เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ค่ะ

2. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    โมทนาบุญใส่บาตรได้ทุกๆวันนะครับ สาธุ

3. แสงแข

รูปหล่อห้อยคอ หลวงพ่อทรง รมดำ (โรงเรียนสร้าง)

คุณพี เสาวภา จัดประมูลทำบุญ ที่ห้องตลาดพระเครื่องเพื่อการกุศลค่ะ

4. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ใครจะมีลูก ส่งซองให้ผมน่ะครับ มีของขวัญให้เด็กๆ

6. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีสองสาวป.6กับ ป.4ขอรับได้เปล่าครับชอบของที่แจกฟรีโดยพี่พี

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

โตไปหน่อย จะแจกเด็กแรกเกิด แต่เป็นแฟนเก่ากันมานาน ส่งซองมาน่ะครับ เขียนมุมซองให้ชัดๆ ว่าของเด็ก

ของฟรี ขลังเสมอ

8. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่พีมากครับที่กรุณา

9. พี เสาวภา

แจกหลานๆครับ บอกด้วยว่าชายหรือหญิง น่ะครับ ถ้าสองสาวก็ยืนยันมาในซองครับ ซองมันเยอะผมจะได้ไม่สับสน

10. cc5922

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    โมทนาบุญใส่บาตรกัน ในเช้าวันอากาศหนาวแล้วครับ

พอเจอลมแรงๆหน่อยมีอาการหวัดเลยครับ ระวังกันไว้ด้วยครับผม

11. cc5922

สงสัยงานนี้ต้องแอบขอให้น้องภพและน้องรักซะแล้วแหะๆๆ

12. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็กค่ะ

13. แสงแข

พระโคตรเศรษฐี เนื้อดำ ฝังแร่โคตรเศรษฐี

คุณพี เสาวภา จัดประมูลเพื่อทำบุญ ที่ห้องตลาดพระเครื่องเพื่อการกุศลค่ะ

14. แสงแข

พระผง พิมพ์เนื้อดำฝังแร่โคตรเศรษฐี หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ อธิษฐานจิต
    ท่านแม่ชีประทุม โชติอนันต์ ผู้สร้าง
    คุณพี เสาวภา ได้บันทึกรายละเอียดไว้ครบถ้วน

ขออนุญาตยกมาเรียนพี่น้องและท่านสมาชิกค่ะ

พระผง เนื้อดำฝังแร่โคตรเศรษฐี ที่ท่านแม่ชี สร้าง

quote=พี เสาวภา;5068693
    ข้อความหาย ขอก็อบมาลง และเพิ่มหน่อย

คำจำกัดความ

หลวงตาเล็ก - หลวงปู่พระครูบุญศรี ท่านมีชื่อเล่นๆว่า เล็ก และ มีชื่อจีนน่ะครับ แต่ไม่มีคนเรียก ลูกศิษย์จะเรียกท่านหลวงตาหมด ด้วยความเคารพ ยกเว้นผม หลังจากฝากตัวเป็นศิษย์ ผมเรียกท่านหลวงปู่จนติดปาก

ป้าอี๊ด เจ้าสำนัก ของคุณ แม่ หรือ คุณยาย หรือ แม่ชีประทุม โชติอนันต์ อ่านว่า โชด อะ นัน คำอ่านนี้หลวงปู่สอนผมเอง ว่าเรียกชื่อท่าน ( แม่ชี ) ให้ถูก ท่านออกเสียงให้ผมฟังด้วยตัวท่านเอง และ จนตายผมไม่มีทางลืมชื่อนี้ เพราะชื่อดี ( ป.ล. ตอนนั้นผมอ่านว่า โช ติ อะ นัน ให้ท่านฟัง ท่านบอกไม่ใช่ อ่านแบบนี้ ) สำนักแม่ชี อยู่ที่หนองสาหร่าย โคราช

แร่โคตรเศรษฐี เป็นโคตรแร่ ได้มาจาก เทพ ระดับสูง คือท่าน ท้าว ธตรฐ สำเร็จด้วย สิ่งที่เหนือธรรมชาติ มอบให้ผู้มีบารมี คนเดียวคือ คุณแม่ ประทุม โคตรเศรษฐี ที่แท้ มีคุณแม่ประทุม และ สำนักแม่ชี ที่เดียว

นอกนั้น เอาชื่อมาใช้ มาตั้ง บางรายไม่ได้เกี่ยวกับท่านแม่ชี หรือ สำนักเลย หรือ เอาเชื้อแร่มาใส่ อย่าสับสน ของแท้มีที่นี่แห่งเดียวและเป็นของทำบุญ ไม่ได้ทำขายเอาเงินไปบำรุงใคร จะเล่นของเล่นของอาจารย์ก่อน เพราะยังพอมีเหลือที่สำนัก อย่าพึ่งไปหาของลูกศิษย์ หรือ ของเสริมตามชื่อ ถ้าของอาจารย์หมดแล้ว อันนี้ค่อยมาว่ากันใหม่ จะเห็นว่าตอนจตุคามออกมี รุ่นชื่อแบบนี้ และมีพระเครื่องอีกหลายรุ่น เอาชื่อนี้ไปใช้ แต่ของแท้ ต้นตำรับ มีสำนักนี้สำนักเดียวครับ จะเอาของไปเอาที่สำนักครับ

คนมีบุญที่มาได้แร่นี้ จะไม่อับจน ไม่จน ตอนรวยจะรวยแบบโคตรเศรษฐี เหล่าผู้มีบุญรับรองไว้หลายท่าน ที่เหลือ ท่านต้องทำตัว ทำจิตใจของท่านเองครับผมเอง ตั้งแต่ได้มา พิสูจน์แล้ว จริงดังว่าครับ ตามวาสนา ตามกำลังตัวเอง แต่ให้ขยายความผมเจอเรื่องไม่อับจน หนทาง ครับ จะพอเอาตัวรอดได้เสมอ[/quote]

quote=พี เสาวภา;5071137

กราบขอบพระคุณในข้อมูลน่ะครับ บางอย่างผมไม่ทราบมาก่อน ขอโมทนาในจิตบริสุทธิ์ที่ช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ในการช่วยสร้างวัตถุมงคลอย่างดี มาช่วยพระศาสนาน่ะครับ ผู้ได้รับไป ทั้งผู้สร้างจัดว่าเป็นผู้มีบารมีสูง หาคนมาทำได้ยาก และขอบันทึกไว้ตรงนี้ว่า มีแร่โคตรเศรษฐีของแท้ ที่ป้าอี๊ดและสำนัก รับรอง ในช่วงจตุคามดังๆ มีหลายรุ่นใช้คำว่าโคตรเศรษฐี และ ยังมีวัตถุมงคลอีกหลายอย่างหลายรุ่น ใช้คำทำนองนี้ ผมไม่เคยตามสืบ ตามเก็บเลยครับ ด้วยเหตุผลส่วนตัว...แหะๆ ที่เอามาถ่ายทอดให้พี่น้องบ้านเหรียญบินนี้ เพียงแต่อยากจะย้ำเจตนาของผมอีกครั้งว่า จะเล่นพระชุด โคตรเศรษฐี ให้เก็บพระชุดของสำนักแม่ชีก่อนถ้ายังเหลือ เพราะเป็นต้นตอ เทพ เทวดา ครูบาอาจารย์ มอบให้มา มาช่วยท่านแม่ชี สร้างสำนัก ( ถ้าลืม ลองกลับไปอ่านประวัติของท่านแม่ชีดูอีกทีน่ะครับ ว่าตอนนั้นท่านแม่ชี เข้าสมาบัติ และ อธิษฐานอย่างไร )

ตามที่พี่น้องมาบอก ยังมีเหลือชุด ผงดำ และ ขาวและผงดำ ยังทันท่านแม่ชีอีกด้วย ราคาไม่มีทางเทียบคุณภาพ ยังมีเหลือ ไม่รีบก็ไม่รู้จะว่าอย่างไร มีรูป พระพุทธองค์ และ พระสิวลี ที่องค์สมเด็จบรมครูรับรองด้าน โชคลาภ ไม่มีอด แร่โคตรเศรษฐี เป็นของท่านแม่ชี เป็นมรดกของสำนัก เป็นบารมีเฉพาะตัวของท่านคุณแม่ประทุม หมดท่านนี้จะหาคนมาเทียบด้านนี้ได้ยาก

ยุคนี้เป็นยุค ข้าวยาก หมากแพง พระชุดนี้ รอวันมาช่วยคน ไม่ให้อับจน ด้านนี้โดยเฉพาะ

ส่วนรุ่นอื่นๆ ต่อมาหลังจากท่านแม่ชี แม้ที่ผมช่วยกันทำถวายหลวงปู่และ สำนักเมื่อ ๑๔ - ๑๕ ปีก่อนก็มาทีหลัง เป็นของหลังท่านแม่ชี แค่มีส่วนผสมเท่านั้น ถ้าหมดรุ่นของสำนัก รุ่นของเทพ เทวดา ครูบาอาจารย์แล้ว แล้ว ค่อยมาว่ากัน ...แหะๆ ด้วยความบริสุทธิ์ใจ ความเคารพ ในตัวคุณแม่ประทุมจริงๆครับ

ผมมีแค่พิมพ์หนา หนึ่งองค์ และ พิมพ์ผงดำ หนึ่งองค์ ไม่ได้กักตุนไว้อย่างไร และ ใช้รุ่นอื่นของหลวงปู่ผมที่มีชนวนเท่านั้นครับ และไม่มีตุนไว้ขาย มีแค่ของเฉพาะตัวและ ลูกหลาน...แหะๆ /quote

quote=พี เสาวภา;5073548 แหะๆ ....เรื่องนี้ตกลงป้าอี๊ดโทรมาเอง ผมไปเดินๆ หา software ต่ออายุ พวก กำจัดไวรัสอยู่ ท่านโทรเข้ามาคุย เรื่องผมไปไถพระเสี่ย ท เอามาบริจาคให้สำนัก ได้ของแท้ๆด้วย เลยคุยเรื่องพระดำ และ พระขาว สรุป

๑) พระผงพิมพ์ดำ ทันท่านแม่ชี ประทุม ( และ น่าจะเข้าร่วมพิธีวัดท่าซุงด้วย ลืมถาม) และ หลวงปุ่บุญศรี เสกให้ตอนไปเททองที่สำนัก ตกลง ดีอีกเด้ง ให้รับไปเอาไว้น่ะครับ แต่ของยังพอมีอีกเยอะ ท่านที่หาของหลวงปู่บุญศรี ไม่ต้องเสี่ยง ของไม่อนุญาต ของเสริมชักระบาด ( เป็นไปได้สูง ) ของพวกเครื่องรางอุปโลกน์ แต่ที่สำนักนี้ สายตรง วัดท่าซุงและ วัดใหม่ครับ สบายใจได้

๒) พระผงพิมพ์ขาว ไม่ทันท่านแม่ชีประทุม แต่เอาไปเข้าพิธีวัดท่าซุง และ แวะไปให้ หลวงตาเล็ก ( หลวงปู่บุญศรี ) เสกให้ด้วย สบายใจได้ สำนักนี้ไม่มั่ว ใครอยากได้ของหลวงปุ่บุญศรี แนะนำน่ะครับ เงินไปบำรุง ค่าน้ำค่าไฟ ค่าใช้จ่ายของสำนักครึ่งหนึ่ง อีกครึ่งเอาไปสร้าง บุญวัตถุครับ /quote

quote=พี เสาวภา;7639510

หลังๆนี่ถ่ายรูปเก่งขอรูป พระโคตรเศรษฐี เนื้อดำฝังแร่โคตรเศรษฐี ที่ท่านแม่ชี สร้างก่อนละสังขาร ( ใครจะมาช่วยกดพิมพ์ก็ตามมาอ้างว่าสร้างไม่ได้ แค่มาช่วย ท่านแม่ชี กดพิมพ์ ) และ หลวงตาเสก ล้านเปอร์เซนต์ เพราะทันกัน และ ท่านมีความสัมพันธ์เป็น อาจารย์และ ศิษย์ กับท่านแม่ชี

พระนี้มีแร่ของท้าว ธตรฐ ของดี พันปี เป็นกายสิทธิ์ สำเร็จมาแล้ว มาประกอบเป็นรูปพระจากผู้มีบุญ คือ ท่านแม่ชี ประทุม และ อธิษฐานจิตจากผู้ที่มี โคตร บุญ คือ หลวงปู่พระครู บุญศรี วัดใหม่

สามเด้งมาเจอกัน แต่ราคาจิ๊บจ๊อยมาก และ ที่สำคัญเงินทุกบาททำบุญไปในสำนักเอาไว้สร้าง วิหารทานในพระศาสนาทุกบาท จัดเป็นเด้งที่ ๔ ท่านได้ สี่เด้ง เข้าฮอส ทำเฉยตอนนี้ของหมด ก็อย่ามาถามที่ผมและ จารย์ช้างน่ะครับว่ามีให้ไหม เพราะพวกผมก็ไม่ได้ตุนไว้ครับ ไม่ใช่พ่อค้าพระอย่างที่เขาว่าจะได้เหมือนเขา แต่ พวกผม เป็นแค่ยามกับเด็กส่งของครับ...เหอๆๆ[/QUOTE]

15. พี เสาวภา

quote=พี เสาวภา;5071137

กราบขอบพระคุณในข้อมูลน่ะครับ บางอย่างผมไม่ทราบมาก่อน ขอโมทนาในจิตบริสุทธิ์ที่ช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ในการช่วยสร้างวัตถุมงคลอย่างดี มาช่วยพระศาสนาน่ะครับ ผู้ได้รับไป ทั้งผู้สร้างจัดว่าเป็นผู้มีบารมีสูง หาคนมาทำได้ยาก และขอบันทึกไว้ตรงนี้ว่า มีแร่โคตรเศรษฐีของแท้ ที่ป้าอี๊ดและสำนัก รับรอง ในช่วงจตุคามดังๆ มีหลายรุ่นใช้คำว่าโคตรเศรษฐี และ ยังมีวัตถุมงคลอีกหลายอย่างหลายรุ่น ใช้คำทำนองนี้ ผมไม่เคยตามสืบ ตามเก็บเลยครับ ด้วยเหตุผลส่วนตัว...แหะๆ ที่เอามาถ่ายทอดให้พี่น้องบ้านเหรียญบินนี้ เพียงแต่อยากจะย้ำเจตนาของผมอีกครั้งว่า จะเล่นพระชุด โคตรเศรษฐี ให้เก็บพระชุดของสำนักแม่ชีก่อนถ้ายังเหลือ เพราะเป็นต้นตอ เทพ เทวดา ครูบาอาจารย์ มอบให้มา มาช่วยท่านแม่ชี สร้างสำนัก ( ถ้าลืม ลองกลับไปอ่านประวัติของท่านแม่ชีดูอีกทีน่ะครับ ว่าตอนนั้นท่านแม่ชี เข้าสมาบัติ และ อธิษฐานอย่างไร )

ตามที่พี่น้องมาบอก ยังมีเหลือชุด ผงดำ และ ขาวและผงดำ ยังทันท่านแม่ชีอีกด้วย ราคาไม่มีทางเทียบคุณภาพ ยังมีเหลือ ไม่รีบก็ไม่รู้จะว่าอย่างไร มีรูป พระพุทธองค์ และ พระสิวลี ที่องค์สมเด็จบรมครูรับรองด้าน โชคลาภ ไม่มีอด แร่โคตรเศรษฐี เป็นของท่านแม่ชี เป็นมรดกของสำนัก เป็นบารมีเฉพาะตัวของท่านคุณแม่ประทุม หมดท่านนี้จะหาคนมาเทียบด้านนี้ได้ยาก

ยุคนี้เป็นยุค ข้าวยาก หมากแพง พระชุดนี้ รอวันมาช่วยคน ไม่ให้อับจน ด้านนี้โดยเฉพาะ

ส่วนรุ่นอื่นๆ ต่อมาหลังจากท่านแม่ชี แม้ที่ผมช่วยกันทำถวายหลวงปู่และ สำนักเมื่อ ๑๔ - ๑๕ ปีก่อนก็มาทีหลัง เป็นของหลังท่านแม่ชี แค่มีส่วนผสมเท่านั้น ถ้าหมดรุ่นของสำนัก รุ่นของเทพ เทวดา ครูบาอาจารย์แล้ว แล้ว ค่อยมาว่ากัน ...แหะๆ ด้วยความบริสุทธิ์ใจ ความเคารพ ในตัวคุณแม่ประทุมจริงๆครับ

ผมมีแค่พิมพ์หนา หนึ่งองค์ และ พิมพ์ผงดำ หนึ่งองค์ ไม่ได้กักตุนไว้อย่างไร และ ใช้รุ่นอื่นของหลวงปู่ผมที่มีชนวนเท่านั้นครับ และไม่มีตุนไว้ขาย มีแค่ของเฉพาะตัวและ ลูกหลาน...แหะๆ /quote

quote=พี เสาวภา;5073548 แหะๆ ....เรื่องนี้ตกลงป้าอี๊ดโทรมาเอง ผมไปเดินๆ หา software ต่ออายุ พวก กำจัดไวรัสอยู่ ท่านโทรเข้ามาคุย เรื่องผมไปไถพระเสี่ย ท เอามาบริจาคให้สำนัก ได้ของแท้ๆด้วย เลยคุยเรื่องพระดำ และ พระขาว สรุป

๑) พระผงพิมพ์ดำ ทันท่านแม่ชี ประทุม ( และ น่าจะเข้าร่วมพิธีวัดท่าซุงด้วย ลืมถาม) และ หลวงปุ่บุญศรี เสกให้ตอนไปเททองที่สำนัก ตกลง ดีอีกเด้ง ให้รับไปเอาไว้น่ะครับ แต่ของยังพอมีอีกเยอะ ท่านที่หาของหลวงปู่บุญศรี ไม่ต้องเสี่ยง ของไม่อนุญาต ของเสริมชักระบาด ( เป็นไปได้สูง ) ของพวกเครื่องรางอุปโลกน์ แต่ที่สำนักนี้ สายตรง วัดท่าซุงและ วัดใหม่ครับ สบายใจได้

๒) พระผงพิมพ์ขาว ไม่ทันท่านแม่ชีประทุม แต่เอาไปเข้าพิธีวัดท่าซุง และ แวะไปให้ หลวงตาเล็ก ( หลวงปู่บุญศรี ) เสกให้ด้วย สบายใจได้ สำนักนี้ไม่มั่ว ใครอยากได้ของหลวงปุ่บุญศรี แนะนำน่ะครับ เงินไปบำรุง ค่าน้ำค่าไฟ ค่าใช้จ่ายของสำนักครึ่งหนึ่ง อีกครึ่งเอาไปสร้าง บุญวัตถุครับ /quote

quote=พี เสาวภา;7639510

หลังๆนี่ถ่ายรูปเก่งขอรูป พระโคตรเศรษฐี เนื้อดำฝังแร่โคตรเศรษฐี ที่ท่านแม่ชี สร้างก่อนละสังขาร ( ใครจะมาช่วยกดพิมพ์ก็ตามมาอ้างว่าสร้างไม่ได้ แค่มาช่วย ท่านแม่ชี กดพิมพ์ ) และ หลวงตาเสก ล้านเปอร์เซนต์ เพราะทันกัน และ ท่านมีความสัมพันธ์เป็น อาจารย์และ ศิษย์ กับท่านแม่ชี

พระนี้มีแร่ของท้าว ธตรฐ ของดี พันปี เป็นกายสิทธิ์ สำเร็จมาแล้ว มาประกอบเป็นรูปพระจากผู้มีบุญ คือ ท่านแม่ชี ประทุม และ อธิษฐานจิตจากผู้ที่มี โคตร บุญ คือ หลวงปู่พระครู บุญศรี วัดใหม่

สามเด้งมาเจอกัน แต่ราคาจิ๊บจ๊อยมาก และ ที่สำคัญเงินทุกบาททำบุญไปในสำนักเอาไว้สร้าง วิหารทานในพระศาสนาทุกบาท จัดเป็นเด้งที่ ๔ ท่านได้ สี่เด้ง เข้าฮอส ทำเฉยตอนนี้ของหมด ก็อย่ามาถามที่ผมและ จารย์ช้างน่ะครับว่ามีให้ไหม เพราะพวกผมก็ไม่ได้ตุนไว้ครับ ไม่ใช่พ่อค้าพระอย่างที่เขาว่าจะได้เหมือนเขา แต่ พวกผม เป็นแค่ยามกับเด็กส่งของครับ...เหอๆๆ[/QUOTE][/QUOTE]

มีไว้ประจำกาย ประจำบ้านสักองค์น่ะครับ ก่อนที่จะสาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2014
  16. พี เสาวภา

รุ่นนี้ ผ่านมือหลวงตาเล็กด้วย ฟันธง

17. แสงแข

หลวงตาเล็กท่านแจกวัตถุมงคลให้ลูกหลาน

18. แสงแข

พระปรกใบมะขาม (ทองแดง) หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ​

คุณพี เสาวภา สร้างถวายฯ

19. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงแห่งวัดศาลาดินครับ

20. cc5922

โมทนาบุญใส่บาตรได้ทุกๆวันนะครับ สาธุ