยออกแปลกๆย้ำว่าออกแปลกๆ
    ๑.กลุ่มที่มีแล้วความสามารถพิเศษทำให้ตนเศร้าหมอง ยกตัวอย่างรู้อดีต รู้อนาคต
    แล้วยึดกลายจนเป็นตัวเอง
    ๒.กลุ่มที่มีแล้วความสามารถพิเศษแล้วทำร้ายตัวเอง ยกตัวอย่าง มีปีกแล้วบินไปสูง
    จนพระอาทิตย์เผา
    ๓.กลุ่มที่มีแล้วต่อมาคิดว่าตัวเองจะกลายเป็นพระเจ้า จะยึดครองโลก
    กลายเป็นผู้หยิ่งใหญ่ระดับโลกเอง กลุ่มนี้หละครับที่ต่อมามักจะกลายพันธ์
    ปล. เล่าให้ฟังเฉยๆนะครับ

4. gratrypa

gratrypa เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2011
    .
    เขียน ๑๑.๓๘

เคยอ่านเจอที่ไหนกันน๊า ว่า
    พระเจ้าอยู่ในตัวพวกเราทุกคน
    จริงป่าวไม่รู้ เห็นเค้าว่างั้นนะ เนอะ

The Gods Themselves / ชาวหมู่บ้านในนิทาน

.

5. บุคคลทั่วฺไป

บุคคลทั่วฺไป เป็นที่รู้จักกันดี

แต่คนที่เขียนแบบนั้น ก็ไม่มีใครยอมรับพวกกันเองว่าเป็นพระเจ้าสักคนเดียว

ถ้าพระเจ้าอยู่ในตัวมนุษย์ แล้วจะทำให้มนุษย์กลายเป็นพระเจ้าได้
    งั้นพวกพยาธิที่อยู่ในตัวมนุษย์คงทำให้มนุษย์กลายเป็นพยาธิกันไปหมด

6. บุคคลทั่วฺไป

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้