เหรียญทำน้ำมนต์แจกเวปพลังจิต หลวงปู่ศรีมหาวีโร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย wasan112, 12 สิงหาคม 2017.

1. wasan112

wasan112 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

29 มิถุนายน 2010
    ชื่อบัญชี นาย วสันต์ ปิงสอน เลขที่บัญชี 5130066332 ธนาคาร กรุงไทย สาขา ลอง โทร 0819517866 หรือ pm id line wasan112
    ปิดแล้วครับ

การจัดสร้างเหรียญทำน้ำมนต์ครั้งที่สอง
    ((สร้างแจกเวบพลังจิต))

รอบนี้อธิษฐานจิตโดย หลวงปู่ศรี มหาวีโร ทั้งหมด
    จัดสร้างและอธิษฐานจิตสองครั้ง

ครั้งแรก เดือนมีนาคม 2552 เป็นเหรียญพิมพ์สิกขี เนื้อทองแดงอย่างเดียว 1 แสนเหรียญ และเนื้อผงพิมพ์สิกขาด้านหลังฝังพระธาตุข้าวบิณฑ์ และพระธาตุสีแดง รวมกันประมาณ 1 แสนองค์

ครั้งที่สอง เดือนพฤศจิกายน 2552 เป็นเหรียญทำน้ำมนต์พิมพ์สิกขีองค์เล็กรูปไข่ มีเหรียญเนื้อเงิน 200 เหรียญ เนื้อเหล็กน้ำพี้ 100 เหรียญ เนื้อทองแดงมีห่วง 50,000 เหรียญ และเนื้อทองแดงหมดห่วงประมาณ 150,000 เหรียญ เจตนาแจกลูกเดียว
    เหรียญทำน้ำมนต์+พระผงทำน้ำมนต์ พลังจิตพิชิตภัยภิบัติ ....คุณสุชาติ อรรัตนสกุล สร้างถวาย คุณ อานุภาพ (โอ๋)บุญเกียรติ เป็นผู้ถวายหลวงปู่ ปลุกเสกเมื่อ เดือน มีนาคม 2552 ครับ...ปลุกเสกพร้อมเหรียญทำน้ำมนต์ หลวงปูศรี มหาวีโร รุ่นแรก สร้างแจก สมาชิกเวปพลังจิต . คอม ...เหรียญ และ พระผง...มีพิมพ์เดียว...ข้างหน้าเป็นสมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐม มียันต์ สิก ขี อยู่ข้างองค์พระ... เหรียญมีเนื้อทองแดงเพียงเนื้อเดียวเท่านั้นครับ ไม่ตอกโค๊ต เนื้อผงมีเนื้อชมพูเนื้อเดียวครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เนื้อทองแดงมีห่วง (ภาพจาก คุณ โรจน์ โคราช)

เหรียญ+พระผงทำน้ำมนต์ รูปไข่เล็ก พิมพ์สิกขี คุณ สุชาติ อรรัตนสกุล สร้างแจกในเวปพลังจิต คุณ อานุภาพ (โอ๋) บุญเกียรติ เป็นผู้ถวายหลวงปู่ศรี มหาวีโร ปลุกเสก 27 ธ.ค.2552 จำนวนสร้าง เหรียญทำน้ำมนต์เนื้อเงิน 200 เหรียญ...///...เนื้อเหล็กน้ำพี้ 100 เหรียญ...///...เนื้อทองแดงมีห่วง 50,000 เหรียญ...///...เนื้อทองแดงหมดห่วง 150000 เหรียญ ...และ...พระผงทำน้ำมนต์รูปไข่เล็ก พิมพ์สิกขี สีน้ำตาล 100,000 องค์ครับ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ข้อแตกต่างของพระที่จัดสร้าง
    ในนามของเวบพลังจิต และในนามของหลวงปู่ศรี

ไม่มีอะไรมากครับ สังเกตุง่ายๆด้านหลังพระ ถ้ามีเขียนว่า พลังจิตพิชิตภัยพิบัติ คือออกในนามของเวบพลังจิตมีไว้แจกอย่างเดียว ส่วนถ้ามีเขียนด้านหลังว่า หลวงปู่ศรี มหาวีโร คือสร้างในนามหลวงปู่เพื่อมอบให้ผู้ร่วมทำบุญ หรือแจกในงานบุญของหลวงปู่ในวาระต่างๆเป็นต้นครับ

อีกอย่างคือการตอกโค๊ตครับ ในนามเวบฯ ไม่มีโค๊ต แต่ในนามหลวงปู่มีโค๊ตครับ เช่นภาพที่นำมาให้ชม

a.jpg a.jpg

ตัวอย่างพระพิมพ์ต่างๆที่ออกในนามของหลวงปู่ศรี
    (ภาพจาก คุณ โรจน์ โคราช)

ก็ไม่น่าจะมีอะไรแล้วล่ะครับ หวังว่าทุกท่านคงเคลียร์แล้วนะครับ เหรียญนี้เป็นเหรียญที่ครอบจักรวาลของหลวงปู่ครับ พี่สุชาติขอท่านลงไว้ให้หมด ที่สำคัญก็เรื่องภัยพิบัติในอนาคตแหละครับ
    ผมได้คุยโทรศัพท์กับ พี่สุชาติ อมรรัตนกุล ผู้จัดสร้าง เหรียญทำน้ำมนต์ ลป.ศรี ผมเลยถามพี่เขาว่าตอนปลุกเสกเหรียญนี้เป็นอย่างไร พี่เขาบอกว่า ลพ.ฤาษี มาบอกว่า
    'ถ้าอยากได้แบบไหนก็เอาสิ่งนั้นมาเป็นเชื้อ'

วันปลุกเสกพี่เขาได้นำ เหรียญทำน้ำมนต์ ลพ.ฤาษี, เหรียญเปิดโลกหลวงปู่ดู่, สมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก และ แร่โคตรเศรษฐีแม่ชีปทุม วางไว้ด้านบนกองวัตถุมงคลทั้งหมด แล้วขอความเมตตาหลวงปู่ศรีถ่ายพลังทั้งหมดลงสู่เหรียญให้เป็นพลังเหนือโลกทั้งหมด เรียกได้ว่าถ้าใครเชื่อมั่นล่ะก็ เหรียญนี้เหรียญเดียวเหมือนได้วัตถุมงคลของหลวงพ่อฤาษี และหลวงปู่ดู่เลยครับ ที่สำคัญรูปลักษณ์ในเหรียญทำน้ำมนต์นี้ คือ
    "สมเด็จองค์ปฐม" นะครับ หลวงปู่ศรีท่านเชิญบารมีให้หมดแล้วครับ

มีญาติธรรมที่รู้จักในเวบท่านหนึ่ง เล่าให้ผมฟังว่าได้นำเหรียญนี้ไปให้พระอาจารย์ที่นับถือช่วยเช็คพลังงานให้ พระอาจารย์รูปนั้นบอกว่าตั้งแต่จับพลังพระมายังไม่เคยเจอพระที่มีพลังแปลกแบบนี้ เหมือนมีพลังงานซ้อนๆกันอยู่ (ก็เพราะการอัดพลังจากเหรียญต่างๆ) นับว่าพระอาจารย์รูปนี้ท่านไม่ธรรมดาจริงๆ

เล่าให้ฟังกันขำๆ ใครเชื่อก็ถือว่าท่านไม่ต้องไขว่คว้าไปหาบูชาเหรียญเปิดโลกแพงๆ หรือสมเด็จองค์ปฐมที่สุดแพงแล้วครับ องค์เล็กๆ แจกฟรีนี่แหละ เหมือนกันทุกประการ

*หากถ่ายทอดข้อมูลผิดพลาดตรงจุดไหน ขออภัยพี่สุชาติด้วยครับ<!--
    พลังซ้อนพลัง
    เหลือง กลายเป็น เหลือง เหลืองอมเขียว เหลืองอมส้ม เหลืองอมแดง เหลืองอมขาว

พลังงานคลุมเต็มพื้นที่ flame

เอาอะไรก็อธิษฐานเอา ทั้งกันและแก้ อีกทั้งลาภ<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND> attachment.jpg
    มีน้องคนหนึ่ง pm มาถามว่า พระยันต์ที่ล้อมรอบเหรียญเป็นพระยันต์ พระพุทธเจ้า 28 พระองค์ไม่ใช่เหรอ ? แล้วในพระยันต์ยังมีพระนามของ พระศรีอาริยเมตไตร อีกใช่เหรียญสมเด็จองค์ปฐมจริงๆเหรอ ?

ก็ขอตอบว่า พี่สุชาติ ได้ให้ช่างใส่พระยันต์ทั้งหมดลงไปก็เพื่อหนุนเท่านั้น เพราะเจตนาของผู้จัดสร้างแต่แรกคือ การสร้าง "เหรียญสมเด็จองค์ปฐม" เพื่อป้องกันภัยพิบัติ และ หลวงปู่ศรี ท่านก็อัญเชิญบารมีพระรัตนตรัยให้ครบถ้วนแล้วครับ มีเหรียญเดียวสื่อได้เหมือนได้กราบบูชาพระพุทธเจ้าทุกพระองค์<!-- google_ad_section_end -->

ปิดแล้วครับ
    เปิดให้บูชา 2 องค์ 1999 บาทค่าจัดส่ง 50 บาทหายากแล้วครับ

ขอบคุณข้อมูลจากเวปพลังจิต และผู้เกี่ยวข้อง ทั้งที่เอยนามและไม่เอยนามครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      94 KB
      เปิดดู:
      349
      ขนาดไฟล์:
      103.7 KB
      เปิดดู:
      190
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2017