เรื่องแปลกๆสำหรับผมครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย watjojoj, 12 มิถุนายน 2012.

1. watjojoj

watjojoj เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ของที่นี่( แต่ก็แอบๆอ่านมานาน ) พอดีผมมีประสบการณ์แปลกๆครับ คือว่าเมื่อก่อนนี้ผมไม่เคยสนใจในหลวงพ่อท่านเลย(คิดว่าท่านคือฤาษีจริงๆแล้วเราไปไหว้ทำไมหว่า) จนผมได้มีแฟน และแม่แฟนก็เป็นลูกศิษย์ท่าน แนะนำให้อ่านหนังสือหลวงพ่อปานจนผมห้ามใจไม่อยู่ ขับรถไปที่วัดท่าซุงคนเดียว ก็ได้นอนอยู่3วัน2คืน เพื่อฝึกมโน(วันแรกเห็นเป็นภาพแบบว่าเราดูหนังก็อบแล้วเป็นฉากกลางคืน คือเป็นภาพที่มัวแบบมืดๆ) วันที่สองก็ลองใหม่ หนักกว่าเดิมคือไม่เห็นอะไรเลย แต่ในคืนที่สองผมได้อ่านเรื่องพระคำข้าวโดยบังเอิญรู้สึกอยากได้มากกกกก เลยว่าจะโทรไปยืมตังแฟนมาเช่า แต่ก็คิดว่าเดียวมีตังแล้วมาเช่าเองดีกว่า วันที่สามขณะที่ผมกำลังจะเข้าไปเปลี่ยนชุดเพื่อฝึกมโนช่วงบ่ายนั้น พอดีมีพระท่านหนึ่งเดนมาถามว่าขับรถเป็นไหมคือรถท่านเสีย( แต่พอขับได้) ให้ช่วยพาไปร้านซ่อมที่(อยู่ที่พระพุทธบาท ลพบุรี) ผมก็ดูเวลาแล้วก็คิดว่าน่าจะยังพอทันเวลา เลยรับปากท่าน แต่พอขับรถไปซ่อมเสร็จ ท่านก็ดันพาผมไปแวะซื้อโต๊ะคอมจนเลยเวลา ซึ่งผมก็รู้สึกโมโหท่านมากกกกกก (เดิมผมเป็นคนขี้โมโหครับ) นึกด่าท่านในใจไปตลอดทาง รู้สึกว่าบาปไม่ควรด่าแต่ก็ห้ามใจไม่ได้ จนกลับถึงเกือบ4โมงเย็น แต่ตอนที่ผมกำลังจะกลับบ้านนนั้น พระท่านนี้เดินมาและก็มอบพระองค์หนึ่งให้ ซึ่งท่านว่าเป็นพระคำข้าว (ผมก็ไม่ทราบว่าจริงไหม )ผมนั้นตะลึงเลยครับ ไม่คิดว่าจะได้จริงๆ รู้สึกเนื้อเต้นเลยครับ บรรยายความรู้สึกไม่ถูกจริงๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. danetkung

danetkung เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ไม่สมควรด่า หรือแม้แต่ปรามาสในใจ เพราะเป็นโทษแก่ตนเอง ที่สำคัญคือสติและสมาธิยับยั้งบาปที่เกิดขึ้นในใจนั้น

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ดูจากภาพที่ถ่ายมาไม่ชัด น่าจะไม่ใช่พระคำข้าวครับแต่เป็น

พระผงคำข้าวรูปสมเด็จองค์ปฐม หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ. อุทัยธานี

รุ่นครบรอบ 100 วัน มรณะภาพหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

จัดสร้างโดยหลวงพ่อพระครูปลัดอนันต์ (เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันของวัดท่าซุง)

โดยมวลสารหลัก ๆ ที่นำมาจัดสร้าง พระเครื่องทั้งรุ่นนี้จะเป็นผงพุทธคุณที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อพุทธาภิเษกตลอดไตรมาส ไว้ตั้งแต่สมัยปี 2517-2518 เศษจีวร เส้นเกษาของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ดอกไม้บูชาพระต่าง ๆ

[​IMG][​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มิถุนายน 2012
  4. watjojoj

ทุกวันนี้ตั้งแต่กลับมาจากวัดท่าซุง ผมก็สวมมนต์เกือบทุกวัน โดยเฉพาะบทขอขมาพระรัตนตรัย ซึ่งผมรู้สึกผิกมาก และผมตั้งใจว่าจะกลับไปขอโทษท่านที่วัดอีกครับน่ะครับ และที่ผมรู้สึกดีขึ้นหลังจากกลับมาจากวัดคือผมไม่ค่อยโกรธใครง่ายๆอีก จากที่เคยเป็นปีๆ ก็กลายมาเป็นแป๊บเดียวแล้วก็หายไปเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2012
  5. โมกขทรัพย์

โมกขทรัพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอขมาพระรัตนตรัย นะครับ เพื่อการเจริญขึ้นทั้งทางโลกและทางธรรม

โมทนาในกุศลกรรมครับ

6. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ยินดีกับด้วยค่ะที่พระมาหาคุณ รักษาไว้ดีๆนะคะ
    ลูกหลานหลวงพ่อก็อย่างงี้แหละ จะช้าหรือเร็ว
    จะรู้ตัวหรือไม่ก็ตาม วันหนึ่งก็ต้องมาวัดท่าซุง..

ดิฉันก็เคยอยากไ้ด้สมเด็จองค์ปฐมมากแต่ไม่มีเงิน
    (หลักหมื่นถ้าจะเช่ามาบูชา) สุดท้ายก็มาได้เหรียญทำ
    น้ำมนต์ของหลวงปู่ศรี ที่มีมวลสารของท่านอยู่
    ก็ถือว่าพระท่านมาให้กำลังใจเราค่ะ

7. watjojoj

เห็นด้วยครับ ตอนนั้นผมไม่มีตังเลย แบบว่าอยากไปมากแต่ไม่มีตังเลย ตกงานด้วยแต่ก็ไปจนได้ หลังจากกลับมาจากที่วัดท่าซุง อยู่ๆก็ได้งาน(เงินเดือนก็ดีอิๆๆๆๆมากกว่าที่เก่าเกือบเท่าตัว)

8. dhanapanyo

dhanapanyo สมาชิกใหม่

ขอให้ยึดมั่นในพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ครับ