ปิดการแจก แจกฟรีท้าสมอง.... (ประกาศผล)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Mathura, 11 มีนาคม 2017.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    วันนี้คุณหมอที่คลีนิคได้คุยกับเจ้าของกระทู้แล้วมอบหนังสือธรรมะให้จำนวนยี่สิบกว่าเล่ม บางเล่มโดนคณะรัฐมนตรีและสมาคมส.ว. (สูงวัย) ขอรับหนังสือไปแล้ว ไหนๆจะแจก มาร่วมสนุกกันดีกว่าค่ะ

รายการแจก
    1. หนังสือธรรมะ "สันติวรบท" ข้างในเนื้อหามีคำเทศน์สั้นๆ และบทสวดมนต์ขนาดเล็กเท่าฝ่ามือ ตัวอักษรกระดาษสีน้ำตาล อ่านง่ายค่ะ จำนวน 10 เล่ม

2. ถุงฟลุกต๋อย หรือ ถุงมงคลจากศาลเจ้าจีน 1 ถุง จำไม่ได้ว่าจากศาลเจ้าแชกงหมิว หรือ หวังต้าเซียนค่ะ เจ้าของกระทู้บูชาเองแล้วทำพิธีที่ศาลเจ้ามาเรียบร้อยแล้วค่ะ

หนังสือ "สันติวรบท"
    1. นับ
    2. ชะมะนาด
    3. Bum92
    4. ยิปมัน
    5. ฮวกไช้
    6. Pailin5
    7. Jaya
    8. Thavornsiripat
    9. Parukoh (ได้รับถุงฟลุกต๋อยด้วย)
    10. อ้วนผอม

ได้ทำการส่งข้อความส่วนตัวเพื่อสอบถามที่อยู่เรียบร้อยแล้วนะคะ หากท่านใดได้รับซองจดหมายล่าช้า มุกราบขอโทษสมาชิกทุกท่านเนื่องจากจะเดินทางไปปฏิบัติธรรมค่ะ และขอบคุณค่ะที่มาร่วมสนุกกับกระทู้ของมธุรา

หลายท่านแสดงความเป็นห่วงหลังจากที่ทราบว่าตัวมธุราได้เข้าโรงพยาบาล หรือถามเข้ามาว่า ทำไมช่วงหลังมธุราเงียบไป ตัวมธุรากำลังฝึกการภาวนามรณุสติพร้อมกับเพื่อนอีกคนที่ป่วยอยู่ค่ะ แต่ก็ยังคงติดต่อสมาชิกบางท่านเป็นการส่วนตัว เพื่อจัดส่งหนังสือธรรมะ นิทานธรรมะสำหรับเด็กให้บ้าง หรือประสานงานทำบุญ

ทำไมมีแต่สมาชิกบางท่านได้ ทำไมบางท่านไม่เคยได้ ต้องแจ้งให้ทราบค่ะว่า ไม่มีสมาชิกท่านใดรู้จักมธุราเป็นการส่วนตัวค่ะ มธุราได้ขอให้เพื่อนห้องแล็บ หรือ คณะรัฐมนตรีที่บ้าน (คุณพ่อคุณแม่) เป็นผู้จับฉลากให้ค่ะ

ขอบคุณสำหรับเสียงวิพากษ์วิจารณ์และคำชี้แนะต่างๆ มธุราขอน้อมรับมายัง ณ ที่นี่้การจัดส่งขอ Update ทุกท่านเป็นการส่วนตัวนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      143.8 KB
      เปิดดู:
      251
      ขนาดไฟล์:
      181.9 KB
      เปิดดู:
      166
      ขนาดไฟล์:
      179.9 KB
      เปิดดู:
      98
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2017
  2. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

2
    ป.ล. ใครจะแก้คำตอบก็แก้ได้นะคะ จนกว่าจะถึงคืนวันอาทิตย์

ขอบคุณทุกท่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2017
  3. ดำรงค์วิทย์

ดำรงค์วิทย์ สมาชิกใหม่

1.พระพุทธโฆสะ ชาว อินเดีย
    2.สมเด็จพระพุฒาจารย์ (อาจ อาสภมหาเถร)

4. Mathura

2
    ติงติง ป้าชะมะนาด ชะมะนาด bum92 เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา และท่านอื่นๆ

ไม่มาเล่นกระทู้มุหน่อยเหรอคะ ขอวัดกึ๋นสนุกๆ ค่ะประกาศผลก็ไม่เกินวันจันทร์ ขอบคุณนะคะ ถุงฟลุ๋กต๋อยก็เหมือนถุงเครื่องรางค่ะ ลองไปหาอ่านดูได้นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2017
  5. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

มาตอบเพราะรัก นับถือท่านเจ้าของกระทู้ค่า...^___^
    ตอบ.
    1.พระพุทธโฆสะ
    2.สมเด็จพระพุฒาจารย์ (อาจ อาสโภ)

6. Mathura

2
    @ติงติง ขอบคุณนะคะ วันนี้เพื่อนสนิทที่คลีนิคมอบหนังสือมาให้ เลยนำมาแจกเพื่อนสมาชิกกันค่ะ ส่วนถุงร่ำรวยหรือถุงโชคดี มุบูชามาจากศาลเจ้าค่ะ แต่ที่เอามาแจกตั้งกระทู้สนุกๆ เพราะไม่ได้มาเล่นห้องนี้นาน เดี๋ยวเพื่อนสมาชิกจะเหงา เลยมาเรียกเสียงฮาค่ะ

7. นับ

นับ เป็นที่รู้จักกันดี

2.สมเด็จพระพุฒาจารย์ (อาจ อาสภมหาเถร)

8. เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา

เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา เพื่อมวลมนุษย์แลสรรพสัตว์

12 พฤศจิกายน 2014
    เร่เข้ามาเร่เข้ามา:D

9. jaya

jaya เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    1พระพุทธะโฆสะ
    2สมเด็จพระพุฒาจารย์ (อาจ อาสโภ)

10. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    อิอิ ขอลอกหน่อย5555555
    2.สมเด็จพระพุฒาจารย์ (อาจ อาสโภ)
    ลอก คุณครูติงแระ5555555555 ไม่อยากได้อะไรแล้ว แต่ถ้าน่ารัก น่าสนน่ะ อาจารย์ สงสัย ดำน้ำอยู่น่ะ ไม่มาเลย คิดถึงหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    นี่ แม่ตัวดี ยายแก่สุด ทำไม ไม่ได้เป็นชื่อคนแรกย่ะ ให้ครูติงขึ้นก่อนได้ไง แนะ แถมมี2เวอร์ชั่นเหรอ เรียกตั้ง2ครั้่ง..... ที่หลังจุดธูปน่ะ ....นี่ถ้าครูติงไม่บอกไม่รู้หรอกน่ะ ต้องขอบคุณครูติงมากน่ะจ๊ะ.............อิอิ ..........ยวนม่ะ

เอะ ทำไม หนังสือ มีนรรัตน์ ใครแต่งเหรอ

11. Mathura

2
    ก็ป้าน่ะ หากไม่อยู่ในห้องทำนายฝัน เพื่อวัตถุประสงค์การหาเลขในวันที่สนับสนุนรัฐบาลทุกวันที่ หนึ่งและสิบหก มุจะตามหาคงยาก จุดธูปยังไงป้าคงไม่มาแน่ๆ เห็นมะ ครูติงคิงพึ่งมาเล่นกระทู้มุค่ะป้า กระทู้มุคงเรียงลำดับตามความฮาค่ะ ไม่ใช่คนสูงวัย

สำหรับหนังสือ ก็ ต้องเกี่ยวนิดๆ กับท่าน มีคำสอนสั้นๆ และบทสวดค่ะ บอกใบ้เยอะแล้ว เดี๋ยวแอบรู้หมด ฮา

12. ชะมะนาด

เกลียดจัง คนรู้ใจเนี่ย ว่าแต่ ทำไง อาจารย์จะมาซะที ตกลงคำตอบถูกอ่ะเปล่า
    คำถามเกี่ยวกะหนังสืออ่ะเปล่า หนังสือ ของ เจ้าคุณ นร เหรอ ยายชอบท่านน่ะ

13. Mathura

2
    มุว่ากว่าลุงจะมาได้ ก็คงต้องสมัครสมาชิกใหม่มั้งคะ ฮา ตอนนี้รอเช็คเรตติ้ง แจกแบบสนุกๆ จับฉลาก มุเป็นพวกตั้งกระทู้บริหารสมองค่ะ หัวเราะ แต่บางท่านก็ได้หนังสือธรรมะจากมุไปเลยก็มีค่ะ เลยให้เพื่อนสมาชิกทุกท่านได้ร่วมสนุกกันค่ะ บอกแล้วค่ะป้า ทุกกระทู้ของมุ มุตลกค่ะ ฮา

นี่เตรียมซองแล้วนะ หากประกาศผลใครแจ้งที่อยู่ให้มุช้า มุหนีไปปฏิบัติธรรมก่อนนะ ฮา แต่สำหรับป้า มารับเลยไหมคะ ฮา มุส่งให้ได้เลย เล่มน้อยน่ารัก วันนี้คณะสูงวัยและสมาคมแม่บ้าน ก็มาแอบขอไป มุนั่งแจกสนุกสนานเลยค่ะ

ขอบคุณหมอมากนะ อุตส่าห์ให้สิทธ์มุ เอไม่ยักกะเห็นคนชอบเกาะกระทู้เก่าๆ คุณ myenjoys และท่านอื่นๆ ก็ไม่มาร่วมฮา กระทู้กริบจัง ว่าจะไปสวดมนต์แล้วนะ

14. Mathura

2
    @ชะมะนาด มีสร้อยประคำหินใส พระอาจารย์อธิษฐานจิตให้ สวยนะคะป้า ใสด้วย มุโดนลุงแฮ๊บไปด้วยนะ อิอิ ป้าสนไหมคะ สำหรับคนสอวอ มุอาจจะขอเกาะตัวเลข แซวขำๆนะคะ ป้า

15. myenjoys

myenjoys เป็นที่รู้จักกันดี

1. พระพุทธโฆสะ
    2. สมเด็จพระพุฒาจารย์ (อาจ อาสโภ)

16. ชะมะนาด

รีบๆๆส่งมาเลย ยายชอบพวกหินด้วย มีลงคาถาด้วยเหรอ ดีจัง
    ตัั้งแต่เวปเปลี่ยนแบบใหม่ ไม่ค่อยมีคนฝันเลย ยายก็รอ อยุ่เนี่ย
    คนอายุมากๆๆ ใส่พวกหินสี จะดีมากเพราะ หินบางจำพวกจะช่วยดูดความร้อนด้วยน่ะ ทำให้ไม่ค่อยปวดหัวน่ะ

17. Mathura

2
    @ชะมะนาด มีทวงด้วย ฮา มุขอให้พระอาจารย์อธิษฐานให้เพราะว่าจะใช้เวลาฝึกภาวนาค่ะป้า บางทีมุใช้การนับประคำ แล้วแต่สภาวะค่ะ แต่ที่ได้มาเยอะเพราะว่ามุแค่รู้จักคนเท่านั้นเองค่ะ แหมป้าก็รู้นี่ เอาสร้อยที่คอป้ามาแลกไหมคะ อันนี้แหย่ป้าขำๆ นะคะ ฮา ขำไม่หาย ป้าบอกว่าสร้อยมุเหมือนตะกรุด ฮา

18. taiee

taiee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตอบ
    ข้อ 1. พระพุทธโฆสะ
    ข้อ 2. สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ (อาจ อาสภมหาเถระ)
    สาธุนะเจ้าค่ะ

19. ชะมะนาด

จ๊าก คืนไม่ได้น่ะ ใส่ไปขายของทุกเสาร์-อาทิตย์ เพื่อนๆๆมักแซวว่า เล่นของเหรอ555 อย่างน้อย เวลาท่านเทศกิจมา ยายก็อธิษฐานว่า สาธุ อย่าเห็นยายเลย 555555555 ขี้เกียจเก็บของ เชื่อไม๊ ท่านเดินผ่านไปเลย555555555 พวกที่ขายของข้างๆ บอกว่า ยายนี่ มีของดีเหรอ ไอ้พวกสีเขียวมองไม่เห็น เทศกิจ เค้าใส่ชุดเขียวๆๆไง55555555
    เวลาขอให้พระอาจารย์ท่านเสก บอกท่านด้วยว่า ขอให้ล่องหนด้วยน่ะ ยายจะได้ใช้แบบ ดับเบิ้ลแอ๊กชั่น 5555555

20. Mathura

2
    @ชะมะนาด ป้าดูหนังมากไปค่ะ ฮา มุมีแต่ขอพรจากครูบาอาจารย์ก่อนไปปฏิบัติธรรม แหม ป้าเล่นขอยังกับหนัง avenger มุจะทำไงล่ะคะ กลุ้มใจแทน มุเอาแป้งโรยป้าขอเลขจากป้าจะง่ายกว่าไหมคะ มีกองเชียร์อีกห้องพร้อมร่วมลงมือ หุหุ

@ติงติง มุกราบขอพรจากครูติงติงได้ไหมคะเนื่องจากจะเดินทางไปปฏิบัติธรรมที่ต่างจังหวัดสัปดาห์หน้านี้ มุขออนุญาตนะคะ ถือว่ามุกราบขอความเป็นสิริมงคลได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

รุ่งนี้จะประกาศผลนะคะ น่าจะตอนบ่ายๆ ขยายเวลาไปหน่อยเผื่อมีผู้มาตอบเพิ่ม มาเร็วๆ นะ คู่แข่งน้อยมากๆๆๆ เอคุณ rei123 และท่านอื่นๆหายไปไหนหว่า คนใหม่ๆ มาเล่นได้นะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2017
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้