**แก้ไขลิ้งค์Downloadแล้ว** มาทำ cursor ของเมาส์ให้เท่ๆไม่เหมือนใครกันเถอะ

ในห้อง 'คอมพิวเตอร์ & อินเตอร์เน็ต' ตั้งกระทู้โดย qillip, 20 เมษายน 2013.

1. qillip

qillip เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมว่างๆเลยหา cursor ให้วินโดว์เล่นๆ พอแต่งดูแล้วถูกใจมากเลยเอามาแบ่งปันครับ รูปก็เป็นแบบที่เห็น เมาส์สีชมพู ดูรูปครับตามที่เห็นครับ

ส่วนที่ผมเพิ่มเติม เด็ดมาก เวลาเอาเมาส์ชี้ที่ลิ้งค์ คุณจะเห็นเมาส์ของคุณเป็นแบบนี้
    มันเท่สุดๆไปเลยใช่มั้ยครับ

วิธีติดตั้งก็ง่ายๆ ตามนี้เลย แบบ Win XP นะ ส่วน Win7 ลองไล่ๆหาดูครับไม่น่าจะยาก

1. โหลดไฟล์จากที่นี่ Download

2. จะได้ไฟล์ชื่อ Cursor Pink Tranparency By qillip.zip ให้แตกไฟล์ออกมาครับ

3. เข้าไปโฟล์เดอร์ Cursor Pink Tranparency By qillip

4. เรียกไฟล์ RunFirst.bat ที่อยู่ในโฟล์เดอร์ Cursor Pink Tranparency By qillip (พอเรียกไฟล์ RunFirst.bat เสร็จแล้ว คุณสามารถลบทั้งโฟล์เดอร์ได้เลยครับ)

5. เข้าไปที่ Control Panel >> Printer and Other Hardware >> Mouse ดูวิธีเซตได้ที่นี่ครับถ้าเกิดไม่เข้าใจ วิธีการเปลี่ยน Cursor Mouse + แจก Mouse !! By Admin - www.boarddee.bth.cc

6. จะมีหน้าต่างเด้งขึ้นมา เข้าเมนูข้างบน Pointers

7. หัวข้อ Scheme ให้เลือก None แล้วกดปุ่ม Apply ก่อนจากนั้นให้คุณเปลี่ยนเป็น Cursor Pink Tranparency By qillip แล้วกด Apply แล้วกด OK ครับ

แก้ไขลิ้งค์ Download ให้ใหม่แล้วครับ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2013
  2. kors111

kors111 kor

10 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณครับ