ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

สาธุ...!!
    การเผยแพร่เกียรติคุณ ธรรมมะ และข้อวัตรปฏิบัติ ของครูบาอาจารย์โดยเฉพาะ ถ้าท่านเหล่านั้นเป็นถึงพระสุปฏิปันโณ ที่เข้าถึงมรรค-ผล ล้วนเป็นอานิสงฆ์อันยิ่งใหญ่....ที่จะทำให้ผู้ที่ได้สักการะบูชา(และผู้ที่เผยแพร่)นั้น ได้ถือเอาปฏิทาของท่านครูบาอาจารย์นั้นๆ เป็นแบบแผน(กำลังใจ) เพื่อดำเนินรอยตามท่าน ให้ได้พบกับจุดหมายอันอาจเป็นแนวทางที่จะเข้าถึงความสุขอันเป็นบรมสุขต่อไป....

ผมขอร่วมอนุโมทนา บุญทั้งหมดที่เกิดขึ้นแล้ว และกำลังจะเกิดขึ้นในการข้างหน้าและการทั้งปวงนะครับ ด้วยสำนึกในคุณงามความดีของท่านครูบาอาจารย์ทั้งหลายทั้งในอดีตและปัจจุบัน....และในคุณความดีของท่านผู้เผยแพร่ และผู้ที่ให้ความเคารพศรัทธา..ครับ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามะ...

2. สัพพี

สัพพี Active Member

10 ธันวาคม 2008
    ผมรับ 1ชุด
    ธัญญา โกสวัสดิ์ 41 ม.4 ต.หลักหก อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
    ขอขอบพระคุณครับ...........

3. yada65

yada65 Active Member

ขอรับหนึ่งชุดครับ
    กิตติพงศ์ เอี่ยมอนุพงษ์
    ห้องยา กลุ่มงานเภสัชกรรม
    โรงพยาบาลสระบุรี
    อ.เมือง
    จ.สระบุรี
    18000

4. กัมมสัทธา

กัมมสัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    (good)...............................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2010
  5. กัมมสัทธา

กัมมสัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ;ปรบมือ....................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2010
  6. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ผมขอรับvcdด้วย1ชุดครับ ขอบพระคุณมากครับ
    นายนฤพนธ์ กาญจนภุชค์
    56/19 หมู่ 14 ต.บางม่วง อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 11140

7. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาสาธุพี่ๆทุกท่านครัีบ

ขออนุญาตนำรูปล็อกเก็ตเจริญลาภ รุ่นแรกปี2542มาให้ชมกันครับ

ล็อกเก็ตรุ่นนี้เข้าพิธีเดียวกันกับพระกริ่งเจิญลาภครับ ด้านหลังบรรจุเกศา จีวร ชานหมากของหลวงปู่หมุน ว่ากันว่าเกศาหลวงปู่ท่านงอกยาวขึ้นเองด้วย เป็นล็อกเก็ตที่ลูกศิษย์ลูกหาต่างหวงแหนครับ

เหลือโควต้าอีกสามท่านที่จะได้รับvcdหลวงปู่หมุนนะครับ ผมจะทยอยส่งให้นะครับ ได้ไปแล้วช่วยเผยแพร่บารมีหลวงปู่หมุนกันด้วยนะครับ

ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่านให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม ^_^

ไฟล์ที่แนบมา:

8. happyhub

happyhub เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    นับถือหลวงปู่สี หลวงปู่ดู่ หลวงปู่หมุน ญาท่านสวน มีบูชาอยู่บ้างครับ
    ไว้ถ่ายรูปให้ชมครับ

ขอแผ่นvcd 1ชุดครับพี่พุธสุดซอย

นายคณธร จิตติโภคา

65/9 ม. 3 ต.ขุนแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม 73120

โมทนาสาธุ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2008
  9. faro09

faro09 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2008
    ขอรับ Vcd ด้วยครับ
    กรุณาส่ง คุณณรงค์ชัย เชิดศักดิ์ชูชัย
    51/19 ม.5 ถ.รัตนาธิเบศร์ ต.บางกระสอ
    อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000.
    ขอบคุณมากครับ

10. นว

นว เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ขอรับ Vcd ด้วยครับ
    ที่อยู่ ตาม PM ครับ

11. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

ล๊อกเก็ตของหลวงปู่เวลาเลี่ยมพลาสติกต้องระวังนะครับ ผมฝากคนไปเลี่ยมแล้วผงที่อุดข้างหลังแตกออกครับ ของพรรคพวกก็เคยเจอเหมือนกัน ต้องบอกให้ระวังหน่อย หรือหากรอบสำเร็จใส่จะดีกว่า

12. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาสาธุพี่ๆทุกท่านครับ

ครบสิบท่านพอดีครับ ผมขอหยุดการแจกvcdไว้ก่อนนะครับ ใครที่ได้ไปแล้วอยากจะมาเป็นเจ้าภาพต่อก็ยินดีนะครับ มาช่วยกันเผยแพร่บารมีหลวงปู่หมุนกันครับ

ขอบคุณพี่Sunnyสำหรับคำแนะนำครับผม เคยมีพี่ที่เคารพท่านหนึ่งเตือนผมไว้เหมือนกันเรื่องอัดพลาสติกล็อกเก็ตเจริญลาภครับ ล็อกเก็ตรุ่นนี้ค่อนข้างบางมากๆเวลาเลี่ยมพลาสติกมีโอกาสแตกสูงมากครับ

ขอบารมีหลวงปู่หมุนคุ้มครองทุกท่านให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม ^_^

13. non901

non901 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เจอรูปเก่าๆจาก หนังสือ นะโม ไม่ค่อยได้เห็นกัน เลยนำมาฝาก

ขนาดไฟล์:
      140.2 KB
      เปิดดู:
      1,420
  14. แก่วัด

แก่วัด เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2008
    สาธุ สาธุ สาธุ ..... ธรรมต่างภาษาว่ากันไป ยิ่งพูดยิ่งเพี้ยน เหมือนกันทุกอย่างคือเมื่อลงมือปฏิบัติจริงแล้วเกิดที่จิตเมือนกันไม่มีภาษา เข้าใจเอง.....

15. แก่วัด

ใครมีรูปหลวงปู่ในอริยาบถ อื่นๆนำมาลงโชว์เลยครับ...ขอบคุณ

16. ทุเรียนทอด

สาธุ..ด้วยครับ !!

17. ทุเรียนทอด

ประสบการณ์หลวงปู่หมุน....

ผมขออนุญาตลงประสบการณ์ของวัตถุมงคลหลวงปู่หมุนต่ออีกนะครับ....ระหว่างที่รอท่านอื่นๆมาเล่า จริงๆแล้วผมมีเรื่องของหลวงปู่หลายเรื่องที่เกิดขึ้นกับตัวเอง และฟังมาจากศิษย์ของหลวงปู่ที่เชื่อถือได้เล่าให้ฟังครับ....แต่ทุกๆเรื่องที่ผมเล่า ขอให้ทุกท่านโปรดใช้วิจารณญานในการตัดสินด้วยนะครับ..

เรื่องนี้มีอยู่ว่า..ผมเป็นคนที่ชอบศึกษาและแสวงหาครูบาอาจารย์ที่ท่านมีคุณธรรมพิเศษ เพื่อที่จะได้ทำบุญกับพระที่ท่านเป็นพระจริงๆ แต่ปกติก็ทำบุญได้ทุกวัดอยู่แล้ว..แต่หากได้ทำกับพระที่ท่านเป็นพระระดับสูงด้วยแล้วยิ่งทำให้ได้อานิสงค์มากยิ่งๆขึ้นไปอีก...
    มีอยู่วันหนึ่งขณะที่ผมกลับไปจ.จันทบุรี เพื่อไปทำบุญและพักที่วัดแห่งหนึ่ง อยู่ใน อ.เขาคิชฌกูฎ วัดนี้เป็นวัดป่ากรรมฐาน สายพระอาจารย์มั่นฯ ผมได้พบพระดีอีกองค์หนึ่งที่นั่น ท่านเป็นพระอริยะสงฆ์ครับ(ปัจจุบันผมก็ถวายการอุปฐากท่านอยู่..) พระเถระองค์นี้ว่ากันว่า ท่านมีเจโตฯ และทิพจักขุญานที่แจ่มชัดมาก สามารถล่วงรู้อารมณ์ของผู้คนที่ไปหาได้(แต่ไม่ค่อยโชว์..) ตอนที่ผมเข้าไปหาท่านตอนนั้นผมแขวนพระกริ่งหลวงปู่หมุน รุ่น เจริญลาภไป ก็ไปกราบทำบุญกับท่าน ในระหว่างที่ท่านกำลังสนทนากับลูกศิษย์อยู่ ท่านก็หันมามองผมแล้วก็ถามขึ้นว่า....โยมแขวนพระอะไรมา..? ผมตอบว่า พระกริ่งครับหลวงปู่ ท่านถามว่าไปได้พระนี้มายังไง..? ผมบอกท่านว่า ผมทำบุญแล้วได้มาครับ เออ...พระองค์นี้สำคัญมากนะ ให้เก็บรักษาไว้ให้ดี ดีมากๆเลย....ผมรู้สึก งง? กับสิ่งที่หลวงปู่ท่านนั้นท่านทัก ว่าท่านทราบได้อย่างไรว่า พมแขวนพระก็ในเมื่อผมเองก็ได้เอาสร้อยไว้ในเสื้อ แล้วก็แขวนพระกริ่งองค์เดียวด้วย...หรือว่าหลวงปู่ท่านนั้นจะทราบได้ด้วยข่ายญานของท่าน ทั้งที่หลวงปู่องค์นั้นท่านก็ไม่ใช่พระที่โอ้อวดคุณวิเศษด้วย ท่านจะเป็นพระที่สมถะ เรียบง่าย ถ่อมตน แต่ท่านยังต้องทักพระที่ผมใส่ แสดงว่าพระที่ใส่นี้ต้องดีจริงๆ เหตุการคราวนั้นผมก็ยิ่งมีความรู้สึกเชื่อมั่นศรัทธาในองค์หลวงปู่หมุนมากขึ้น....และก็มีความเคารพศรัทธาในองค์หลวงปู่ท่านนั้นมากขึ้นไปด้วย(เนื่องด้วยประสบการณ์แปลกๆที่ผมพบเจอกับหลวงปู่องค์นั้นนับวัน ยิ่งมีมากขึ้นๆเรื่อยอีกด้วย)

ไม่ใช่แค่นั้นนะครับที่ผมเจอประสบการณ์ ที่มีพระเถระระดับสูงท่านทักแบบนี้ ผมยังเจออีกหลายองค์ครับ เช่น หลวงปู่อั้น วัดธรรมโฆษก ท่านทักว่าพระกริ่งองค์นี้ มีพุทธานุภาพสูงจริงๆ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ ท่านทักว่าแขวนพระอะไร ทำไมแรงนัก..? โอโห..แรงมากเลยวุ้ย ทำไมแรงอย่างนี้วะ..ของใคร ใครทำฯลฯ แต่ละองค์ท่านก็จะทักแบบคล้ายๆกันครับ แต่อาจจะมีลีลาในการสื่อสารกับเราเท่านั้นครับ....

ไหนๆก็เล่าเรื่องการตรวจพลังแล้วจะขอเล่าอีกสักเรื่องนะครับ เพราะคงไม่ได้เข้ามาสนทนากัน อีกหลายวัน เพราะจะไปร่วมงานที่วัดท่าซุงครับ....เรื่องนี้เกิดขึ้นที่วัดดังกล่าวข้างต้น แต่เป็นกับ"ศิษย์"ขององค์หลวงปู่ท่านนั้นครับ....ท่านเมตตาตรวจพลังพระให้ผมหลายอย่าง แต่ละอย่างก็มีผลการตรวจที่ต่างๆกัน แล้วที่สำคัญท่านตรวจได้ค่อนข้างแม่น(รู้จริง..)เสียด้วยครับ
    ท่านตรวจหลายอย่างจนมาถึงชิ้นสุดท้าย เป็นเครื่องราง(ตะกรุด..)ที่หลวงปู่หมุนท่านทำให้ครับ หลังจากตรวจแล้วท่านบอกว่า....องค์นี้แปลกมาก..พอตรวจแล้วไม่ค่อยรู้เลย รู้แต่ว่าแน่น ตรวจถึง 2 ครั้งแล้ว แต่ไม่รู้พลังว่าเป็นในรูปแบบไหน สงสัยท่านคงบังไม่ให้รู้แน่ๆเลย ผมก็ถามท่านว่าแล้วจะทำอย่างไรถึงจะรู้ได้ครับ.?...ท่านตอบว่าถ้าพระระดับสูงจริงๆบางองค์ท่านจะบังไม่ให้เราได้รู้เลย โดยเฉพาะ พระที่มีบารมีทางฤทธิ์ ถ้าจะให้รู้ก็พอมีวิธี แต่เสี่ยงหน่อยนะ อยู่ที่ว่าท่านจะเปิดให้เรารู้ได้หรือไม่ หรือได้แค่ไหน วิธีนี้ก็คือต้องเพ่งจิตเข้าไปทำลายพลังของท่าน ถ้าเกิดของที่ท่านแน่จริงๆพลังจะตีกลับ มาหาเราทำให้รู้ได้ว่าพลังท่านเป็นแบบไหนเพราะอาตมาเคยตรวจพระแบบนี้มาแล้วครั้งหนึ่ง....พระอาจารย์ท่านนั้นก็เลย ขออนุญาติตรวจพลัง(ก๊อกสอง..)และก็ขอขมาลาโทษ แต่ไม่ได้มีเจตนาในการลบหลู่แต่อย่างใด ขอหลวงปู่ครูบาอาจารย์ท่านนี้ได้โปรดเปิดทางให้ได้รับสัมผัสพลังได้ชัดเจนด้วย...ฯลฯ แล้วท่านก็ทำการตรวจพลังตามวิธีของท่าน ผลก็ปรากฏว่า.....โอ้โห..!!! พลังท่านแรงมากจริงๆ มหาศาลเลยมาแบบเป็นอิทธิฤทธิ์ สุดจะกล่าวได้เลย ท่านกล่าว แล้วยังกล่าวต่ออีกว่า หลวงปู่ท่านนี้เป็นพระที่มีบารมีทางด้านฤทธิ์สูงมาก นัยว่า..จะเคยปราถนาพุทธภูมิมาแต่เดิมจน อาจจะล่าวได้ว่าเข้าสู่ขั้นปรมัตถะบารมีเลยละคล้ายๆหลวงปู่ทวด เพราะเห็นเป็นแสงแก้วสีทองประกายสว่างเจิดจ้า แต่ว่าในชาตินี้ท่านน่าจะลาพุทธภูมิซะแล้ว เพราะเห็น(จิต)เป็นแก้วประกายพฤกเลย แต่สงสัยว่าท่านยังคงทำกิจของพุทธภูมิอยู่ ยังไม่ได้เข้าแดนนิพพานแบบเต็มตัวเพราะกิจของท่านยังไม่เสร็จสิ้น จริงๆแล้วยังมีมากกว่านี้อีกนะแต่อาตมาไม่ไหว ไม่ไหวจริงๆ พลังท่านแรงสุดๆเลย ร่างกายเรารับตรงนี้ไม่ไหว ก็เลยพอแค่นี้ ผมฟังแล้วถึงกับพูดอะไรไม่ออก ได้แต่ยิ้มอย่างเดียว พอพระอาจารย์ท่านนั้นตรวจพลังเสร็จ ท่านก็ขอตัวไปพักผ่อนเลยเพราะ ร่างกายท่านอาจรับผลข้างเคียงจากการตรวจพลัง....ผมก็เลยขอบพระคุณท่าน และก็ขอขมาท่านด้วย ผมสังเกตว่าที่พระอาจารย์ท่านนี้พูดมาก็น่าจะจริง เพราะบังเอิญไปตรงกับคำพูดของ หลวงปู่เกลี้ยง วัดศรีธาตุ(บ้านโนนแกด) จ.ศรีสะเกษ พระอริยะสงฆ์ระดับสูงมากอีกท่านหนึ่งว่า....หลวงปู่หมุนท่านสำเร็จแล้ว มรณภาพก็จริง แต่ก็ยังไม่ไปไหน ยังคอยดูแลช่วยเหลือลูกศิษย์อยู่ตลอดเวลา ฯลฯ
    (ได้โปรดใช้วิจารณญาน เป็นความเชื่อเฉพาะบุคคลครับ)

เรื่องที่กล่าวมาทั้งหมดนี้ผมขอยืนยันว่าได้ประสพมากับตัวเองเลยครับ ไม่ได้คิดจะเขียนขึ้นเองเพื่อมีเจตนาใดๆครับ เพียงแต่อยากถ่ายทอดให้ท่านทั้งหลายที่ศรัทธาในองค์หลวงปู่หมุน ได้ทราบ เพื่อเป็นการเผยแพร่และเป็นกำลังใจให้กับท่านที่ยังไม่ทราบในคุณธรรมขององค์หลวงปู่..ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2008
  18. แก่วัด

ขนาดไฟล์:
      125.6 KB
      เปิดดู:
      137
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2009
  19. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณจ่าตินมากครับ ผมได้รับแผ่นวีซีดีเรียบร้อยแล้วครับ

20. happyhub

happyhub เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008

อ่านกระทู้อยู่ตั้งนาน ได้ความรู้ดีครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่มาเผยแพร่ครับ

พอมีเก็บกับเขาอยู่เหมือนกัน พี่พุธสุดซอยกับพี่แก่วัด สายตรงคงรู้จักทุกรุ่นดี รบกวนให้พี่ทั้งสองท่านบรรยายก็แล้วกันครับ อิอิ

องค์ที่ห้อยประจำต้องสมเด็จวัดโนนผึ้งกับเหรียญเงินรุ่น1 ครับ ส่วนเหรียญรุ่น1อีกสองเหรียญที่อยู่ในซองไม่ได้ห้อย

องค์ที่ห้อยเริ่มเหลืองแล้วทำไงดีครับพี่ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้