ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ผมมีเอกสารเกี่ยวกับหนุมานชมภูนุชได้มาจากวัดสุทัศน์นะครับมีรายละเอียดแบบย่อๆ ชื่อชุดใช้ว่า "เครื่องรางอาถรรพ์ คณะ 7 วัดสุทัศนเทพวราราม"
    วัตถุมงคลที่ให้เช่าบูชามีดังนี้
    1.หนุมานชมภูนุช เนื้อผงพุทธคุณผสมว่าน 108 กาฝาก 108 สร้าง 3,999 ตน
    2.ตะกรุดพระเจ้า 16 พระองค์ สร้าง108 ดอก
    3.ตะกรุดลบถมอริยสัจโสฬส สร้าง 108 ดอก
    4.น้ำมันต์เสน่ห์ขุนแผนส่องกระจก บรรจุตะกรุดเงินคู่
    อธิษฐานปลุกเสกเดี่ยวโดย
    1.หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 106 ปี วัดบ้านจาน ศรีษะเกส
    2.หลวงปู่อิง โชติโญ อายุ 115 ปี วัดโคกทม บุรีรัมย์
    3.หลวงปู่ลมัย ฐิตมโน อายุ 102 ปี สำนักสวนสมุนไพร เพชรบูรณ์
    4.หลวงปู่เหมือน ฐานมุตตโม อายุ 104 ปี วัดบ้านคลองทรายใต้ สระแก้ว
    5.หลวงปู่กอง จันทวังโส อายุ 103 ปี วัดสระมณฑล อยุธยา
    ร่วมพิธีพุทธาภิเษก 5 ครั้ง
    1.พิธีเพ็ญดือน 12 พระอุโบสถวัดสุทัศน์ฯ 2543
    2.พิธีวัดระฆังโฆสิตาราม วันที่ 10 ธ.ค. 43
    3.พิธีวัดคลองตัน อ.บ้านแพ้ว สมุทรสาคร วันที่ 28 ธ.ค. 43
    4.พิธี ณ พระวิหารหลวง วัดสุทัศน์ฯ วันที่ 31 ธ.ค. 43
    5.พิธี 9 วัน 9 คืน ณ พระอุโบสถ วัดสุทัศน์ 13-21 ม.ค. 44

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2008
  2. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    สำหรับประสบการณ์หลวงปู่หมุน เรื่องต่อไป..

เรื่องนี้เป็นประสบการณ์เรื่องแรกๆที่ผมได้รับฟังมาเลยครับ....
    สมัยตอนที่ผมเก็บพระหลวงปู่หมุนรุ่นแรกๆ มีคนเล่าเรื่องนี้ให้ฟังว่า......
    มีพระภิกษุรูปหนึ่งท่านเป็นนักปฏิบัติ ท่านได้วิชามโนมยิทธิจากหลวงพ่อ วัดท่าซุง และมีความสามารถในการติดต่อ และรับสัมผัสในสิ่งต่างๆที่คนอย่างเราๆไม่สามารถมองเห็นได้ มีอยู่วันหนึ่งขณะที่ท่านนั่งปฏิบัติภาวนาอยู่นั้น ท่านได้นิมิตเห็นเทวดาองค์หนึ่ง มาบอกว่าถ้าอยากได้เหล็กไหล ให้ไปที่วัดสุทัศน์สิ ที่นั่นมีเหล็กไหล..พอท่านได้รับนิมิตนี้ก็นึกแปลกใจ ว่าทำไมจึงมีเทวดามาบอกให้ไปเอาเหล็กไหล ที่วัดสุทัศน์ ซึ่งเรื่องเหล็กไหลนี้ก็เป็นสิ่งที่ท่านเคยปราถนาเล่นๆเท่านั้น แต่จะมีจริงหรือไม่นั้น ก็ต้องลองไปหาดู พอวันรุ่งขึ้นก็ลองไปที่วัดสุทัศน์เริ่มต้นจากที่บริเวณพระอุโบสถ และตระเวณดูตามที่ต่างๆ ท่านไปนั่งเช็คพลังหินที่มีลักษณะ รูปร่างแปลกๆก็ปรากฏว่าไม่มีเหล็กไหลตามที่เทวดาบอก ท่านจึงคิดว่าโดนเทวดาหลอกซะแล้ว ก็เลยกลับวัด แล้วก็เข้าสมาธิอีกตามปกติที่เคยปฏิบัติ แล้วก็มีเทวดาองค์เดิมมาเข้านิมิตอีก บอกว่า ผมไม่ได้หลอกท่านนะครับมีจริงๆ ทีนี้ให้ท่านไปหาตามกุฏิพระ พระอาจารย์รูปนั้นก็คิดว่าจะลองเชื่อเทวดาองค์นี้อีกครั้งหนึ่ง พอวันรุ่งขึ้นก็ไปเดินหาตามกุฏิพระ ไปเที่ยวถามพระที่อยู่ตามกุฏิต่างๆ ถึงเรื่องของเหล็กไหลก็ไม่มีใครรู้เลยว่าเหล็กไหลที่ว่านั้นมีอยู่จริงหรือไม่ เพราะพระส่วนใหญ่เป็นพระที่ศึกษาพระปริยัติธรรม(พระเรียน..) ยากจะเข้าใจและสนใจในเรื่องแบบนี้ จนท่านเกิดท้อใจและตัดสินใจไม่ตามหาเหล็กไหลที่ว่านี้อีกแล้ว (เพราะไม่ใช่สิ่งที่ทำให้หลุดพ้น..) แต่ขณะที่กำลังจะกลับเหมือนมีอะไรดลใจให้ขึ้นไปดูที่คณะ 7 วัดสุทัศน์ ก็ปรากฏพบตู้วัตถุมงคลข้างในมีพระเครื่องของพระคณาจารย์วางอยู่ ความรู้สึกทางใจบอกว่าพลังพระในตู้นั้นแรงมาก พอกำหนดจิตตรวจดูรังสี ก็พบว่า ขึ้นเป็นรัสมีเป็นไฟพุ่งออกมาจากตู้สว่างจ้า..แสงหนามาก ก็พอดีผู้ดูแลตู้วัตถุมงคลถามว่า..หลวงพ่อจะมาดูพระอะไร หรือว่ามีอะไรให้ช่วยไหมครับ ? พระอาจารย์ก็ถามเจ้าหน้าที่คนนั้นว่า....พระในตู้นี้เป็นของหลวงพ่อท่านใด....พระในตู้นี้มีแต่พระของหลวงปู่หมุนอย่างเดียวครับท่าน....พระอาจารย์ก็เลยขอดู พอสัมผัสกับองพระเท่านั้นเองถึงกับตกใจ..!! เพราะพลังพระที่ท่านถืออยู่นั้น รุนแรงมาก อย่างที่ไม่เคยสัมผัสพระของสำนักไหนเลย แรงจนพระนั้นดูดมือท่านเลย....!!แต่ท่านก็ไม่ได้แสดงอาการอะไรให้ใครเห็นคงระงับอาการนั้นไว้ พระอาจารย์ท่านนั้นก็เลยคิดถึงเทวดาที่มาบอกว่าให้ไปหาเหล็กไหลที่ วัดสุทัศน์ ก็คงจะเป็นพระของหลวงปู่ท่านนี้แน่นอน ไม่ผิดเป็นแน่....ท่านก็เลยเช่าพระของหลวงปู่หมุนไปหลายรายการ และก็บอกให้ศิษย์ของท่านให้มาเก็บพระของหลวงปู่หมุนกันอีกหลายคน....

เรื่องที่เล่ามานี้ก็ได้รับฟังจากศิษย์ของพระอาจารย์รูปนั้น ท่านเล่าให้ฟังครับ แต่จริงๆยังมีเรื่องที่น่าตื่นตาตื่นใจอีกมาก แต่เขาเล่าให้ฟังเพียงเท่านี้ครับ.. ว่าหลวงปู่หมุนท่านเป็นพระที่ สุดยอดที่สุดแล้วครับในยุคนี้ ถ้าจะให้เล่าโดยละเอียดว่ากันถึงคุณธรรมของหลวงปู่หมุนแล้ว มันเหนือจินตนาการครับ เพราะว่าท่านเป็นพระอริยะอจินไตยขนานแท้ และเรื่องของอจินไตยนั้นจริงๆแล้วถ้าไม่จำเป็นเขาจะไม่เล่าให้ฟังเป็นสาธารณะกันครับ.. เพราะถ้าเล่าไปก็กลัวคนที่ไม่เชื่อจะปรามาสท่านครับ แล้วจะเป็นบาปเป็นกรรมกัน....
    (เรื่องที่เล่ามานี่ได้โปรดใช้ วิจจารณญานเป็นความเชื่อเฉพาะบุคลครับ..)

สมกับคำที่หลวงปู่หมุนท่านกล่าวไว้ว่า....หนึ่ง ไม่มีสอง...จริงๆครับ

3. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับคุณกริด99 สำหรับข้อมูล...

4. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีเหลือขอรบกวนด้วยแผ่นนึงนะครับ ถ้าไม่ทันก็ไม่เป็นไร ขออนุโมทนาด้วยครับ...

นายเกียรติชัย สามเสน
    1488 กรมสรรพสามิต(สำนักมาตรฐานและพัฒนาการจัดเก็บภาษี2)
    ถนนนครไชยศรี เขตดุสิต กทม. 10300

5. แก่วัด

แก่วัด เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2008
    เอาเป็นว่าจะทยอยส่งให้ทุกท่านนะครับ ได้รับทุกคนครับ เพราะศรัทธาหลวงปู่กันทุกท่าน จะได้ พบเสียงจริง ตัวจริง ( ใน VCD ) กันทุกท่าน ....... อย่าลืม ทำบุญ ทำทาน รักษาศีล ด้วยนะครับ .. พึ่งพาตัวเองก่อน ...พึ่งพาผูอื่น ..สุดท้ายก็ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน หมั่นรักษาจิตให้บริสุทธิ์ แล้วพึงระลึกถึงไตรสรณคม เป็นนิจ .... อิ สวา สุ นะโมพุทธายะ ...

6. เด็กไทรน้อย

ขอบพระคุณมากครับ ได้กราบท่าน ได้รับการเอาไม้เท้าเคาะศรีษะจากท่าน แต่ไม่เคยได้ยินเสียงท่านเลย จะได้ยิน ได้ฟังเสียง และภาพของท่านแล้วครับ...

อนุโมทนาครับ...

7. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    ถ้าทันขอ CD ด้วยนะครับจ่า

ส่งที่ นายนิรันดร์ เริ่มกลาง
    174/28 ตึก C คอนโดบ้านสวนอยู่นิรันดร์
    ซ.ศรีพรสวรรค์ ถ.กรุงเทพ-นนทบุรี
    ต.สวนใหญ่ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

8. แก่วัด

ได้ครับพี่ นิรันดร์

9. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

พี่จ่าติน ผมขอสักชุดสิครับ
    ศุภสิทธิ์ คชเสนาพิทักษ์
    178/79 ถนนประชาอุทิศ 72
    แขวงทุ่งครุ เขตทุ่งครุ
    กรุงเทพฯ 10140

เหรียญครูบาเที่ยงธรรม อาราธนาแขวนคอ แล้วเป็นไงบ้างครับ ดีไหมครับ

10. แก่วัด

ได้ครับ พี่ศุภสิทธิ์ จัดให้ สบายดีนะครับพี่

*** ไหนๆก็ขอเล่าหน่อย เรื่องพลัง แรงไม่แรง ไม่ต้องกังวลครับไม่ทันหลวงปู่ยังมีประสบการณ์เลยครับ ว่ากันอย่างงั้นเลยครับ เรื่องจริงครับ แต่อย่าเขาของปลอมมาแขวน อันนี้ไม่รับประกัน ลองหาซักรุ่น แขวนซัก 1 เดือนเป็นอย่างน้อย เอาแบบที่ตนชอบ สะดุดใจ อะไรประมาณนั้นครับ แขวนเดียวไปเลย ไม่ต้องกลัว คนเราเกิดมาตายทุกคน ไมช้าก็เร็ว ... จะได้รู้ครับ ( สำหรับพวกที่ยังกังขาในใจครับ ) สำหรับท่านที่ยังไม่มั่นใจก็แขวนรวมครับ แต่ผลก็ยังโดยรวม เพราะแขวนหลายองค์ไม่รู้องค์ไหนช่วย ***

11. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ขอถามพี่ๆที่รู้เรื่องราวของวัตถุมงคลของหลวงปู่ทุกคนครับ

อยากทราบว่า พระกริ่งสัมฤทธิ์ผลเสาร์ 5 นั้น มี ลป.สรวง มาร่วมปลุกเสกด้วยหรือครับ ?

12. แก่วัด

สำหรับท่านที่ติดต่อผมทาง PM ยากได้โปรดมาโพสที่อยู่ บนกระทู้ตามแบบเพื่อนๆครับ ไม่ต้องกลัวไม่ต้องอายครับ เปิดเผยครับ ลูกศิษย์หลวงปู่เหมือนกันครับ ทำเหมือนกันครับ ช้าเร็ว ผมส่งให้ทุกคนครับ จ่าตินรับประกันครับ

13. แก่วัด

เสาร์ ๕ มหาเศรษฐี หลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดิน มาจริงครับ มาประมาณ ตี 2 หรือตี 3นี้แหละครับ เป็นฤกษ์ เสาร์ห้าพอดี ไร้ท่านรู้ได้ยังไง ปกติถึงจะเป็นฤกษ์ เสาร์ ๕ จริง เวลานี้เขาก็ไม่จัดงาน กันเพราะเป็นเวลากลางคืน ( เวลานอน ) จะจัดช่วงกลางวัน กัน หลวงปู่สรวงท่านมาทำพิธีบูชาไฟครับ ท่านมา 2 ครั้ง คือ เสาร์ ๕ กับ รวยทันใจ 44 รวยทันใจ44 ทันเสกฉนวนให้แต่ไม่ได้มาเสกครับ เก่งจริงครับ หลวงปู่สรวง อจินไต จิตเดิมเดินมาไกลแล้วครับ ละเพียงสังขาร ( สังขารของคนเราก็เป็นมาร อย่างหนึ่ง เกิดแก่เจ็บตาย ครับ )

14. แก่วัด

รูปหลวงปู่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      159 KB
      เปิดดู:
      752
      ขนาดไฟล์:
      72.3 KB
      เปิดดู:
      664
      ขนาดไฟล์:
      131.2 KB
      เปิดดู:
      662
      ขนาดไฟล์:
      122.5 KB
      เปิดดู:
      1,937
      ขนาดไฟล์:
      54 KB
      เปิดดู:
      867
      ขนาดไฟล์:
      89.1 KB
      เปิดดู:
      778
      ขนาดไฟล์:
      121.1 KB
      เปิดดู:
      805
      ขนาดไฟล์:
      99 KB
      เปิดดู:
      740
      ขนาดไฟล์:
      119.5 KB
      เปิดดู:
      790
      ขนาดไฟล์:
      48.2 KB
      เปิดดู:
      808
      ขนาดไฟล์:
      94 KB
      เปิดดู:
      1,120
      ขนาดไฟล์:
      98.8 KB
      เปิดดู:
      1,816
  15. เด็กไทรน้อย

ขออนุญาตเซฟรูปเพื่อไว้อัดไปบูชานะครับ(รูปใบโพธิ์) ผมไม่มีรูปบูชาท่านเลยว่าจะอัดแล้วจุดธูป ถวาย ปลาดุกย่าง เป๊ปซี่ท่าน บอกกล่าวท่าน...ไม่ทราบว่านอกจากสองอย่างนี้แล้วท่านโปรดอะไรอีกบ้างครับ...

16. แก่วัด

ในรูปด้าหลังหลวงปู่ คือ หลวงปู่ประสานวัดโนนผึ้ง ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่หมุนครับ
    ซ้ายมือหลวงปู่ คือ หลวงปู่ละมัย มาทุกงานของหลวงปู่ครับ ขวามือหลวงปู่คือ หลวงปู่คีย์ หลังหลวงปู่คีย์ คือหลวงปู่ฤทธิ์ ครับ

17. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สุดยอดครับ

ขออนุโมทนาครับผม

18. แก่วัด

ผัดซีอิ้ว...หรือข้าวเหนียว + อาหารอีสาน +เป๊ปซี่ +น้ำเปล่า หรือแล้วแต่สะดวก +จิตที่ตั้งมั่นครับ ที่ว่ามานี้เรียกว่าอามิสบูชา แต่ยังแพ้ สูงสุดคือพุทธบูชา คือ การปฏิบัติบูชา หมั่น ทำความดี รักษาศีล ให้ทาน นั่งภาวนา ถ้าจะให้ดีคือทั้ง 2 อย่างเลยครับ เยี่ยมยอด

19. เด็กไทรน้อย

ขอบพระคุณครับ....

20. mgladbach

mgladbach เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    สวัสดีครับ
    รบกวนขอรับด้วย 1 แผ่น ขอบคุณมากครับ

ติดต่อทาง pm ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้