ปิดการแจก เกมส์ทายชื่อประกาศผลจ้า

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Mathura, 23 มีนาคม 2017.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เร่เข้ามา เร่เข้ามา ประกาศผล

มธุรากราบขอโทษเพื่อนสมาชิกหากมีความล่าช้าเกิดขึ้นค่ะ และตัวมธุราทำถุงเครื่องรางหล่นหาย พอเพื่อนสนิททราบ เลยมอบจี้กังหันทำพิธีปลุกเสกเพื่อมาเป็นของรางวัลให้กับเพื่อนที่เล่นเกมส์ค่ะ

รางวัลที่ 1. คุณ wheeler999 จัดส่งแล้วเลขพัสดุแจ้งทางข้อความส่วนตัว

รางวัลพิเศษ หาโปเกม่อน ไม่มีกล่องขนาดกอไก่
    คุณ supkorn
    คุณ millionaris
    ลูกบอลคลายเครียด กรุณาระบุสีที่ต้องการนะคะ มีเหลืองกับส้มค่ะ สองท่านนี้ส่งมาร่วมสนุกใน INBOX แหมขยันหาตัวโปเกจัง เก่งค่ะ

รางวัลแสตมป์พระกริ่ง มีใครบ้างเอ่ย กำลังจะพิมพ์ อีกสักครู่
    tudsanai047 จัดส่งแล้ว
    ชะมะนาด จัดส่งแล้ว
    ธกส จัดส่งแล้ว
    jaya จัดส่งแล้ว
    ยิบมัน จัดส่งแล้ว

หนังสือของคุณไพรินทร์5จัดส่งแล้วตามที่อยู๋ใหม่ ขอบบคุณค่ะ

สำหรับผู้ได้รับรางวัล มุจะส่งข้อความเพื่อแจ้งขอที่อยู่ทุกท่านนะคะ ช่วงนี้งานยุ่งเนื่องจากติดโครงการถวายยา และ หนังสือธรรมะอยู่ แต่จะทยอยเร่งการจัดส่งให้ เพราะว่ามุเองกยังไม่ได้ส่งหนังสือสันติวรคุณให้กับเพื่อนสมาชิกอีกคนค่ะ

******ขอบคุณค่ะที่มาร่วมสนุกกัน******

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      134.9 KB
      เปิดดู:
      226
      ขนาดไฟล์:
      135.7 KB
      เปิดดู:
      161
      ขนาดไฟล์:
      101.4 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      84.4 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      235.3 KB
      เปิดดู:
      46
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2017
  2. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

2
    จะเลือกตอบชื่อเดียว หรือ หลายชื่อ ก็แล้วแต่ความสามารถของผู้เล่นเลยค่ะ ขอให้สนุก มุแค่อยากจับฉลากแสตมป์ที่เหลือแจกหลานๆ ค่ะ ที่เหลือก็คิดว่าคงไม่ยากเกินไปนะคะ ฮา ขอบคุณค่ะที่มาเล่นเกมส์คลายเครียดฉบับมธุรา

ขอเชิญแฟนคลับกระทู้มาร่วมเล่นกันให้สนุกนะคะ จับฉลากวันที่ 2 เมษายนแทนค่ะ เนื่องจากเจ้าของกระทู้ไปต่างจังหวัด

คำใบ้ต้องไปลองส่องๆ จากกระทู้เก่าๆของมธุรา เมื่อสองสามครั้งก่อน บางข้อก็น่าจะเดาได้จากการมองคำตอบกระทู้ในห้องแจกฟรี

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2017
  3. จ้าวป่า

จ้าวป่า สมาชิก

อยากประลองปัญญาดู ว่าบุคคลทั้งห้าจะใช่คนที่ผมคิดไว้หรือเปล่า คนแรกคุณอ้วนผอม คนที่สองคุณชะมะนาด คนที่สามjoni_buddhist คนที่สี่ คุณติงติง คนที่ห้า ขอทายว่าคุณ เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา คำถามสนุกดี ขอบคุณครับ ขอให้เจริญก้าวหน้าในการปฏิบัติธรรมและกิจทั้งปวง

4. Mathura

2
    (⌒▽⌒)(⌒▽⌒)(⌒▽⌒)
    ขออุบคำตอบไว้ก่อนนะคะ เผื่อกลับมาจะได้มีอะไรมาเล่นกันหน่อย
    ไม่ได้จับฉลากไว้นานมาก ฮา เลยมาแกล้งเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆ ให้ใช้สมอง ฮา

5. pho2601

pho2601 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2007
    1. อ้วนผอม
    2. ชะมะนาด
    3. joni_buddhist
    4. ติงติง

5. เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา

6. myenjoys

myenjoys เป็นที่รู้จักกันดี

1. อ้วนผอม
    2. ชะมะนาด
    4. ติงติง

7. Mathura

2
    @myenjoys ลอกกันมาหรือเปล่าคะ font เท่ากันเป๊ะ

8. myenjoys

myenjoys เป็นที่รู้จักกันดี

ลอกครับคุณ Mathura แต่ดูจากการวิเคราะห์แล้วน่าจะใช่ครับ

9. jaya

jaya เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    ขอตอบ
    1. อ้วนผอม
    2. ชะมะนาด
    4. ติงติง
    5. เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาาา

10. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    1. อ้วนผอม
    2. ชะมะนาด
    4. ติงติง

โห มีการเล่นแบบนี้ด้วย น่าจะทายอายุด้วยสิ 5555555555
    ยายเล่นด้วย แจก แสตมป์อะไรเหรอ

11. ชะมะนาด

แจกยายด้วยน่ะ ยายชอบแตม
    อุ้ย ยายเอาแตม ชุดพระกริ่งน่ะ ยายยังไม่มี ที่ไปรษณีย์ยังมีไม ยายไม่ค่อยออกไป มันไกล เกียจเดิน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2017
  12. Mathura

2
    แหมป้าชะมานาดคะ ของมุ ต้องลับสมองประลองปัญญาสุดๆ คราวนี้จะตั้งข้อสอบทางศาสนา เห็นกระทู้กริบเลย ไม่กล้าตั้งอะไรยากๆค่ะ แสตมป์ชุดนี้ที่จำได้จะมีแบบนี้ กับอีกอันหากจำไม่ผิด จะเป็นหลวงพ่อเงินค่ะ แต่รูปแสตมป์เป็นพระปิดตา

เลยเอามายั่วกิเลศป้าชะมะนาด ให้มาใช้สมองเสริมสร้างการทำงานของประสาทเยอะๆ จะได้อายุอ่อนลง มุกำลังดูว่าจะมีคนมาตอบเยอะไหม ฮา หากมีน้อยมุก็จับฉลากง่ายๆ

มุแวะไปรษณีย์ตลอดค่ะป้า ยังมีอยู่ค่ะเยอะด้วย อิอิ กำลังนั่งรอนี่ว่าเพื่อนของป้า จะตอบได้ไหม ป้ารู้เนอะ มุจะไม่เอ่ยชื่อ เดี๋ยวจะหาว่ามุใบ้ อิอิ รอดูค่ะ จะทายอายุ เดี๋ยวป้าจะเอาไปอุดหนุนสลากกินแบ่งอีกล่ะสิ

13. Mathura

2
    เร่เข้ามาอ่่ะเร่เข้ามา อิอิ

14. ชะมะนาด

แหม จริงๆๆน้า เกลียด คนรู้ใจ 55555555 แหมเผื่อ ยายจะได้ลาภไง อิอิ......ไปรษณีย์แถวพาราไดย์ ไม่มีขายเลย ต้องไปอ่อนนุช ไกลเกินไป ขี้เกียจกลิ้งไป 5555555

15. ชะมะนาด

เวปเป็นบ้าอะไรไม่รู้ ชอบออกซ้ำๆๆเรื่อย หรือ งวดนี้ จะมีเลขเบิ้ล อิอิ
    ยายฝากซื้อได้ไม๊ แต่หนูมุ ก็ไม่ยอมให้รู้เลขบัญชีเลย กลัวยายหาเจอเหรอ555555555 ขอเลขบัญชีแบงค์หน่อยสิ จะฝากซื้อแสตมป์ เรื่องจริงน้า เพราะ เก็บรูป พอผ่านไปสัก4-5ปี รูปก็ออกแดงๆๆ แต่แสตมป์เก็บมา30ปี ยังอร่ามเลย ถ่ายรูปมาดูด้วยน้า5555555ใช้เลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2017
  16. Mathura

2
    @ชะมะนาด เอาจริงไหมคะป้า ต้นเดือนจะแวะไปดูให้ค่ะ มุกำลังจะส่งหนังสือธรรมทาน ข้อมูลอื่นๆ ป้าก็แจ้งมุมาหลังไมค์ค่ะ ขอมุกลับบมาก่อนนะคะ เพราะปรกติทุกเดือนมุไปไปรษรีย์ส่งหนังสือทุกเดือนจนพนักงานจำหน้าได้หมดค่ะ อิอิ ข้อมูลอื่นๆ มุรักษาความเป็นส่วนตัวค่ะป้า

ป้าจะเอาก็หลังไมค์มาบอกละกันค่ะ ก่อนหน้านี้สมาคมหน้าปากซอย ยังวานให้มุช่วยจัดการเรื่องวิทยุเล่น usb ของบรษัทธานินทร์เลยค่ะ จนพนักงานจำมุได้เนื่องจากสั่งไปหลายเครื่อง ฮามาก พนักงานร้านเฮียธงชัย สะพานเหล็ก น่ารักมากค่ะ ตอบไลน์ก็ดี บริการก็ดี นี่หากเค้าจะฝากมุซื้อกลับบ้าน มุก็ต้องไปขอบคุณทางร้านอีกรอบแน่

ของป้า มุไม่กลัวค่ะ แต่ตัวมุเป็นคนที่รักษาความเป็นส่วนตัวค่ะแค่นั้นเอง อิอิ ป้าเอากี่ชุดก็บอกละกันค่ะ เดี๋ยวจัดไป

17. ชะมะนาด

เอาเลขบัญชีมาก่อนสิย่ะ ยายซื้อหนักน่ะ ไม่ใช่20บาทน่ะย่ะ ยิ่งแสตมป์พระเนี่ย ความงาม ต้องเก็บเป็นแผ่น มิใช่ 1ชุด รู้ไม๊ เวลา กลุ้มใจมากๆๆ ดูพระยังไม่่ขลังเท่าดูแสตมป์เลย เพราะแสตมป์เวลาเค้าจะพิมพ์ บางชุดเนี่ย ต้องพิมพ์ที่ต่างประเทศด้วยน่ะ ฉะนั้น จะไม่มีทางจางเลย สวยคงที่ งามคงทน5555555555 ไม่เหมือน นางงามบางรุ่น แฮะๆๆ เวลาผ่าน ความงามก็โรยรา

18. อ้วนผอม

อ้วนผอม เป็นที่รู้จักกันดี

32 มีนาคมเจอกันครับ อิอิ

19. Mathura

2
    @อ้วนผอม เย้ย! มาด้วย อุตส่าห์แอบแบบเงียบๆ ดันมาส่องกระทู้ด้วย รู้ตัวกันได้ยังไงเนี่ย

@ชะมะนาด หลังไมค์งับ ป้าจะเอาแต่แบบพระกริ่งเป็นแผงเหรอคะ ฮา อันนี้มุขอรอบนอกค่ะป้า มุเองชอบแสตมป์ชุดนี้เพราะความนูนสวยนี่แหละค่ะ แล้วยิ่งเป็นพระกริ่ง ก็เลยเอามาเล่นกับเพื่อนๆสมาชิกนี่แหละค่ะ

ฮา เชิญค่ะ เร่เข้ามากระทู้ของมธุราเน้นสายฮาเป็นหลัก อิอิ แหม ขาดสมาชิกอย่างคุณมือทอง หรือ goldenhands คุณ Bum92 และท่านอื่นๆ คงสนุกดีพิลึก

กระทู้นี้คงเปิดนานหน่อยค่ะเนื่องจากตอนนี้ติดภารกิจอยู่นะคะ เลยเลื่อนการแจกไปหน่อย

20. ชะมะนาด

ไม่เป็นไร ยายรอได้ ถ้ามีของถูกใจ55555555 ที่จริง ต้องขอบใจ พ่อร้อยล้านน่ะ ที่ตอบให้ยายลอก55555555 มาบ่อยๆๆน่ะ ขอบใจอีกครั้ง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้