ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. รักปู่

รักปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ putsudsoi<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1704775", true); </SCRIPT> มีรูปหล่อท่านหลังเตารีดรุ่นแรกที่สร้างพร้อมพระกริ่งเจริญลาภหรือเปล่า แบ่งให้กันบูชาบ้างนะ

2. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาสาธุครับพี่รักปู่

เตารีดเจริญลาภผมมีอยู่เพียงแค่องค์เดียวเท่านั้นเองครับ ขออนุญาตเก็บไว้บูชานะครับพี่ อยากจะหาอีกองค์ยังหาไม่ได้เลยครับ ต้องกราบขอโทษด้วยครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

ครับท่านเด็กไทยน้อย....เรื่องของหนุมานชมพูนุชผมก็ไม่ค่อยรู้ข้อมูลมากนักนะครับ รู้แต่เพียงว่า สร้างจากผงพุทธคุณผสมว่าน 108 ครับ นำเข้าพิธีปลุกเสก 5 พิธี ตั้งแต่ปี 2543-2544 สุดท้ายเข้าพิธีเปิดธาตุไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงปู่หมุนในปี 2544 ครับ..มีหลวงปู่หมุนเป็นประธาน ร่วมกับหลวงปู่ละมัย และหลวงปู่ทอง วัดสามปลื้ม อายุ 98 ปี (ซึ่งหลวงปู่ทอง องค์นี้ในอดีตเป็นสหธรรมมิกกับหลวงปู่หมุน หลวงปู่หมุนเคยเล่าว่า สมัยตอนไปศึกษาพระบาลีอยู่ที่วัดโพธิ์ ท่านกับหลวงปู่ทองมีความคุ้นเคยกันเป็นอย่างดี และยังบอกอีกว่า ตอนอยู่ด้วยกันหลวงปู่ทองท่านชอบเข้าทรงฤาษี ท่านเก่งด้านฤาษี และตั้งแต่หลวงปู่หมุนท่านเข้าป่าธุดงค์ตั้งแต่อายุ 35 ปีก็ไม่เคยเจอกันอีกเลยจนกระทั่งวันประกอบพิธีนี้..)
    ส่วนรายละเอียด กรรมวิธีการจัดสร้างนั้นผมไม่แน่ใจนักครับ รู้แต่เพียงว่าหลวงปู่หมุนท่านมีวิชาหนุมานเหมือนกัน ท่านเล่าว่าครูวิชาหนุมานของท่านนั้น แรงมาก.. และหากใครจะเรียนต้องอ่านตำรา รามเกียรย์ ให้ได้อย่างน้อย 2-3จบ(เล่มหนามาก) และอาจารย์จะสอบ(ถาม) เรื่องราวในรามเกียรย์แก่ลูกศิษย์อย่างน้อย 3 เรื่อง(ตอน) ถึงจะถ่ายทอดให้กับศิษย์ได้ ถ้าตอบผิดก็ให้ไปอ่านมาใหม่ท่านบอกว่าหากอ่านเรื่องราวในรามเกียรย์แล้ว มนต์ของรามเกียรย์นั้นจะเข้าสู่ตน(เรา) ทำให้เรียนวิชาได้สำเร็จเป็นประสิทธินักแล....
    และถ้าหากผมเข้าใจไม่ผิด หนุมานชุดนี้ส่วนหนึ่งได้นำไปถวายให้ หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว อีกด้วยครับ....

ข้อมูลที่ผมรู้มีเพียงเท่านี้ครับ แต่ถ้าหากว่ารู้ข้อมูลเพิ่มเติมจะนำมาบอกให้ทราบต่อไป..

4. ทุเรียนทอด

โห....!! สุดยอดมากครับคุณputsudsoi น่าตื่นตามาก..ข้อมูลที่คุณเล่ามา และของที่เอามาให้ชมเป็นวิทยาทาน นั้นเยี่ยมยอดครับ

(ผมไม่ค่อยมีของๆ หลวงปู่หมุนเท่าไรครับ โดยเฉพาะของที่หายากเนี่ย..ได้ความรู้ขึ้นอีกเยอะครับ....) ขอบพระคุณนะครับ

5. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับท่านทุเรียนทอด...[​IMG]

6. ทุเรียนทอด

ประสบการณ์แหวนปลอกมีด(นิ้วเพชร พระอิศวร) หลวงปู่หมุน(รุ่น 2)..

เรื่องนี้เกิดขึ้นที่ศูนย์พระแห่งหนึ่ง ในกรุงเทพฯละครับ เรื่องมีอยู่ว่า....
    ตอนที่วัตถุมงคลรุ่นเสาร์ ๕ บูชาครูเพิ่งออกมาให้ทำบุญบูชา มีคนกลุ่มหนึ่งได้เข้ามาที่ศูนย์พระแห่งนี้และได้บูชาพระของหลวงปู่หมุนไปกัน แต่มีอยู่คนหนึ่ง(ผมไม่ทราบชื่อนะครับ..)เขาได้บูชาแหวนปลอกมีดรุ่น2 ของหลวงปู่หมุนไป แล้วก็นั่งคุยกันถึงอานุภาพของแหวนปลอกมีดรุ่นแรกที่ออกมาให้บูชาพร้อมพระกริ่งรุ่นเริญลาภ..ว่ามีประสบการณ์สูง ฯลฯ จึงมีผู้คนเรียกร้องให้ทางวัดจัดสร้างขึ้นมาอีก..แต่ขณะที่นั่งคุยกันอยู่นั้นมีชายผู้หนึ่ง คนที่บูชาแหวนรุ่นนี้ไป ก็ได้หยิบแหวนขึ้นมาอาราธนา และท่องคาถาขอลาภตามใบคาถาที่จัดไปให้ พร้อมกับชี้นิ้วที่ใส่แหวนไปที่ตัวเองแล้วก็พูดขึ้นว่า....รวย รวย รวย..สักไม่กี่อึดใจชายคนนี้ก็มีอาการ หน้าแดงก่ำ แล้ววิ่งไปข้างนอก แล้วอาเจียนออกมามากมาย พร้อมกับด้วยกลิ่นเหม็นเน่ารุนแรง ทางเพื่อนของเขาที่มาด้วยกันตกใจก็ช่วยกันออกไปดูอาการ แต่มีคนที่มาด้วยกันคนหนึ่งบอกกับทางศูนย์พระว่า คนๆนี้(คนที่อาเจียน) เป็นคนชอบนั่งสมาธิ และก็ชอบสะสมของด้านไสยศาสตร์โดยเฉพาะ ชอบเลี้ยงพราย เลี้ยงผี กุมารทอง ฯลฯ มาก บางครั้งก็มีอาการเหม่อลอย หรือของขึ้น เคยไปหาอาจารย์หลายท่านดูก็ไม่ดีขึ้น แต่ครั้งนี้เห็นอาเจียนออกมามีกลิ่นเหม็นเน่า คาดว่าของในตัวเช่นน้ำมันผีฯลฯ คงจะออกมานั่นเอง ด้วยอานุภาพของแหวนปลอกมีดนิ้วเพชรพระอิศวร สามารถขับและทำลายสิ่งที่ชั่วร้ายทั้งหลายทั้งปวงได้นั่นเอง..

อีกเรื่องหนึ่งในพิธีพุทธาภิเศกวัตถุมงคลของหลวงปู่อิง โชติโญ วัดโคกทม จ.บุรีรัมย์ พอพิธีพุทธาภิเศกเสร็จสิ้นลง ก็มีพวกทหารมาช่วยกันเก็บเคลียร์สถานที่ต่างๆพอแล้วเสร็จ มีทหารคนหนึ่งเดินเข้ามาหาพระอาจารย์องค์หนึ่งที่เป็นศิษย์ของหลวงปู่หมุนและเป็นแม่งานจัดพิธีนี้..ว่า....หลวงพี่มีของอะไรดีๆ ขอให้ผมไว้ใช้บ้างสิครับ..หลวงพี่รูปนั้นก็เลยให้แหวนปลอกมีดของหลวงปู่หมุน รุ่น2 ให้กับทหารคนนั้น แล้วบอกว่าเป็นของหลวงปู่หมุนอาจารย์ของหลวงพี่เอง ท่านเก่งมาก และเล่าประสบการณ์ให้ฟังนิดหน่อย..ทหารคนนั้นก็รับไปโดยที่ไม่ได้ว่าอะไร หายไปสักพักใหญ่ๆก็กลับมาหาอย่างหน้าตาตื่น แล้วก็เล่าเรื่องราวต่างๆให้ฟังว่า....ตอนที่หลวงพี่ให้แหวนวงนี้แก่ผม ผมก็ยังไม่ค่อยเชื่อว่าขลังจริง ผมเลยเอาไปลองยิง โดยตั้งใจว่าจะขอลองยิง 3 นัดก็ขออนุญาต และก็ท้าทายว่า ถ้าหากของหลวงปู่องค์นี้ขลังจริงขอให้มีปาฏิหาริย์ให้เห็นด้วย ก็ทดสอบยิงกันในป่า โดยเอาแหวนแขวนไว้กับกิ่งไม้ จากนั้นก็ลั่นไก ห่างจากแหวนประมาณหนึ่งวา....ผลปรากฏว่า แชะ..แชะ ยิงไม่ออกเลยถึง 2 นัดก็เห็นแปลกใจแต่ก็ยังไม่หายสงสัย เลยขี่มอเตอร์ไซด์กลับไปบ้านไปเอาเลือดประจำเดือนของภรรยา มาทาที่กระสุนปืน แล้วก็ทดลองยิงอีกหนึ่งนัด ปรากฏว่า..แชะ อีกเป็นนัดที่ 3 ทหารผู้นี้ก็เลยไม่กล้ายิงอีก(เพราะกลัวปืนแตก) เพราะขอไว้แค่ 3 นัดขนาดเอาประจำเดือนมาทากระสุนแล้วยังยิงไม่ออกอีกนี่ ไม่ต้องพูดว่าอะไรกันแล้วละครับ....
    (เรื่อนี้งฟังมาจากคณะศิษย์หลวงปู่หมุนครับ..)

หลวงปู่หมุนท่านมีพรสวรรค์ในการเสกของมากครับ เพราะท่านเป็นผู้เชี่ยวชาญและแตกฉาน ในองค์แห่งฌานสมาบัติและธาตุ(กสิณ..) ของที่หลวงปู่หมุนท่านอธิษฐานจิตให้ จึงเป็นของกายสิทธิครับ ทรงพลังอย่างพิศดาร มีอานุภาพสูงมากๆ เห็นผลไวและไม่มีวันเสื่อมครับ เพราะท่านเสกด้วยใจที่บริสุทธิ จากการอธิษฐานบารมีที่สั่งสม อบรมณ์มาเป็นอย่างดี ประกอบด้วยความเป็นพระอริยะภูมิ(ชั้นสูง) ความเมตตา ความหวัง เพื่อต้องการสงเคราะเหล่าพุทธบริษัทให้ได้พ้นจากกองทุกข์โดยเฉพาะครับ
    (ผมไม่ได้เล่าเกินความเป็นจริงนะครับ หากแต่เป็นเรื่องที่เป็นได้ในระดับพระอริยะเจ้าจริงๆ)
    (โปรดใช้วิจจารณญาน เป็นความเชื่อเฉพาะบุคคลครับ)

7. รักปู่

รักปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญรุ่นนี้ล่ะทำและออกแบบได้สวย ถ้าหาพระกริ่งเจริญลาภไม่ได้นะ ชนวนพระกริ่งเจริญลาภล้วนๆ หล่อเป็นรูปหลวงปู่หมุนเตารีดถ้าเพื่อนๆเจอที่ไหนก็เก็บเลยนะนำไปบูชาจะมีวาสนา รุ่นนี้ พิธีดีมากๆ
    ขอบคุณจากใจที่นำภาพมาลงให้ชม พระสวยมาก

8. non901

non901 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่าน....ติดตามตลอด..

9. แก่วัด

แก่วัด เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2008
    เยี่ยมยอด ทั้งข้อมูล และวัตถุมงคลครับ ทุกท่าน ที่ผมถือตามคำสอนหลวงปู่ตลอดก็คือ
    ให้เคารพคุณ บิดา มารดา คุณครู บาอาจารย์ ครับ ท่านเน้น มาก ให้รู้จัก ทานศีล ภาวนา ครับ สำหรับ ฆราวาสอย่างเรา
    ของหลวงปู่รุ่นไหนก็ได้ครับ มีหลายรุ่นครับ แพงหน่อก็เจริญลาภครับ ของดีราคาถูกก็ เหรียญมังกรพันเสมา กริ่งสัมฤทธิ์ผล ( เสกดีเสกนาน ) หรือไม่ก็พวกของแจกครับ ดีจริงๆครับ เจตนาดีครับ สรุปก็คือ อยู่ที่ศรัทธาครับ คงไม่มีใครแขวนพระหลวงปู่เป็น ร้อยองค์ครับ เต็มที่ก็ ก็แค่ ที่ ๙ องค์ครับ หมั่นทำความดี ครับ หลวงปู่อยู่รอบๆๆตัวเราครับ ... ด้วยรักและศรัทธา หลวงปู่ ....จ่าติน....

10. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ...

รบกวนขอข้อมูลพระกริ่งสัมฤทธิ์ผล หน่อยได้มั้ยครับ...

11. ทุเรียนทอด

ขออนุโทนา....สาธุ สาธุ สาธุ ด้วยครับ นอกจากหลวงปู่ท่านจะมีฤทธานุภาพในเรื่องของวัตถุมงคลแล้ว ท่านยังให้ธรรมมะญาติโยมได้อย่างลึกซึ้งอีกนะครับ ทุกเรื่องที่หลวงปู่ท่านให้แก่พวกเรา ล้วนเป็นสิ่งที่มีคุณค่า และเป็นพระคุณอย่างหาที่สุดมิได้ ด้วยสำนึกใน พระมหากรุณาธิคุณ เมตตาธิคุณ ปัญญาธิคุณ และบริสุทธิคุณ เป็นล้นพ้นครับ..[​IMG]

12. putsudsoi

อนุโมทนาสาธุพี่ๆทุกท่านครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งพี่แก่วัด(จ่าติน)ที่ให้ความรู้เรื่องวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนแก่ผมมาโดยตลอด

ขออนุญาตนำรูปแหวนนิ้วเพชรพระอิศวร พิธีเสาร์ห้าบูชาครูวัดสุทัศน์ ปี2543มาให้ชมกันนะครับ

แหวนเนื้อเงินกับเนื้อนวโลหะ(เนื้อชนวนรูปหล่อพิมพ์เบ้าทุบ) แหวนรุ่นนี้เดี๋ยวนี้ก็หาไม่ง่ายแล้วนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2008
  13. putsudsoi

แหวนเจริญลาภวงนี้ผมได้มาจากพี่แก่วัด(จ่าติน) เป็นวัตถุมงคลชิ้นแรกของหลวงปู่ที่ผมอาราธนาติดตัวแล้วเจอประสพการณ์เรื่อง โชคลาภจนทำให้ผมเชื่อหลวงปู่แบบสนิทใจครับ

ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่านให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม ^_^

14. ทุเรียนทอด

สา...ธุ สา...ธุ สา...ธุ ครับ [​IMG]

;aa14

15. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

แหวนนิ้วเพชรพระอิศวร พิธีเสาร์ห้าบูชาครู ของผมบูชาติดนิ้วอยู่ แต่แหวนช้ำมากแล้ว

16. ทุเรียนทอด

[​IMG][​IMG]

หลวงปู่บอกว่า..นั่งท่านี้ จะช่วยส่งพลังไปช่วยลูกศิษย์ได้ดี เป็นท่านั่งที่หลวงปู่ท่านถนัดที่สุด และเป็นท่านั่งที่เราๆ ท่านๆพบเห็นกันเป็นประจำ จนเป็นเอกลักษ์ของหลวงปู่ท่านครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2008
  17. ทุเรียนทอด

จริงๆครับ...
    แม้แต่..หลวงตาพระมหาบัว ญานสัมปันโณ หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทาน หลวงพ่อคีย์ วัดศรีลำยอง หลวงปู่เรือง เขาสามยอด หลวงปู่ตี๋ วัดหลวงราชาวาส หลวงพ่ออั้น วัดธรรมโฆษก หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู หลวงปู่จันหอม วัดบุ้งขี้เหล็ก หลวงปู่ละมัย สำนักสวนสมุนไพร เพชรบูรณ์ หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี ฯลฯ...
    รายนามพระเถระที่กล่าวมานี้ ล้วนแต่เป็นพระที่ทรงคุณวิเศษล้วนๆ และพระเถระเหล่านี้ ท่านต่างยกย่องและให้การยอมรับในภูมิจิต ภูมิธรรม และคุณวิเศษในองค์หลวงปู่หมุนครับ...และนี่ก็เป็นเพียงส่วนหนึ่งเท่านั้น ยังมีอีกหลายองค์มาก ที่เราทราบ และไม่ทราบ ซึ่งก็เป็นเครื่องยืนยันได้เป็นอย่างดี ถึงความเป็นพระอริยะบุคคลขั้นสูง ที่เลิศไปทั้งบุญฤทธิ์และอิทธิฤทธิ์ของหลวงปู่หมุนครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2008
  18. putsudsoi

อนุโมทนาสาธุพี่ๆทุกท่านครับ กระทู้นี้อบอุ่นจริงๆครับ ลูกหลานหลวงปู่ทั้งนั้นเลย ดีใจมากๆครับที่ได้เจอพี่ๆที่บอร์ดนี้ ^_^

วันนี้ผมขออนุญาตนำรูปหล่อหลวงปู่หมุนรุ่นแรก วัดป่าหนองหล่มปี2542มาให้ชมกันครับ

รูปหล่อรุ่นนี้เสกที่วัดป่าหนองหล่มในช่วงเช้าของวันเททองพระกริ่งเจริญลาภ(ในวันพิธีช่วงเช้าจะเสกวัตถุมงคลและช่วงบ่ายจะเป็นพิธีเททองพระกริ่งเจริญลาภ)

รูปหล่อรุ่นแรกนี้พร้อมกับพระบูชารุ่นแรก พระผงรูปเหมือนรุ่นแรก พระผงปิดตา เหรียญหมุนเงินหมุนทอง ถุงโภคทรัพย์เจริญลาภ999ล้าน พระสมเด็จเนื้อผง และเหรียญนารายณ์ทรงครุฑ

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเจอกันแล้วครับ รูปหล่อรุ่นแรกนี้เป็นวัตถุมงคลยุคแรกๆของหลวงปู่จริงๆครับ เจตนาการสร้างบริสุทธิ์ไม่มีเรื่องเซ็งลี้มาเกี่ยวข้องแถมยังสร้างก่อนพระกริ่งเจริญลาภอีกครับ

ขอบารมีหลวงปู่หมุนคุ้มครองทุกท่านให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม ^_^

19. ทุเรียนทอด

ขออนุญาตแถมนิดนึงนะครับ..ไหนๆก็ว่ากันถึงรูปหล่อหลวงปู่หมุนแล้ว..

มีอยู่วันหนึ่งขณะที่หลวงปู่กำลังรับศรัทธาญาติโยม(รับแขก..) ได้มีผู้หญิงวัยกลางคน คนหนึ่งได้เข้ามากราบหลวงปู่ แล้วก็พูดกับหลวงปู่ว่า....หลวงปู่เจ้าคะตอนนี้ลูกกำลังเดือดร้อนหลายเรื่อง โดยเฉพาะเรื่องเงิน ทำอะไรก็ไม่ดี มีหนี้มีสิน ลูกไม่รู้ว่าจะหาทางแก้ไขอย่างไรแล้วเจ้าค่ะ ลูกขอบารมีหลวงปู่ช่วยให้ลูกดีขึ้นด้วยเถิดเจ้าค่ะ....พอหลวงปู่หมุนท่านได้ฟังดังนั้น ท่านก็บอกกับผู้หญิงคนนั้นว่า....."ให้เอ็งหาพระรูปหล่อของข้าเอาไว้บูชา ติดตัว แล้วเอ็งก็จะดีขึ้น..ทำอะไรก็จะสำเร็จ"....

รูปหล่อรุ่นนี้น่าเก็บสะสมบูชายิ่งนัก สมัยก่อนนี้(ตอนหลวงปู่มรณะภาพใหม่ๆ..)ราคาเล่นหาไม่ค่อยสูงมากนักเพราะคนส่วนใหญ่จะไปนิยมรูปหล่อเบ้าทุบ ที่ออกวัดสุทัศน์กัน แต่ตอนนี้ราคาเล่นหาของรูปหล่อรุ่นแรกนี้ ขยับขึ้นไปสูงมากขึ้นเรื่อยๆ ยังไงก็ศักดิ์ศรีของรุ่นแรกครับ คาดว่าในอนาคตราคาต้องสูงขึ้นกว่านี้อีกมากครับ....
    ไม่ว่าจะรุ่นไหนๆก็ดีเหมือนกันหละครับ..ขอให้หลวงปู่ท่านเมตตาเสกให้ก็พอครับ ว่ากันว่าขนาดรุ่น อายุยืนหมุนโชค ที่ไม่ทันหลวงปู่ยังน่าใช้เลยละครับ เพราะหลวงปู่เป็นคนอนุญาติให้สร้างเพื่อ นำปัจจัยมาก่อสร้าง พระมหาเจดีย์เพื่อจะใช้บรรจุร่างสรีระของหลวงปู่เมื่อยามที่ท่านจะดับขันธ์..ตอนที่ทำพิธีพุทธาภิเศก มีพระเกจิที่มาทำพิธีท่านบอกว่า....หลวงปู่หมุนท่านก็มาร่วมพิธีนี้ด้วย....
    สาธุ.....ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2008
  20. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่putsudsoi<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1710316", true); </SCRIPT> ไม่ทราบว่าได้อ่านข้อความที่ผมส่งไปยังครับช่วยตอบกลับด้วย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้