แนะนำพระเครื่องที่เด่นด้านกันผี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ผู้ใหญ่ฮา, 15 ตุลาคม 2011.

1. EYEOFVENUS

EYEOFVENUS เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2012
    ตอนเด็กเคยเจอผีหลอกครับ

ตอนโตเลยชอบทางเครื่องรางของขลังครับ

2. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    อ่านแล้วน่าสนใจมากครับ ท่านพ่อหนู โตมร บุนนาค อยู่ที่ไหนครับคุณปื๊ด

3. taekeuk_poomse

taekeuk_poomse Active Member

28 กุมภาพันธ์ 2006
    เห็นพูดกันแต่มีดหมอ เบี้ยแก้ พญาราหู พญาครุฑ ฯลฯ

แต่พวกท่านลืมไปรึเปล่า ว่ายังมีอีกสิ่งหนึ่ง ที่มีอานุภาพ ขับไล่สิ่งอัปมงคล กัน และแก้คุณไสย หนุนดวงชะตา ฯลฯ ไม่แพ้วัตถุมงคลใดๆ

"พ่อแก่ไงครับ" พ่อแก่ฤาษีจะเป็นตนใดก็ได้ มีอานุภาพทุกตน แต่ถ้าเน้นแบบแรงๆ ก็พ่อแก่ฤาษีสิงห์สมิงพราย พ่อแก่นารอด พ่อแก่เพชรฉลูกัณฑ์ และพ่อแก่ตาไฟ

ที่ผมห้อยคอประจำ จะมีแค่สองอย่างเท่านั้น คือลูกอมหลวงปู่ทิม วัดพระขาว อยุธยา และพ่อแก่ฤาษีตาไฟ เท่านี้ก็อุ่นใจครั

ไฟล์ที่แนบมา:

4. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

พ่อหนู โตมร บุนนาค ท่านเป็นอาจารย์ฆารวาสยุค ก่อน๒๕๐๐ จนถึงปี ๑๙ ครับ ปัจจุบันท่านท่านถึงแก่กรรมไปแล้ว จะเหลือก็เพียงลูกศิษย์ที่เคยเล่าเรียนกับท่านเท่านั้นครับผ๊ม

5. torr200925

torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความจริงใจ หนีเถอะครับ อย่าไปยุ่งกะเขา ผีมันก็มีสมองนะครับ ไปมีเรื่องกับมัน มันก็คิดวิธีเล่นงานเราได้เหมือนกัน ถ้าไม่โดนกับลูกเมียหรือตัวเองจริงๆ อย่าไปยุ่งเลย
    ....มีดหมอ และอื่นๆ พวกหมอผี มีกันทุกคน แต่เจอผี เฮี้ยนๆ ก็ตายไปแล้วมากคน แค่ตำนานแม่นาค ก็มีเค้าโครงจริงอยู่ พระธุดงค์ที่โดนผีป่าเล่นงานจนตายตามป่าก็มากมาย(อ่านตามหนังสือ ของพระสายป่ามาครับ) ... วัตถุ เครื่องราง ของขลัง นั้นดี แต่เรามีวันเผลอนะครับ ใครจะห้อยพระสวดมนต์ได้ตลอด ถ้าเขาจะเล่นงานจริง เขาก็รอ เวลาเราเผลอได้เช่นกันครับ... เรื่องผีนี่ เรื่องยาวครับ ถามพระครูอาจารย์ที่สนิท ยังเจอมากันเลย ต่อหน้าพระพุทธรูปเลยครับ มีพระท่านหนึ่งดังมากอยู่ในสายเสน่ห์ ผมสนิทกับท่าน ท่านเคยเล่นน้ำมันพราย และเคยให้ศิษย์เอาไปใช้จริง จนได้เมียสวย 2 คนพร้อมกัน แต่ชีวิตตกต่ำแทบตาย จนต้องเลิกกับเมียในภายหลัง เคล็ดลับการใช้ของจริง ขอละไว้...
    ท่านเป็นพระเอง ขณะสวดมนต์อยู่ ยังเคยโดนพรายมากอดรัด จนแทบหายใจไม่ได้เลย ครับ ... ตอนหลังท่านบอกว่าน้ำมันพรายมันบาปมากท่านไม่ทำอีกแล้ว ไม่ให้ใครด้วย มันอันตรายต่อคนใช้ด้วย ...และมีอีกหลายเรื่อง เอาแค่นี้ ก็ไม่น่าไปยุ่งกะเขาแล้วครับ 555

6. golfytang

golfytang เป็นที่รู้จักกันดี

รูปปู่หนูโตมร บุนนาค
    กันผีชงัดนัก..

7. EYEOFVENUS

ดันครับชอบกระทู้แบบนี้ครับอ่านสนุกดีครับ

8. puedpunon

รูปนี้มีพระพุทธด้วย สุดยอดครับ

9. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    หลวงปู่ศรี (ผี่ย่าน)ผีกลัว วัดป่ากุง ร้อยเอ็ด

10. puedpunon

รูปพ่อหนู โตมร บุนนาค สมัยบวชอยู่ที่วัดราชประดิษฐ์ครับ

11. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ของดีนำมาบอกต่อ

ประสบการณ์อย่างอื่นเพิ่มเติม....ในเรื่องของเชือก ๗ สี

นำมาให้อ่านต่อครับ......ส่วนตัวจากประสบการณ์ที่เจอมากับตนเองอาราธนาแล้วดีตามที่กล่าวถึง.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2013
  12. jamitcom

jamitcom เป็นที่รู้จักกันดี

ผีกลัววว...ท้าวเวชสุวรรณ,ราหู,ครุฑ,พ่อแก่,เบี้ยแก้ คิดว่าใช้ได้หมด

13. EYEOFVENUS

ดันครับๆ

14. หนุมานอาสา

หนุมานอาสา สมาชิกใหม่

เคยใช่มีดหมอล้างอาภรรพ์ หลวงพ่อชำนาญครับ กันผีได้ชนัก

15. EYEOFVENUS

แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับ

16. Ov

Ov เป็นที่รู้จักกันดี

ทำมึนๆข่มความกลัวเอาไว้ พอเราไม่กลัว ผีก็จะขาดความมั้นใจในการหลอกเราไปเอง แล้วจะเปลี่ยนไปหลอกคนอื่นแทนครับ 555ล้อเล่นครับ น่าจะท้าวเวสสุวรรณนะครับ:boo:

17. aof_55555

aof_55555 Active Member

มีดหมอหลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้วครับ...ไล่ผีได้จริงๆๆ

18. ekabac

ekabac เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2006
    ครุฑหลวงพ่อวราห์

19. thaiamulets

thaiamulets Active Member

13 มิถุนายน 2013
  20. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    เหรียญแจกทานหลวงปู่เก่ง ธนวโร เหรียญนี้เคยเอาให้เพื่อนไปใช้เพราะเพื่อนมาปรึกษาว่าแถวบ้านมีคนเป็นปอบ และกลัวจะมาทำอันตรายลูกที่พึ่งคลอด ก้เลยเอาเหรียญแจกทานหลวงปู่เก่ง ธนวโร ให้ไปพร้อมผ้ายันต์ชายธงของหลวงปู่ และมีวันนึงเพื่อนก็ฝันไปว่า ผีปอบจะมากินลูก แต่มีคนแก่ๆมาขวางไว้ และไล่ผีไป จนไม่สามารถทำอันตรายเด็กได้ ก่อนที่เพื่อนจะมาขอวัตถุมงคล ก็มีเหตุว่าฝันไม่ดี ฝันว่าผีปอบมาไล่ เพราะทำงานที่ชลบุรี ลากลับบ้านที่อุบลนเพื่อคลอดลูก ไปวันแรก มีสามีนอนด้วยไม่เป็นไร เพราะสามี มีพระเครื่อง และตะกรุด ำพอสามีกลับไปทำงานชลบุรี คืนแรกก็ฝันว่าปอบไล่ เลยรีบโทรมาปรึกษาเรา จึงได้ให้วัตถุมงคลของหลวงปู่เก่ง ธนวโรไป เพราะเชื่อมั่น และศรัทธาในองค์หลวงปู่ และอีกเคสนึง น้องสาวเรียนราชภัฏอุบลฯ พักอยู่หอพัก แล้วบอกว่าวันพระมักมีคนมาเคาะหน้าต่า่ง และเหมือนมีคนมาเดินวนเวียนแถวระเบียง แต่พอไปดูก็ไม่มีใคร เป็นอยู่บ่อย จนน้องสาวหลอนเลยมาปรึกษา เลยเอาผ้ายันต์ชายธงหลวงปู่เก่ง ธนวโร ไปตั้งแต่วันนั้นมาก็เงียบ ไม่มีเหตุการณ์ผิดปกติเกิดขึ้นอีก แต่ก็จะสอนน้องให้ไหว้พระสวดมนต์ และแผ่เมตตาเสมอ.......