แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    พระสวยทั้งสองท่านเลยครับ จะมีวาสนาไหมหน่อเรา.....

2. นิติทอง

นิติทอง เป็นที่รู้จักกันดี

รอกรุแตกครับ ไม่ต้องคิดมาก วาสนาต้องมาถึงเรา

3. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    พี่เชนมีลูกอมด้วย สุดยอดจริงๆ :cool:

4. ดาวร้าย

ดาวร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    พี่จะมีผมรอเป็นเพื่อนครับ ตอนนี้ผมร้องเพลง คนไม่มีวาสนา ไปพลางๆก่อน ^__^

5. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    พี่โจอย่ากุสิครับเดี๋ยวงานเข้า 55
    มีซะที่ไหนกันครับน้าอ้อน
    มีก็ดีสิครับจะได้ไปแลกกับเหรียญรุ่นแรกของน้าอ้อนไง 55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2012
  6. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าาาาาาาาาาาา แล้ว มีเด็ดๆกันทั้งนั้นเลย ฮ่าๆๆ

7. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ของพี่นั่นแหละเอามาโชว์ซะดีๆ
    ทั้งรุ่นแรกและรุ่นสุดท้ายมีเพียบ อิอิ

8. eak_it

eak_it เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    อย่าโยนกันไปมา เลยครัย ได้ข่าววงในว่าเป็นเสือซุ้มทั้งสามคนเลยนะครับ ดีๆทั้งนั้น มีอะไรก็มาแบ่งกันบ้างนะครับ

9. nerazzurriboyz1908

nerazzurriboyz1908 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2008
    ขอรบกวน ลงอุปเท่ห์การใช้ สมเด็จรุ่นหนึ่ง แบบเต็มพิกัดด้วยครับ

แล้วไม่ทราบว่า ถ้าแขวนแล้วปิดหมด จะดีไหมครับ แต่ถ้าไม่ปิดหมด เจาะเฉพาะรูเล็กๆ ด้านหน้าได้ไหมครับ

10. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เสือหมอบแมวเซา ตอนนี้ไม่ซุ่มแล้ว โผล่กันเรียบร้อยแล้วครับ 555
    ว่าแต่คนอื่น คุณเอกก็มีเหมือนกัน อิอิ

11. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ผมขออนุโมทนาในบุญกุศลร่วมกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ ขอบคุณครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พรุ่งนี้วันมาฆะบูชา 15 ค่ำเดือน 4 วันพระใหญ่อีกครั้งหนึ่งในรอบปีนี้ จะนำพระผงรุ่นสุดท้ายของหลวงพ่ออภิชิโตมา แบ่งให้บูชา (ท่านอาจารย์ชาญณรงค์ ศิริสมบัติ) พระในดงผู้เรื่องฤทธีและเป็นอมตะในอำนาจจิตอันแกร่งกล้า ยากจะหาใครทำได้เช่นท่านในรอบหลายร้อยปี พระผงชุดปี 2529นี้ น่าจะเรียกว่า"วัตถุกำเนิดสิ่งมหัศจรรย์" ของชีวิตมากกว่าจะเป็นแค่พระเครื่องธรรมดาๆสักชิ้นหนึ่ง

ราคาที่จะแบ่งให้บูชากันเฉพาะในเวปนี้นั้น ก็ต่ำกว่าที่อื่นๆที่ตั้งไว้ให้เช่าหา แต่ความงาม-ความสวยสมบูรณ์นั้น ต้องบอกว่าพระชุดที่คัดเลือกมาแล้วนี้ สวยจับใจและมีเสน่ห์ในตัวเองมาก ทั้งเนื้อหาที่ดูซึ้งตาแก่มวลสารมากมายและผิวเดิมๆที่เจ้าของเก็บรักษาไว้ เป็นอย่างดี หากเป็นภาษาวัยรุ่นก็ต้องใช้คำว่า สวยโคตรๆ หากพูดให้ฟังดูง่ายๆก็ต้องบอกว่า "สวยจับใจ"

เมื่อปี พ.ศ.2529 ที่สร้างพระชุดนี้ขึ้นมาที่วัดเงิน กทม. ราคาพระสมเด็จพิมพ์ใหญ่มีราคาบูชาจากวัดที่องค์ละ 1,999.-บาท ซึ่งในเวลานั้น ทองคำมีราคาบาทละ 3,000.-บาท พระคะแนนและพระนางพญาก็มีราคาไม่ใช้องค์ละร้อยสองร้อยอย่างที่วัดอื่นๆสร้าง กันแต่เป็นหลักร้อยแก่ๆ ด้วยเพราะท่านและคณะศิษย์รู้ดีว่า พระชุดนี้สร้างไว้อย่างพิถีพิถันและทรงอิทธิฤทธิ์มหาศาล มีค่าเกินราคาเงินที่ตั้งไว้ เช่นเดียวกับที่หลวงพ่อสดเคยบอกกับผู้บริจาคว่า แม้จะบริจาคสักหมื่นบาทก็ได้พระของขวัญแค่องค์เดียว เพราะพระของท่านนั้นมีค่าเกินเงินที่บริจาคให้มา

เมื่อราคาพระผงชุดสุดท้ายปี 2529 ที่ออกจากวัดแพงแบบนี้แล้ว คนธรรมดากินเงินเดือนหรือหาเช้ากินค่ำ คนรับจ้างทั่วไปจะมีปัญญาไปเช่าหามาเก็บไว้ก็คงจะยาก หากไม่ใช่เจ้าสัวหรือผู้มีอันจะกินในยุคนั้นที่รับรู้และเห็นการสร้าง-การ ปลุกเสกที่ทำไว้อย่างพิสดารและมหัศย์จรรย์ต่อหน้าคนที่ได้รู้ได้เห็น แม้การปลุกเสกจนพระชุดนี้ลอยขึ้นจากถาดใส่พระก็เป็นที่ประจักษ์ต่อคณะศิษย์ แทบทุกคนรวมทั้งคนภายนอกจำนวนหนึ่ง วันนี้ราคาทองคำบาทละเกือบๆ 30,000.-บาทแล้ว ราคาพระชุดนี้คงไม่อยู่กับที่นานนัก เมษายนนี้ราคาพระสมเด็จพิมพ์ใหญ่จะทะลุห้าหมื่นบาทแน่นอน (ตอนนี้ก็ราคาใกล้ทะลุจุดทดสอบแล้วครับ)

พระผงรุ่นสุดท้ายปี 2529 ชุดที่ผมจะนำมาแบ่งให้บูชานี้ ได้รับความเมตตาแบ่งมาให้จากศิษย์รุ่นใหญ่ของท่านที่เก็บเงียบมาตั้งแต่ เสร็จพิธีปลุกเสกครบ1พรรษาของหลวงพ่ออภิชิโตในคราวนั้น มีเพียงไม่กี่คนที่เก็บพระชุดนี้ไว้จำนวนมาก ด้วยเหตุผลเดียวคือ พระมีราคาแพงมากกว่าทุกวัดที่สร้างให้บูชาในสมัยนั้น แต่เมื่อถามท่านว่าแล้วทำไมจึงเก็บไว้ตั้งมากมายเป็นร้อยๆองค์แบบนี้ คำตอบสั้นๆแต่เข้าใจง่ายๆคือ "หากเรามีเงินมากพอแล้วและเห็นของวิเศษที่ท่านเสกจนลอยได้แบบนี้ แล้วทำไมจะไม่สนใจเก็บไว้บ้างหรือ"

พระชุดที่ผมได้รับเมตตามาครั้งนี้ เป็นที่สุดและที่สุดจริงๆ ทั้งสวยสมบูรณ์สภาพเดิมๆและเนื้อหาที่จัดจ้านแก่มวลสารชัดเจนตาที่เจ้าของ เดิมเลือกเก็บสะสมอย่างคนรู้วงในจริงๆ พรุ่งนี้เช้ามาดูกันว่า ของวิเศษจากหลวงพ่ออภิชิโตรุ่นนี้ ที่วงการพระกำลังตื่นตัวเสาะหากันตอนนี้ จะสวยสมบูรณ์และดูดีขนาดไหน ราคาไม่ถูกแน่นอนสำหรับในตลาดพระเวลานี้ แต่เป็นพระผงที่ไม่ธรรมดาเลยครับ ทุกตลาดพระขานรับกันทั่วและเดินซื้อหากันตลอดเวลา

13. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=tYFHAvULvJ0&feature=related]Whitney Houston - One Moment In Time(Grammy Awards Live) - YouTube[/ame]

14. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยเว็ปล่มอีกแน่ๆ.............

15. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เรียนท่านที่ส่งเมลล์มาขอเหมาพระชุดนี้ทั้งสี่รายทราบ
    ผมขอบคุณในความเชื่อถือที่มีให้กัน และผมก็มั่นใจเต็มร้อยว่าเป็นของมีอนาคตอย่างมาก เก็บไว้ก็มีกำไรแน่ๆ เรื่องแท้นั้นไม่ห่วงหรือกลัวว่าใครที่ไหนจะโจมตี แต่ที่ไปแอบใส่สีตีข่าวหลังไมค์นั้นไม่ได้สนใจเอามากังวล เพราะคนที่ร่วมสร้างก็ยังอยู่ คนที่มอบให้มานี้ก็คือคณะศิษย์ชุดเก่าที่อยู่ในพิธีสร้าง หากผมเอาของไม่แท้ตามมาตรฐานของท่านมาลงหาเงินแล้ว ป่านนี้ผมอยู่ไม่ได้แล้ว คิดหรือว่าคณะศิษย์ของท่านที่รู้เข้าจะไม่หน้าแดงตาแดงออกมาจัดการไปแล้ว ขอบคุณที่หวังดีต้องการช่วยเหลือโดยการเหมาทั้งหมด ขอให้รอทำบุญได้ที่ห้องพระเครื่องของเวปนี้ได้เลย ยินดีที่ได้รู้จักกันครับ

16. temujin009

temujin009 Active Member

15 พฤศจิกายน 2009
    มีแอบเหมาหลังไมล์ด้วยหรือครับ แค่นี้ก็ไม่พอแบ่งน้องน้องแล้ว มารอกันแต่เช้ามืด
    แถมเว๊ปก็ล่มซะอีก กระสุนก็เริ่มจะร่อยหรอ แต่ก็สู้

17. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    :cool::cool::cool:

นี้แหละครับพี่หนุ่มเมืองแกลงของพวกเรา

จริงใจ แน่แน่ว และมีจุดยืน :cool::cool::cool:

18. Poungpet

Poungpet เป็นที่รู้จักกันดี

มีเงินมากองตรงหน้ายังไม่สน ศิษย์ของหลวงพ่อคงรู้ว่าใครที่เป็นคนจริง ไม่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนเป็นหลัก การมาของพี่ในครั้งนี้เพื่อให้คนในเวปได้เช่าบูชาของมีค่าอันศักดิ์สิทธิ์
    บอกตามตรงถ้าไม้ได้เข้ามาในเวปนี้เราก็ไม่กล้าเช่าที่ไนหรือประวัติของท่านก็ไม่รู้ว่ามีพระที่
    ทรงฤิทธิ์ที่ชื่อ หลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต :cool::cool:
    เมื่อกี้นั่งสมาธิกำพระท่านมือในมือข้างที่กำกระตุกด้วยไม่รู้เพราะอะไร

19. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่ม ต้องขอบคุณเจตนารมณ์ ของพี่หนุ่มมากๆๆครับที่มีเจตนาแบ่งของดีให้กระจาย ไปในกลุ่มน้ำดี ในเวปพลังจิต อย่างน้อยก็ทำให้สังคมรับรู้ว่าในเวปพลังจิตมิได้งมงายกับการตรวจ จับ พลัง ที่หามาตรฐานไม่ได้แม้แต่สิ่งที่นำมาแบ่งปันกันเพื่อสร้างกุศลเช่นพระของหลวงพ่อชาญณรงค์ ก็มีที่มาที่ไป ตรวจได้ ประกวดก็ได้ สังคมยอมรับด้วย อนุโมทนากับเจตนาที่ดีของพี่มากๆๆครับคนรุ่นหลังยากครับที่จะได้แบ่งของดีๆๆจากรุ่นพี่ในราคาไม่แพงไม่เกินเอื้อม ขอบคุณจริงๆๆ
    มีข่าวจะมาแจ้งครับพระหลวงปูทิมที่พี่หนุ่มส่งให้ผมอยู่ที่ระยองแล้วครับผมฝากเก็บรักษาไว้ที่บ้านคุณภู วันเสาร์นี้ผมได้นัดท่านปลัด อบต หนองขัางคอก เอกพิษิฐ ผมอาจสะกดชื่อผิดขออภัยนะครับพี่ปลัด เป้นตัวแทนของวัดรับวัตถุมงคลจากพี่หนุ่มที่มอบให้วัดจำหน่ายเพื่อสร้างเจดีย์ โบสถ์ สืบศาสนาถวายหลวงปู่ทิมพระอาจารย์ของพวกเรา มีผมและคุณภู คุณปังปอน และอีกหลายคนครับจะไปถวายอาหารเพลพร้อมถวายพระกันจะให้ทางวัดออกใบอนุโมทนาให้พี่หนุ่มและคณะ เป็นหลักฐานกัน วันมอบจะถ่ายรุปมาโชว์ตัวกันครับ ใครว่างมีโอกาสไป ก่อนเพลถวายอาหารพระกันแล้วร่วมมอบพระให้ทางวัดกันครับ
    ใครว่างเชิญครับไปรอที่วัดเลยครับ

20. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนาร่วมกับพี่รักและทุกคนด้วยครับ
    ได้ร่วมสร้างถวายครูบาอาจารย์ครับ
    สาธุ สาธุ