ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. IMeeThai

IMeeThai ร้านไอมีไทย iMeeThai

วัตถุมงคลประเภท กุมาร ของ หลวงพ่อเณร ที่ วัดทุ่งเศรษฐี
    ยังมีให้เช่าบูชา มั้ยเอ่ย

------------------------
    หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2016
  2. bunzenji

bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    สอบถามลูกหลานหลวงพ่อครับ ระหว่าง แก้วหนุนดวง กับ หนุมานปราบลงกาถ้าเลือกห้อยได้แค่ 1 องค์องค์ไหนควรนำติดตัวครับ พอดีกำลังจะจัดสายพระใหม่ครับ

3. tom tnc

tom tnc สมาชิก

23 มิถุนายน 2016
    :cool:

******ต้องแก้วหนุนดวงครับ******
    ไม่ช้าผมต้องไปบูชาติดตัวแน่นอนครับ

4. bunzenji

ลูกหลานหลวงพ่อหายไปไหนหมดครับ ช่วงนี้เงียบจริงๆเลย

5. angpao99

angpao99 สมาชิกใหม่

ผมมีแต่หนุมานปราบลงกา ใส่เดี่ยวออกแนวเสน่

6. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอเข้ามาเล่าปสก.บ้างครับ เมื่อไม่กี่วันก่อนได้อาราธนาขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน คืนนั้นผมไปสวนฉี่ให้พ่อที่นอนป่วยอยู่ ซึ่งก็ทำมาทุกวันหลายเดือนแล้ว ตอนนั้นขณะนั่งรอให้พ่อฉี่ให้เสร็จ ใจก็นึกขึ้นมาได้ว่าอีก2วันจะถึงวันอาสาฬหบูชาแล้ว เดี๋ยวต้องไปซื้อพวงมาลัยจำนวน8พวงมาถวายพระบนหิ้งพระ แต่ไม่รู้ว่าเงินสดจะพอรึเปล่าเพราะไม่ได้ออกไปกดตังค์เลย เวลาซื้ออะไรจะรูดบัตรเครดิตตลอด ไม่ค่อยได้ใช้เงินสด เดี๋ยวถึงวันพระค่อยออกไปกดเอทีเอ็มละกัน(ขี้เกียจออกไปกดตอนนี้) กำลังคิดไปเพลินๆ เชื่อมั๊ย จู่ๆพ่อผมยื่นแบงค์ร้อยให้สองใบ ผมงง ยื่นมาเพื่อ? พ่อบอกก็อยากให้ !!!! ทั้งที่มันเป็นหน้าที่ของผมที่ต้องทำให้พ่ออยู่แล้ว และทำมานานแล้ว ทำไมเกิดอยากให้ขึ้นมาตอนนี้???? รู้เลยว่าขุนแผนไก่แก่ช่วยดลใจพ่อแน่นอน เคยอ่านเจอแต่ปสก.มหาเสน่ห์ และมีคนบอกเล่าปสก.เรื่องโชคลาภ ตอนนี้เชื่อแล้วว่าเรื่องโชคลาภดีจริงๆ(ถ้าเป็นลาภที่เจอไปด้วยบุญอย่างการนำเงินไปทำบุญจะยิ่งได้เร็วและง่ายมากๆเลยครับ) :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2016
  7. bunzenji

สุดยอดครับประสบการณ์ด้านบน

8. hellojj

hellojj สมาชิกใหม่

อยากได้แบบเมตตา ช่วยเรื่องคนอุปถัมภ์ตัวเองค่ะ. พอจะมีแนะนำแบบไหนบ้างค่ะ
    แต่ถ้าให้ห้อยติดตัวคงไม่สะดวกค่ะ. ขอบคุณค่ะ

9. tom tnc

มีเรื่องเล่าครับเกี่ยวกับ ปสก. ที่แฟนผมห้อยวัตถุมงคลหลวงพ่อเณรครับเมื่อ สองวันก่อน แฟนผมได้ฟังเรื่องเล่าจากปากตัวเค้าเองว่า ตั้งแต่ที่ไปกราบหลวงพ่อเณรมา และก็ได้ไปแวะเวียนทำบุญที่วัดบ่อยๆพร้อมๆกับครั้งใหนที่ได้พบหลวงพ่อและขอหลวงพ่อลดน้ำมนต์ เค้าบอกว่า สติสมาธิดีขึ้นพร้อมกับวันใหนถ้างานที่ต้องเครียร์เอกสารกับลูกค้าทำให้งานที่มีปัญหาแก้ไขได้โดยไม่คิดว่าจะเคลียรได้ก็เคลียรได้ เอกสารแผนกอื่นๆที่ได้ให้ว่ายวานให้คุยแก้ปัญหาให้ก็สำเร็จลุล่วง โดยที่แฟนผมเค้าแค่นึกถึงหลวงพ่อแล้วขอให้ผ่าน ให้ผ่าน เท่านั้น โดยตัวเค้ายังแปลกใจ เค้ามาบอกผมแล้วพร้อมกับทำหน้า งงๆ หลายครั้งด้วย แล้วยังมาแนะผมอีกว่า แกต้องลองทำดูบ้างนะ งานแกจะได้ทำแล้วไม่เครียด ผมก็บอกแฟนผมไปว่า ทั้งหมด เป็น ปัจจัตตัง ให้รู้ด้วยตัวเอง เธอรู้แล้วก็ให้ถือเป็นกำลังใจในการดำเนินชีวิต....ศิษย์หลวงพ่อว่าแปลกใจมั้ยครับ...สาธุ,,,แฟนผมห้อย คำหมาก ที่รับจากหลวงพ่อเณร+สีวลีองค์จิ๋ว+ปิดตาดินขุยปูนา ครับ

10. tom tnc

++++จิงๆต้องศิษย์รุ่นพี่ๆที่นับถือมาช่วยแนะนำครับ+++++
    ขออนุญาตแนะนำก่อนนะครับ ขาดตกอะไรช่วยเสริมด้วยครับ

,,,,,ของหลวงพ่อดีหมดทุกอย่าง....แต่ถ้าเป็นเรื่องคนอุปถัมภ์พระ "ผงสีชมภู เจริญยศ เจริญลาภ" ผมว่าที่สุดแล้วครับ ผมห้อยคอทุกวัน,,ศักดิ์สิทธ์จริงๆครับ แปลกมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2016
  11. tom tnc

อยากบูชาพิมพ์ทรงเม่น ครับ เกี่ยวกับให้เช่าที่ เช่าร้าน ทำแผงร้านค้าได้มั้ยครับ
    ขอคำแนะนำจากผู้รู้.....ขอบคุณมากครับ

12. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ส่วนตัวแนะนำ แก้วหนุนดวง ครับ
    พุทธคุณน่าจะครบทุกด้าน แล้วครับ

13. tom tnc

สมเด็จฉายแสง เนื้อว่าน หลังแก้วหนุนดวง พุทธคุณใช้แทนเหรียญแก้วหนุนดวงได้หรือไม่ สอบถามผู้รู้ครับ

......ขอบคุณมากครับ,,,,,

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2016
  14. hellojj

hellojj สมาชิกใหม่

วันนี้ได้กะว่าจะหาวัตถุมงคลมาสักชิ้นนึงพอดีเจอพี่คนนึงในห้องวัตถุมงคล พี่เค้าก็แนะนำให้เช่าปลัดขิกดำมา. รบกวนถามหน่อยค่ะ มีวิธีบูชาอฐิษฐานยังไงบ้างหลังจากท่องคาถาบูชาเสร็จ พอดีตอนที่พี่เค้าแนะนำมาแล้วแต่ลืมค่ะ :(

15. Worraphan

Worraphan สมาชิกใหม่

31 กรกฎาคม 2016
    รบกวนขอคำแนะนำค่ะ ได้เช่าเศียรครูหลังกุมารมาค่ะ และมีโอกาศได้เจอหลวงพ่อ ท่านได้เมตตาเป่าให้อีกที แต่เห็นท่านลูกศิษย์มาพบเยอะเลยไม่ได้ถามเรื่องบูชาว่าต้องบูชายังไง
    รบกวนผู้รู้และศิษย์ทุกท่านแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

16. tom tnc

ห้อยคอ จิดสงบเย็นลึก ใส่สวดมนต์นั่งสมาธิ จิตสงบลงดี
    ---ครับ---สาธุ

17. tom tnc

ขอบคุณมากๆครับ...สาธุ

18. chalakorns

หมั่นสวดตามใบแนบที่ให้มาครับ
    ส่วนกุมารให้ตั้งชื่อให้น้อง ถ้าไม่ได้ห้อย แค่พกทุกๆวันพระถวายน้ำ
    ต้องการให้น้องกุมารช่วยก็สามารถขอได้
    เมื่อได้แล้วก็ถวายของ เช่นน้ำแดง ขนม ของเล่นก็ได้ครับ

19. chalakorns

ใช้แทนได้เลยครับ คือแก้วหนุนดวงแบบเดียวกัน
    แค่แบ่งบางส่วนไปฝังไว้ในพระสมเด็จฉายแสงครับ

20. tom tnc

ขอบพระคุณมากครับ