ใครตอบผมได้บ้าง ขอความกรุณาครับ เรื่องคาถา อาคม ครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Vayokasinung, 29 มิถุนายน 2005.

1. Vayokasinung

Vayokasinung เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2005
    ผมขอถามเรื่องมนต์ครับ การที่เราจะร่ายมนต์นี้ เราต้องท่องอย่างเร็วมากเลยใช่มั๊ย หรือยังไงครับ ใช้นำเสียงขนาดไหนครับ ความเร็วเท่าไร
    แล้วก็การตั้งธาตุ ครับ หนุนธาตุด้วย
    เราต้องทำยังไงแบบไหนคับ อีกเรื่องครับ การที่ว่า เสก ๑๐๘ คาบ
    คำที่ว่า "คาบ " เราต้องทำอย่างไร แบบไหน คืออะไรครับ แล้วท่องอาการ ๓๒
    มนต์นั้นว่าอย่างไรบ้าง การปลุกต้องทำอย่างไรทำแบบไหนครับ แล้วการถอน
    การทำ ของคาถา อาคม นี้เราจะทำได้แบบไหนทำอย่างไรครับ แล้วอีกอันหนึ่ง
    ที่ว่า หัดทำผง ลงยันต์นะ หมายความว่าอย่างไร เขียนตัวนะอย่างไรครับ
    เห็นว่ามี ๑๐๘ตัว อาจมากกว่านั้นครับ ถ้าเราต้องการร่ายมนต์นี้ เราต้อง มีจิตที่เชื่อมั่น และศรัทธา มีสมาธิถึงขั้นอุปจาสมาธิ หรือเปล่า อย่างไรครับ
    ที่สำคัญ ผมต้องขอความกรุณาเน้นว่า ช่วยบอกเคล็ดลับ วิธีการ
    ที่จะสามารถใช้ หรือ ร่ายมนต์ได้ผล เร็วและ ใช้ได้จริง ที่ผ่านมานี้ ผมใช้มนต์ไม่สำเร็จสักคาถาเดียว [Embarrass
    กรุณาตอบคำถามผมด้วยครับ ผมขอร้อง....Voyokasinung

2. Vayokasinung

Vayokasinung เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2005
    ขอขอบคุณผู้ที่ใช้คำตอบกับผม อย่างสูง ครับ....

3. Magic99

Magic99 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบให้แล้วนะครับ