แจก"พระนารายณ์ทรงครุฑ" (พระนารายณ์ปราบไตรจักร)หลวงปู่ผาด วัดไร่

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย omyimphon, 14 มีนาคม 2014.

1. omyimphon

omyimphon เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    แจก"พระนารายณ์ทรงครุฑ" (พระนารายณ์ปราบไตรจักร)หลวงปู่ผาด วัดไร่ แจกรอบสองครับ

หมายเหตุ!!!

หลวงปู่ผาด เป็นพระเกจิอาจารย์ชื่อดังแห่งวัดไร่ อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง มีความเชี่ยวชาญวิทยาคม เป็นที่เลื่องลือไปทั่วสารทิศ จนได้รับการยกย่องว่าเป็น พระเกจิอาจารย์ระดับแนวหน้าแห่งภาคกลางและเมืองไทย วัตถุมงคลที่หลวงปู่ผาดสร้าง ล้วนเป็นที่เสาะแสวงหาของบรรดานักนิยมสะสมพระเครื่องเป็นอย่างมากอย่าง อาทิ พญาครุฑ, พระนารายณ์, ตะกรุดมหาจักรพรรดิ, พระพรหมบูชา และอื่นๆ โดยเฉพาะ ตะกรุดมหาจักรพรรดิ หลวงปู่ผาด เป็นที่ต้องการของบรรดานักสะสมนิยมวัตถุมงคลเครื่องรางของขลัง

[​IMG][​IMG]

พระนารายณ์ทรงครุฑ (พระนารายณ์ปราบไตรจักร) เนื้อสัมฤทธิ์เทวรูปเก่า ปี52 หลวงปู่ผาด อภินนโท วัดไร่ จ.อ่างทอง ในทางคัมภีร์พุทธเวทย์ และศาสนาพราหมณ์ นับถือยกย่องว่าพระนารายณ์เป็นเทพเจ้าสูงสุด ที่มีเทวฤทธิ์ เหนือเทพเจ้าอื่น มีหน้าที่ปราบปรามจักรวาล เป็นมหาเทพผู้มีหน้าที่อำนวยความสุข ความสงบ ความสบายแก่ผู้บูชา คราวใดที่โลกมีทุกข์เดือดร้อน จะถึงกาลอวสานพระนารายณ์จะอวตารลงมาปราบปราม สร้างความสงบสุขแก่โลก

หลวงปู่ผาดจึงสร้างพระนารายณ์ปราบไตรจักร เป็นรูปพระนารายณ์ทรงเทพ อาวุธครบมือ ประทับเหนือพญาสุบรรณราชปักษา เทพพาหนะเสด็จออกปราบจักรวาล โดยหล่อจากเนื้อสัมฤทธิ์เทวรูปเก่าล้วนๆ และปลุกเสกตามกลวิธีพุทธเวทย์เต็มสูตร

พระนารายณ์ปราบไตรจักร จึงมีพุทธคุณสูง หนุนดวงเสริมดวง เพราะเป็นรูปจำลองเทพเจ้าสูงสุด และยังมีคุณด้านมหาปราบ ปราบสิ่งเลวร้ายขจัดทำลานย อุปสรรคขวากหนาม เคราะห์กรรมที่อุดตันกั้นความเจริญก้าวหน้าของชีวิต รับราชการเจริญก้าวหน้า เลื่อนยศ เลื่อนตำแหน่ง

บางคนมีบ้านช่อง ที่อาศัยร้านค้า บริษัทอยู่ในทางอับ ทางตัน ทางสามแพร่ง อยู่ไปไม่เจริญก้าวหน้า ค้าขายไม่ดี กิจการมีแต่ทรงกับทรุด ถูกคุณไสย คุณคนเขาทำของใส่ มีอาการซึมเศร้าบ้าง คุ้มคลั่งบ้าง หรือพวกต้องธรณีสาร คือการทำงานไม่ค่อยสำเร็จ รับราชการ หรือทำงานบริษัท ไม่ค่อยก้าวหน้า เจ้านายไม่รักใคร่ ลูกน้องไม่เคารพ เพื่อนฝูงชอบแทงข้างหลัง ทำอะไรโดนขัดแข้งขัดขาตลอด

หรือพวกชอบบนบานศาลกล่าว บนแล้วไม่แก้ แก้ไม่หมด แก้ไม่ถูก หรือมีกรรมหนักที่เราเคยสร้างไว้จะรู้ตัวก็ดี ไม่รู้ก็ดี มาให้ผล พระศุกร์เข้า พระเสาร์แทรก ทำมาหากินติดขัดตลอดจะดีขึ้นบ้าง ก็ไม่เต็มที่เดี๊ยวก็แย่อีกแล้ว ท่านว่าเป็นตัวเคราะห์เสวยอายุ ตัวเคราะห์ให้ผลหรือพระราหูกินดวง ให้บูชาพระนารายณ์ปราบจักรวาล เพื่อทำลายอาถรรพ์

ตำนานมหาเทพกวนน้ำอมฤต เมื่อได้น้ำอำมฤตแล้วยักษ์ราหูแอบมากิน พระอาทิตย์ และพระจันทร์เห็นเข้า จึงไปทูลพระนารายณ์ จึงขว้างจักรแก้วออกไปตัดตัวขาด 2 ท่อน ท่อนล่างลอยไปกลายเป็นดาวพระเกตุ

ส่วนท่อนบนลอยคว้างในอากาศคอยหาโอกาสจับพระอาทิตย์และพระจันทร์กิน โทษฐานที่ไปบอกพระนารายณ์ จะเห็นได้ว่าพระราหู ที่เป็นยักษ์ใหญ่ สามารถกลืนกินพระอาทิตย์ และพระจันทร์ได้ ก็กลัวจักรแก้วพระนารายณ์ เหตุนี้ ใครที่ทำอะไรติดขัด ชีวิตมีแต่ความวุ่นวาย ไม่ก้าวหน้าเพราะโดนพระราหูเสวยอายุ จึงต้องแก้เคล็ดด้วยพระนารายณ์มหาปราบจักรวาลที่ทรงจักรแก้ว ประหาราหู และเสด็จมาบนหลังพญาครุฑ สุดยอดวัตถุมงคลของหลวงปู่ผาด วัดไร่

คาถาบูชา ให้ตั้งนะโม 3 จบ คะรุปิจะ กิติมันตัง มะอะอุ โอมพญาครุฑ รุจ รุจแล้วรวย นะได้เงิน นะได้ทอง นะได้ทรัพย์ นะได้บุญบารมี นะมั่นคง นะล้างอาถรรพณ์ นะเจริญ นะรุ่งเรือง นะรุ่งโรจน์ นะเมตตา อธิฐามิ

ค่าจัดส่งรายการล่ะ 99 บาทน่ะครับ

**เวลา8.00น-14.00น ถ้าโทรมาแล้วผมไม่รับสาย แสดงว่าผมสอนหนังสืออยู่น่ะครับ

โอนเงินมาที่
    ชื่อบัญชี รัฐพล ทาระศักดิ์
    เลขที่บัญชี 2262368478
    บัญชี ออมทรัพย์
    ธนาคาร กสิกรไทย
    สาขา ป่าซาง
    ต้องการรับบูชาหรือโทรสอบถามได้ครับที่เบอร์ 0801319300 โปรดอย่าเกรงใจ ยินดีพูดคุยเสมอครับ(ก่อน2ทุ่มครึ่ง)
    หรือจองผ่านทางอีเมล์aumnongnoy@hotmail.com

LINE ID 0801319300

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มิถุนายน 2014
  2. seanelsker

seanelsker เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2013
    จอง1องค์ครับ โอนอาทิตย์ทีเดียวพร้อมกับรายการอื่น

3. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    ขอจอง พระนารายณ์ทรงครุฑ" (พระนารายณ์ปราบไตรจักร)หลวงปู่ผาด วัดไร่ 1 องค์ครับ

4. kali

kali เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    ขอจองที่เหลือทั้ง 4 องค์คับ

5. minijung

minijung เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทัน

6. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินแล้วนะครับ รายละเอียดทาง PM

7. AYIRIS

AYIRIS เป็นที่รู้จักกันดี

สำรอง 1 องค์ครับ

8. jairlinethai

ได้รับพระนารายณ์ฯ แล้วครับ งดงามมาก ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

9. jamesd2b

jamesd2b เป็นที่รู้จักกันดี

มีหลุดจองแจ้งด้วยนะครับ อยากได้ 1 องค์

10. omyimphon

omyimphon เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010

รับทราบการจองครับ
    สามารถลงชื่อไว้ได้เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2014
  11. AYIRIS

AYIRIS เป็นที่รู้จักกันดี

1องค์ครับ

12. jamesd2b

จอง 1 องค์ครับ

13. thanya358

thanya358 สมาชิกใหม่

15 กุมภาพันธ์ 2014
    จอง 1 องค์ สำรองเผื่อมีคนยกเลิก

14. เทพสิริ

เทพสิริ เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2012
    ...๑๑๑...ขอบูชา 2องค์...ครับ๑๑๑

15. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    จอง 2 องค์ครับ

16. โอมนคร

โอมนคร เป็นที่รู้จักกันดี

จองทันหรือเปล่าครับ
    1องค์

17. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    จอง 1 องค์ค่ะ

18. por552012

por552012 สมาชิกใหม่

({)อยากได้ไว้บูชาบ้างครับ เหลือไหมครับ ({)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2014
  19. maolovedora

maolovedora Active Member

หมดยั้งคับ อยากบูชาบ้างคับ

20. jamesd2b

ไม่ทราบว่าส่งให้รึยังครับ 3 รายการที่จองไว้ ที่โอนเงินวันศุกร์ครับ ถ้าส่งแล้วขอเลขที่พัสดุด้วยนะครับ